Waiting for Answer Closed !

Status
Not open for further replies.
Đây là một số gợi ý do tự bản thân mình đóng góp . Mong 2 bên đọc và xem xét đóng góp ý kiến của mình :
thứ 1 : Bạn Caoky đã đồng ý mua acc paypal account 2015 có nhiều giao dịch ( lần sau phải nói rõ nhiều là trên bao nhiêu giao dịch ), lên seller của paypal với giá là 5 triệu VND . Như vậy bảo hãy chứng minh cho Caoky thấy được giao dịch từ 2015 đến giờ + acc đó lên seller . nêu không chứng minh được thì bảo phải chấp nhận là Sai
Thứ 2: Bảo muốn chứng minh acc paypal đó ngon . thì hãy cho video hay những bức ảnh chứng minh là nhưng acc paypal seller của bảo có thể làm việc tốt ( nhưng nếu không đáp ứng đủ paypal verified + có giao dịch + có là seller ) thì bạn Caoky có quyền lựa chọn refund hoặc đổi sang acc đúng như giao dịch .
thứ 3: Theo Như tâm lý của mình là người mua , khi bỏ tiền là 5 triệu để mua 1 acc về làm việc . nếu không làm việc được thì khả năng nghi ngờ của mình là có . lúc đó bảo phải có trách nhiệm giải quyết chứ không phải là lựa chọn cách im lặng. Ở đây bạn Bảo sai
Thứ 4: Mình thấy cả 2 bạn đều sai ở chổ thách thức nhau . Bạn Caoky có bực tức thì cũng lên các forum uy tín hoặc có những phương án yêu cầu giải quyết một cách chính đáng . không thể nói theo kiêu uy tín tính mạng hay sức khỏe của cá nhân hay gia đình. vì như thé là vi phạm pháp luật . Bảo thì quá sai khi thách thức lại ( mình thấy 2 bạn không tốt ở điểm này )
Thứ 5: Mình gợi ý phương án giải quyết thứ sau :
-* Bạn bảo có trách nhiệm chứng minh cho Caoky thấy giá trị của account paypal theo quảng cáo là đúng . nếu không đúng như quảng cáo bạn Caoky có quyền yêu cầu refund.
-* Bạn bảo có thể làm video cho caoky thấy là account đó có thể nhận tiền từ ebay với hạn mức vài K usd 1 ngày với số lượng hàng chục giao dịch . sau đó bạn Caoky có thể quyết định là có tiếp tục mua hoặc yêu cầu refund
-* Nếu có yêu cầu refund . Mình thiết nghĩ nên nhờ 1 Mod uy tín , có đảm bảo $ trên MMO4ME làm trung gian để xác nhận refund . người gửi chịu fee . ( với yêu cầu này cả 2 cùng cam kết sẽ làm việc chuyên nghiệp hơn trên môi trường MMO , không có thái độ thách thức lẫn nhau , có thái độ support tốt hơn và yêu cầu giải quyết giao dịch đúng chuẩn ).

Thứ 6: Mình xin chúc tất cả ae MMO có một môi trường làm việc chuyên nghiệp hơn . Một năm mới làm ăn phát đạt , sức khỏe dồi dào
Dùng clone vào thanh mình đây mà

kaka. lại có ng quen vs nó ở đây. hay lắm b ơi. Giờ nó đòi change ac khác :)) .nhưng mình k chấp nhận
em mới gởi bác skype của vợ bảo qua ib, vì làm cùng công ty nên có chat vài lần nên biết. Mong là có ích với bác.

mà nói chứ có gì giải quyết chính chủ với nhau, người thân thì né qua 1 bên dùm..... đe dọa vợ con gia đình của người khác là ko nên.

mà nói chứ có gì giải quyết chính chủ với nhau, người thân thì né qua 1 bên dùm..... đe dọa vợ con gia đình của người khác là ko nên.
Ông bảo kia có chịu hợp tác đâu mà không tác động người thân

ý nói là có đụng chạm tay chân thì né người thân qua 1 bên.... đụng chính chủ thôi.

Tớ nhận lỗi sai vụ thách thức Cao Ky, lúc đó tớ không được ổn về tâm lý cũng như nhiều sự việc đến quá nhanh. Nhưng tớ không làm hại một ai thật sự.. còn vấn đề giải quyết thì Cao Ky hiểu mà đung ko, cậu xem lại hết rồi sẽ thương tớ thật sự..!
Cao Ky nhé..!

@xuixeonamcu

:D
Tớ nhận lỗi sai vụ thách thức Cao Ky, lúc đó tớ không được ổn về tâm lý cũng như nhiều sự việc đến quá nhanh. Nhưng tớ không làm hại một ai thật sự.. còn vấn đề giải quyết thì Cao Ky hiểu mà đung ko, cậu xem lại hết rồi sẽ thương tớ thật sự..!
Cao Ky nhé..!

@xuixeonamcu

biết sợ rồi à

Dùng clone vào thanh mình đây mà
Chào bạn . Mình tên Đức chứ không phải bảo .
Mình cũng chịu thua với suy nghĩ này của bạn luôn , ai cũng suy nghĩ như thế này bảo sao xã hội nảy sinh mẫu thuẫn là có biến . Trước khi phân định ai đúng ai sai thì từ từ hãy phán xét . Đâu phải đọc sự việc là phán xét này nọ . Bạn thích làm gì thì làm theo ý mình , thế pháp luất của nước mình để làm gì ?
Cao Ky nhé..!

@xuixeonamcu
Ta đây là bạn thì chỉ lên đây để giúp đến đây thôi . còn tự bản thân mi và Caoky phải tự giải quyêt với nhau cho rõ ràng . Hi vọng cả 2 cùng chọn ra phương án giải quyết êm thắm .
(y) nói thật là bạn Bảo thấy sai lè ra, mình đã phân tích ở trên . còn chuyện dọa dẫm này nọ là mình rất ghét . còn ai sai thì người đó phải biết . phải sửa sai . Ai trong đời mà chả có sai sót

mình đến đây cũng là 1 người bạn của bảo . Nhưng mình thấy Đúng/Sai đã phân tích ra như trên . Bạn bè chỉ giúp được đến đây , cũng mong bạn Bảo và bạn CaoKy sáng suốt khi đưa ra quyết định .

@happynewyear2019 tôi nói thật , nếu ông bảo kia không scam , không thách thức , ko trối bỏ trách nhiệm , thì ông kia cũng ko lôi người thân vào làm gì cả .

Ông bảo t suy nghĩ thế này thế nọ .

Vậy tôi hỏi ông : không làm vậy ông bảo kia có chịu nhận không

refund nhanh cho khỏe, như bác nào hổm ấy nhỉ, dv vụ mình có vấn đề rèfund liền còn mần nhây ko lợi đâu, còn scamer chuyên nghiệp thì :v chày cối làm gì nhao, xui cái lòi đuôi rồi, thì thớt kêu refund mà vẫn cối chày, méo hiểu, hi vọng ai đó giác ngộ đi.... nhân quả luôn tồn tại :p

refund nhanh cho khỏe, như bác nào hổm ấy nhỉ, dv vụ mình có vấn đề rèfund liền còn mần nhây ko lợi đâu, còn scamer chuyên nghiệp thì :v chày cối làm gì nhao, xui cái lòi đuôi rồi, thì thớt kêu refund mà vẫn cối chày, méo hiểu, hi vọng ai đó giác ngộ đi.... nhân quả luôn tồn tại :p
Ông kia ko chịu refund :confused::confused:

Mình chẵng lôi người thân gì vào đây cả. Vụ này scam mình, rồi thách thức. Mình pm con bồ nó, con bồ nó cũng thách thức mình nốt. Thì nếu có xử thì xử 2 đứa nó chứ liên quan gì người thân trong này. Mình report scam nó ở đâu, nó vào cmt: " LÊU LÊU THẰNG NGU" . hỏi mấy bạn có tức k ?
Dù gì cháu nó cũng refun. Tha nó , cho nó cơ hội. Chứ cứ chèn ép nó sau khi nó refun và nhận lỗi thì hoá ra mình nhỏ mọn ( mà dm mặt dù muốn đập cm nhà nó ) .
5tr nó refun vừa đủ cho ae chi phí tìm nhà :))

Mình chẵng lôi người thân gì vào đây cả. Vụ này scam mình, rồi thách thức. Mình pm con bồ nó, con bồ nó cũng thách thức mình nốt. Thì nếu có xử thì xử 2 đứa nó chứ liên quan gì người thân trong này. Mình report scam nó ở đâu, nó vào cmt: " LÊU LÊU THẰNG NGU" . hỏi mấy bạn có tức k ?
Dù gì cháu nó cũng refun. Tha nó , cho nó cơ hội. Chứ cứ chèn ép nó sau khi nó refun và nhận lỗi thì hoá ra mình nhỏ mọn ( mà dm mặt dù muốn đập cm nhà nó ) .
refund rồi à bác.....! nghề của họ mà,.... :) phải em thì ko lấy refund làm gì, xin 1-2 cái gì đó thôi. tiền bạc kiếm đc chứ cục tức nuốt không trôi :p

vậy là nồi nào úp vung nấy rồi, con bồ nó ngoài đời thấy nhí nhảnh, dễ thương, lại làm cho HR công ty nước ngoài mà cư xử như cc vậy

vậy cuối cùng giải quyết xong rồi à bác......

vậy là nồi nào úp vung nấy rồi, con bồ nó ngoài đời thấy nhí nhảnh, dễ thương, lại làm cho HR công ty nước ngoài mà cư xử như cc vậy
Con bồ nó thì bạn chỉ cần cho 1 chấm vào inbox, mình nói sơ cho b nghe. vụ lộ địa chỉ cũng do bạn trai củ của con này cung cấp. người dự định đánh 2 đứa này cũng là người của BẠN TRAI CỦ con nhỏ đó :))

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,616
170,726
Latest member
fb88vnme
Back
Top Bottom