Chuyện Vô lý sáng ngày 1/5/2012 ??

Status
Not open for further replies.

thichthichieu

Banned
Reactions
16
MR
0.000
(hiện giờ đang xài clone nick để tìm được câu giải thích lý do baned nên mong Mod box thông cảm, thanks mod nhiều)
Đầu tiên thì mở hàng ngày 1/5 chúc AE 4rum 1 ngày lễ vui vẻ...hihi thật ra sáng nay có 1 chuyện rất đáng buồn cười đang vui bỗng nhiên nghĩ lại thấy bực mình
+Tình hình là sáng nay vừa đi về vào thấy 1 bài viết của Mod locvinhsu nói về vấn đề JBP . Vâng thưa ae toàn thể 4rum JBP vốn đã không còn xa lạ gì đối với AE chúng ta trong lĩnh vực Investment vậy mà sáng nay có mod vừa lập 1 bài nói về JBP và đưa vào là newsite , em tò mò vào thấy đóng góp ý kiến với ý định chọc trên phương diện vui vẻ nhưng không ngờ lại bị 1 vố đau như thế đó là : bị Baned 7 ngày.
-Thứ 1 xin cho hỏi Mod baned vì lý do gì.
-Thứ 2 Xin cho hỏi là JBP có thể gọi là Newsite không.
- Thứ 3 theo Rules Admin điều 4 khoản 1 có ghi xin trích lại : vậy thì JBP là của Invest hay của HYIP vậy thì 2 box này Mod nào đúng
Post bài:
Sử dụng chức Search trước khi Post bài để tránh trường hợp trùng lặp

Nói thật không biết lý do gì nhưng Mod locvinhsu nói thêm 1 câu mang tính chất rất khiêu khích trước những phản ánh của bạn svalmta (vừa bị baned như mình)
có thể bổ sung điều này vào trc khi ban nhé.
Liệu MOD cư xử như thế này thì nói thật lòng không biết phải đỡ sao nữa.
Cám ơn những bác nào quan tâm .

Nếu Mod locvinhsu không vào giải quyết vụ này mình sẽ báo lên Shin, mặc dù chuyện không to tát nhưng mà thấy ức chế lắm

Last edited by a moderator:
nói chung là các bác cứ phụ thuộc nhiều cái luât rules thế -- cứ chơi hyip thì biết - sao cứ phải bàn ra tán vào thế -- cứ chia lãi % hàng ngày thì coi là hyip cho nhanh -- kòn vừa hyip và buôn bán sản phẩm thì cho vào 1 trong 2 mục chẳng sao cả -- cũng chỉ là hình thức kiếm chút % ăn lãi từ số tiền mình bỏ ra mà thôi
giả sử cái wed mà cho chơi free và trả tiền + không mất tí vốn rót vào " thì cho vào hyip đúng là điên rồ nhé
bạn nói chuyện sai rùi đó ở đây ai không chơi hyip mà không biết? vấn đề là nó được mọi người cho vào invet bạn hiểu không? còn 1 site hyip đúng nghĩa thì ai nói làm gì ?

Upvote 0
bạn càng nói càng làm người khác cười đó, câu trên thì bảo là "theo rules thì anh í đúng", giờ xuống câu dưới thì lại bảo " nói chung là các bác cứ phụ thuộc nhiều cái luật rules thế " , bạn thật là 1 người khó hiểu đó nhá ....
Có gì đâu mà khó hiểu bạn, tại lỡ nói ra rồi giờ hết lý lẽ để bảo vệ ý kiến của mình nên dẫn đến cãi cùn thôi đó mà.

Upvote 0
1 thể loại chạy theo sủa gâu gâu bợ đỡ cho mấy kẻ có thế lực đây
ta khinh loại người như mi

Còn với locvinhsu ta thấy thái độ ngông nghênh, lộng quyền, ăn nói ngang ngược chắc là do 1 số con dog bợ đỡ nhiều nên dần dần hình thành tính cách này chứ nếu có tính cách này từ đầu thì ko lên MOD đc đâu

Sự việc ko có gì, nói chúng unban cho mấy người bị ban oan đi, locvinhsu rút kinh nghiệm đi, người ta góp ý đúng thì chấp nhận có trách thì trách ông biết JBP quá muộn thôi.

Còn mấy con dog nịnh đầm thì nịnh vừa thôi, nghe ngứa tay lắm:binhsua85:
chẳng có gì mà nịnh cả -- họ làm đúng luật -- mà tôi cũng là người chơi hyip -- thì họ là đúng thì mình phải post để nói đúng thôi -- kể cả không phải mod or là ai mà làm đúng luật thì phải nói cho họ biêt chứ -- đừng có thế nhé -- đầy mod ở box khác đó bị kêu ca nhưng mà họ cứ đúng luật cái họ theo thì họ luôn luôn đúng -- trách nhiệm của họ là luật và đc phép banned đúng thì thôi -- chứ chẳng tự nhiên banned làm gì cho mệt người ra

Upvote 0
Updated 01/05/2012!
Điều 9: Nếu nhưng trường hợp xẩy ra không được qui định ở trên thì BQT sẽ xem xét và phán quyết theo đa số.
đây là rules mod locvinhsu vừa mới ban hành sau khi baned , nếu chính phủ Việt Nam mà ra luật được thế này thì hay quá, tử hình thằng Luyện trước rồi làm rules sau vì đa phần dân Việt nam đều muốn tử hình

Upvote 0
Chú em mày nói vậy là không đúng vấn đề rồi nhá.
Ở đây mấy ku kia bảo Mod Lộc hay gọi mem bằng em xưng anh. Vấn đề là Mod Lộc biết ai là ai không mà dám xưng hô thế ?!~
Như bản thân mình, biết là lớn tuổi hơn nhiều mem, nhất là ku Rùa. Mà hồi đầu vẫn em anh với chú ấy... cái này là tôn trọng người khác đó.
Chứ cái kiểu gặp ai cũng em này... anh nói... :binhsua08: wánh vỡ mồm chứ ở đó

Rùa bằng tuổi ta mà vẫn kêu anh Rùa đây nè =))

Upvote 0
chẳng có gì mà nịnh cả -- họ làm đúng luật -- mà tôi cũng là người chơi hyip -- thì họ là đúng thì mình phải post để nói đúng thôi -- kể cả không phải mod or là ai mà làm đúng luật thì phải nói cho họ biêt chứ -- đừng có thế nhé -- đầy mod ở box khác đó bị kêu ca nhưng mà họ cứ đúng luật cái họ theo thì họ luôn luôn đúng -- trách nhiệm của họ là luật và đc phép banned đúng thì thôi -- chứ chẳng tự nhiên banned làm gì cho mệt người ra

chứ ko phải vừa thấy miếng thịt thơm, định ăn thì có người bảo: ko ăn đc đâu người khác ăn từ lâu rồi
thế là tức và chém luôn ko cần biết lí do à :binhsua95:

MOD Locvinhsu sai lòi mắt ra rồi mà cố cãi , lần sau cãi hộ tớ nhé, tớ cho 1$/1 lần comment nịnh hùa :binhsua112:

Upvote 0
chứ ko phải vừa thấy miếng thịt thơm, định ăn thì có người bảo: ko ăn đc đâu người khác ăn từ lâu rồi
thế là tức và chém luôn ko cần biết lí do à :binhsua95:

MOD Locvinhsu sai lòi mắt ra rồi mà cố cãi , lần sau cãi hộ tớ nhé, tớ cho 1$/1 lần comment nịnh hùa :binhsua112:

cứ đúng mà cái t theo thì luôn giúp đỡ hết mình -- nhưng mà c sai mà bắt t cãi thành đúng chắc là 100 $ có đập vào mặt t thề cũng không nhận -- thà chết đói chứ không làm sai nhé :binhsua72:

Upvote 0
MOD locvinhsu sai nên có dám vào ý kiến đâu, mà cứ có người cãi hộ nhỉ :binhsua112:
vote unban cho các thành viên, và đề nghị cách chức MOD của locvinhsu vì cách làm việc láo toét làm ảnh hưởng đến uy tín của 4rum:binhsua85:

Upvote 0
Đã là new site sao còn để link ref !? Nếu để link ref sao không cho vào box MMO's Job Market ?

Link refback (dẫn đến site monitor) T.MOD ah. Nhìn các topic newsite trong box hyip sẽ biết :|

Upvote 0
đây là rules mod locvinhsu vừa mới ban hành sau khi baned , nếu chính phủ Việt Nam mà ra luật được thế này thì hay quá, tử hình thằng Luyện trước rồi làm rules sau vì đa phần dân Việt nam đều muốn tử hình
đó là sự bất công của việt nam là đó -- luyện phải bắn mới đúng -- nhưng mà bạn thông cảm đây là mmo -- tiền là chủ yếu và nên mới có từ xem xét à =))

Upvote 0
Đề nghị Mod locvinhsu phán án cho các "nghi can" mức án tối đa 18 năm tù chứ không được tử hình rồi sửa luật :binhsua85:

Upvote 0
ồ hóa ra các 4rum đều như nhau cả MMO lẫn UG, BQT có quyền nhất thik chém ai thì chém, rules thích thêm cái gì thì thêm không cần thông qua ai cả, dân đen không được nói lên tiếng nói của mình.

Upvote 0
Không biết mỗi lần sửa rules, mod có phải thông qua Admin không. Nếu Admin giao toàn quyền đó cho mod thì có khi mod sẽ lộng quyền đó.

Upvote 0
bực với thằng ngu này thế nhỉ
biết là kiếm tiền nhưng tao hỏi mày, thế mấy đứa có tiền nó bảo gọi nó bằng bố đi mày cũng gọi à???
theo cách nói của mày thì đúng vậy

cứ đứa nào có tiền nó bảo mày liếm giầy chắc mày cũng liếm đấy

MMO thì sao, MMO ko có luật à, ko có tình bạn à, ko có cách đối nhân xử thế à??
Nếu mà nói về tiền thì các Pro giàu có như :lumzechai, bebebe.... họ làm bố cả 4rum này à
ADMIN cũng chưa chắc nhiều tiền = họ đâu nhé

==> ngu thì im đi ko người ta nhổ vào mặt đấy, tiền là 1 phần thôi, kiếm nhiều tiền mà để người ta nhổ vào mặt cũng chả làm gì
mà kiếm tiền ko nhiều mà giúp đỡ anh em, sống chan hòa còn hơn tỉ thằng láo toét như locvinhsu nhé, mặc dù chả biết nó kiếm đc nhiêu $ mà mua đc 1 con ... trung thành thế :binhsua87:

Thôi té, comment mất công
c này hơi quá rồi đó -- tôi không biết to chuyện đâu đó -- xem xét lại cách ăn nói đi -- đừng có mà được đà mà chửi người khác nhé ------ nếu mà họ mà bắt mình gọi là bố thì thằng đó không có óc - và thằng kia không còn tính người - chỉ nói ngắn gọn thế thôi -- đừng để bị admin vào giải quyết vấn đề chửi láo - đặc biệt chửi cả mod như bạn nhé

Upvote 0
Đã đọc 2 bài thấy cả 2 đều có lỗi sai chả ai đúng cả:
1. Bạn bigzerro20:
- Theo rule box HYIP, nếu trong box chưa có proof nhận thì sẽ post ở mục newsite: newsite ở đây là ở box đó - chưa có ai post chứ không phải là site đã ra lâu hay chưa.
2. Bạn locvinhsu:
- Ban nick chưa có lý do rõ ràng - Thay đổi rule theo ý mình(Mod dĩ nhiên phải làm để quản lý box mình nhưng tùy vào trường hợp) - làm việc quá cảm tính
- Không phân biệt giữa matrix và hyip ( tùy theo ý nghĩ mỗi người, chưa có khẳng định chính xác) nhưng box MI kiên quyết ko cho plan hơn 5%/day vào box MI
@ Tất cả các member còn lại hạn chế spam nhé, thấy nhiều bạn spam khá nhiều, nói mod này mod nọ: dĩ nhiên mod quản lý cũng làm việc riêng trong box nhưng hạn chế ko ảnh hưởng tới rule. Vấn đề này nên để admin vào giải quyết

Upvote 0
đó là sự bất công của việt nam là đó -- luyện phải bắn mới đúng -- nhưng mà bạn thông cảm đây là mmo -- tiền là chủ yếu và nên mới có từ xem xét à =))
Đừng có nói VN thế này VN thế kia.
3yeu chửi hay lắm, MMO cũng như ngoài đời thực thôi, coi trọng tiền bạc không phân biệt đúng sai thì thì làm người khác khinh mình mà thôi, sống phải biết trước biết sau, tiền cũng là thứ để phục vụ đời sống và thực hiện mục đích của mình mà thôi.

Xuất khẩu là thành thơ luôn ah. Vãi 3yeu :))
v
v
v

Last edited by a moderator:
Upvote 0
Đã đọc 2 bài thấy cả 2 đều có lỗi sai chả ai đúng cả:
1. Bạn bigzerro20:
- Theo rule box HYIP, nếu trong box chưa có proof nhận thì sẽ post ở mục newsite: newsite ở đây là ở box đó - chưa có ai post chứ không phải là site đã ra lâu hay chưa.
2. Bạn locvinhsu:
- Ban nick chưa có lý do rõ ràng - Thay đổi rule theo ý mình(Mod dĩ nhiên phải làm để quản lý box mình nhưng tùy vào trường hợp) - làm việc quá cảm tính
- Không phân biệt giữa matrix và hyip ( tùy theo ý nghĩ mỗi người, chưa có khẳng định chính xác) nhưng box MI kiên quyết ko cho plan hơn 5%/day vào box MI
@ Tất cả các member còn lại hạn chế spam nhé, thấy nhiều bạn spam khá nhiều, nói mod này mod nọ: dĩ nhiên mod quản lý cũng làm việc riêng trong box nhưng hạn chế ko ảnh hưởng tới rule. Vấn đề này nên để admin vào giải quyết

Mod này nói hợp lý nè :binhsua112:

Upvote 0
tui không biết --- cứ chia lãi thì là hyip -- vì hyip đặc điểm là thế - mà người chơi chỉ có quan tâm cái % họ trả số tiền của mình mà thôi --- chứ nó làm gì để trả mình không quan tâm -
nhưng riêng zeek có thể coi là 2 loại kết hợp -- vừa investment + hyip : vì nó vừa là hình thức bán sản phầm - trả tiền cho người chơi free - và hyip là đối với người đầu tư tiền vào đó và chia lãi hàng ngày -- bạn nên nghiên cứu lại 2 hình thức này nhé --

Nói như lil =))

Thế cần đek gì thêm cái box Matrix =))

HYIP = High Yield Investment Programs tức là "Chương trình đầu tư siêu lơi nhuận". Ok? ông lại còn nói
investment + hyip
=))

Tóm lại tất cả các hình thức đầu tư mà hưởng lãi cao thì đều là HYIP
nhưng đều đã đc mọi người hiểu theo 1 cách khác (ko đúng với bản chất ban đầu của nó), đặc biệt là 4rum của mình.

Vì vậy mới sinh ra HYIP và Matrix Investment. 2 box này rất dễ nhầm lẫn và vì vậy đương nhiên mọi người đã thống nhất để phân biệt nó là

- HYIP thì ném tiền vào nhận lãi với các plan.

- Matrix Investment thì ném tiền vào nhận lãi với 1 mức cố định, sau đó thì có thêm ma trận và quảng cáo.

Mong tất cả hiểu theo quy định của các box trong CHÍNH căn nhà của mình, đừng lôi chỗ khác ra mà nói, để tránh gây nên cãi nhau giữa các box

Upvote 0
:)) vẫn phải comment =))
MOD??? MOD là gì??
4rum này là 4rum bình đẳng nhé, MOD nếu đúng thì ko sao, còn nếu sai thì phải bị trừng phạt
chứ MOD là bố đời à?? mà thích thì làm
Đúng là

Tủi hổ cái phận member, thích thì MOD để - bực thì MOD ban :binhsua112:

k có mem xem FORUM nó có hoạt động k,xem đủ kinh phí duy trì k,nói cách khac MEM là chủ chứ k phải MOD nhé,cái forum này lợi nhuận chủ yếu từ quảng cáo không có MEM là biết ngay-:D-,mem là khách hàng mà khách hàng là thượng đế,vì thế MOD cũng phải cư xử hợp tình hợp lí,chứ k phải giống như xã hội,cứ quan to bào gì thì dưới phải nghe đâu dù cũng chả biết đúng hay sai,khi lam Mod các bạn nên thay đổi tư duy,k phải chúng tôi cần bạn,mà các bạn cần chúng tôi

Upvote 0

Nói như lil =))

Thế cần đek gì thêm cái box Matrix =))

HYIP = High Yield Investment Programs tức là "Chương trình đầu tư siêu lơi nhuận". Ok? ông lại còn nói =))

Tóm lại tất cả các hình thức đầu tư mà hưởng lãi cao thì đều là HYIP
nhưng đều đã đc mọi người hiểu theo 1 cách khác (ko đúng với bản chất ban đầu của nó), đặc biệt là 4rum của mình.

Vì vậy mới sinh ra HYIP và Matrix Investment. 2 box này rất dễ nhầm lẫn và vì vậy đương nhiên mọi người đã thống nhất để phân biệt nó là

- HYIP thì ném tiền vào nhận lãi với các plan.

- Matrix Investment thì ném tiền vào nhận lãi với 1 mức cố định, sau đó thì có thêm ma trận và quảng cáo.

Mong tất cả hiểu theo quy định của các box trong CHÍNH căn nhà của mình, đừng lôi chỗ khác ra mà nói, để tránh gây nên cãi nhau giữa các box
Mình cũng có ý kiến như vậy. không thế thì chia ra 2 box để làm gì ?

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,374
172,479
Latest member
CUCULUC

Most viewed of week