Chat Chới với tuổi 40, mất định hướng hay không kịp trent thời đại

Chào anh em, ở đây không biết có anh em nào ở cái tuổi 40 mà giống như tôi không, ôm CV đi xin việc các HR toàn từ chối CV vì quá tuổi tuyển dụng không ah :(, tôi chuyên về IT helpdesk, IT network, có ai đồng cảm cho tôi ít lời khuyên để vững vàng ôm CV đi tiếp :(.
Chắc chỉ ở việt nam mởi có cái quy định tuổi tác, nhiều khi tức ghê. Bạn tôi ở canada chả bao giờ hỏi tới tuổi cạnh tranh công bằng

IT là ngành dễ bị đào thải nếu quá tuổi, tầm 35-40 trở đi là phải làm sếp, làm trưởng phòng. Còn xin đi làm nhân viên rất khó.
Vậy nên ai làm IT thì phải thật giỏi, hoặc thời trẻ phải cày như trâu, như bò, cày 12-14 tiếng / ngày.
  1. Là nâng cao trình độ để về già làm sếp, hoặc tự làm 1 mình.
  2. Là kiếm thật nhiều tiền để dành vào đấy, vì đến 40 là đầu nó ngu đi rồi, ko bằng bọn trẻ nữa.
hahaha cùng lắm cài win dạo , sửa phần cứng chứ j mà thảm vậy , đào thải sao đc

bạn đang có tư duy kẻ bị cai trị , đây là điều giới siêu giàu muốn , cứ con người sinh ra lớn lên , đi học trong trường do giới siêu giàu tạo ra rồi ra làm việc cho họ , đi làm có tiền nộp thuế , nuôi bảo hiểm , về già chết .... hết . tại sao bạn ko nghĩ là mình là người tao ra việc cho người khác làm mà cứ nghĩ đến là đi làm cho kẻ khác , đi làm nó chỉ đơn giản là kiếm ra tiền , ra dòng tiền , từ đó bạn sẽ có các kế hoạch quản lý dòng tiền đó , nuôi nó 1 cách hợp lý rồi từ đó sẽ tự do tài chính ,

bạn hãy để ý , khi đi học họ ko bao giờ dạy bạn về tài chính cả , vì hệ thống giáo dục là do giới siêu giàu mở ra , để tạo ra nguồn nhân lực làm việc cho họ sau này , bạn phải thoát ra đc khỏi tư duy này sẽ khác ngay , tư tin hơn , cái chính là biết tư duy
đọc chứng tỏ ông này chưa đi làm văn phòng bao giờ :))

Đại gia ngầm đấy, có bao giờ vác mặt đi làm đâu :ami_fat_cat_097:

làm rồi nha , nhưng tinh bướng và hay nói thẳng nêu sếp khuyên nghỉ , chứ làm tiếp cả phòng đau tim quá

Làm nghề này bao nhiêu tuổi cũng kiếm ra $ mà tầm 100 củ / tháng có gì khó

củ khoai à, chắc phải học khoá học của bác chứ =)))
Mình ko có thời gian dạy bạn đâu, những người chưa biết thất 100 củ là nhiều chứ như bạn animax xem

thế sao bạn bảo kiếm 100 củ không khó, tức là dễ =))
Dễ bạn ơi bạn cứ làm đi mai này sẽ thấy rằng mình nói không sai đâu hãy làm theo quy tắc đừng nghĩ đến kiếm tiền mà hãy " Tự Học - Cho Đi - Kỷ Luật - Thực Chiến - Suy Nghĩ Tĩnh Ngộ Giác - Quy tắc Cho đi 95 nhận lại 5 bạn nhé. Chúc bạn thành công

Dễ bạn ơi bạn cứ làm đi mai này sẽ thấy rằng mình nói không sai đâu hãy làm theo quy tắc đừng nghĩ đến kiếm tiền mà hãy " Tự Học - Cho Đi - Kỷ Luật - Thực Chiến - Suy Nghĩ Tĩnh Ngộ Giác - Quy tắc Cho đi 95 nhận lại 5 bạn nhé. Chúc bạn thành công
Nếu có lời khuyên thì cho chủ thớt, chứ quăng câu kiếm 100 củ/ tháng dễ nghe nó hài vcđ ra, rồi lại quăng mấy câu đạo lý nữa, những thằng hay nói đạo lý thì ntn biết rồi đó =)))

Nếu có lời khuyên thì cho chủ thớt, chứ quăng câu kiếm 100 củ/ tháng dễ nghe nó hài vcđ ra, rồi lại quăng mấy câu đạo lý nữa, những thằng hay nói đạo lý thì ntn biết rồi đó =)))
Ok, bạn chủ thớt ơi có nhiều kiến thức miễn phí không thu tiền ở : https://toctoc.vn/ nhé bạn có thể tham khảo ạ ! Xưa mình cũng như bạn thôi, ( Bài này https://toctoc.vn/nguyentienquoc/ có nói về hành trình của mình 8 năm nhà nước lương 12 củ và bỏ theo nghiệp mmo. Hiện mình cũng gọi là tạm ổn , Chúc bạn sớm định hướng được con đường mình đi, chỉ cần tự học trên mạng , google, youtube... mọi thứ bạn sẽ có thôi ạ

Ok, bạn chủ thớt ơi có nhiều kiến thức miễn phí không thu tiền ở : https://toctoc.vn/ nhé bạn có thể tham khảo ạ ! Xưa mình cũng như bạn thôi, ( Bài này https://toctoc.vn/nguyentienquoc/ có nói về hành trình của mình 8 năm nhà nước lương 12 củ và bỏ theo nghiệp mmo. Hiện mình cũng gọi là tạm ổn , Chúc bạn sớm định hướng được con đường mình đi, chỉ cần tự học trên mạng , google, youtube... mọi thứ bạn sẽ có thôi ạ
Trăm củ 1 tháng mình cũng kiếm được rồi, nhưng mình ko có tự đắc như bạn :) Tiền dễ kiếm thế thì dân VN giàu top 1 thế giới rồi.

Cách nói chuyện của bạn giống kiểu khoe khoang chê bai người khác. Giờ mấy thằng nó kiếm cả tỷ 1 tháng vào đây nói thì bạn đỡ lại sao :)

Last edited:
Nếu không xin được vào đâu thì tự làm thôi bạn. Mình cũng 40 như bạn. 17 năm nhà nước. Lương 12 củ/ tháng. suốt ngày rượu chè, nịnh bợ, chịu đựng. cày ra làm nhàm chán. giờ xin nghỉ tự làm 1 mình tháng cũng 15-20tr. thích chơi thì chơi ngủ thì ngủ. chẳng ai làm gì mình. mà nhưng thứ mình học mình làm ở nhà nước không liên quan gì đến IT gì cả. những kiến thức đang làm là do mình tự học. Bạn hơn mình rất nhiều vì bạn có kiến thức chuyên sâu, việc tự do tự tại hay không là do bạn quyết định. Nếu vẫn muốn đi xin việc thì cứ nộp sẽ tìm được vị trí phù hợp.

Nếu không xin được vào đâu thì tự làm thôi bạn. Mình cũng 40 như bạn. 17 năm nhà nước. Lương 12 củ/ tháng. suốt ngày rượu chè, nịnh bợ, chịu đựng. cày ra làm nhàm chán. giờ xin nghỉ tự làm 1 mình tháng cũng 15-20tr. thích chơi thì chơi ngủ thì ngủ. chẳng ai làm gì mình. mà nhưng thứ mình học mình làm ở nhà nước không liên quan gì đến IT gì cả. những kiến thức đang làm là do mình tự học. Bạn hơn mình rất nhiều vì bạn có kiến thức chuyên sâu, việc tự do tự tại hay không là do bạn quyết định. Nếu vẫn muốn đi xin việc thì cứ nộp sẽ tìm được vị trí phù hợp.
anh vậy là may mắn rồi , giờ bác sĩ ra trường làm tháng có 5tr làm mãi lên 7-8 tr là cao , còn anh làm tháng 12 tr còn chê nữa , tự nhiên bỏ ngang uổng quá

củ khoai à, chắc phải học khoá học của bác chứ =)))
Đúng. Nghề chính của bạn ấy là bán khoá học mà. Bạn tự hiểu thị trường các bậc "anh tài dạy người khác làm giàu" bằng cách dạy là ra sao rồi. Mình làm công quèn thực lãnh cơ bản 42 củ chưa bao gồm bonus ngoài dự án, nhưng chưa bao giờ dám dạy ai cách làm giàu bằng lý thuyết như bạn "100 củ dễ lắm, ai cũng làm được".

Trăm củ 1 tháng mình cũng kiếm được rồi, nhưng mình ko có tự đắc như bạn :) Tiền dễ kiếm thế thì dân VN giàu top 1 thế giới rồi.
👍

Chính xác là thế đó bạn. 1 tháng hay thậm chí 1 thoáng có số tiền lớn hơn nữa cũng là bình thường, nên vì sao nước ngoài người ta dùng cụm từ tổng thu nhập 1 năm.

Đúng rồi , hở tý là phải đi rượu chè :p giấy tờ đủ thể loại nhưng cái đó không khó , khó nhật là sống đôi lúc ko thật :p

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,778
170,869
Latest member
traixocho2k2

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom