Chọn Mạng vnpt hay fpt ?

chơi mmo thì né thằng fpt ra :m146: fpt to mồm với game thôi chứ với mmo chỉ là " CÁM " :m146: vào trang zeek buổi tối lúc nhanh thì ko sao , đa phần toàn là chậm còn hơn con sên nó lết , ngồi nhìn mặt mo mà ức chế muốn ném cái máy :m146: còn vào sctv thì chả bik khái niệm ngồi chờ là j , trang nào cũng vù vù ào ào :m146: có điều đồng giá nhưng nó chậm hơn mấy nhà mạng khác . ví dụ bên nhà e mình mới gắn gói fpt 6mb khuyến mãi ấy , down 700kb/s , còn của mình có 200kb là max :m020: mặc dù đồng giá , do xài 18 tháng rồi nó nâng lên gói mới giờ 400kb/s rồi nên giờ ngon rồi hơn rồi :x cũng giá cũ luôn , các trang nào bị fpt hoặc vnpt chặn thì sctv ko có , vào vù vù điển hình như facebook :m146:

Mình sài vnpt gói 165k/ tháng download ~350kb/s mà @@!..... Làm offer, chơi mmo cũng good. :D Vote vnpt... Mình ko giám phán bừa việc download chậm như vậy là do gì đâu, sợ anh em ném gạch :D....

Mình đang sài gói fpt 6Mbps 258k/tháng down max 700kb/s chất lượng tốt. Cón mạng khác chưa dùng chưa biết dc.

vote cho vnpt, dùng viettel chán dã man, rất hay bị dis, hạn chế tốc độ từ một số host

mình chọn vnpt ..............................

fpt thì mần ăn đc gì ^_^ ít tiền mới sài fpt để chịu khổ thôi ^_^ thêm vài chục để sài vnpt lại đc việc thì tội j ko sài vnpt ^_^

chơi mmo thì né thằng fpt ra :m146: fpt to mồm với game thôi chứ với mmo chỉ là " CÁM " :m146: vào trang zeek buổi tối lúc nhanh thì ko sao , đa phần toàn là chậm còn hơn con sên nó lết , ngồi nhìn mặt mo mà ức chế muốn ném cái máy :m146: còn vào sctv thì chả bik khái niệm ngồi chờ là j , trang nào cũng vù vù ào ào :m146: có điều đồng giá nhưng nó chậm hơn mấy nhà mạng khác . ví dụ bên nhà e mình mới gắn gói fpt 6mb khuyến mãi ấy , down 700kb/s , còn của mình có 200kb là max :m020: mặc dù đồng giá , do xài 18 tháng rồi nó nâng lên gói mới giờ 400kb/s rồi nên giờ ngon rồi hơn rồi :x cũng giá cũ luôn , các trang nào bị fpt hoặc vnpt chặn thì sctv ko có , vào vù vù điển hình như facebook :m146:
cho mình hỏi sctv modem của có bao nhiêu cổng vậy bạn

cho mình hỏi sctv modem của có bao nhiêu cổng vậy bạn

hiện tại modem mình đang xài 1 cổng cắm dây cho destop và phát wifi lun cho 3 cái lap . Nhu cầu nhiu đó nên đòi hỏi bấy nhiu đó thôi , nếu bạn gắn thì lên hỏi nó xem sao , cái vấn đề nhiều cổng dễ giải quyết mà :m020:

FPT hạn chế băng thông đường truyền nước ngoài mà sao down MF lại cao hơn được nhỉ, chắc bạn xài mạng VNPT gói lõm đó thôi, mà FPT thì rẻ hơn VNPT nhiều nhá speed lại cao hơn nữa, nói chung nếu chơi ở nhà thì cứ FPT mà cắm còn net thì xài VNPT

Chả là thế này ,ở nhà mình sài vnpt 275k / tháng( mạng vnpt ) còn thằng em thì 175k/ tháng ( mạng fpt )
thế nào mà nhà mình down ở mediafire có 250kb là max , còn nhà thằng em mình 330kb max :(

ae ai sài mạng fpt chưa cho ít kiến cái nhỉ

bác nói thế nào chứ :m190:
fpt nó chặn băng thông nước ngoài nên down MF chắc chắn chậm hơn hoặc = VNPT
không thể down nhanh hơn
VPNT down mf max speed nha

Gọi 119 mà chửi chứ gì nữa bợn :m075: mình cũng gói 275 mà dow max gần 600MB mà

đã chiến MMO thì dùng VNPT ấy cậu àh, dùng FPT ko làm ăn được gì luôn
VNPT gói 275k thì download MF là ~ 500kb mà, hơn hẳn FPT ấy chứ

CHọn VNPT đi bợm

100% nên chọn VNPT. Lí do:
- làm MMO thì hầu hết là truy cập site nc ngoài. Cần sự ổn định cao.
Như vậy ko có lí do gì ko chọn VNPT.
+VNPT: Tốc độ ổn định, luôn max theo gói của nhà cung cấp.
+FPT: Lúc nhanh, lúc chậm có khoảng cách rất dễ nhận thấy. Vào các trang nc ngoài còn bị hạn chế:binhsua32::binhsua32:
+Vịt quay: Chưa dùng nên chưa biết. Nhưng theo các bạn quen biết thì ko ăn thua.

CHọn VNPT đi bợm

đã chiến MMO thì dùng VNPT ấy cậu àh, dùng FPT ko làm ăn được gì luôn
VNPT gói 275k thì download MF là ~ 500kb mà, hơn hẳn FPT ấy chứ
Hehe, Mình down max toàn ~600kb

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,789
170,874
Latest member
Uuuuuu6