Tutorial Chia Sẻ Ít Kinh Nghiệm Cho Newbie

@mr.coi thớt ơi cho mình hỏi chút về tỉ lệ click
mình lead thì = sock rồi nhưng click thì toàn phải mua ssh
mà mua nhiều tốn quá , mỗi click 1 ip
ví dụ để có 200 lead thì mình phải mua tới 2000 ssh để click bù
Tốn kém quá , vừa mua sock , vừa mua ssh

Mình thấy cậu bảo một net tạo 5 > 10 file , sau đó dùng 1 ip click vào 10 link của 10 file này
vậy là k cần mua ssh mà chỉ cần lấy 1 ip sock , lead 1 file , click 9 file còn lại đúng ko ?
Thank bạn

Mình cũng mới biết làm offer thôi,vẫn còn gà.đêm hôm không ngủ được nên dậy nghịch tí.chia sẻ cho các bạn mới bắt đầu chiến offer
các pro đừng ném đá.

Đầu tiên là các bạn download link này :http://www.mediafire.com/download/fi13als66gjze83/phanmem.rar

trong đó đã có các phần mềm roboform,sandboxie, Proxifire 2.9 ,và useragent đủ để chiến off
các bạn download về và và cài đặt chúng.

chú ý:
Cài addon user agent switcher cho firefox, sau đó vào option chọn đến file useragent. cái này mục đích là để thay đổi trình duyệt.mỗi khi làm 1 ip khác ta thay đổi trình duyệt.để đỡ bị trùng. tránh bị banned
https://addons.mozilla.org/en-US/firefox/addon/user-agent-switcher/

.Nên cài bản proxifire 2.9 trước sau đó mới cài vip 7.2 khi đó chỉ cần cài sandboxie là chạy được

đây là cách cài proxifire kết hợp với sandboxie:
hướng dẫn làm con submit hà lan:
con submit belgium
video made by backtodust

hướng dẫn làm download trên sandboxie

còn nhiều video hay trên youtube,lên đó kiếm có nhiều.

site lấy info, Code các nước : http://www.fakenamegenerator.com/
Tool Get Info 1,5$/tháng .mua 1 tháng tạo vài K để dành tháng sau: http://mmo4me.com/threads/roboinfo-v3-tim-info-nhieu-nhieu-country-khac-nhau.92637/

nên mua và tạo mail thật hotmail.com
đi xin họ dùng rồi,dễ trùng ko làm được và dễ bị banned.

Các bạn newbie nên đăng ký mấy site PPD dễ tính mà làm:

ví dụ như shrinkonce.com, Dollarupload.com,FortuneFiles.org nên fake ip , info sang nước khác mà đăng ký.
Lên đây tìm kiếm sẽ có nhiều http://www.affpaying.com/?sort=new&ts=all&pf=all . ở đây có giới thiệu site,min pay,ngày pay,có proof ,

cao thủ hơn thì làm Cleanfiles.net , Fileice.net
cao thủ nữa thì làm dreamcash.org

sau khi đăng ký xong ,vào upload file lên 5 or 10 file.lấy link đó cho vào bookmark firefox.

cho vào 1folder để tiện quản lý
tiếp theo là chỉ cần fake IP sang các nước có nhiều off dễ ăn như UK,Ca,AU,US,Ger,Hà Lan....

Off nó ra theo giờ,và tùy thời điểm lead,dễ làm nên phải chịu khó test off thường xuyên.
Cứ chịu khó là làm được,làm nhiều,động não nhiều mới có kinh nghiệm được.

để tránh bị banned nên thường xuyên thay đổi useragent và tỉ lệ click/ lead nhỏ hơn 10%.

điều nữa là nên tạo nhiều nick, rút chung vào 1 paypal cũng được,không sao cả.vậy an toàn hơn...

kiếm được link download máy ảo
Hoặc
Part 1:
Part 1.1:http://www.mediafire.com/?3tjbycxsldcvegr
Part 1.2: http://www.mediafire.com/?4ndjt9mt3jd9ler
Part 1.3: http://www.mediafire.com/?5qvn1s8ndm7121x
Part 2: http://www.mediafire.com/?6gfjceba6jf65bb

P/s: tiền kiếm không biết bao nhiêu cho đủ,vậy nên đặt mục tiêu 50->100$/ngày thôi. còn dư thời gian dành cho học hành và trồng rau..
tiện đây bác nào pro tán gái,trồng rau cho em theo với... 2 mấy tuổi đầu chưa biết đàn bà là gì huhu
Chào bạn ! Mình có ý kiến ntn . Bạn làm đc nhiều tiền chứ ko phải đa số memb làm offer trong mmo này làm đc nhiều tiền như bạn! 1 ngày 50$ đối với newbie. Bạn lập topic này với mục đích gì ?
+Làm cho newbie ngày càng ảo tưởng về thế giới offer chăng?
+ Hay bạn muốn khoe :)
Mình không gen tỵ gì ? Nhưng mình thấy có 1 memb do bạn giới thiệu pm mình xin việc .
Tiếp đến show cái topic này lên
Mình đọc xong topic này và quyết định - Không nhận memb đó nữa .
Vì những lý do sau :
-Quá ảo tưởng như vậy thì ko thể làm offer đc , mà có làm cũng làm ko ra gì
- Hơn nữa bạn có proff quá to như thế , sao bạn ko nhận memb luôn đi - mà còn giới thiệu sang group mình ? :D

Dù khoe hay ko khoe ít ra người ta cũng có 1 bài viết chuẩn bị tương đối công phu giúp newbie rồi,bro còn đòi hỏi gì nữa.

Dù khoe hay ko khoe ít ra người ta cũng có 1 bài viết chuẩn bị tương đối công phu giúp newbie rồi,bro còn đòi hỏi gì nữa.
Vấn đề ở đây là topic này , có mặt lợi thì ít ! Vì nếu bạn làm offer vào group bạn sẽ đc dạy tất cả các bước này , khỏi cần video vẫn cứ đc dạy . Nhưng mặt hại thì rất lớn như mình đã phân tích , không phải memb nào cũng làm đc cái proff to ntn ! Khác gì dụ ng ta đi vào con đường hoang tưởng . Muốn đc nhiều $ như topic này thật sự là trên mmo rất ít group có memb làm đc proff như này 1 ngày nhé bạn :rolleyes::rolleyes:

Vấn đề ở đây là topic này , có mặt lợi thì ít ! Vì nếu bạn làm offer vào group bạn sẽ đc dạy tất cả các bước này , khỏi cần video vẫn cứ đc dạy . Nhưng mặt hại thì rất lớn như mình đã phân tích , không phải memb nào cũng làm đc cái proff to ntn ! Khác gì dụ ng ta đi vào con đường hoang tưởng . Muốn đc nhiều $ như topic này thật sự là trên mmo rất ít group có memb làm đc proff như này 1 ngày nhé bạn :rolleyes::rolleyes:
từ năm 2013 kìa :confused:

Vấn đề là có memb xin làm bên mình nhưng show cái topic này ! Đọc xong cái #1 chả giám nhận memb luôn :D
chắc ngày ấy of vẫn còn dễ ăn

Chào bạn ! Mình có ý kiến ntn . Bạn làm đc nhiều tiền chứ ko phải đa số memb làm offer trong mmo này làm đc nhiều tiền như bạn! 1 ngày 50$ đối với newbie. Bạn lập topic này với mục đích gì ?
Mình không gen tỵ gì ? Nhưng mình thấy có 1 memb do bạn giới thiệu pm mình xin việc .
Vì những lý do sau :
- Hơn nữa bạn có proff quá to như thế , sao bạn ko nhận memb luôn đi - mà còn giới thiệu sang group mình ? :D
chưa làm thử mà thấy rất hay, thank thớt tinh thần chia sẽ, mình ko thích comment của bạn phía trên :D

Last edited:
Vì những lý do sau :
năm 2013 mà. được 50$ khả năng là được đấy

Vì những lý do sau :

Thật sự thì từ lâu đã ko thích cái kiểu nói chuyện của nick này trên forum rồi, thành phần nói chuyện rất nguy hiểm và khác người. " Bạn lập topic này với mục đích gì ? " à? đọc cái tiêu đề mà ko hiểu à, hay não bị phẳng hay là không hiểu hết được tiếng việt. Đọc chả thấy chủ topic có gì là khoe khoang cả mà thật sự là thấy topic này rất có ích cho newbie, những ai mới tập tành tìm hiểu PPD thì gặp được cái topic này thật sự là quý giá. Đã làm được gì giúp ích cho cái forum này như người ta chưa mà nói nguy hiểm thế, gato thì lập topic mà cạnh tranh. Còn cái kiểu chọn mem kia đọc mà thấy lộn ruột :
" Mình đọc xong topic này và quyết định - Không nhận memb đó nữa .
Vì những lý do sau :
-Quá ảo tưởng như vậy thì ko thể làm offer đc , mà có làm cũng làm ko ra gì " - là người ta hay sao mà nói như đúng rồi, nghĩ người ta ảo tưởng với có làm cũng ko ra gì? ". Xin hỏi thánh từ đâu tới, thánh pro tới đâu mà ghê thế. Xin lỗi chứ có mời đây vào group cũng ko bao giờ vào nhé, làm việc với kiểu người khác người thế này ức chế làm sao nổi

Vì những lý do sau :
ông này thì chẳng bao giờ giúp ích cho ai chỉ toàn đâm thọt thôi nhận newbie bắt đóng tiền mua shock ma có toàn quyền sử dụng đâu hướng dẫn thì bảo cứ điền submit hên xui kiểu đó mình củng chỉ được , mod nên cho lão này ra đảo vì tội hay gây war topic của người ta hướng dẫn đàng hoàng mà vô nói vớ vẩn coi lại bản thân đi.

ông này thì chẳng bao giờ giúp ích cho ai chỉ toàn đâm thọt thôi nhận newbie bắt đóng tiền mua shock ma có toàn quyền sử dụng đâu hướng dẫn thì bảo cứ điền submit hên xui kiểu đó mình củng chỉ được , mod nên cho lão này ra đảo vì tội hay gây war topic của người ta hướng dẫn đàng hoàng mà vô nói vớ vẩn coi lại bản thân đi.
Cho hỏi ! Mình tuyển memb đòi hỏi có sự ràng buộc có gì sai ? Huống hồ trên mmo này toàn memb thuộc dạng ăn cháo đá bát , học xong phủi đít ko thèm cảm ơn lấy 1 câu ! Có 1 đợt mình tuyển memb dạng có sock sẵn trên mmo này nên mình hiểu - kq chả đem lại cái đếch gì ra hồn ! vì vậy cái quy định quản lý sock của memb khi đang ở trong g của mình để tránh memb thăm dò là chủ yếu ! Chưa kể còn tận dụng đc tài nguyên sock khi memb này làm, memb kia không làm :)
À quên cho hỏi b đã từng trong group mình chưa ? mà bảo mình dạy kiểu cứ điền submit "cứ điền submit hên xui kiểu đó mình củng chỉ được"
Chỉ có thằng óc chó như b mới suy nghĩ ra câu đấy nhé :p:p
À mà nhớ ko nhầm thì thím này vào 2 tuần = ko nộp báo cáo nên bị loại ra khỏi group :D mất acc sock đây mà nhưng nó là quy định rồi ! ko làm thì chấp nhận :D
Đã ngu thì đừng có sủa - im đi cháu sinh năm 86 mà óc như con bò - offer ko submit thì đưa lưỡi bò của cháu vào màn hình mà liếm cho nó lead à:D
bạn sợ điều gì khi mình giữ acc sock của bạn à ? Hay từng là 1 loại vô ơn bỏ thầy ? :D:rolleyes:
Thật sự thì từ lâu đã ko thích cái kiểu nói chuyện của nick này trên forum rồi, thành phần nói chuyện rất nguy hiểm và khác người. " Bạn lập topic này với mục đích gì ? " à? đọc cái tiêu đề mà ko hiểu à, hay não bị phẳng hay là không hiểu hết được tiếng việt. Đọc chả thấy chủ topic có gì là khoe khoang cả mà thật sự là thấy topic này rất có ích cho newbie, những ai mới tập tành tìm hiểu PPD thì gặp được cái topic này thật sự là quý giá. Đã làm được gì giúp ích cho cái forum này như người ta chưa mà nói nguy hiểm thế, gato thì lập topic mà cạnh tranh. Còn cái kiểu chọn mem kia đọc mà thấy lộn ruột :
" Mình đọc xong topic này và quyết định - Không nhận memb đó nữa .
Vì những lý do sau :
-Quá ảo tưởng như vậy thì ko thể làm offer đc , mà có làm cũng làm ko ra gì " - là người ta hay sao mà nói như đúng rồi, nghĩ người ta ảo tưởng với có làm cũng ko ra gì? ". Xin hỏi thánh từ đâu tới, thánh pro tới đâu mà ghê thế. Xin lỗi chứ có mời đây vào group cũng ko bao giờ vào nhé, làm việc với kiểu người khác người thế này ức chế làm sao nổi
Ban đầu nói thật là mình ko để ý cái topic này là của năm 2013 . Mình thì ko gây hấn gì vs bạn , cũng ko có ý gây hấn vs chủ topic trong topic này ! Mình chỉ thắc mắc proff từ năm 2013 memb lôi ra . đưa cho mình để xin việc trong khi topic này từ năm 2013 - và cái proff đấy gần như hoang tưởng trong năm 2014 này - thậm chí có thể nói rất ít ng làm đc, memb mình có ng làm đc 60$/ngày nhưng phải thật sự chăm và còn yếu tố phụ thuộc vào offer nữa .
Trường hợp mình nhắc đến memb ảo tưởng - không phải không có - mình đã tuyển hơn 50 memb trên mmo này và hiện tại b biết số lượng còn lại của group mình là bao nhiêu ko ? có người còn chả trụ nổi 1 tháng :D:D như cái kiểu topic này nhìn vào là nghĩ là ngày làm 2 tiếng phải được chục $ ấy :rolleyes:
Ý đồ của mình coment trên topic này chả có ý gì xấu. MMo đông người , đừng coment cái kiểu gây war như thế nhé ! :rolleyes:
Bạn nói mình ko làm gì đc ? thế bạn đã làm gì đc ? Mình tạo đc công ăn việc làm cho >20 con ng trên mmo này đấy !
Còn riêng cái thể loại rách như b nhé mình éo dạy đâu mà đòi vào làm :D
Lướt cmn bạn đi cho êm ;)
Ps: không thích thì cứ nhấn igone đi cho êm ! đừng có sủa kiểu này nhé tưng

Last edited:
Cho hỏi ! Mình tuyển memb đòi hỏi có sự ràng buộc có gì sai ? Huống hồ trên mmo này toàn memb thuộc dạng ăn cháo đá bát , học xong phủi đít ko thèm cảm ơn lấy 1 câu ! Có 1 đợt mình tuyển memb dạng có sock sẵn trên mmo này nên mình hiểu - kq chả đem lại cái đếch gì ra hồn ! vì vậy cái quy định quản lý sock của memb khi đang ở trong g của mình để tránh memb thăm dò là chủ yếu ! Chưa kể còn tận dụng đc tài nguyên sock khi memb này làm, memb kia không làm :)
À quên cho hỏi b đã từng trong group mình chưa ? mà bảo mình dạy kiểu cứ điền submit "cứ điền submit hên xui kiểu đó mình củng chỉ được"
Chỉ có thằng óc chó như b mới suy nghĩ ra câu đấy nhé :p:p
À mà nhớ ko nhầm thì thím này vào 2 tuần = ko nộp báo cáo nên bị loại ra khỏi group :D mất acc sock đây mà nhưng nó là quy định rồi ! ko làm thì chấp nhận :D
Đã ngu thì đừng có sủa - im đi cháu sinh năm 86 mà óc như con bò - offer ko submit thì đưa lưỡi bò của cháu vào màn hình mà liếm cho nó lead à:D
bạn sợ điều gì khi mình giữ acc sock của bạn à ? Hay từng là 1 loại vô ơn bỏ thầy ? :D:rolleyes:

Mình thì ko gây hấn gì vs bạn , cũng ko có ý gây hấn vs chủ topic trong topic này ! Mình chỉ thắc mắc proff từ năm 2013 memb lôi ra . đưa cho mình để xin việc trong khi topic này từ năm 2013 - và cái proff đấy gần như hoang tưởng trong năm 2014 này - thậm chí có thể nói rất ít ng làm đc, memb mình có ng làm đc 60$/ngày nhưng phải thật sự chăm và còn yếu tố phụ thuộc vào offer nữa .
Trường hợp mình nhắc đến memb ảo tưởng - không phải không có - mình đã tuyển hơn 50 memb trên mmo này và hiện tại b biết số lượng còn lại của group mình là bao nhiêu ko ? có người còn chả trụ nổi 1 tháng :D:D như cái kiểu topic này nhìn vào là nghĩ là ngày làm 2 tiếng phải được chục $ ấy :rolleyes:
Ý đồ của mình coment trên topic này chả có ý gì xấu. MMo đông người , đừng coment cái kiểu gây war như thế nhé ! :rolleyes:
Bạn nói mình ko làm gì đc ? thế bạn đã làm gì đc ? Mình tạo đc công ăn việc làm cho >20 con ng trên mmo này đấy !
Ps: không thích thì cứ nhấn clone đi cho êm ! đừng có sủa kiểu này nhé tưng
mình ko thích cách nói chuyện của bạn, bạn cần phải xem lại phẩm chất con người của mình, chào thân ái:confused:

Chào mọi người. mình là người xin vào group của bạn ChuChung gì đó. Mình thì Không muốn vì mình mà các bạn lại tranh cãi ở topic của người khác. vì đây là topic mà giúp mọi người mới từ capt chuyển sang off như mình..
Chào bạn ChuChung. điều thứ 1 mình muốn nói với bạn. bạn là người hỏi mình là ai là người giới thiệu mình cho bạn. thì mình mới nói là mr còi .là người có topic này. và mình copy cái topic này cho bạn biết mr còi là ai. không có nghĩa là để cho bạn vào nói những lời không hay. vì mình cũng vô tình tìm hiểu offer. nên tất cả các topic đều đọc và tìm hiểu. và học hỏi.. Chứ không có ý gì khi copy topic này cho bạn để bạn vào phán xét ngưới khác.
Điều thứ 2: Mình muốn nói với bạn: Bạn là con trai, là một leader của một group. trước khi phán xét ai thì bạn phải suy nghĩ thật kỹ. Sự học hỏi là vô tận, không phải ai không biết thì cả đời không biết. Bạn không nhận mình vào group thì bạn chỉ cần PM nói thẳng với mình một câu" BẠN KHÔNG THỂ NHẬN MÌNH". Bạn không thể dựa vào một topic để phán xét người khác. cũng đừng nói người khác là ảo tưởng.
Một leader thì phải suy nghĩ thấu đáo và có một sự quyết đoán không phải vì một cái topic mà bạn k nhận người khác. Nói thật với bạn mình cảm thấy rất may mắn vì bạn không nhận mình.
Mỗi con người không phải ai cũng như bạn, chưa làm gì được cho người Khác mà đã phán xét.
Nói thẳng ra. mình cũng k biết Mr coi là ai. nhưng dù sao với một người lạ như mình. bạn ấy cũng chân thành giúp đỡ mình. và bạn ấy cũng nghĩ bạn là một người uy tín nên mới kêu mình xin vào group. Còn bạn chỉ dựa vào một cái topic này. thì nói k nhân mem.
Là con trai thì không cần phải vòng vo và tranh cãi. Không nhận là không nhận. nhận là nhận. đó mới là một leader. Dù cho có lý do gì cũng k phải nói tới
mỗi người ai cũng muốn học hỏi và tìm hiểu. bạn không có quyền bảo người khác phải k xem topic này và vì xem topic này nen k nhận.
Mình mong các bạn không tranh cãi ở đây nữa.
CHẬM NÓI CHẬM GIÂN BẠN VÀ SUY NGHĨ THẤU ĐÁO HƠN NHÉ .
và cũng cảm ơn bạn cho mình thấy rằng bạn thật sự không xứng là một leader. và mọi người sẽ cảm thấy may mắn khi đọc những điều bạn nói ..

Last edited:
Ban đầu nói thật là mình ko để ý cái topic này là của năm 2013 . Mình thì ko gây hấn gì vs bạn , cũng ko có ý gây hấn vs chủ topic trong topic này ! Mình chỉ thắc mắc proff từ năm 2013 memb lôi ra . đưa cho mình để xin việc trong khi topic này từ năm 2013 - và cái proff đấy gần như hoang tưởng trong năm 2014 này - thậm chí có thể nói rất ít ng làm đc, memb mình có ng làm đc 60$/ngày nhưng phải thật sự chăm và còn yếu tố phụ thuộc vào offer nữa .
Ps: không thích thì cứ nhấn igone đi cho êm ! đừng có sủa kiểu này nhé tưng

Trước hết là ko có bạn bè gì hết nhá, đây chẳng bao giờ comment cái gì mà ko có lý do. Topic của người ta từ năm 2013, lúc đó PPD ko phổ biến như bây giờ, chủ topic đã chuẩn bị bài viết công phu và bổ ích cho những người đang tim hiểu về PPD, bỏ thời gian và kinh nghiệm của mình để trả lời những thắc mắc của mọi người trên forum. Từ năm 2013 đến giờ rất nhiều người like và cảm ơn chủ top chỉ có 1 mình thánh không đọc kỹ vào gây hấn ném đá chủ topic, thánh thật là khác người.

Cái group ghê gớm đến độ nào mà suốt ngày thấy thánh loại mem này với ko nhận mem kia với những lý do rất củ chuối, tinh tướng ko ai bằng. Thấy chướng tai quá nên phải nói chứ đây chẳng rảnh tự dưng đi war với loại não phẳng tinh tướng. Topic người ta hướng dẫn đàng hoàng như thế ko đọc kỹ vào comment bậy bạ.

Tạo công ăn việc làm cho > 20 người hay bóc lột sức lao động của 20 người J Xin hỏi thánh tốt đến mức tạo công ăn việc làm cho > 20 người mà ko thu lợi gì từ họ sao? Đây chưa làm được gì cho forum nhưng cũng chẳng bóc lột sức lao động của ai hay thu lợi của ai cái gì cũng chẳng vào ném đá vớ vẩn và tinh tướng như thánh.

Vâng tài hèn sức mọn ko dám vào group của thánh đâu, group ghê gớm của thánh cứ giữ lấy làm của hồi môn cho con cháu thánh.

Cái thể loại sủa bậy bị vả vào mồm ráng chịu nhé

P/s: Mình cũng chỉ là 1 người lạ trong thế giới mmo này nhưng bạn chủ topic đã giúp đỡ mình rất nhiều. Mình thật sự rất biết ơn bạn ấy

Last edited:
Đọc qua những gì ông tướng ChuChung nói có thể hiểu là ông ý chỉ muốn thi hành chính sách "NGU DÂN" đối với các member trong group của mình để qua đó bóc lột sức lao động của người ta để hưởng lợi cho cá nhân mình thôi

Loại đó thì phải đi tuyển mem liên tục vì bóc lột mem thì cũng chỉ đáng để mem nó ăn xong, để cho bị bóc lột đủ số tiền đáng với công ông dạy người ta rồi người ta đái và bỏ đi thôi.

Trách người trách trời sao không chịu trách mình.

Thường thì mấy thằng tuyển ref sẽ ko thích topic như này ^.^
Đơn cmn giản thôi , nó quá chi tiết và hay , để ai cũng solo và kiếm $ đc
thu? hỏi nếu nó chi tiết chút nữa thì còn ai đi làm ref và chịu bị bóc lột không ?

Có cái *** gì mà ảo tưởng nhỉ , mình niu bai nè , mới chơi ppd lẫn mmo đc 2 tháng thôi , thay vì xin làm ref thì tôi tìm đọc 1 loạt các topic như này , giờ solo ngày 50 $ quá là điều bt nuôn ấy chứ . cos cái éo gì mà k đc .

mấy ông cứ làm như não mấy ông kết cấu bằng chất liệu thần thánh nên mới có thể tuyển ref , còn bọn tôi ngu si làm ref suốt đời k bằng :D

Đùa chứ off dowload với email submit thì cần éo nào bố con thằng nào dạy , có pin code thì may ra ^.^

có bác nào chỉ mình làm off với được không ạ :D .

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,669
170,769
Latest member
kucasinokim
Back
Top Bottom