Cho mấy bác Newbie một vài lời khuyên!

huynhminhyntd

Senior
Solutions
1
Reactions
462
MR
0.031
Hữu Duyên Thiên Lý Năng Tương Ngộ
Vô Duyên Đối Diện Cự Um Sùm

Mình viết bài này không phải công kích hay tự cho là hay ho gì cả, đây là muốn các bác không bị mất thời gian bằng con đường của các newbie, thậm chí có người bỏ cả chục năm ra mà chỉ ngồi còng lưng để gõ captcha, claim, các thứ... Các bạn muốn đọc thì đọc, nếu ngứa mà gãi không đúng chỗ thì cứ out nhé.

Tôi nói thật các bác "ĐA SỐ" là mấy thánh làm biếng, nên mới sản sinh ra những thành phần tool, tìm cheat để rồi IP VN bị ban hàng loạt, đó là cái QUY MÔ còn nói đến VĨ MÔ là tư duy người VN đang coi MMO là lừa đảo, không đáng tin.

Nó cũng như xã hội thu nhỏ thôi, chịu cày thì có tiền, và lười thì chỉ có ăn "B***" cái này là thật lòng, không tin sau 18 tuổi cứ nằm chơi game 1 chỗ coi có ai đút cho mình ăn nữa không ?

Nhưng cày là phải cày cho hiệu quả!

Mấy ông cắm đầu đi cày captcha , đi claim coin lẽ nhưng giá trị của nó tầm 1/1000 hoặc 1/10000 thậm chí còn hơn của USD. Hoặc là đâm đầu đi đầu tư vô 1 số trang có lợi ích quá xa, hoặc là không tìm hiểu để ăn scam. Cái này không ai bác bỏ nó có thể sinh ra tiền, nhưng nó còn không đủ ăn thì sao mà làm giàu. NÊN

1/ Bỏ ngay cái lối suy nghĩ ngồi không ăn bát vàng.

Các bạn có thể thành tựu mình tuyển REF 1000, 10000, 100000 đi chăng nữa, 1 tháng tầm 1 2 tr hết đát, nhưng tháng sau có được vậy không. Nhìn 100 usd nhiều đấy. Nhưng sài trong bao lâu ? Để dòm thì ngon, sài thì như miếng bánh giòn tan, ăn xong hết rồi mới choáng váng.

2/ Phải có 1 nhóm cày chung để tương tác!

- 1 bộ não không bằng 10 cái, 100 cái đâu, nên hỗ trợ cho nhau. Nhưng đừng tuyển mấy thành phần trẩu
- Nhiều bác lạ lắm, xin vào người ta chỉ cho làm, rồi học xong rồi out rồi chữi người ta ??? Bạn chữi người ta thì có thể bạn hay nhưng cha mẹ bạn bị người ta chữi thì dòng họ bạn thấy có ổn không?
- Xin vào mở miệng thấy trỏng trỏng như tao ref cho mày tao là thượng đế, nô nô. Tiên học lễ hậu học văn, không biết được phong tục tập quán của VN thì không có tư cách nói chuyện với người Việt. Phải hiểu là NHẬP GIA TÙY TỤC

3/ Bạn muốn kiếm 1 job sống qua dịch

MMO đầy ra, cái cần vốn cái không cần vốn mà cần thiết bị.

Bạn muốn nhảy vào 1 cái là có tiền liền ????
Bỏ mẹ cái suy nghĩ đó đi, vậy thì người ta trao dồi tư duy và kinh nghiệm hoặc phải trải qua trường lớp để làm cái quần gì? Bạn có thể học , nhưng học chính là 1 lối đi tắt đến kết quả, bạn muốn hơn người đi trước thì phải có 1 khoản thời gian trao dồi chứ không phải 1 hít chết luôn như One Punch Man được.

Nên người ta quảng cáo 10 usd/ ngày, để 10 usd 1 ngày đó, bạn phải có vài tuần, vài tháng là việc bình thường. Có mấy bác vào vô nghe kèo ngon, ai dè đi cày task, cày cho đã rồi rên 3 ngày có 1 usd =)) Bác mới vô 3 ngày sao bằng người ta chơi 8 tháng.

Vậy tóm lại:
- Nghiên cứu thật kỹ 1, 2 ngày công tìm hiểu rồi thả, còn hơn 1, 2 tháng đi vòng vòng
- Kiếm người nắm sừng dắt cho, khi nào bị nó kéo gãy cái sừng thì bạn chính thức làm người đi nắm sừng
- Phải làm siêng mà ko phải siêng bình thường
- Tool, cheat trừ khi web đó cho phép, không thì đừng sài. Tui chỉ hỏi:"Bạn muốn ăn lâu dài, hay cắn 1 cái rồi thôi?"

Thanks all

Sinh năm 88 mà như thằng trẻ trâu.
Ăn nói thì mất dạy k biết ai lớn ai nhỏ.
Thiệt hả bạn? Không biết giỡn chơi hay thiệt nữa!?

chúc diễn đàn ngày chủ nhật vui và Mò Mông cÔ vẫn có tiền chảy vào túi…riêng…(tránh bị vợ phát hiện…)

Upvote 0
luật trong room là sống vì nhau, ông có vì hoạt động nhóm chưa?
Tui có nói gì xúc phạm ông à?
Tag hỏi ông còn hoạt động ko 4 5 lần ko rep. pm thì không trả lời vô forum ko nói 1 tiếng, kick rồi thì vô đây chữi vậy thì ai trẻ trâu vậy ông @phiquan8x ?
Còn lớn nhỏ, tui hỏi tuổi ko trả lời, tui xưng mày tao với ông tui với ông có đem ông là tui chữi hay làm gì à ? Ông xem lại cách xử sự của chính bản thân mình đi nhé. Trước tiền coi mình có làm đúng ko hay đã

Upvote 0
luật trong room là sống vì nhau, ông có vì hoạt động nhóm chưa?
Tui có nói gì xúc phạm ông à?
Tag hỏi ông còn hoạt động ko 4 5 lần ko rep. pm thì không trả lời vô forum ko nói 1 tiếng, kick rồi thì vô đây chữi vậy thì ai trẻ trâu vậy ông @phiquan8x ?
Còn lớn nhỏ, tui hỏi tuổi ko trả lời, tui xưng mày tao với ông tui với ông có đem ông là tui chữi hay làm gì à ? Ông xem lại cách xử sự của chính bản thân mình đi nhé. Trước tiền coi mình có làm đúng ko hay đã
Tao vote cho mày từ lúc đầu chứ k phải la k vote mà cay cú kick nhóm nha trẻ trâu.
Còn cay cú vụ hỏi mua laptop sao k hỏi mày thì xin lổi chứ tao hỏi dùm thằng e họ thôi với lại tao cũng k biết mày bán cái gì đâu nhé.
Còn

Attachments

214.7 KB · Views: 204
Upvote 0
Đó là quãng thời gian mình tồn tại và nó còn kéo dài trong tương lai hihi! Năng nhặt chặt bị chứ mấy khi MMO cho kèo nào thơm đâu nhi!

Upvote 0
Đó là quãng thời gian mình tồn tại và nó còn kéo dài trong tương lai hihi! Năng nhặt chặt bị chứ mấy khi MMO cho kèo nào thơm đâu nhi!
khó ăn lắm , giờ mảng nào cũng khó

Upvote 0
khó ăn lắm , giờ mảng nào cũng khó
Vâng! Kiếm tiền MMO chưa bao giờ dễ nhưng mình vẫn vào MMO4ME thử sai chút đỉnh, chớp thời cơ đó thôi! Rồi cũng quay về lối cũ kiếm tiền theo hệ thống đã có mà!

Upvote 0
Vâng! Kiếm tiền MMO chưa bao giờ dễ nhưng mình vẫn vào MMO4ME thử sai chút đỉnh, chớp thời cơ đó thôi! Rồi cũng quay về lối cũ kiếm tiền theo hệ thống đã có mà!
nó là 1 chuỗi lừa và bóc lột lẫn nhau để sinh ra giá trị :)

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,044
169,420
Latest member
conghuunghia

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week