Các pr0 về máy tính trình duyệt web vào giúp với

s2_lhe0

Banned
Reactions
641
MR
0.000
Các bạn ko hiểu ý mình nói ....

Giờ mình nói rỏ nhé ... Máy mình trước khi ko hề có tình trang là giật khi xem video và loading .... nhưng cứ sau 1 lần cài win lại là nó sẽ bị tình trạng đó ..... lần trước mình có bị nhưng đã trị hết khổ nổi ko nhớ cách trị .......

Các bạn cứ đổi cho card màng hình Ram máy đường Truyền...Xin thưa là cũng là mấy náy đường truyền này ram này cấu hình này ..nhưng mà trước khi cài win lại nó có bị đâu :| cứ bàn ra ..... haizzz chán thật .....

Chú Ý phát nhé:D Mình nói rỏ ở đầy mình chắc chắn là ko phải Do đường Truyền hay Mạng.....nên các bạn đừng bàn sai vấn đề mình cần hỏi....Vì nếu do CPU thì trước kia sao lại xem tốt đc...vì mình đâu thay đổi gì CPU....mạng thì chắc chắn 100% nó ổn định :| nên 2 cái này loại ra nhé....Các bạn PM toàn hỏi mình CPU và đường truyền thôi các bạn đọc kỹ giúp rồi hãy giúp mình nhé ... Thanks

Last edited by a moderator:
cài FLASH, driver card,v..v..

FLASH đã cài bản 11.2 ......... driver card là cái gì ??? ng ta ko bik cần giúp mà ghi v...v bó tay thật

---------- Post added at 12:26 PM ---------- Previous post was at 12:25 PM ----------

Gỡ FF ra cài lại bản mới là đc. cài bản FF 11 đó. lên Google search nhé

cài bản 11 rồi nhưng vẫn ko hết bịnh mới khổ :(

FLASH đã cài bản 11.2 ......... driver card là cái gì ??? ng ta ko bik cần giúp mà ghi v...v bó tay thật

---------- Post added at 12:26 PM ---------- Previous post was at 12:25 PM ----------

cài bản 11 rồi nhưng vẫn ko hết bịnh mới khổ :(

Driver card là chương trình ứng dụng của card màn hình của bạn. Đầu tiên vào Start -> Run -> gõ /dxdiag -> Xem card màn hình bạn là loại nào : geforce hay AMD ...... , rồi google driver cho card màn hình đó -> down về -> cài đặt là xong .

Driver card là chương trình ứng dụng của card màn hình của bạn. Đầu tiên vào Start -> Run -> gõ /dxdiag -> Xem card màn hình bạn là loại nào : geforce hay AMD ...... , rồi google driver cho card màn hình đó -> down về -> cài đặt là xong .

Cụ thể về Driver đó. Có 3 loại nên bạn cài full là OK

Ờ mọi ng có giúp thì chỉ rỏ 1 tí nhé .... do ko bik mới hỏi mà vào nói thế thì có hiểu đằng trời:D

Thanks Sup nhé để thử :X

tôi khuyên thật bạn nhé ... h tui mới test dùng thử thằng Maxthon 3 dùng rất sướng à ... khuyên thật lòng - vì tốc độ load khá ngon -- giao diện chỉnh sửa đơn giản - nhưng mà mới ra nên là ít tiện ích như thằng firefox - nó kòn load nhanh hơn google à --- bình thừong tôi dùng firefox không xem nổi phim HD mà dùng thằng này sướng khỏi chê luôn - đã thế vào facebook không cần đổi Ip vào ok mà ( thỉnh thoảng bị lag thì không vào đc - nhưng mà lướt face sướng lắm )
tham khảo trên đây nè :p
http://genk.vn/c186n20120410091748783/tr236nh-duyet-maxthon-l237nh-moi-dang-l234n.chn
1 thank nếu như bạn chết mê với thằng mới ra này
( lúc đầu vào có thanh công cụ bên trái - có thể làm gọn à )

Bạn ghost lại Win chăc ko phải lỗi driver đâu. nó tự nhận driver. có teamview đưa mình sửa cho

Vào device manager show hình lên anh em xem nào

check thử chuột phải vào my computer>Hardware>divice manager> kiểm tra display adapters nếu nó hiển thị thông tin card màn hình mà có thêm dấu chấm than đằng trước là chưa cài drive màn hình nhé. Hoặc có thể con troj có biến thể virus nằm ở ổ D, E chưa bị diệt sau khi cài hoặc ghost lại win nó lại chạy
Kiểm tra window task manager xem khi bật FF hoặc Chrom thì mem usage nó lên bao nhiêu. Mấy thằng này mới mở nó ngốn khác nhiều đấy tầm hơn 130k kb . thêm nhiều tab thì càng tốn

tùy bản ghost thôi bạn ơi - đầy lúc không để ý thì vẫn ko có driver à

Đây ko phải lần đầu nhé:D....lần trước cũng cài win lại nó cũng bị thế:D nhưng đã khắc phục đc rồi....nhưng quên mất làm thế nào :| nên theo mình nghĩ ko phải do ghost hay win bị gì:D....

bạn Pm yahoo mình nhé : s2_lhe0 àhh khi pm gửi mình cái team luôn vừa cài win chưa dow lại :(

bạn vô run gõ ping 192.168.1.1 xong rồi đưa tham số cho mình khám bệnh xem

check thử chuột phải vào my computer>Hardware>divice manager> kiểm tra display adapters nếu nó hiển thị thông tin card màn hình mà có thêm dấu chấm than đằng trước là chưa cài drive màn hình nhé. Hoặc có thể con troj có biến thể virus nằm ở ổ D, E chưa bị diệt sau khi cài hoặc ghost lại win nó lại chạy
Kiểm tra window task manager xem khi bật FF hoặc Chrom thì mem usage nó lên bao nhiêu. Mấy thằng này mới mở nó ngốn khác nhiều đấy tầm hơn 130k kb . thêm nhiều tab thì càng tốn

Dri đã cài rồi :D.....Còn về virus theo mình đã quét rồi:D.....Khi cài win đã kêu ng ta quét virus vị bị Troj vào mới phải cài win mà ko thì cũng chẳng thế....Dùng AVG quét hôm wa đến giờ nó báo sạch ko còn gì.....Vấn đề này ko phải lần đầu mà ai sau khi cài win cũng bị mới khổ :(.....ko phải riêng 1 mình mình âu cũng đang có 1 ng bị giống thế :|

nhiều bác vào giúp bạn này nhỉ =))
nói thiệt nhé ... máy tôi siêu cùi - chip 1.8GHz và ram 1G5 ( thực ra là máy văn phòng tái biến làm của riêng ) mà tui tăng tốc và chỉnh sửa đủ mọi cách - và h đây ngon không chê - load đánh mega khỏi nói - mới tìm ra cách mới - và đã chuột bạch cho 2 bác trên mmo4vn cách cũ ( dù hiệu quả nhưng không ok bằng cách mới =)) )
nếu thiện chí thì tui giúp cho à ( team 6 cho à ) đang thua trận bet - nên là chán đời không muốn cạp or kiếm tiền nữa
yahoo : hyiplevel nick để off :binhsua06:

Ping nà : Reply from 112.213.89.151: bytes=32 time=11ms TTL 55s :D toàn thế cả

---------- Post added at 12:49 PM ---------- Previous post was at 12:47 PM ----------

nhiều bác vào giúp bạn này nhỉ =))
nói thiệt nhé ... máy tôi siêu cùi - chip 1.8GHz và ram 1G5 ( thực ra là máy văn phòng tái biến làm của riêng ) mà tui tăng tốc và chỉnh sửa đủ mọi cách - và h đây ngon không chê - load đánh mega khỏi nói - mới tìm ra cách mới - và đã chuột bạch cho 2 bác trên mmo4vn cách cũ ( dù hiệu quả nhưng không ok bằng cách mới =)) )
nếu thiện chí thì tui giúp cho à ( team 6 cho à ) đang thua trận bet - nên là chán đời không muốn cạp or kiếm tiền nữa
yahoo : hyiplevel nick để off :binhsua06:

Nói thật nhé :| Load cạp thì nói gì ở đây trời....làm như máy tui ko load đc vậy :| tui hỏi ở đây tại sao trước khi cài win máy xem video mượt ko vấn đề tại sao sau khi cài lại nó lại có vấn đề :| ko bik trình duyệt có thiếu gì hay ko cái hổ trợ thôi :| chứ liên wan gì đến Ram máy :| lần đc lần ko thì Ram máy mắc mới gì ở đây ???

gói mạng cùi ( 350kb/s ) - chip 1.8 Hz - ram 1 G rưỡi -- load HD ngon khỏi nói - chứ nói gì youtube =)) thế đã đc chưa .. mà thôi đã có 1 đống người giúp bạn rồi mà :)) tự dưng post làm chi nhỉ =))

gói mạng cùi ( 350kb/s ) - chip 1.8 Hz - ram 1 G rưỡi -- load HD ngon khỏi nói - chứ nói gì youtube =)) thế đã đc chưa .. mà thôi đã có 1 đống người giúp bạn rồi mà :)) tự dưng post làm chi nhỉ =))

bạn đọc cho kỹ nhé :| mạng ko vấn đề tui đã bảo là trước khi cài win máy tui ko bị gì :| sau khi cài nó mới có hiện tượng này và lần này là lần 2 :|...lần trước sau khi cài win cũng thế nhưng ngồi phá 1 hồi nó hết lần này thì phá hoài ko hết :|

vẫn là máy đó vẫn mạng như trước thì liên wan gì đến chip ram đường truyền :|.....mọi ng đọc kỹ giùm rồi giúp nhé chẳng liên wan gì đến Ram máy đường truyền hay cái gì khác đâu :| nó bị giật sau khi cài Fas 11.2 thì đã hết nhưng còn tình trạng load ko tốt thôi :|

---------- Post added at 12:57 PM ---------- Previous post was at 12:57 PM ----------

bạn đọc cho kỹ nhé :| mạng ko vấn đề tui đã bảo là trước khi cài win máy tui ko bị gì :| sau khi cài nó mới có hiện tượng này và lần này là lần 2 :|...lần trước sau khi cài win cũng thế nhưng ngồi phá 1 hồi nó hết lần này thì phá hoài ko hết :|

vẫn là máy đó vẫn mạng như trước thì liên wan gì đến chip ram đường truyền :|.....mọi ng đọc kỹ giùm rồi giúp nhé chẳng liên wan gì đến Ram máy đường truyền hay cái gì khác đâu :| nó bị giật sau khi cài Fas 11.2 thì đã hết nhưng còn tình trạng load ko tốt thôi :|

Và web hơi lag 1 tí :|....Mọi ng chú ý giùm đừng có làm lệch đề em muốn hỏi :( khổ lém cơ

---------- Post added at 01:05 PM ---------- Previous post was at 12:57 PM ----------

.....Hix nó vẫn còn giật nhé bực thật :((........Ai giúp cái y ....... cứ thế này bực qoá .... Lúc thì nó ko Load lúc thì giật lúc thì cả 2 :| mạng thì vẫn ổn nhé ..... Ko Liên Wan Gì Mạng Hay Máy Âu Nhé .... Chỉ nghĩ đến trình Duyệt thiếu ứng dụng hay gì thôi ?

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,634
170,736
Latest member
tinhtrong

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom