Chuyện Vô lý sáng ngày 1/5/2012 ??

Status
Not open for further replies.

thichthichieu

Banned
Reactions
16
MR
0.000
(hiện giờ đang xài clone nick để tìm được câu giải thích lý do baned nên mong Mod box thông cảm, thanks mod nhiều)
Đầu tiên thì mở hàng ngày 1/5 chúc AE 4rum 1 ngày lễ vui vẻ...hihi thật ra sáng nay có 1 chuyện rất đáng buồn cười đang vui bỗng nhiên nghĩ lại thấy bực mình
+Tình hình là sáng nay vừa đi về vào thấy 1 bài viết của Mod locvinhsu nói về vấn đề JBP . Vâng thưa ae toàn thể 4rum JBP vốn đã không còn xa lạ gì đối với AE chúng ta trong lĩnh vực Investment vậy mà sáng nay có mod vừa lập 1 bài nói về JBP và đưa vào là newsite , em tò mò vào thấy đóng góp ý kiến với ý định chọc trên phương diện vui vẻ nhưng không ngờ lại bị 1 vố đau như thế đó là : bị Baned 7 ngày.
-Thứ 1 xin cho hỏi Mod baned vì lý do gì.
-Thứ 2 Xin cho hỏi là JBP có thể gọi là Newsite không.
- Thứ 3 theo Rules Admin điều 4 khoản 1 có ghi xin trích lại : vậy thì JBP là của Invest hay của HYIP vậy thì 2 box này Mod nào đúng
Post bài:
Sử dụng chức Search trước khi Post bài để tránh trường hợp trùng lặp

Nói thật không biết lý do gì nhưng Mod locvinhsu nói thêm 1 câu mang tính chất rất khiêu khích trước những phản ánh của bạn svalmta (vừa bị baned như mình)
có thể bổ sung điều này vào trc khi ban nhé.
Liệu MOD cư xử như thế này thì nói thật lòng không biết phải đỡ sao nữa.
Cám ơn những bác nào quan tâm .

Nếu Mod locvinhsu không vào giải quyết vụ này mình sẽ báo lên Shin, mặc dù chuyện không to tát nhưng mà thấy ức chế lắm

Last edited by a moderator:
bỗng nhiên nick reply không được, không biết có vấn đề gì không . Nói thật mình với mod locvinhsu chưa bao giờ nói chuyện và cũng không biết mod đó là ai nên không có chuyện thù vặt cá nhân, chỉ là buổi sáng dạo lui dạo tới thấy có bài viết thì xông vào trả lời thôi , với lại mình cũng là dân JSS nên thấy topic nói về nó là xông vào liền nhưng không ngờ nhận 1 vố quá đau , mình nói chuyện rất bình thường và vui vẻ không có ý gì muốn xảy ra định kiến với Mod nhưng không rõ Mod ra sao nữa, chẳng lẽ cứ là Mod thì dù góp ý đúng mà Mod không thích là Mod cứ baned được sao

Upvote 0
mình cũng xin góp ý : mấy chuyện cá nhân như thế nay 2 bạn tự giải quyết trước đi đã thì hay hơn . dù gì thì cũng là mod nếu đem ra bàn như thế này thì ko hay cho lắm .
nếu mà mình tự giải quyết được thì đã không lập thớt này làm gì , giờ bạn nghĩ nick thì bị baned rồi hỏi giải quyết với Mod sao đây, mình thấy Mod đâu có chịu nói lý lẽ đâu

Upvote 0
đọc topic bên kia thấy mod locvinhsu không đúng rùi vì site đã lâu mà cho vào newsite lần đầu tiên có 1 trường hộp như thế, còn site này xếp vào invest mà bạn cho vào hyip đều này từ trước giờ chưa ai làm thế, mọi người ở đây như nhau cả thui, bạn chỉ được admin ưa ái làm mod và có quyền band nick nhưng bạn hãy làm đúng đừng lạm dụng thì không ai phục đâu, công bằng mà nói mấy bạn kia cũng nói không sai bạn band nick thế là không đúng rùi đó, họ không đáng band đâu, mọi người vào nói công bằng đi...

Upvote 0
dời ạ,lo mà đi kiếm tiền MOD bann mặc MOD lập nick khác sao phải xoắn

P/S:còn về lộng quyền thì công nhận với bạn,đợt forum ít mem chém gió thoải mái,giờ nhiều mem càng ngày càng thắt chặt ngoài ra còn có xu hướng bao che,cá lớn nuốt cá :D,càng ngày càng loạn,hy vọng sẽ không ra đi giống ekiemtien,lắm MOD quá cũng khổ,bên này MOD làm ăn chán hơn VIETMAKER giải quyết không hợp tình hợp lí.bên kia có ông buontaiviet giải quyết rất hợp tình hợp lí,k bù cho bên này chưa thấy có ai

Last edited by a moderator:
Upvote 0
thứ 1 : sai anh ấy mới add -- chưa có proof nên là anh ấy được quyền để là newsite -- nếu mà có proof thì mới để -- dù là site mới nhưng mà bạn nên nhớ là khi đc coi la hyip thì site sống 100 ngày mà chưa có proof về người post thì họ được quyền để newsite
thứ 2 : tôi là họ làm đủng rules hyip đề ra mà bạn lại ném gạch mạnh như thế - đặc biệt đối với MOD đặt rules hyip à --
thế nên bạn sai lè ra đó à -- bị banned thế là nhẹ à

Upvote 0
thiệt sự là ghét cái kiểu mod đụng ai cũng xưng e,lịch sự thì nên kêu bạn khi chưa biết tuổi tác của ng kia ra sao,cứ cái kiểu làm quan là cha thiên hạ ta khinh.

Upvote 0
thiệt sự là ghét cái kiểu mod đụng ai cũng xưng e,lịch sự thì nên kêu bạn khi chưa biết tuổi tác của ng kia ra sao,cứ cái kiểu làm quan là cha thiên hạ ta khinh.
bạn nói thế không phải rồi --- đầy người kém tuổi nhưng mà cứ họ làm đc nhiều tiền or là hoạt động lâu trên mmo thì gọi anh chẳng sao cả -- chỉ là nể thôi chứ không phải là phân biệt - mình nể họ thì họ sẽ nhiệt tình giúp à - chứ ăn nói không ra gì mà kòn kinh rẻ người ta thì ai dám hướng dẫn cho hả - nhưng tôi nè lại khác -- cứ ai pmm chém gió mà biết lớn hơn thì gọi anh -- ít or bằng thì gọi là bạn bè cho nó quen nhé ... :binhsua95:

Upvote 0
thứ 1 : sai anh ấy mới add -- chưa có proof nên là anh ấy được quyền để là newsite -- nếu mà có proof thì mới để -- dù là site mới nhưng mà bạn nên nhớ là khi đc coi la hyip thì site sống 100 ngày mà chưa có proof về người post thì họ được quyền để newsite
thứ 2 : tôi là họ làm đủng rules hyip đề ra mà bạn lại ném gạch mạnh như thế - đặc biệt đối với MOD đặt rules hyip à --
thế theo bạn JBP là HYIP hay Investment , bạn đi hỏi khắp 4rum xem mọi người trả lời JBP là site của ai ?
Bạn nên đọc kĩ lại cái vấn đề thứ 3 mà mình mới đưa ra, nếu Mod locvinhsu cho rằng JBP là của HYIP thế bên box investment bài viết về JBP và tuyển ref JBP là sai chăng ? hay cả 2 cùng đúng và nếu thế thì cái điều 4 khoản 1 của Admin Shin là vô nghĩa chăng

Upvote 0
thế theo bạn JBP là HYIP hay Investment , bạn đi hỏi khắp 4rum xem mọi người trả lời JBP là site của ai ?
Bạn nên đọc kĩ lại cái vấn đề thứ 3 mà mình mới đưa ra, nếu Mod locvinhsu cho rằng JBP là của HYIP thế bên box investment bài viết về JBP và tuyển ref JBP là sai chăng ? hay cả 2 cùng đúng và nếu thế thì cái điều 4 khoản 1 của Admin Shin là vô nghĩa chăng
tui không biết --- cứ chia lãi thì là hyip -- vì hyip đặc điểm là thế - mà người chơi chỉ có quan tâm cái % họ trả số tiền của mình mà thôi --- chứ nó làm gì để trả mình không quan tâm -
nhưng riêng zeek có thể coi là 2 loại kết hợp -- vừa investment + hyip : vì nó vừa là hình thức bán sản phầm - trả tiền cho người chơi free - và hyip là đối với người đầu tư tiền vào đó và chia lãi hàng ngày -- bạn nên nghiên cứu lại 2 hình thức này nhé --

Upvote 0
bạn nói thế không phải rồi --- đầy người kém tuổi nhưng mà cứ họ làm đc nhiều tiền or là hoạt động lâu trên mmo thì gọi anh chẳng sao cả -- chỉ là nể thôi chứ không phải là phân biệt - mình nể họ thì họ sẽ nhiệt tình giúp à - chứ ăn nói không ra gì mà kòn kinh rẻ người ta thì ai dám hướng dẫn cho hả - nhưng tôi nè lại khác -- cứ ai pmm chém gió mà biết lớn hơn thì gọi anh -- ít or bằng thì gọi là bạn bè cho nó quen nhé ... :binhsua95:

chắc gì MOD đã kiếm được nhiều tiền băng mem,lúc nào cũng đem tiền ra thật buồn cười,nên hỏi cái vụ anhhaicantho đó,1 pro forex,ở đây liệu được có mấy MOD kiếm tiền được bằng ông ý,bay dat,ninh bo,haizzz

Upvote 0
chắc gì MOD đã kiếm được nhiều tiền băng mem,lúc nào cũng đem tiền ra thật buồn cười,nên hỏi cái vụ anhhaicantho đó,1 pro forex,ở đây liệu được có mấy MOD kiếm tiền được bằng ông ý,bay dat,ninh bo,haizzz
cái này thì tùy - nói chung là phụ thuộc nhiều vào người nào muốn gọi thế nào -- họ mà tin tưởng người đó thì tuổi tác là cái gì - gọi anh họ có quan tâm đâu - vì họ biết là đã có người tin tưởng mình thì mình giúp đỡ lại thôi -- và kòn nữa nếu mà chém gió là phải để ý họ thừong xưng là bác cho zui tính thui đó à

Upvote 0
vậy bạn đưa ra rules cho mọi người đọc đi mình tìm mà không thấy có rules như bạn nói, bạn mới lặp rules mới vào 01/05 hả?

Upvote 0
vậy bạn đưa ra rules cho mọi người đọc đi mình tìm mà không thấy có rules như bạn nói, bạn mới lặp rules mới vào 01/05 hả?
nói chung là các bác cứ phụ thuộc nhiều cái luât rules thế -- cứ chơi hyip thì biết - sao cứ phải bàn ra tán vào thế -- cứ chia lãi % hàng ngày thì coi là hyip cho nhanh -- kòn vừa hyip và buôn bán sản phẩm thì cho vào 1 trong 2 mục chẳng sao cả -- cũng chỉ là hình thức kiếm chút % ăn lãi từ số tiền mình bỏ ra mà thôi
giả sử cái wed mà cho chơi free và trả tiền + không mất tí vốn rót vào " thì cho vào hyip đúng là điên rồ nhé

Upvote 0
nói chung là các bác cứ phụ thuộc nhiều cái luât rules thế -- cứ chơi hyip thì biết - sao cứ phải bàn ra tán vào thế -- cứ chia lãi % hàng ngày thì coi là hyip cho nhanh -- kòn vừa hyip và buôn bán sản phẩm thì cho vào 1 trong 2 mục chẳng sao cả -- cũng chỉ là hình thức kiếm chút % ăn lãi từ số tiền mình bỏ ra mà thôi
giả sử cái wed mà cho chơi free và trả tiền + không mất tí vốn rót vào " thì cho vào hyip đúng là điên rồ nhé
bạn càng nói càng làm người khác cười đó, câu trên thì bảo là "theo rules thì anh í đúng", giờ xuống câu dưới thì lại bảo " nói chung là các bác cứ phụ thuộc nhiều cái luật rules thế " , bạn thật là 1 người khó hiểu đó nhá ....

Upvote 0
cái này thì tùy - nói chung là phụ thuộc nhiều vào người nào muốn gọi thế nào -- họ mà tin tưởng người đó thì tuổi tác là cái gì - gọi anh họ có quan tâm đâu - vì họ biết là đã có người tin tưởng mình thì mình giúp đỡ lại thôi -- và kòn nữa nếu mà chém gió là phải để ý họ thừong xưng là bác cho zui tính thui đó à

Chú em mày nói vậy là không đúng vấn đề rồi nhá.
Ở đây mấy ku kia bảo Mod Lộc hay gọi mem bằng em xưng anh. Vấn đề là Mod Lộc biết ai là ai không mà dám xưng hô thế ?!~
Như bản thân mình, biết là lớn tuổi hơn nhiều mem, nhất là ku Rùa. Mà hồi đầu vẫn em anh với chú ấy... cái này là tôn trọng người khác đó.
Chứ cái kiểu gặp ai cũng em này... anh nói... :binhsua08: wánh vỡ mồm chứ ở đó

Upvote 0
Theo mình thì Mod Loc pót bài đó căn cứ vào rules của HYIP. Nhưng JSS không thể gọi là site HYIP được. Vì ai cũng biết HYIP là đầu tư siêu lợi nhuận (Tức lợi nhuận thật khoảng 1.5% - 4%/ ngày) còn JSS lợi nhuận thật chỉ khoảng 0.6%/ ngày thôi (Nếu không nói đến Matrix về lâu dài), sao lại gọi là siêu lợi nhuận được.
Cả JSS và các site HYIP chỉ giống nhau một điểm là site đầu tư nguy hiểm.

Upvote 0

1 thể loại chạy theo sủa gâu gâu bợ đỡ cho mấy kẻ có thế lực đây
ta khinh loại người như mi

Còn với locvinhsu ta thấy thái độ ngông nghênh, lộng quyền, ăn nói ngang ngược chắc là do 1 số con dog bợ đỡ nhiều nên dần dần hình thành tính cách này chứ nếu có tính cách này từ đầu thì ko lên MOD đc đâu

Sự việc ko có gì, nói chúng unban cho mấy người bị ban oan đi, locvinhsu rút kinh nghiệm đi, người ta góp ý đúng thì chấp nhận có trách thì trách ông biết JBP quá muộn thôi.

Còn mấy con dog nịnh đầm thì nịnh vừa thôi, nghe ngứa tay lắm:binhsua85:

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,721
172,791
Latest member
phukien4banhh