Có ai xem MMO như nghề chính không?

Cậu SAng90 làm mình buồn cười vãi! Vậy cậu làm giàu chân chính đi! =))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))
Cái nào MMO là ko gian lận? chỉ xem? từ captcha-offer-PTU-PTC............
Ah có cái này mình rất mắc cười đây! Ngồi ở nhà thì thất nghiệp phải ko? Vậy ở Vĩnh Long mình có khối thằng muốn được thất nghiệp như mình mà ko được đây! :(

a anh kiệt ở Vĩnh Long à, gần Bình Minh ko anh?:D

Em từ SG xuống CT hay đi ngang Bình Minh lắm

a anh kiệt ở Vĩnh Long à, gần Bình Minh ko anh?:D

Em từ SG xuống CT hay đi ngang Bình Minh lắm
Tuyến đường xe của e là đi tránh tp! Từ a xuống bình mình tầm 30km!
Nhưng từ chỗ a đến tuyến đường xe e đi ngang thì 10' chạy xe! :D

Ở nhà mà thất nghiệp, thì khối người ghen tỵ với mình
Công việc tự mình tạo ra, ko nhờ cậy ai.
Thu nhập gấp 4-5 lần kỹ sư mới ra trường
Gần mẹ gần cha, cái này là thích nhất ( Quê hương là chùm khế ngọt mà)

Thôi ko ném đã nưa, em đi ngủ đây , sáng mai còn dậy làm MMO ( nghề chân chính của tôi)

Cậu SAng90 làm mình buồn cười vãi! Vậy cậu làm giàu chân chính đi! =))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))
Ah có cái này mình rất mắc cười đây! Ngồi ở nhà thì thất nghiệp phải ko? Vậy ở Vĩnh Long mình có khối thằng muốn được thất nghiệp như mình mà ko được đây! :(

Lão Kiệt bình tĩnh thôi đừng để bị khích tướng rồi kêu Mod forum ăn nói .... blah blah

:D . p/s : riêng bạn @sang90 dù có nói thế nào thì bạn ý cũng vẫn khinh bỉ MMO thôi .

Nói thật lòng là làm gì thì làm , mỗi khi tôi và các bạn được nhận lương, người trả lương cho chúng ta đều nói . Thanks a lot for your traffic .

Như vậy thì vẫn vui lên , vì nói thật đến chính công ty cần quảng cáo chưa chắc đã cần quảng cáo thật .

Riêng ở VN cũng có những trường hợp những người đứng đầu các công ty các bank nhờ người đi mượn chứng minh thư để lấy số liệu giả .

Thế nên làm gì mà mình và đối tác đều có lợi mà không phải lừa đảo, cướp giật , lấy của ai thì đều được coi là làm ăn chân chính !

Xin ăn cũng là nghề nha bác, Có người xin đc nhiều, có người xin đc ít
Đâu phải cứ có bằng cấp cao mới tốt, Đánh giá 1 ai ko dựa vào bằng cấp, mà dựa vào khả năng, Nhiều người bằng khá, tiến sĩ, nhưng làm 1 việc đơn giản như đấu 1 cái bóng đèn điện ko thành thì cũng vứt
một lần nữa khẳng định bạn là 1 người quá sách vở
bạn nói đúng này.
cậu lại nói bậy rồi. chắc câu ở tỉnh chứ gì. vào mấy thành phố lớn xin việc được là người ta nhận chứ có phải tiền người ta mới nhận.
trên đời có 2 kiểu người khó và dễ xin việc nhất. 1 là cực giỏi, loại này không phải nói, nhưng ko lựa chọn đúng, ko gặp thời cũng khó mà làm j đc. Ví dụ cấp 2 cấp 3 học giỏi lắm. theo sư phạm. đúng là làm thầy đc nể. nhưng ra trường chắc đã xin đc việc chưa :D
2 là giỏi vừa vừa: loại này nhiều. nên tranh nhau. 1 người có việc. đồng nghĩa 1 ng mất việc.
mình thấy tỉnh hay tp cũng vậy thôi. làm trong nhà nước. phải tiền. phải có ô to, ---> có chỗ rồi yên vị tháng lĩnh tiền --> không phải tư duy nhiều, đến tháng lĩnh lương. làm đến đâu cũng vậy. tăng lương theo chu kỳ.
còn làm theo năng lực, làm ngoài nhà nước, thì làm đến đâu đc đến đó. (như MMO, làm đc thì ăn, ko làm đc thì nhịn) --> phải tự tìm hiểu vật lộn mà sống--> kích thích tư duy. Bởi làm nhiều hưởng nhiều. người ta đc nhiều ng ta muốn làm. chứ thử hỏi trong 1 cơ quan 10 thằng bằng cấp như nhau. cùng 1 vị trí năng lực khác nhau. thằng nào cũng lương bằng nhau. lấy gì bắt nó phấn đấu.
trên đây quan điểm cá nhận mình thôi. đừng gạch đá nhé

làm gì mà thất nghiệp. cái gì củng có việc làm cả cậu. có phát tờ rơi củng có tiền dù sao củng đâu có đói. có làm phụ hồ củng đâu đói. có đi mua ve chai củng chả đói. Còn hơn tính ra đi gian lận . may ra củng dám nói với dòng họ là tui làm nghề đàng quàng

" nghề tôi làm ko chức, ko quyền , ko địa vị, nhưng tôi tự hào về nó, đó chính là mmo"

Nhiều người thấy mình chả làm gì suốt ngày lọ mọ máy tính nghĩ bậy bạ ,bụng ta suy bụng người kêu trộm cắp này nọ , rồi bóng bánh .. Đm chỉ muốn xông phi vào mồm chúng nó 1 cái . Nghĩ ai cũng giống chúng nó ấy !

Lão Kiệt bình tĩnh thôi đừng để bị khích tướng rồi kêu Mod forum ăn nói .... blah blah

:D . p/s : riêng bạn @sang90 dù có nói thế nào thì bạn ý cũng vẫn khinh bỉ MMO thôi .

Nói thật lòng là làm gì thì làm , mỗi khi tôi và các bạn được nhận lương, người trả lương cho chúng ta đều nói . Thanks a lot for your traffic .

Như vậy thì vẫn vui lên , vì nói thật đến chính công ty cần quảng cáo chưa chắc đã cần quảng cáo thật .

Riêng ở VN cũng có những trường hợp những người đứng đầu các công ty các bank nhờ người đi mượn chứng minh thư để lấy số liệu giả .

Thế nên làm gì mà mình và đối tác đều có lợi mà không phải lừa đảo, cướp giật , lấy của ai thì đều được coi là làm ăn chân chính !
ko phải khinh bỉ mà chỉ nói thực trạng MMO ở việt nam

Dễ gì khích được tui! :p
làm gì mà thất nghiệp. cái gì củng có việc làm cả cậu. có phát tờ rơi củng có tiền dù sao củng đâu có đói. có làm phụ hồ củng đâu đói. có đi mua ve chai củng chả đói. Còn hơn tính ra đi gian lận . may ra củng dám nói với dòng họ là tui làm nghề đàng quàng
Não bạn có nếp nhăng ko? :rolleyes:

Nói chung dân cày MMO nên đoàn kết và chịu khó off ép với nhau. Mình có nghề nhưng mà chẳng có nghiệp. Kiếm đc tiền mà cứ lủi thủi 1 mình. Ở gần thì nên kết thành đoàn thể tết nhất đến nhà nhau chơi cho nó có không khí.

Nói chung dân cày MMO nên đoàn kết và chịu khó off ép với nhau. Mình có nghề nhưng mà chẳng có nghiệp. Kiếm đc tiền mà cứ lủi thủi 1 mình. Ở gần thì nên kết thành đoàn thể tết nhất đến nhà nhau chơi cho nó có không khí.

Hay đấy,

Phát tờ rơi ? ==============> đi làm tử tế được chưa đến 15 phút , còn lại toàn ném mỗi chỗ vài tờ ===> vẫn nhận đầy đủ lương
Mua ve chai cũng lừa gạt nhau , mua rẻ bán đắt ........

Ý cậu nói cái gì là gian lận ?

Phát tờ rơi ? ==============> đi làm tử tế được chưa đến 15 phút , còn lại toàn ném mỗi chỗ vài tờ ===> vẫn nhận đầy đủ lương
Mua ve chai cũng lừa gạt nhau , mua rẻ bán đắt ........

Ý cậu nói cái gì là gian lận ?
mua bán mà gạt hả cậu.

Bởi mmo nhiều khi vì miếg cơm fai giấu nên ngưoi xug quanh cứ nghi ngờ lung tung :D

Chẳng phải MMO mới giấu, nghề nào cũng phải giấu mánh hết,

Tiệm nét của em cũng phải giấu mánh. Có 1 thằng gần chỗ em nó cứ nhằm nhằm ngó ngó xem vì sao dàn máy của em ko cần update game từng máy, ko cần bảo trì cập nhật game mới cũng chỉ 1 tiếng, còn nhà nó mất cả ngày, Đang cạnh tranh với nó, đây là điểm mạnh để em hút khách tất nhiên phải giấu rồi

Bạn sang90 chắc sn 90 mà nói MMO có ở VN từ đầu những năm 90 thế kỷ trước ??? Ko hiểu kiếm được cái gì hồi năm 90 đây ???

thì nói như bạn vậy thì bạn cứ làm nhiều nữa vô. tớ nói thiệt số tiền bạn kiếm được từ này sau này bạn sẽ phải trả lại y hệt mà cái bạn đã làm. bạn có thấy thằng ăn trộm nào mà nó giàu suốt đời ko. Mình củng từng làm , nên biết ra sao... nhưng mình chịu quả báo sớm còn hơn muộn
Xin loi b t doc Den Pape thu 5 nhung ko chiu dc cach an noi of b mac du dang onl Dt nhung phai login vao de noi voi b vai loi. Hỏi thật b có bị té giếng ko ? Bao nhiu tui lớn nó an map mặt kia thì sao ko ... B thay ho kiem tu mmo 100tr/month la nhiu lam ha ? B nghi nha nước bù nhìn ko biet sao ? B nghĩ tụi ug an biet bao nhiu $ nnuoc ko biet sao ? Xin thưa vs b la họ biết het, biet ca. Nhung vi sao ho van de nvay ? Vi cta nhung ng tham gia Mmo đã và đang thu về nguồn ngoại tệ lớn cho ĐN ,.. B nghi nước minh giau lam sao ? B nghi nước ngoài họ ko co lam Mmo sao ? Ho đi trc cta ca hơn 50 year đó b ah. B tự suy nghĩ đi, nt đthoai met vl nhung tuc chiu eo dc

Thực trạng MMO VN là sao, phải nói là 90% dân MMO đều có các hình thức kiếm tiền chung là như vậy.

9 % còn lại là dạng hacker , đâm chọt hầu hết bị đi tù .

Chỉ còn 1 % là làm real traffic , nhưng hầu hết những người giỏi về real traffic đều đã làm rất nhiều việc giống 90% kia khi còn chưa biết traffic thực .

traffic thực không hẳn là 1 công việc cao sang như bạn nói đâu :) nó cũng có nhiều gian lận đi kèm cả thôi , cái chính là không ảnh hưởng đến ai mà tốt cho mọi người hợp tác cùng .

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,935
173,012
Latest member
goldbullionshops

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week