Các pr0 về máy tính trình duyệt web vào giúp với

Em hỏi ké một câu .
Em đang định cái lại Win mà ,có nhiều trang em lưu trên bookmark của Google chrome ,lafm thế nào để lưu những BM đó lại các bác nhỉ ?

Em hỏi ké một câu .
Em đang định cái lại Win mà ,có nhiều trang em lưu trên bookmark của Google chrome ,lafm thế nào để lưu những BM đó lại các bác nhỉ ?
có nhiều cách lắm bạn ơi =)) ... 1 là dùng nick của google - lưu luôn cả add à or không đáp sang thằng Maxthon lưu tạm à

Nãn thật !@@....Load ko phải là ko tốt nhưng nó ko load = trước thôi giật thì cũng ko còn nhưng xem ở youtube mà nó ko thể load full ngay thì xem các web fim online = niềm tin rồi ..... Xoá FF khỏi máy dow lại vẫn thế ..... còn xoá 1 2 tuần cài lại dùng = gì :| trong khi chor nó vẫn load như ff .... mệt mỏi qoá ko ai giúp đc hix....Toàn đổi thừa card màng hình rời đường truyền ===> ram máy .. haizzz chẳng chịu đọc #1 :( ng ta bảo là trước kia cũng có bị nhưng hết rồi mỗi lần cài win lại là bị ..... có thể do cài win ng ta ko cài đủ ứng dụng thiếu cái gì đó....mình cần tìm ra cái thiếu là gì để bù vào :|

nói nghe nà máy ram cấu hình đường truyền ko vấn đề gì.....chỉ là do thiếu 1 ứng dụng gì đó khiến nó load ko tốt và giật :|.....nhưng giờ hýt giật rồi còn tốc load ko tốt thôi trước khi cài win k có nên ko phải do ram vs cấu hình đâu :|

thì muốn kiểm tra thôi mà tại thỉnh thoảng cũng vác usb đi ghost với cài win cho vài người mà chưa thấy ai kêu bị như vậy lên muốn xem thế nào, có lỗi gì ko? học hỏi thôi mà
trước có ông nhờ cài lại cái máy Pen 4 ram 256 cài xong xuôi ngon lành dùng vài hôm lão phán cho 1 câu chả thấy nhanh hơn mấy. Nản. Nói chuyện với mấy thằng thợ bảo hành bên vĩnh xuân tụi nó bảo " gặp khách củ chuối kiểu đó mệt lắm, giải thích ở góc độ kĩ thuật nó éo hiểu đâu cứ gật gù rồi ù cạc cạc xong rồi lại to mồm feedback nọ kia các kiểu. Support thì nó kể lể lằng nhằng nghe cũng thấy mệt. Haizzz:binhsua12:

Cụ thể đi bác ơi ,cái này em hơi gà tí ./
tui đã từng sử dụng qua 3 loại .. và 3 loại đều có đặc điểm chung là : dùng nick tạo dành riêng cho wed - nó có chức năng lưu add và các wed đã lưu ( cái này nó thực hiện truyền dữ liệu của máy vào máy chủ ) thế nên khi cài lại win thì bạn chỉ việc đăng nhập nick đó vào wed thì tự động hiện add và wed lưu mà bạn đã lưu trước đó ... chú ý à lưu add chỉ có thằng google ... còn đâu firefox không hỗ trợ ( muốn có lại add thì bạn phải lưu file đã sử dụng add trước đó vào ổ D của bạn chỉ việc sent vào thư mục là có ngay ) à

tui đã từng sử dụng qua 3 loại .. và 3 loại đều có đặc điểm chung là : dùng nick tạo dành riêng cho wed - nó có chức năng lưu add và các wed đã lưu ( cái này nó thực hiện truyền dữ liệu của máy vào máy chủ ) thế nên khi cài lại win thì bạn chỉ việc đăng nhập nick đó vào wed thì tự động hiện add và wed lưu mà bạn đã lưu trước đó ... chú ý à lưu add chỉ có thằng google ... còn đâu firefox không hỗ trợ ( muốn có lại add thì bạn phải lưu file đã sử dụng add trước đó vào ổ D của bạn chỉ việc sent vào thư mục là có ngay ) à

Mình reg tài khoản GC đúng không bác ,là nó tự động lưu lại những BM cho mình phải không bác ?

Mình reg tài khoản GC đúng không bác ,là nó tự động lưu lại những BM cho mình phải không bác ?

google thì dùng gmail ( nick gốc trực tiếp lưu - không phải tạo thêm nữa - cứ nick gmail của mình mà dùng ) - kòn đâu firefox và maxthon thì tạo nick ( nhưng khi tạo sử dụng email ah )

thì muốn kiểm tra thôi mà tại thỉnh thoảng cũng vác usb đi ghost với cài win cho vài người mà chưa thấy ai kêu bị như vậy lên muốn xem thế nào, có lỗi gì ko? học hỏi thôi mà
trước có ông nhờ cài lại cái máy Pen 4 ram 256 cài xong xuôi ngon lành dùng vài hôm lão phán cho 1 câu chả thấy nhanh hơn mấy. Nản. Nói chuyện với mấy thằng thợ bảo hành bên vĩnh xuân tụi nó bảo " gặp khách củ chuối kiểu đó mệt lắm, giải thích ở góc độ kĩ thuật nó éo hiểu đâu cứ gật gù rồi ù cạc cạc xong rồi lại to mồm feedback nọ kia các kiểu. Support thì nó kể lể lằng nhằng nghe cũng thấy mệt. Haizzz:binhsua12:

Bạn hài thật :| bạn đọc cho rỏ giùm tui ... lên goog mà xem....như mấy thèng thợ đấy kêu nó bỏ nghề ik ha :D.... ng ta hiểu về kỹ thuật thì cần gì tụi nó .... nhảm .... đây là mỗi lần cài win nếu như ng cài ng ta tốt ng ta làm hết cho còn việc của họ là cài win ghost máy nên nhiều khi mấy cái khác họ k làm hết :|....Tôi đã bảo là trước kia cũng bị....nhưng trị hết .... sau khi cài win vẫn bt chỉ là cài xong nó thế :| đã dùng Fas để hổ trợ ko giật đã đc .... giờ còn cái load thôi :| cứ bàn ra ......!!! máy đã thế còn bảo học với trả hỏi

---------- Post added at 02:31 PM ---------- Previous post was at 02:31 PM ----------

Mọi ng bàn lạc đề rồi nhé:| đang hỏi cái này lại rinh cái khác ra :| haìzzzzz

thui đau đầu với bác s2_lhe0 quá đấy -- giờ liệt kê ngắn gọn cái bệnh của máy đi và muốn cài cái gì -- muốn nhanh cái gi post đi -- xem có ta có giải quyết hộ đc không :binhsua16:

thui đau đầu với bác s2_lhe0 quá đấy -- giờ liệt kê ngắn gọn cái bệnh của máy đi và muốn cài cái gì -- muốn nhanh cái gi post đi -- xem có ta có giải quyết hộ đc không :binhsua16:

:| tui cũng ko hiểu ông vào box nảy làm cái gì nửa :| #1 như thế ko hiểu àhh :|......Cứ bàn ra nào là ram rồi đến card màng hình rồi lôi chip vào mà show :| đã nói là sau khi cài win tốc load video ko tốt :| nói cả ngày nay ko hiểu àhh toàn bàn về CPU :|.....nãn kêu thợ tới cho lành hỏi cái này nói cái kia :|

thế người ta mới muốn TV xem thế nào. Nhiều khi các bà cứ đòi con gà với giá tiền thê này nó phải thế này thế kia. Trước mua nó thế này giờ mua sao nó lại thế này...etc như vd trên nói rồi nhiều khi ko biết tả bệnh nó thế này thế kia bác sĩ nó cũng deck biết thế nào. Có phải ai cũng pro đến độ nghe tả tí là đã biết là bệnh gì đâu

quên không đọc kỹ =)) thực ra cái vấn đề này đơn giản lắm ... thứ nhất nếu mà xem bị dật ==> máy chưa có card màn hình nó thế à .. thứ 2 : là có thể do mạng bạn có vấn đề - chạy nhiêu chương trình - nên khi load video dật tung là chuyện bình thường

p/s tui nghĩ là do lỗi không có card màn hình mà ra
bạn vào run => dxdiag => vào phần dislay kiểm tra thông tin nhé

nắm cái cửa sổ kéo nó có bị giật không?
video xem bị giật hay load chậm? lúc giật máy có chậm không?

bạn vào run => dxdiag => vào phần dislay kiểm tra thông tin nhé
vào xem có nhận card màn hình không, nếu card onboard thì win7 tự nhận, ko cần lo nữa =.=

Kiểm tra thông tin gì mới đc hix....win XP nhé mấy sư ca:( nắm cửa sổ ném lung tung cũng bt hix.... bấm vào Display kiểm tra điều gì nhỉ hix:( nhưng sao lại kt nó .... vì cài win 2 lần rồi đều có trường hợp này lần trước cũng thế nhưng phá chúng cái gì ý nó hết àhh lần này ko bik sao nó ko hết hix...Ai bik trị pm Y!H s2_lhe0

---------- Post added at 05:21 PM ---------- Previous post was at 05:11 PM ----------

Hum hiểu sao lúc trước ý nó load video nhanh lắm tất cả các web luôn nhé.....nó load mượt đối với Youtube bấm vào video ko kể thời lượng bao nhiêu nó load ko quá 10s là ful rồi :| đó là fim nhạc thì 5s là cao ý thế mà giờ nó load chậm hix youtube còn chậm chắc các web fim onl nó đơ luôn:((......nhiều khi youtube cũng bị loading luôn

Cũng 1 máy đó 1 đường truyền đó ko thay đổi gì ở CPU nhưng khi cài win lại nó lại bị thế:( ai giúp với huhuhu

Mình nhớ không rõ lắm , có gì bác bỏ qua, win xp, vista khi cài lại không có tự động update driver, bác thử tìm phần mềm tự động update tất cả các driver lại cho máy, và sau đó kiểm tra driver, clik phải my computer trên màn hình chon manage chon device manager xem cái nào phía trước có hình tam giác dấu chấm thang là chưa có đúng driver , chúc bạn thành công .

Mình nhớ không rõ lắm , có gì bác bỏ qua, win xp, vista khi cài lại không có tự động update driver, bác thử tìm phần mềm tự động update tất cả các driver lại cho máy, và sau đó kiểm tra driver, clik phải my computer trên màn hình chon manage chon device manager xem cái nào phía trước có hình tam giác dấu chấm thang là chưa có đúng driver , chúc bạn thành công .

bác ơi Driver của mình đã Oánh zấuu xanh rồi ===> là có rồi hix.....

bác ơi Driver của mình đã Oánh zấuu xanh rồi ===> là có rồi hix.....
nếu vậy hãy clear cache bộ nhớ của firefox , ctrl-shift-delete, bỏ chon hết dấu ki di chỉ để lại dấu cache , rồi clear, xong tắt mở lại coi trình duyệt web chạy nhanh không?

clear cache bạn nói cho rỏ giùm bạn ơi......bấm vào chỗ nào để xem :| má xoá cái gì ghi tường tận ra hix

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,360
170,484
Latest member
socaltreecareinc

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom