SCAM Banks_exchange chính thức bị phá hoại 100%

Status
Not open for further replies.
Mình muốn biết bạn giải quyết cho mình như thế nào hả @canawan?

Mình muốn biết bạn giải quyết cho mình như thế nào hả @canawan?
Mọi thứ mình không muốn phân tích hay post ảnh gì vội, chỉ muốn hỏi bạn xem trường hợp của mình bạn giải quyết giúp mình thế nào thôi, anh em trong threal này đều muốn biết câu trả lời này cậu ạ

Mọi thứ mình không muốn phân tích hay post ảnh gì vội, chỉ muốn hỏi bạn xem trường hợp của mình bạn giải quyết giúp mình thế nào thôi, anh em trong threal này đều muốn biết câu trả lời này cậu ạ

mình bị scam nhiều, nên hiểu tâm trạng cảu bạn, refund 100% cho bạn là dĩ nhiên rồi...

Xin lỗi vì giờ mới online đc, tết nhất chạy xô khắp nơi. Và mình xin giải thích cho mọi người hiểu như thế này. Còn mọi người không hiểu thì mình cũng chịu.

Hôm 22 mình đã bị hack hầu như toàn bộ, từ nick yahoo cho đến cả tài khoản ngân hàng ( kẻ hack chỉ login đc phần ngoài chứ ko gửi đc tiền đc vì có sms về đt ). Ngay sau đó mình đã thông báo đến tất cả mọi người là phải gọi điện khi giao dịch, ai ko gọi điện mình ko chịu trách nhiệm. Ngay sau đó mình đã mang máy đi cài lại win và đã đổi lại pass YM , . Nhưng ko hiểu sao nó vẫn hack đc yahoo lần 2, sau đó mình đã change toàn bộ từ câu hỏi bảo mật, số điện thoại vậy mà hôm nay nó vẫn hack đc, chưa hết giờ nó còn xóa luôn tk YM ko cho lấy lại mật khẩu nữa.

Nói về thông tin trên diễn đàn mình chưa đổi thì mình xin nói rõ là càng gần về tết mình bận bù đầu, ko có thời gian online, mình đã edit ở chữ ký là khi giao dịch phải xác nhận phone rồi và sau lần hack thứ 2 mình đã change toàn bộ info nên đã tưởng như hacker sẽ ko hack đc nữa và mình cũng thông báo rất rõ ràng trên 4rum và trong list yahoo của mình là nick mình bị hack và yêu cầu anh em cẩn thận rồi ( mình đã 2 lần spam + treo statut cảnh báo rất rõ ràng rồi ) nên cũng ko để ý đến yahoo ở info

Nói về thông tin trên website : doitiente.com thì mình đã cảnh báo bằng cái dòng to đùng là "
TẠM THỜI BÊN MÌNH SẼ KHÔNG THU MUA WMZ VA PM NỮA NHÉ . CHÚNG TÔI SẼ KHÔNG CHỊU TRÁCH NHIỆM NẾU KHÁCH HÀNG TỰ Ý GIAO DỊCH " . vậy mà có bạn nào đó bảo lên website để xem thông tin thì mình cũng không hiểu nữa

Còn có bạn bảo mình là pro nên ko thể dễ dàng bị hack như vậy đc thì mình cũng nói là mình chỉ hơn các bạn về thời gian mmo thôi chứ mình vẫn còn gà lắm, 1 tháng kiếm đc vài triệu là mừng rồi, còn khoản bảo mật thì mình cũng xài KIS đó thôi, tại sao mình bị hack thì mình cũng chịu

"TẠM THỜI BÊN MÌNH SẼ KHÔNG THU MUA WMZ VA PM NỮA NHÉ . CHÚNG TÔI SẼ KHÔNG CHỊU TRÁCH NHIỆM NẾU KHÁCH HÀNG TỰ Ý GIAO DỊCH" thì ai chẳng nghĩ là lỗi web thôi vì đợt này ex trốn mất tăm, site nào cũng off né cảnh sát tưởng ông ghi vậy cho mấy thằng police nó chừa ông ra và nghĩ site chết ko auto nữa, ko giao dịch trên web nên giao dịch tay( như kiều ngầm báo với nhau ấy), tưởng off web nên đổ xô đi pm Yh , ông viết mịe là ko giao dịch tay lẫn giao dịch auto 1 xu nào nữa đi có hơn ko?
Còn info mà quên àh? thế sao ông off info Yh trên web trưa nay vậy?
Còn xin lỗi giờ chỉ hỏi 1 câu vụ này ông chịu trách nhiệm thế nào? Tôi ko cần biết ko hiểu sao hay có hiểu sao nó hack đc Yh của ông lại lần thứ 2 mà tôi chỉ hỏi là nó xài nick ông đi scam đó BÂY GIỜ ÔNG TÍNH SAO? đó mới là điều mọi người quan tâm.
nhân tiện qua đây giải quyết đi http://mmo4me.com/threads/minh-bi-scan-minh-vua-bi-thang-nick-banks-exchange-lua-106-1-pm.153852/
Hãy đưa ra lời giải thích và đền bù cho thỏa đáng hơn .Chân thành cảm ơn!

"TẠM THỜI BÊN MÌNH SẼ KHÔNG THU MUA WMZ VA PM NỮA NHÉ . CHÚNG TÔI SẼ KHÔNG CHỊU TRÁCH NHIỆM NẾU KHÁCH HÀNG TỰ Ý GIAO DỊCH" thì ai chẳng nghĩ là lỗi web thôi vì đợt này ex trốn mất tăm, site nào cũng off né cảnh sát tưởng ông ghi vậy cho mấy thằng police nó chừa ông ra và nghĩ site chết ko auto nữa, ko giao dịch trên web nên giao dịch tay( như kiều ngầm báo với nhau ấy), tưởng off web nên đổ xô đi pm Yh , ông viết mịe là ko giao dịch tay lẫn giao dịch auto 1 xu nào nữa đi có hơn ko?
Còn info mà quên àh? thế sao ông off info Yh trên web trưa nay vậy?
Còn xin lỗi giờ chỉ hỏi 1 câu vụ này ông chịu trách nhiệm thế nào? Tôi ko cần biết ko hiểu sao hay có hiểu sao nó hack đc Yh của ông lại lần thứ 2 mà tôi chỉ hỏi là nó xài nick ông đi scam đó BÂY GIỜ ÔNG TÍNH SAO? đó mới là điều mọi người quan tâm.
nhân tiện qua đây giải quyết đi http://mmo4me.com/threads/minh-bi-scan-minh-vua-bi-thang-nick-banks-exchange-lua-106-1-pm.153852/
Hãy đưa ra lời giải thích và đền bù cho thỏa đáng hơn .Chân thành cảm ơn!

Cậu có bị SCAM không? Nếu không thì cậu nên để 2 bên giải quyết! Còn nếu cậu bị SCAM thì cậu nên lập 1 topic riêng!

Mong sớm có câu trả lời về cách giải quyết của @canawan

Đek tin dc ai cả.Sự việc co nhiều diễn biến phức tạp quá.Khả năng Canavvan bày tro cũng co thể.50/50 la đẹp.;)
Mình sợ là 100% đấy nhé cậu ^^

Tạm thời mình sẽ giải quyết cho 2 bạn đã gọi điện cho mình hôm nay và mình chỉ giải quyết cho 2 bạn này theo thỏa thuận, nếu ko đc thì cứ đưa mình vào tội scam. tết nhất mình cũng ko có nhiều time mà giải thích. Gửi mail cho mình : [email protected]

Cậu có bị SCAM không? Nếu không thì cậu nên để 2 bên giải quyết! Còn nếu cậu bị SCAM thì cậu nên lập 1 topic riêng!
thưa MOD , danhmay24h là anh tôi, anh em ruột, anh tôi bị nick này scam, và 2 chúng tôi ai bị scam thì cũng như nhau cả bác ạh
Kể cả tôi là 1 người dưng và ko phải tôi bị lừa đi chăng nữa, thì là 1 Member, tôi nghĩ mình có quyền nói những gì mình cho là hợp lý, tôi ko xúc phạm ai là đc

Mình sợ là 100% đấy nhé cậu ^^

100% á, tớ ko thừa tiền đến mức đó. Còn tớ cũng ko rảnh để dàn xếp scam. Nếu tớ scam thì tớ đã scam đc rất nhiều nhiều rồi, tớ đã giao dịch với rất nhiều người với số tiền lớn rất nhiều lần rồi chứ chưa phải chờ đến bây giờ

Mình đúng trung lập thì thấy việc này đúng là có nhiều vấn đề cần để nói nhưng lỗi nhiều nhất là ở phía canawan. Có quá nhiều điểm khiến mọi người khó có thể thông cảm cho cậu đc.

1. Bị hack, lập topic thông báo hack và nói ko chịu trách nhiệm nhưng sau đó lại nói là đã lấy lại đc tk -> khiến mọi người bị mông lung và nghĩ là đã ok. Sau đó lại bị hack và sau đó xóa tài khoản yahoo. Và trong thời gian đó có vẻ nhiều người bị scam rồi.
2. Không thông báo trên chữ kí
3. Không thay đổi icon yahoo bị hack
4. Không có tài khoản giao dịch công khai rõ ràng

Gần tết rồi hi vọng 2 phía tìm đc cách giải quyết thỏa đáng.

100% á, tớ ko thừa tiền đến mức đó. Còn tớ cũng ko rảnh để dàn xếp scam. Nếu tớ scam thì tớ đã scam đc rất nhiều nhiều rồi, tớ đã giao dịch với rất nhiều người với số tiền lớn rất nhiều lần rồi chứ chưa phải chờ đến bây giờ

Nếu cậu không nói là đã lấy lại đc tài khoản chắc sẽ ko có nhiều nạn nhân thêm thế này :(
Và việc cậu scam công khai và việc cậu lấy cớ bị hack và sau đó chối trách nhiệm là 2 việc hoàn toàn khác nhau. Hi vọng cậu có cách giải quyết đừng khiến người khác thất vọng.

Mình đúng trung lập thì thấy việc này đúng là có nhiều vấn đề cần để nói nhưng lỗi nhiều nhất là ở phía canawan. Có quá nhiều điểm khiến mọi người khó có thể thông cảm cho cậu đc.

1. Bị hack, lập topic thông báo hack và nói ko chịu trách nhiệm nhưng sau đó lại nói là đã lấy lại đc tk -> khiến mọi người bị mông lung và nghĩ là đã ok. Sau đó lại bị hack và sau đó xóa tài khoản yahoo. Và trong thời gian đó có vẻ nhiều người bị scam rồi.

Trả lời chuẩn nè...Mình không biết có phải là màn kịch cana dựng sẵn hay không....Nhưng hiện tại chỉ có 2 bạn report vs số tiền củng không đáng là bao so với công việc của canawan......Vậy nên mình nghỉ là có thằng hacker thật.........Và việc làm mất yahoo đến 2 lần kèm lời nhắn ''đã kiểm soát yahoo"----------------->phải đền bù 100% số tiền cho thớt :D

Các bạn không liên quan tới vụ SCAM vui lòng hạn chế comment nhé !

Để người trong cuộc giải quyết, nếu không ổn thỏa thì họ sẽ lên tiếng.

Các comment không liên quan sẽ được xóa cảnh cáo, nặng hơn sẽ bị banned!

Thân!

Chuẩn man.Nhiều hay it gì Canavvan vẫn phải chịu trách nhiệm.Uy tín do mình tạo ra thì phải co trách nhiệm voi no.

1 . Mình đã lập topic cảnh báo + spam tất cả những ai có trong list của mình để phòng tránh rồi . Cái comment nói là đã kiểm soát đc YM là nói với animax khi đang giao dịch mua pm với 1 cậu chứ mình vẫn chưa xác nhận trong topic đã cảnh báo là 100% đã giao dịch an toàn vì trong thời gian tết mình ko có onl đc nhiều để giao dịch

2 . Chữ ký mình đã thông báo to đùng ngay sau khi bị hack cùng ngày khi binh99 nhắc

3 . icon yahoo thì khoản này mình ko để ý đến

4 . Trước giờ mình chủ yếu là giao dịch tiền VND và số tk cũng rất rõ ràng . Còn giao dịch PM, wmz chủ yếu là đứng giữa nên khi có khách là đẩy sang cho khách luôn. Với lại trong topic bảo hiểm cũ admin có update số tk Z và số tk PM rồi. Còn khi đưa BH về 2tr thì ko có topic. Trên website của mình đã thông báo ko giao dịch wmz và pm nên cũng ko để lên tránh trường hợp ko có nhu cầu mua nhưng khách hàng cứ bán

Xin lỗi vì giờ mới online đc, tết nhất chạy xô khắp nơi. Và mình xin giải thích cho mọi người hiểu như thế này. Còn mọi người không hiểu thì mình cũng chịu.

Hôm 22 mình đã bị hack hầu như toàn bộ, từ nick yahoo cho đến cả tài khoản ngân hàng ( kẻ hack chỉ login đc phần ngoài chứ ko gửi đc tiền đc vì có sms về đt ). Ngay sau đó mình đã thông báo đến tất cả mọi người là phải gọi điện khi giao dịch, ai ko gọi điện mình ko chịu trách nhiệm. Ngay sau đó mình đã mang máy đi cài lại win và đã đổi lại pass YM , . Nhưng ko hiểu sao nó vẫn hack đc yahoo lần 2, sau đó mình đã change toàn bộ từ câu hỏi bảo mật, số điện thoại vậy mà hôm nay nó vẫn hack đc, chưa hết giờ nó còn xóa luôn tk YM ko cho lấy lại mật khẩu nữa.

Nói về thông tin trên diễn đàn mình chưa đổi thì mình xin nói rõ là càng gần về tết mình bận bù đầu, ko có thời gian online, mình đã edit ở chữ ký là khi giao dịch phải xác nhận phone rồi và sau lần hack thứ 2 mình đã change toàn bộ info nên đã tưởng như hacker sẽ ko hack đc nữa và mình cũng thông báo rất rõ ràng trên 4rum và trong list yahoo của mình là nick mình bị hack và yêu cầu anh em cẩn thận rồi ( mình đã 2 lần spam + treo statut cảnh báo rất rõ ràng rồi ) nên cũng ko để ý đến yahoo ở info

Nói về thông tin trên website : doitiente.com thì mình đã cảnh báo bằng cái dòng to đùng là "
TẠM THỜI BÊN MÌNH SẼ KHÔNG THU MUA WMZ VA PM NỮA NHÉ . CHÚNG TÔI SẼ KHÔNG CHỊU TRÁCH NHIỆM NẾU KHÁCH HÀNG TỰ Ý GIAO DỊCH " . vậy mà có bạn nào đó bảo lên website để xem thông tin thì mình cũng không hiểu nữa

Còn có bạn bảo mình là pro nên ko thể dễ dàng bị hack như vậy đc thì mình cũng nói là mình chỉ hơn các bạn về thời gian mmo thôi chứ mình vẫn còn gà lắm, 1 tháng kiếm đc vài triệu là mừng rồi, còn khoản bảo mật thì mình cũng xài KIS đó thôi, tại sao mình bị hack thì mình cũng chịu
mình thấy cậu cài win lại, hay quét virus lại cũng vậy thôi...

trước thằng hack nó đã từng hack được pass cậu có thể qua keylog hoặc scan được, nó chỉ cần scan qua google sẽ đc số mail,yh của cậu hay dùng.
rồi log vô là kt mail khôi phục + 1 số mail đăng kí là sẽ ra 1 đống id,pas cậu đã đăng kí.
khi bị hack yahoo cậu chỉ quét virus + đổi pas mỗi yahoo đúng không?
còn các tk mail # cậu không kiểm tra ip,ko đổi pass phải không, thằng hack nó chỉ cần log vô mail cậu hay xài là kiếm được pas mới thôi...

còn về yh khả năng nó xóa để cậu không kt đc ip nó đã log(ssh), proof (1 phần để nó fake thêm 1 vài quả proof để bán cho cậu vài củ hành nữa) và tung hỏa mù,thách thức cậu nó sẽ còn hack nữa.

p/s: cậu đã từng cho ai teamview máy cậu khi cậu log vào bank không? theo mình biết thì bank onl nó có tk riêng mà tv có chức năng quay lại màn hình máy đối phương, nó chỉ cần ghi lại tk bank, pas thì nó rồi:confused:

Xin lỗi cậu vì cái cặp mắt của cậu sinh ra cho đẹp mà thôi, trên website mình đã thông báo là tạm ngưng giao dich wmz và pm rồi nên mình phải cất đi, chứ để lên thì khách lại giao dịch thì làm sao mà thanh toán đc hết

Đẹp hay ko thì mình ko biết, top của cậu còn nguyên đây, chưa edit nhá,
ko hề ghi rõ số Z, PM, mà khi vào yhaoo mới đưa cho khách,
Trên site mình cũng chẳng thấy, Sao cậu phải cắt đi, khi đã treo biển kogiao dịch, chả ai giao dịch cả
Ảnh chụp màn hình_2014-01-29_224726.png

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,462
172,458
Latest member
123bLand
Back