Chuyện cười hàng ngày

VỢ LÀ GÌ?

VỢ = WIFE
trong đó bao gồm :
W = Washing (giặt giũ)
I = Ironing (Là, ủi)
F = Food (Nấu ăn)
E = Entertainment (Giải trí)

CHỒNG = HUSBAND
trong đó bao gồm :
H = Housing (Xây nhà)
U = Understanding (Biết điều)
S = Sharing (Chia sẻ)
B = Buying (Mua sắm)
A = And (và)
N = Never (Không bao giờ)
D = Demanding (Đòi hỏi)

---------- Post added at 09:37 AM ---------- Previous post was at 09:19 AM ----------

Last edited by a moderator:
Phương châm sống đáng khao khát nhất của cuộc đời :binhsua07:

Chẳng là cô giáo tớ bắt phải làm BTVHè. Đề bài là trình bày phương châm sống của em. Sau một hồi vò đầu bứt tai, suy nghĩ mải mê, cuối cùng tớ cũng "nắn" xong vài nét. Bà con cho ý kiến nhé .

Chú thích:

- Lão Hạc: Nhân vật chính trong truyện ngắn cùng tên của Nam Cao. Ông hết mực yêu thương cậu Vàng - con chó và cũng là người bạn tri kỷ của ông. Nhưng vì hoàn cảnh bắt buộc mà ông phải bán cậu Vàng. Quá day dứt, lão Hạc chọn lấy cái chết đau đớn, dằn vặt là ăn bả chó.

- Phương Định: Nhân vật chính trong "Những ngôi sao xa xôi". Cô là con gái Hà Nội vào chiến trường bom đạn. Dù cuộc sống nơi chiến trường có hiểm nguy, gian nan, nhưng Phương Định không trở nên khô khan. Trái lại, cô vẫn rất phong phú về tâm hồn, mơ ước đến một tương lai hòa bình. Cô còn luôn nâng niu những kỷ niệm đẹp thời thiếu nữ.

Cả 2 tác phẩm trên đều thuộc chương trình Ngữ văn 9.

=)) học sinh thời nay càng ngày càng tiến bộ và vượt xa anh chị nó :))

Mẹ dặn con gái: "Đi về trễ cẩn thận nghe con. Lỡ có bị chặn đường làm bậy thì con phải bình tĩnh, vui vẻ vén váy lên, bảo nó tụt quần nó xuống rồi mới bỏ chạy, kiểu đó thì đố cha nó đuổi theo kịp con, nhớ chưa..."

allhdvnbits
một chiêu mới, hay hay.

---------- Post added at 07:55 PM ---------- Previous post was at 07:50 PM ----------

VỢ LÀ GÌ?

VỢ = WIFE
trong đó bao gồm :
W = Washing (giặt giũ)
I = Ironing (Là, ủi)
F = Food (Nấu ăn)
E = Entertainment (Giải trí)

CHỒNG = HUSBAND
trong đó bao gồm :
H = Housing (Xây nhà)
U = Understanding (Biết điều)
S = Sharing (Chia sẻ)
B = Buying (Mua sắm)
A = And (và)
N = Never (Không bao giờ)
D = Demanding (Đòi hỏi)

Giờ mới biết, đúng là vợ chồng.

Vấn đề đang tranh luận ở đây không phải là đáp án câu đố mà là cái "giả thiết" a = b. Câu đố này vốn không có đáp án. Nhưng hiển nhiên, khi nhìn vào mọi người sẽ ít chú ý đến phần mở đầu mà săm soi phần lời giải. Nhưng việc đó là không cần thiết. Ngay từ phần mở đầu đã rất phi lý: a = b. Nhưng ít người chú ý đến phần này.

Mục đích của mình khi post cái 2 = 1 này gần như đoạn flash lừa tình trên. Có vậy thôi!

Theo mình nếu giải thích theo ý tưởng của bạn thì mình có cách giải thích hay hơn nè.
(dùng phương pháp c/m phản biện - cái này học ở lớp 11 thì phải)
Giả sử a = b (c/m cái này sai thì sẽ xong)
c/m 1 hồi .. 2a = a (mặc dù p2 c/m cái này cũng sai, nhưng cứ cho là nó đúng)
ta thử a = 1 -> 2 = 1. điều này vô lý.
--> giả thiết a = b là sai, -> a != b.

p/s: àh các bồ cho hỏi câu đố: "Con gì càng lớn càng nhỏ", mình nghĩ nát óc ko ra (ko phải con cua nhá)

Last edited by a moderator:
Em thick bài này!!! Em học chuyên lý nè!!! Đừng chém em nhá!!!Hì hì!!!! Vui thiệt!!!
soc thật!!!!!!!!!!!

---------- Post added at 12:29 AM ---------- Previous post was at 12:17 AM ----------

Mở đầu bằng seri bằng bản kiểm điểm của 1 bạn học sinh:

Bản Kiểm Điểm

Kính gửi cô giáo chủ nhiệm.

Hôm qua, trong giờ ra chơi, bạn Hiếu ngồi cạnh em loay hoay phẫu thuật cái bút mực. Dù bạn không cố tình song lực quán tính vẫn khiến mực rơi vào áo em. Bạn ấy không hề xin lỗi cũng như không chịu chấm dứt ngay việc giải phẫu vật đáng ra nên đưa vào viện bảo tàng từ lâu rồi. Máu dồn vào tim khiến em đã dùng 1 lực xấp xỉ 400N tác dụng lên người bạn ấy trong khoảng thời gian xấp xỉ 0,5s. Vì xung của lực bằng độ biến thiên động lượng nên đáng ra bạn ấy phải chuyển động lùi nhưng thật tiếc, bạn ấy béo quá, phản lực tác động lên tay em còn lớn hơn cả 400N kia. Theo phản xạ tự vệ, bạn ấy lao vào em với vận tốc khá lớn, không một chút do dự. Kết quả là em bị bắn vào tường, mà tường lại nặng hơn em rất nhiều. Tuân theo định luật III Newton, tường đứng yên, em bật ngược trở lại .

Tuy có hơi đau nhưng do cay cú, em liền áp dụng ngay định luật "Húc". Chỉ tại tội thừa mỡ nên va chạm giữa đầu em và bụng bạn ấy là ... va chạm dẻo, lực của em bị triệt tiêu. Liên tiếp sau đó là một chuỗi quy tắc bàn tay trái, quy tắc bàn tay phải khiến em bị dao động với tần số lớn. Đến lúc này, em không còn đủ sức chiến đấu nữa vì theo một vế của định luật bảo toàn năng lượng thì năng lượng không tự nhiên sinh ra, trong khi bữa sáng của em lại có hạn. Biết thân biết phận, em đã dựa vào Định luật bảo toàn tính mạng mà tự rút lui ôm hận về nhà .

Hôm nay, em viết bản kiểm điểm này để mong cô tha thứ. Em hứa lần sau nếu có đánh nhau, em sẽ chuẩn bị bữa sáng chu đáo hơn hay ít ra, cũng chọn đứa gầy hơn em làm đối thủ.

Phần lớn chuyện mình post ở đây đều có nguồn từ allhdvnbits

Từ bây h mọi người đọc bài nào thấy hay thì thanks nhé, bài nào nhiều thank mình sẽ đưa lên trang 1
Hì bài này nè!!!

Ngày xưa sung sức thì nghèo.
Bây giờ rủng rỉnh thì teo mất rồi.
Ngày xưa sức khỏe tuyệt vời.
Bây giờ nó có đàn hồi nữa đâu.
Ngày xưa sức mạnh như trâu.
Bây giờ công cụ nát nhàu như dưa.
Ngày xưa chẳng kể sớm trưa.
Bây giờ loáng thoáng lưa thưa gọi là.
Ngày xưa như sắt như đồng.
Như đinh đóng cột như rồng phun mưa.
Bây giờ như cải muối dưa.
Mười thang Minh Mạng vẫn chưa ngẩng đầu.
Trải qua một cuộc bể dâu.
Ôi thời oanh liệt còn đâu nữa mà ...
Nay mai về với Ông Bà.
Nấp sau nải chuối ngắm gà khỏa thân...

Em góp 1 tí, chỉ để giải trí thôi ^^
Theo các nhà khoa học nghiên cứu thì:
1. Bạn không thể nào liếm được cùi chỏ của mình.
2. Bạn không thể vừa há to miệng mà vừa phồng má được.
3. Khi bạn cố nín hắt hơi thì có thể làm vỡ mạch máu ở não hoặc ở mặt.
4. Quẹt ga đc phát minh trước diêm quẹt.
Và điều cuối cùng cũng không kém quan trọng đó là........99,9999999999% người đọc bài này sẽ cố thử liếm cùi chỏ và há to miệng
:)) :)) :))

Em góp 1 tí, chỉ để giải trí thôi ^^
Theo các nhà khoa học nghiên cứu thì:
1. Bạn không thể nào liếm được cùi chỏ của mình.
2. Bạn không thể vừa há to miệng mà vừa phồng má được.
3. Khi bạn cố nín hắt hơi thì có thể làm vỡ mạch máu ở não hoặc ở mặt.
4. Quẹt ga đc phát minh trước diêm quẹt.
Và điều cuối cùng cũng không kém quan trọng đó là........99,9999999999% người đọc bài này sẽ cố thử liếm cùi chỏ và há to miệng
:)) :)) :))

0,0000000000001 không liếm thử khi đọc tin này là vì đã từng đọc qua và đã bị dính chưởng :)) ( trong đó có tui :p )

1 truyện nữa ^^
Quán tính
Ba giờ sáng, hai vợ chồng nhà nọ đang ngủ. Bỗng bà vợ ngủ mê kêu ré lên:
- Chết rồi, chồng em về!
Ông chồng tỉnh ngay dậy, quơ vội quần áo nhảy ra cửa sổ :))

1 truyện nữa ^^
Quán tính
Ba giờ sáng, hai vợ chồng nhà nọ đang ngủ. Bỗng bà vợ ngủ mê kêu ré lên:
- Chết rồi, chồng em về!
Ông chồng tỉnh ngay dậy, quơ vội quần áo nhảy ra cửa sổ :))
=))))))))))))))))) thôi e đi ngủ các bác 8 vui vẻ :D

Gặp may
Hai bố con đang tắm với nhau. Do thằng con dùng nhiều xà bông quá nên bị trơn ngã nhưng may mắn bám vào ch...ym của bố nó nên đứng vững. Bố nó mới mắng yêu nó rằng :
- May cho mày đấy chứ tắm với mẹ mày thì ngã dập mặt rồi con à :)):)):))

Trong một bệnh viện tâm thần: thằng điên 1 đi chơi với thằng điên 2, thằng điên 1 bị té xuống hồ nước thằng điên 2 thấy vậy lao xuống cứu. Sáng hôm sau bác sĩ điều trị gọi thằng điên 2 lên thông báo:
- Anh có 1 tin buồn và 1 tin vui. Tin vui là hành động cứu người đã chứng tỏ anh hết điên và anh sắp đc ra viện, tin buồn là người anh cứu hôm qua đã treo cổ tự tử chết.
Anh điên 2 liền nói:
- Nó đâu có tự tử, tui treo nó lên đó cho nó khô đấy chứ!
-> miễn bình luận =))=))=))

Trên máy bay, mọi người được thông báo là nhiên liệu sắp cạn, nên ai thấy gì không cần thiết thì vứt xuống để giảm trọng lượng. Một người Mỹ đem cái vali sang trọng của mình vứt xuống. Mọi người hỏi thì ông ta bảo: "Vali đô la ấy mà. Ở Mỹ thiếu gì đô la!" Một người Nhật đem cái hòm tuyệt đẹp của mình vứt xuống. Mọi người hỏi thì ông ta đáp: "Hòm kim cương ấy mà, ở Nhật thiếu gì kim cương!". Người Việt Nam đứng gần đó đạp hai ông này rơi xuống. Mọi người đang sửng sốt thì ông ta bảo: "Người ấy mà. Ở Việt Nam thiếu gì thằng nổ như vậy!"
ng VN tuyệt vời vô đối ^^

Chồng bàn với vợ:
- Anh đặt lên bàn ba thứ để xem con mình sẽ lấy thứ gì. Nếu nó lấy tờ 100 USD, tương lai nó sẽ là nhà tài chính. Nếu lấy cây viết, nó sẽ là nhà văn, còn nếu cầm quyển kinh thì nó sẽ làm linh mục.
- Lát sau, cậu con vào phòng vớ cả ba thứ rồi chạy ra ngoài. Trong khi vợ còn đần mặt trước tình huống bất ngờ, chồng lẩm bẩm:
- Phương án thứ tư...
- Vợ sốt ruột hỏi: Là sao hở anh?
- Là ăn cướp chứ còn sao nữa!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,930
173,009
Latest member
kientruc0

Most viewed of week