Các pr0 về máy tính trình duyệt web vào giúp với

mở firefox lên bấm ctrl + shift + delete hiện ra cái bảng chọn dấu cache rồi bấm nút clear

bấm như bạn nó ra cái xóa lịch sự web thôi với 1 số cái gì thôi web trình duyệt tiếng việt bạn ghi tiếng anh nên k bik gì ???

bấm như bạn nó ra cái xóa lịch sự web thôi với 1 số cái gì thôi web trình duyệt tiếng việt bạn ghi tiếng anh nên k bik gì ???
, mình ghi kĩ tại bạn không đọc thôi , mình chỉ bảo bạn chọn cache , chứ không phải chọn hết , mình chỉ bạn , bạn ko chịu đọc kỹ gì hết cache là bộ nhớ , mình xài firefox bằng tiếng anh sao biết bạn xài firefox bằng tiếng việt, thôi mình out đây , chúc bạn thành công.

Chuyển qua dùng UBuntu cho nhẹ nhé , đảm bảo 100% không có virut , không sợ hack cheat ....

, mình ghi kĩ tại bạn không đọc thôi , mình chỉ bảo bạn chọn cache , chứ không phải chọn hết , mình chỉ bạn , bạn ko chịu đọc kỹ gì hết cache là bộ nhớ , mình xài firefox bằng tiếng anh sao biết bạn xài firefox bằng tiếng việt, thôi mình out đây , chúc bạn thành công.

cách bạn ko đc rồi ...... nói rỏ nhé máy vừa cài win lại đã có gì đâu trong web mà bộ với nhớ mới tháo ff ra cài lại hồi trưa nửa :|....đã vào gì đâu mà nhớ

---------- Post added at 06:04 PM ---------- Previous post was at 06:02 PM ----------

Chuyển qua dùng UBuntu cho nhẹ nhé , đảm bảo 100% không có virut , không sợ hack cheat ....

bạn nói linh tinh gì thế :|

---------- Post added at 06:10 PM ---------- Previous post was at 06:04 PM ----------

Các bạn ko hiểu ý mình nói ....

Giờ mình nói rỏ nhé ... Máy mình trước khi ko hề có tình trang là giật khi xem video và loading .... nhưng cứ sau 1 lần cài win lại là nó sẽ bị tình trạng đó ..... lần trước mình có bị nhưng đã trị hết khổ nổi ko nhớ cách trị .......

Các bạn cứ đổi cho card màng hình Ram máy đường Truyền...Xin thưa là cũng là mấy náy đường truyền này ram này cấu hình này ..nhưng mà trước khi cài win lại nó có bị đâu :| cứ bàn ra ..... haizzz chán thật .....

Chú Ý phát nhé:D Mình nói rỏ ở đầy mình chắc chắn là ko phải Do đường Truyền hay Mạng.....nên các bạn đừng bàn sai vấn đề mình cần hỏi....Vì nếu do CPU thì trước kia sao lại xem tốt đc...vì mình đâu thay đổi gì CPU....mạng thì chắc chắn 100% nó ổn định :| nên 2 cái này loại ra nhé....Các bạn PM toàn hỏi mình CPU và đường truyền thôi các bạn đọc kỹ giúp rồi hãy giúp mình nhé ... Thanks

Ý chủ thớt là xem video trên mạng giật và load chậm hơn lúc trước đúng ko? Duyệt web và làm mấy thứ khác có bình thường ko hay cũng bị tình trạng trên?

Mình nghĩ bạn nên chụp vài cái hình minh họa để mọi người hình dung được, chứ bạn nói vậy nhiều người suy ra cái này cái kia cũng đúng thôi.

Ý chủ thớt là xem video trên mạng giật và load chậm hơn lúc trước đúng ko? Duyệt web và làm mấy thứ khác có bình thường ko hay cũng bị tình trạng trên?

Mình nghĩ bạn nên chụp vài cái hình minh họa để mọi người hình dung được, chứ bạn nói vậy nhiều người suy ra cái này cái kia cũng đúng thôi.

Ver 1 bạn úng ý:D.......Là xem video giật và load chậm có khi loading cả.....trước khi cài win lại thì ko có....( vấn đề này chỉ xem video thôi....) còn làm cái khác bình thường.... nút chụp hình hư chụp hum có đc...

bạn cứ hiểu thế này nhé....nó load fim chậm có khi đứng....và video bị giật hình tiếng trước ng sau :D....có khi tiếng bt nhưng hình cứ đơ đơ thế nào ý......???( Youtube bị thế ) web fim thì đơ luôn rồi :(

---------- Post added at 06:17 PM ---------- Previous post was at 06:16 PM ----------

Pm yahoo mà không giúp gì đc chủ thớt :m020:

bác ko hiểu câu mình hỏi và cần giúp bác cứ đánh vào cái CPU và đường truyền....haizz #1 mình đã nói rỏ rồi mà :| sau khi cài win thì nó bị thì zínnhh gì CPU vs Mạng âu ??

Ver 1 bạn úng ý:D.......Là xem video giật và load chậm có khi loading cả.....trước khi cài win lại thì ko có....( vấn đề này chỉ xem video thôi....) còn làm cái khác bình thường.... nút chụp hình hư chụp hum có đc...

bạn cứ hiểu thế này nhé....nó load fim chậm có khi đứng....và video bị giật hình tiếng trước ng sau :D....có khi tiếng bt nhưng hình cứ đơ đơ thế nào ý......???( Youtube bị thế ) web fim thì đơ luôn rồi :(

---------- Post added at 06:17 PM ---------- Previous post was at 06:16 PM ----------

bác ko hiểu câu mình hỏi và cần giúp bác cứ đánh vào cái CPU và đường truyền....haizz #1 mình đã nói rỏ rồi mà :| sau khi cài win thì nó bị thì zínnhh gì CPU vs Mạng âu ??

Có khi nào lúc đem ra tiệm cài win .......... bị luộc 1 số bộ phần ko nhỉ :m108:

Có khi nào lúc đem ra tiệm cài win .......... bị luộc 1 số bộ phần ko nhỉ :m108:

Như bạn nói mình cũng có nghĩ đến ^^:p.....Nhưng bọn hắn ko dại thýe âu cậu àhh ... đây là trung tâm bảo trì sửa chửa lớn nhất ở chỗ mình rồi :D nên uy tin lém....với lại khi cài win xong bọn hắn chưa lập lại nấp vẫn để nhìn vào là thấy bộ phận trong liền có dại cũng ko dám làm thế ^^.... mà bị thế kêu ng kiểm tra là bik ngày mà nên cái này có thể ko phải:p

Lâu lâu máy mình nó cũng load dở chứng như vậy.:D Bạn xem video online bị chậm nguyên nhân chủ yếu là do đường truyền mạng và video đó đang có rất nhiều người truy cập và tải về.

Đôi khi nguyên nhân việc kết nối mạng chậm còn do máy bạn bị nhiễm virus, vì virus có thể chiếm băng thông trên đường truyền mạng. (Bạn mới cài lại win nên mình nghĩ trường hợp này có thể ko phải)

P/S: Nếu bạn xem online thấy chậm thì bạn dùng IDM down về rồi xem offline cho lành, ngồi đợi nó chỉ ức chế thêm.

Lâu lâu máy mình nó cũng load dở chứng như vậy.:D Bạn xem video online bị chậm nguyên nhân chủ yếu là do đường truyền mạng và video đó đang có rất nhiều người truy cập và tải về.

Đôi khi nguyên nhân việc kết nối mạng chậm còn do máy bạn bị nhiễm virus, vì virus có thể chiếm băng thông trên đường truyền mạng. (Bạn mới cài lại win nên mình nghĩ trường hợp này có thể ko phải)

P/S: Nếu bạn xem online thấy chậm thì bạn dùng IDM down về rồi xem offline cho lành, ngồi đợi nó chỉ ức chế thêm.

trời mình xem fim bộ mà bảo dow về thì toai luôn ý :(.....zớii lại đây là lần thứ 2 mình bị thế hix lần trước cài win xong cũng bị:D.....ko hiểu ý do....lên gu gờ hỏi thì chúng hắn toàn bảo do CPU và mạng nhưng mạng ổng định moà ping máy 32 thâu....zớii lại hỏi nhiu ng dùng cùng mạng họ bảo ổn định có mỗi mình bị hix..mà theo mình bik youtube nó load fim cực nhanh zù máy có cùi ik nửa :(....zớii lại trước khi win thì k bị mình cài win đâu mất nhìu tg 1h là đã vào lại mở video test thử thì đã bị :(

phần cứng lỗi thế thôi, còn lỗi sao thì vác ra quán, máy của mình giờ cũng rất hay dump, khả năng mở ra vệ sinh cái

phần cứng lỗi thế thôi, còn lỗi sao thì vác ra quán, máy của mình giờ cũng rất hay dump, khả năng mở ra vệ sinh cái

nói thế này thì thật là bá đạo đấy cậu ơi ^o^....Máy vừa cái win là lỗi thế thì toai:(....với lại máy ứ có rác nhé cài win mình đã bảo với họ ko cần giữ tìn trong máy cứ cài win xoá hết ik:( chỉ để yh và ff lại:D...

nói thế này thì thật là bá đạo đấy cậu ơi ^o^....Máy vừa cái win là lỗi thế thì toai:(....với lại máy ứ có rác nhé cài win mình đã bảo với họ ko cần giữ tìn trong máy cứ cài win xoá hết ik:( chỉ để yh và ff lại:D...

Kết luận lại : máy bạn đc ghost lại win bằng 1 bản ghost vớ vẩn >>>> gây ra 1 số lỗi khó chịu >>>> giải pháp : tự ngồi set lại win nếu còn tình trạng như trên thì ........... lấy búa cho nó vài hit =))

Kết luận lại : máy bạn đc ghost lại win bằng 1 bản ghost vớ vẩn >>>> gây ra 1 số lỗi khó chịu >>>> giải pháp : tự ngồi set lại win nếu còn tình trạng như trên thì ........... lấy búa cho nó vài hit =))

sét gì cơ :| mà làm sao sét cơ :|.....kiểm tra win bản quyền mà :| vớ vẩn làm sao

---------- Post added at 07:48 PM ---------- Previous post was at 07:41 PM ----------

Hình như chẳng ai giúp đc nhỉ :|......ai làm về sửa máy tính cái đặt hay gì tương tự vào máy giúp giùm phát :(......kiểm tra giùm nó đang bị gì thế ..... chứ thế này ức chế quá đến cả nhạc ở youtube mà nhiều khi còn phải đợi nửa :(

---------- Post added at 07:51 PM ---------- Previous post was at 07:48 PM ----------

ngủ tí ai giúp đc pm nhé lát dạy mình sẽ rep s2_lhe0

Bây giờ cài lại win là ok. Tốt nhất không nên dùng ghost vì dùng ghót rất hay bị lỗi

Driver card là chương trình ứng dụng của card màn hình của bạn. Đầu tiên vào Start -> Run -> gõ /dxdiag -> Xem card màn hình bạn là loại nào : geforce hay AMD ...... , rồi google driver cho card màn hình đó -> down về -> cài đặt là xong .

Tớ cũng nghĩ là card hình chưa cài đủ Driver

sét gì cơ :| mà làm sao sét cơ :|.....kiểm tra win bản quyền mà :| vớ vẩn làm sao

---------- Post added at 07:48 PM ---------- Previous post was at 07:41 PM ----------

Hình như chẳng ai giúp đc nhỉ :|......ai làm về sửa máy tính cái đặt hay gì tương tự vào máy giúp giùm phát :(......kiểm tra giùm nó đang bị gì thế ..... chứ thế này ức chế quá đến cả nhạc ở youtube mà nhiều khi còn phải đợi nửa :(

---------- Post added at 07:51 PM ---------- Previous post was at 07:48 PM ----------

ngủ tí ai giúp đc pm nhé lát dạy mình sẽ rep s2_lhe0

Sao bạn ko mang ra chỗ bảo trì máy nhờ họ giúp

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,488
169,817
Latest member
copaamerica2024

Most viewed of week

Most viewed of week