Cho em hỏi làm sao check tiền sạch từ PP

benha123

Junior
Reactions
20
MR
0.000
Các bác cho em hỏi các bác thường hay nói tiền bẩn ko được giao dịch, vậy các bác cho em hỏi tiền bẩn từ PP là như thế nào và làm thế nào để tránh giao dịch tiền bẩn từ người khác được vậy ạ
Mình còn thấy dùng teamview để check nguồn tiền, vậy khi mình bật teamview của người bán ra xem thì mình sẽ check cái gì trong tài khoản PP của người đó
Em cảm ơn mọi người trước ạ.

Các bác cho em hỏi các bác thường hay nói tiền bẩn ko được giao dịch, vậy các bác cho em hỏi tiền bẩn từ PP là như thế nào và làm thế nào để tránh giao dịch tiền bẩn từ người khác được vậy ạ
Mình còn thấy dùng teamview để check nguồn tiền, vậy khi mình bật teamview của người bán ra xem thì mình sẽ check cái gì trong tài khoản PP của người đó
hóng . ko biết

LINK CHO 2 BẠN NGHIÊN CỨU ĐÂY, KHỔ GHÊ, 2 RƯỠI SÁNG RỒI MÀ VẪN Ú A Ú Ớ MẤY CÁI ĐƠN GIẢN NÀY:

TIỀN SẠCH LÀ TIỀN SAU KHI ĐÃ LÀM NHƯ NÀY:

https://mmo4me.com/threads/trieu-tap-khan-cap-member-phamthi-vi-rua-tien.215560/

và tiền ko sạch là tiền chưa làm như link trên

hóng . ko biết

Tiền bẩn là tiền của UG. chuyên đi hack thẻ xong dùng thẻ đó mua hàng bán hàng qua pp. loại tiền trộm cắp xong đem đi rửa tiền tuồng về tiêu sài là tiền bẩn.

Còn tiền sạch là tiền của mấy company nó trả công cho mình hay tiền mình tự dùng mua bán hàng hóa nói chung tiền tự làm ra. là sạch thế thôi :rolleyes:

Tiền bẩn là tiền của UG. chuyên đi hack thẻ xong dùng thẻ đó mua hàng bán hàng qua pp. loại tiền trộm cắp xong đem đi rửa tiền tuồng về tiêu sài là tiền bẩn.

Còn tiền sạch là tiền của mấy company nó trả công cho mình hay tiền mình tự dùng mua bán hàng hóa nói chung tiền tự làm ra. là sạch thế thôi :rolleyes:
theo mình biết tiền bẩn có nghĩa là tiền ko được sạch :rolleyes:

theo mình biết thì check ở đây là kiểm tra xem nguồn tiền từ đâu mà có, như mình check toàn bắt f5 lại cái trình duyệt rùi vào kiểm tra google xem thằng nào gửi tiền mà bạn bên kia có mà tốt nhất là nguồn tiền đã gửi lần cuối cách lúc mình kiểm tra 24h trở lên ( thường mình mua nguồn đã gửi vào ít nhất 3 ngày)! Không biết các pro cho ý kiến thế nào!
@PhạmThi cho ý kiến cái! thấy bác rành khoản này mà!

Về khoản này thì phải dùng kinh nghiệm thôi bạn:
Tiền sạch thường dễ nhận biết nhất là tiền từ các site offer, net, các trang web trong thanh toán có ghi rõ địa chỉ website. các web kiếm tiền trên mạng. Nếu giao dịch từ cá nhân thì nên check xem các thông tin giao dịch như thế nào. các thanh toán bị tranh chấp nhiều không. tài khoản trong tình trạng nào
Tiền bẩn thì thường là tiền từ mấy site exchange paypal. rồi thường tụi hack mà ăn cắp pp thì nó sẽ lấy acc hack được gửi tiền về tài khoản nó thành từng cục nhỏ và nhiều lần liên tục.
Nói tóm lại khó mà chỉ ra tường tận cái nào tiền sạch hay bẩn.Kinh nghiệm mới đưa ra được kết luận và cũng mang tính tương đối .tốt nhất bạn nên mua tiền từ các acc mà balance của họ đa số từ nguồn net, offer là khá ổn. còn nguồn cá nhân thì các giao dịch đã cách ra ít nhất 1 tuần.

Tiền bẩn nghĩa là tiền mà người mua trộm cắp PP của người khác mua. Tiền PP bị Dispute không có nghĩa là bẩn, chỉ là đang tranh chấp.

Bạn làm ăn đàng hoàng có sản phẩm thì mình nghĩ khó gặp tiền bẩn lắm, mà lỡ dính thì PP cũng cho qua thôi, theo 1 xác suất nhỏ.

Mỗi năm mình buôn bán có >2000 giao dịch nhưng chưa có cái nào dính bẩn. Chỉ có 1 cái Dispute, do thằng mua gian lận và theo mình PP theo dõi nó vì mình chứng minh được nó mua.

Hỏi làm gì, ăn 180 days chưa chắc tiền bẩn. mà chủ yếu là ăn gian TOS của nó thôi

Hỏi làm gì, ăn 180 days chưa chắc tiền bẩn. mà chủ yếu là ăn gian TOS của nó thôi
Mình không bình loạn, nói chung có những điều, sự thật phía sau mà chúng ta không biết được.

Bạn nói cũng đúng, mua bán vũ khí hoặc động vật là PP không chịu rồi, vi phạm TOS và User Agreements với nó.

Nhưng quả thật mình không gặp vấn đề gì nghiêm trọng với PP cả, thực ra PP rất dễ thương :D

theo mình biết thì check ở đây là kiểm tra xem nguồn tiền từ đâu mà có, như mình check toàn bắt f5 lại cái trình duyệt rùi vào kiểm tra google xem thằng nào gửi tiền mà bạn bên kia có mà tốt nhất là nguồn tiền đã gửi lần cuối cách lúc mình kiểm tra 24h trở lên ( thường mình mua nguồn đã gửi vào ít nhất 3 ngày)! Không biết các pro cho ý kiến thế nào!
@PhạmThi cho ý kiến cái! thấy bác rành khoản này mà!

cứ nguồn network, website rõ ràng, làm mmo và dc admin trả $

nick mmo lâu năm, uy tín, bảo hành...

còn lại là ngồi cầu nguyện, vì pp ko thể chắc ăn dc, nó limit bố láo vì gd nguồn sạch từ network vẫn 180 bt ^^

Vậy khi mình nhận 1 số tiền từ ai mà không rõ nguồn thì mình có nên rút về liền ko
hay là mình để số tiền đó trong 24h rồi hôm sau mới xài cho nó chắc à các bác ?

Vậy khi mình nhận 1 số tiền từ ai mà không rõ nguồn thì mình có nên rút về liền ko
hay là mình để số tiền đó trong 24h rồi hôm sau mới xài cho nó chắc à các bác ?
Sạch thì để nửa ngày rồi xài là ok

Sạch thì để nửa ngày rồi xài là ok
à bác ơi chơi em hỏi ké luôn vụ add mail, mình send tiền người ta mà ng ta bảo addmail là sao. Mình chưa hiểu vụ add mail cho lắm, bạn giải thích giúp mình với

à bác ơi chơi em hỏi ké luôn vụ add mail, mình send tiền người ta mà ng ta bảo addmail là sao. Mình chưa hiểu vụ add mail cho lắm, bạn giải thích giúp mình với
có nghĩa là 1 cái mail chưa reg paypal cũng chưa add vào acc paypal nào. Trong mail đó chứa tiền. Add vào acc paypal bất kì thì acc đó nhận được tiền

có nghĩa là 1 cái mail chưa reg paypal cũng chưa add vào acc paypal nào. Trong mail đó chứa tiền. Add vào acc paypal bất kì thì acc đó nhận được tiền
là kiểu như cái acc mình add vào acc paypal của mình làm acc phụ => mình sẽ có được tiền từ acc đó đúng ko bác :D

Announcements

Forum statistics

Threads
419,345
171,395
Latest member
ekyavenderstudio
Back
Top Bottom