Waiting for Answer Closed !

Status
Not open for further replies.
chào anh em, mình đã dính vụ này 1 lần và vụ này đã kinh nghiệm nhiều rồi. Lưu ý bạn này đã mua proxy vài lần trước đó, và lần này bạn đã mua gói 500Gb, sau khi sử dụng bạn ấy nói không vô được site xxx.xx, mình trước khi mua đã nói chú ý là OXYLABS ko vô được google, và dịch vụ có test miễn phí , nhưng bạn ấy sau khi mua mới biết là bị chặn vào trang đó. Mình đã hỗ trợ chuyển qua sock khác là SMARTPROXY và mình đã setup proxy cho b ấy test trước, và nó ok, mình đã hỗ trợ chuyển qua SMARTPROXY. Nhưng khi sử dụng b ấy lại tiếp tục nói là bị chặn, mình đã tiếp tục hỗ trợ chuyển qua proxy khác , và proxy này ok, nhưng không hỗ trợ ngang giá qua loại này. Lưu ý mình có quyền không hỗ trợ đổi qua loại sock khác, nhưng mình đã hỗ trợ liên tục trong 3 ngày cho bạn ấy, dịch vụ có trial miễn phí , đó là quyền lợi của bạn ấy, còn khi đã mua loại nào mình hỗ trợ đổi ngang giá được là sẽ hỗ trợ, loại nào ko hỗ trợ đổi ngang giá sẽ không hỗ trợ
THUẬN MUA VỪA BÁN, BẠN ĐÃ QUYẾT ĐỊNH MUA VÀ MUỐN HOÀN LẠI FULL TIỀN THÌ KHÔNG CÓ 1 DỊCH VỤ NÀO HỖ TRỢ CẢ

Attachments

141.9 KB · Views: 28
    122.2 KB · Views: 26
    153.3 KB · Views: 23
    146.1 KB · Views: 27
Mình có thanh toán số tiền là 30 triệu cho gói sock 500gbs, khi chuyển qua smartproxy thì mình đồng ý với trừ phí 500k và giá sock cũng khác với bên oxylabs và nhận lại khoảng 250gb.

Nhưng duykhuong chỉ đồng ý giao cho mình 1TB ip2world có giá 18 triệu, mình thấy mức phí không hợp lý và trả lời thiếu trách nhiệm và lảng tránh vấn đề nên mình đã phải chửi

Mình có thanh toán số tiền là 30 triệu cho gói sock 500gbs, khi chuyển qua smartproxy thì mình đồng ý với trừ phí 500k và giá sock cũng khác với bên oxylabs và nhận lại khoảng 250gb.

Nhưng duykhuong chỉ đồng ý giao cho mình 1TB ip2world có giá 18 triệu, mình thấy mức phí không hợp lý và trả lời thiếu trách nhiệm và lảng tránh vấn đề nên mình đã phải chửi
Mình đã nói rồi,mình có quyền không hỗ trợ bạn đổi sang loại khác, nhưng vì mình bán nhiều dịch vụ nên linh động hỗ trợ bạn, còn bạn thử mua trên site gốc OXYLAB xem nó có đổi qua cho bạn được SMARTPROXY không ?
Bạn đã mua OXYLABS và SMARPROXY trước đó rồi chứ không phải đây là lần đầu
Còn việc đổi loại này sang loại khác, loại nào hỗ trợ đổi ngang giá sẽ hỗ trợ hết sức, còn loại nào không được sẽ nói là không được, đây không phải là chính sách đây là mình giúp đỡ hết mình thôi

Mình tin mô hình kinh doanh của các site sock không phải theo kiểu lấy khách hỏi mua 500gb là đại lý sẽ phải chịu 500gb này từ nhà cung cấp trong trường hợp không phù hợp với nhu cầu sử dụng.

Mình đồng ý với mức phí phát sinh khi chuyển đổi nhưng gói của mình đang trả có số tiền 29tr500k nhưng sau khi đổi sang chỉ đổi gói 18 triệu là mức vô lý

Mình khẳng định lại port sock smartproxy lúc duykhuong đưa để mình test với bablosoft truy cập được site ip.bablosoft.com, nhưng port sock smartproxy mình tạo ra từ tài khoản duykhuong đưa không truy cập được địa chỉ ip.bablosoft.com

Mình tin mô hình kinh doanh của các site sock không phải theo kiểu lấy khách hỏi mua 500gb là đại lý sẽ phải chịu 500gb này từ nhà cung cấp trong trường hợp không phù hợp với nhu cầu sử dụng.

Mình đồng ý với mức phí phát sinh khi chuyển đổi nhưng gói của mình đang trả có số tiền 29tr500k nhưng sau khi đổi sang chỉ đổi gói 18 triệu là mức vô lý

Mình khẳng định lại port sock smartproxy lúc duykhuong đưa để mình test với bablosoft truy cập được site ip.bablosoft.com, nhưng port sock smartproxy mình tạo ra từ tài khoản duykhuong đưa không truy cập được địa chỉ ip.bablosoft.com
trước khi nói về SMARTPROXY, hãy nói về OXYLABS đã bạn, đây không phải là lần đâu bạn mua mà, dịch vụ có hỗ trợ trial mà bạn, mình chả ăn chặn gì của bạn cả, bạn có quyền test và không mua, còn khi đã mua thì không thể đòi hỏi mình phải đổi cho bạn từ loại A sang loại Z mà giá ngang nhau cả !

Mình đã nói rồi,mình có quyền không hỗ trợ bạn đổi sang loại khác, nhưng vì mình bán nhiều dịch vụ nên linh động hỗ trợ bạn, còn bạn thử mua trên site gốc OXYLAB xem nó có đổi qua cho bạn được SMARTPROXY không ?
Bạn đã mua OXYLABS và SMARPROXY trước đó rồi chứ không phải đây là lần đầu
Còn việc đổi loại này sang loại khác, loại nào hỗ trợ đổi ngang giá sẽ hỗ trợ hết sức, còn loại nào không được sẽ nói là không được, đây không phải là chính sách đây là mình giúp đỡ hết mình thôi
chính vì bạn bán nhiều dịch vụ nên mình mới tin tưởng chuyển khoản mua luôn gói 30 triệu, vì mình tin sock oxylabs đúng như quảng cáo là chặn google, trên thông tin sock không có đề cập đến chặn site nào khác, và mình từng mua shifter của bên b và dùng với shifter bình thường.

Trong đoạn hội thoại bạn có lấy ví dụ ra cửa hàng điện thoại, mình nói tiếp về cửa hàng điện thoại, bây giờ các cửa hàng lớn và uy tín họ đều có chính sách đổi trả, đa số các chỗ đều sẽ trừ khoản phí khoảng 10-15%.
Thứ hai, các điện thoại bày bán đều có thông số cụ thể cà phần cứng và phần mềm.
Thứ ba, không có cửa hàng nào cho khách test iphone 15, khi khách chốt mua iphone 15 và thanh toán xong lại giao cho khách iphone 14, và khi khách nói iphone 14 không dùng được chức năng này kia, lại bắt khách đổi ngang iphone 11 cả. Mình chấp nhận mất phí, 10% 15%, nhưng phí 40% thì chưa thấy cửa hàng nào làm thế.

trước khi nói về SMARTPROXY, hãy nói về OXYLABS đã bạn, đây không phải là lần đâu bạn mua mà, dịch vụ có hỗ trợ trial mà bạn, mình chả ăn chặn gì của bạn cả, bạn có quyền test và không mua, còn khi đã mua thì không thể đòi hỏi mình phải đổi cho bạn từ loại A sang loại Z mà giá ngang nhau cả !

Nói về oxylabs, ở bất kỳ nơi nào b quảng cáo đều không có thông tin là oxylabs chặn các site thanh toán, chỉ nhắc đến là chặn google? Đúng chứ b? Khi khách mua b cũng không nói cho khách biết, đến khi thực tế khách lấy về sử dụng thì mới hỏi bạn, và lúc này bạn mới nói cho khách biết.

Mình từng mua oxylabs của bạn trước đây, và không phải một lần mà nhiều lần, và trước đây mình khẳng định nó không chặn ip.bablosoft.com

Nói về oxylabs, ở bất kỳ nơi nào b quảng cáo đều không có thông tin là oxylabs chặn các site thanh toán, chỉ nhắc đến là chặn google? Đúng chứ b? Khi khách mua b cũng không nói cho khách biết, đến khi thực tế khách lấy về sử dụng thì mới hỏi bạn, và lúc này bạn mới nói cho khách biết.

Mình từng mua oxylabs của bạn trước đây, và không phải một lần mà nhiều lần, và trước đây mình khẳng định nó không chặn ip.bablosoft.com
nói như đùa vậy bạn, sock test và sock dùng là của smart cả, mình đủ trình đâu mà muốn chặn là chặn bạn, mình chỉ là đại lý thôi bạn

những dịch vụ có hỗ trợ test miễn phí thì khi đã mua sẽ không có việc hoàn hoặc đổi gì cả, mình đã hỗ trợ đổi cho bạn, dịch vụ nào đổi ngang giá sẽ hỗ trợ, dịch vụ nào không ngang giá sẽ không hỗ trợ, mình có thể hiểu trong vai trò khách hàng đã từng dính chuyện này, nhưng bạn nên hiểu rằng trong trường hợp này mình có quyền không hỗ trợ bạn đổi gì cả, việc bạn dùng được hay không là việc của bạn, nhưng xét trên sự linh động và cảm tính mình đã hỗ trợ hết mình. Bạn thông cảm !
Anh em phán xét đọc kĩ nội dung giao dịch giúp mình, vừa đứng trên phương diện người bán và người mua để phán xét

b có thể tự thử của bạn bằng port sock bạn đưa hôm vừa rồi và truy cập vào ip.bablosoft.com sẽ thấy truy cập được
và thử lại lần 2 sử dụng bằng port sock b cấp cho mình b sẽ thấy không truy cập được mặc dù cùng là smartproxy

Mình hiểu rằng b cũng đã hỗ trợ mình chuyển đổi và mình hoàn toàn đồng ý với việc mất phí chuyển đổi. Nhưng nếu phải chịu mất đến 40% để chuyển thì mình thấy không thuyết phục với lý do bạn đưa ra

b có thể tự thử của bạn bằng port sock bạn đưa hôm vừa rồi và truy cập vào ip.bablosoft.com sẽ thấy truy cập được
và thử lại lần 2 sử dụng bằng port sock b cấp cho mình b sẽ thấy không truy cập được mặc dù cùng là smartproxy

Mình hiểu rằng b cũng đã hỗ trợ mình chuyển đổi và mình hoàn toàn đồng ý với việc mất phí chuyển đổi. Nhưng nếu phải chịu mất đến 40% để chuyển thì mình thấy không thuyết phục với lý do bạn đưa ra
trước khi nói về chuyện smart, hãy nói về oxylab đã b, còn smart hàng test với hàng dùng là của cùng 1 loại smart, anh em kinh nghiệm nhìn vô host domain là biết ngay thôi, mình chả dại gì mà treo đầu dê bạn thịt chó vớ vẩn vậy b ak. Còn việc hỗ trợ hay không thì bạn có thể hiểu là bây giờ mình có thể đưa tất cả về lại oxylab và chấm dứt câu chuyện thôi. Việc của bạn là mua oxylab chứ ko phải mua smart hay ip2.

Lỗi ở đây là của bạn buyer không đọc kỹ nội quy mua bán, không test kỹ rồi. Khi mua là đã đồng ý với các chính sách của seller. Sau rút kinh nghiệm thôi bạn.

Bán hàng ra mà bạn mua đổi trả hoặc chuyển loại khác sẽ mất phí, phí này trong chính sách của seller. Mình thấy đúng mà.

sau khi đôi co thêm một hồi không đi đến đâu thì mình đồng ý nhận 1TB ip2world như ban đầu với điều kiện nhờ mod close topic này.
Thực sự thấy không thuyết phục nhưng còn hơn mất 30 triệu 🙃
@cuipap1984 nhờ mod close giúp em. Tks mod

Status
Not open for further replies.