SCAM Banks_exchange chính thức bị phá hoại 100%

Status
Not open for further replies.
1 . Mình đã lập topic cảnh báo + spam tất cả những ai có trong list của mình để phòng tránh rồi . Cái comment nói là đã kiểm soát đc YM là nói với animax khi đang giao dịch mua pm với 1 cậu chứ mình vẫn chưa xác nhận trong topic đã cảnh báo là 100% đã giao dịch an toàn vì trong thời gian tết mình ko có onl đc nhiều để giao dịch

2 . Chữ ký mình đã thông báo to đùng ngay sau khi bị hack cùng ngày khi binh99 nhắc

3 . icon yahoo thì khoản này mình ko để ý đến

4 . Trước giờ mình chủ yếu là giao dịch tiền VND và số tk cũng rất rõ ràng . Còn giao dịch PM, wmz chủ yếu là đứng giữa nên khi có khách là đẩy sang cho khách luôn. Với lại trong topic bảo hiểm cũ admin có update số tk Z và số tk PM rồi. Còn khi đưa BH về 2tr thì ko có topic. Trên website của mình đã thông báo ko giao dịch wmz và pm nên cũng ko để lên tránh trường hợp ko có nhu cầu mua nhưng khách hàng cứ bán
1. Việc này cậu thảo luận thêm với mọi người nhé, vì dù ko thông báo chính thức ở topic nhưng miễn là cậu đã nói ở trên forum hoặc qua list yahoo thì tức là đã có xác nhận từ phía cậu, nhiều người cũng nhìn vào đó nên mới bị scam
2. Cái câu ko ver ko chịu trách nhiệm thì thường là câu cửa miệng rồi, là người quen gd mấy lần thì thường hay lười và ko quan tâm lắm đâu. Nếu cậu nhấn mạnh là đang bị hack yahoo thì lại khác

Hi vọng cậu và các nạn nhân giải quyết ổn thỏa :)

hoivovan said:
Ông này thường thông minh, nhưng thỉnh thoảng ông nói chuyện rất Ngố. Scam 1 lần kiểu đó tức là:

Chỉ được 1 lần, số tiền lớn kiểu j mà bị report ko có đường chối cãi thì scam chỉ đc 1 lần. Đằng này đang là Mod, scam từng cú nhỏ và giải thích kiểu đó " đã kiểm soát yh" scam tiếp và vẫn giữ Chức MOD thì sao?​
Thế bạn có biết đã lên forum 2 lần là nick Yahoo canawan bị hack không :), lần 1 ừ thì không sao, nhưng đã có lần 2 xảy ra thì có thể có lần 3, và dù đã nói là đã kiểm soát YH nhưng đâu có quên không thêm chữ ký giao dịch không ver phone không chịu trách nhiệm, rõ ràng canawan đã cảnh báo all YH là cẩn thận khi giao dịch với YH canawan, đã add nick trước tại sao lại không biết cái cảnh báo này:), onl forum nhiều tại sao không biết vụ lùm xùm chưa quá 1 tuần về canawan bị hack nick YH :), trên site thì cũng đã thông báo không thu WMZ và PM, chả lẽ đọc những dòng đấy không thấy nghi ngờ gì để check lại thông tin à :), chức MOD nói thật thà là member bình thường còn hơn là làm MOD, chả qua ai tâm huyết với box nào thì họ đăng kí với admin quản lý box đấy, 1 khi nhiều chuyện xảy ra, đừng lôi là MOD là này nọ là phải đền tiền đầy đủ, nếu không scam bạn có sẵn sàng bỏ tiền ra để đền cho người khác không, đừng dọa họ không đền đầy đủ mất uy tín này nọ, họ sợ mất uy tín sau khó làm ăn nên họ mới đền bù, nhưng đền bù không có nghĩa là 100%, 10% có lẽ là cũng thấp, nhưng căng lắm đền bù 50%.

1. Việc này cậu thảo luận thêm với mọi người nhé, vì dù ko thông báo chính thức ở topic nhưng miễn là cậu đã nói ở trên forum hoặc qua list yahoo thì tức là đã có xác nhận từ phía cậu, nhiều người cũng nhìn vào đó nên mới bị scam
2. Cái câu ko ver ko chịu trách nhiệm thì thường là câu cửa miệng rồi, là người quen gd mấy lần thì thường hay lười và ko quan tâm lắm đâu. Nếu cậu nhấn mạnh là đang bị hack yahoo thì lại khác

Hi vọng cậu và các nạn nhân giải quyết ổn thỏa :)

Up cho cậu cái proof nãy thấy cậu hỏi
http://mmo4me.com/threads/tam-ngung-giao-dich-voi-canawan-nhe.152421/page-2#post-3099012

Mình cũng nghĩ 100% là hơi khó vì dù sao bên nạn nhân cũng hơi chủ quan trong giao dịch với yahoo vừa mới bị hack. Có lẽ 50 50 là hợp lý . Lần sau với các trường hợp bị hack yh thì để an toàn các bạn nên tạm thời ngừng giao dịch để qua 1 thời gian xem sao. Còn với các bạn bị hack yahoo mà ko rõ nguyên nhân thì tốt hơn hết là tạo yahoo mới vào list thông báo rồi chuyển qua yahoo mới cho an toàn.

đây là đủ rồi, theo rule thì nạn nhân có thể nhận lại 100% đền bù vì thông báo đó nên canawan phải chịu hoàn toàn trách nhiệm. Nhưng theo phương diện tình cảm thì nên có 1 thỏa thuận hỗ trợ canawan về tỉ lệ đền bù . Vì cả 2 bên ít hay nhiều cũng đều có lỗi :)

Cậu đang online à. Nhắn lại cho tớ đi canawan.

Transaction of 106.1 USD to account U3809499 was successfully completed.
Transaction batch#: 47153328
Timestamp: 01.29.2014, 05:32

sent tu U5553623 hiện chưa nhận được tiền, chủ thớt off bảo RS models mà thấy off luôn, gọi điện 0938986823 thì bảo giao dịch bao giờ (cứ như chưa hề online và nói chuyện cũng như giao dịch cùng mình ấy), mình đang đợi chủ thớt lên giải quyết nhé. YAHOO của mình là: hoancodon1232000 Admin danhmay24h.com thanks

(banks_exchange: ki ta
»-(¯`v´¯)-»: thoi out ra roi dang nhap lai di la dc thoi ma cau
banks_exchange: to da bao de to reset mondem ko nghe
banks_exchange: de to reset modem cho nhanh
banks_exchange: 1 phut chu nhieu
»-(¯`v´¯)-»: uk cau rs di
»-(¯`v´¯)-»: tai to van chuyen cho thanh vien ma
»-(¯`v´¯)-»: dang chuyen luong hj
»-(¯`v´¯)-»: RS di
»-(¯`v´¯)-»: roi chuyen cho do mat thoi gian
»-(¯`v´¯)-»: RS chua
BUZZ!!!)​

nhất là cái vụ này!
Yahoo bị hack mà vẫn phơi Yahoo trên web để giao dịch Vote banned Mod! Và cố tình để lợi dụng scammer thành viên từ việc làm mod uy tín! Vậy nên tiu tin chắc rằng 100% thằng mod nó scammer kiếm tiền tiêu tết! Hết giờ làm việc!

Done!

đây là đủ rồi, theo rule thì nạn nhân có thể nhận lại 100% đền bù vì thông báo đó nên canawan phải chịu hoàn toàn trách nhiệm. Nhưng theo phương diện tình cảm thì nên có 1 thỏa thuận hỗ trợ canawan về tỉ lệ đền bù . Vì cả 2 bên ít hay nhiều cũng đều có lỗi :)

@captchater Nên đọc hết topic rồi hả đưa ra nhận xét về vụ này! Theo nguyên tắc giao dịch không confirm PHONE thì chỉ refund 30% thôi!

http://mmo4me.com/threads/tam-ngung-giao-dich-voi-canawan-nhe.152421/page-3

Nếu mình xác nhận ở page chính là YM đã kiểm soát và có thể giao dịch an toàn thì mình sẵn sàng đền bù. Đằng này tớ đang cm nói chuyện với mod binh. Khi người ta vào topic cảnh báo thì cái page đầu tiên có update hay không mới là quan trọng. Page chính tớ vẫn chưa có thông báo nào về xác nhận giao dịch an toàn với tớ. Trong khi chữ ký của tớ vẫn ghi rõ ràng là phải xác nhận phone. Tớ thông báo là ko chịu trách nhiệm là để cho mem biết mà làm theo đúng yêu cầu.Hơn nữa khi yahoo tớ bị hack 1 lần tớ đã thông báo đến 2 lần là cảnh báo khi giao dịch với tớ rồi, mà cậu này có trong list tớ đó

Ngay tại lúc này , giờ này, Yahoo canawan chưa đổi, chữ ký vẫn chưa có status cảnh báo, topic thì sắp chìm vì mấy topic khác.

P/s: Mình nghĩ nếu canawan viết chữ ký như sau : Cảnh báo nick yahoo xxxx bị hack, các bác chú ý không giao dịch,..v...v đại loại là thế thì sẽ thể hiện được trách nhiệm của cậu + sẽ tốt hơn cho cậu với cho khách hàng. Chỉ ghi "GIAO DỊCH KO VERY PHONE KO CHỊU TRÁCH NHIỆM" thì cậu đẩy trách nhiệm về phía khách hàng rồi.

Nếu mình xác nhận ở page chính là YM đã kiểm soát và có thể giao dịch an toàn thì mình sẵn sàng đền bù. Đằng này tớ đang cm nói chuyện với mod binh. Khi người ta vào topic cảnh báo thì cái page đầu tiên có update hay không mới là quan trọng. Page chính tớ vẫn chưa có thông báo nào về xác nhận giao dịch an toàn với tớ. Trong khi chữ ký của tớ vẫn ghi rõ ràng là phải xác nhận phone. Tớ thông báo là ko chịu trách nhiệm là để cho mem biết mà làm theo đúng yêu cầu.Hơn nữa khi yahoo tớ bị hack 1 lần tớ đã thông báo đến 2 lần là cảnh báo khi giao dịch với tớ rồi, mà cậu này có trong list tớ đó

Vậy thì bỏ mẹ việc kinh doanh đi bác nhé! Sao trước đó giao dịch bác không ver đi. Trước đó con vào được YH sao không bảo khách hàng gọi trước rồi giao dịch sau đi.
Đến khi bị hack nick rồi mới kêu phải veri phone!

:)) Vote remove chức Mod

giải quyết nhanh gọn ăn tết nào các bạn. sắp sang 30 rồi.

1. canawan chẳng bị hack nick gì hết mà tất cả đều do dàn dựng
2. yh của canawan bị hack và hacker đã dựng lên màn scam

Bất kể trường hợp nào thì canawan cũng là người có lỗi, cộng thêm với việc info ở forum không thay đổi vẫn để yh cũ nên càng có lỗi nhiều hơn. Mọi bằng chứng đều chống lại bạn, refund cho người bị hại coi như bạn phải trả giá cho hành động bất cẩn bị hacker nó chơi.

p/s: đấy là mình nói trên quan điểm đúng rule là vậy, chứ nếu là mình sẽ giải quyết kiểu khác, trong 1 nốt nhạc thôi chứ không lằng nhằng

1. nick mình không bị hack mà do mình dàn dựng => dễ gì thực hiện được giờ refund lại chẳng hóa điên.
2. nick mình bị hack và hacker dựng lên màn scam => ít thì refund chứ nhiều thì quên đi nhé :)

@canawan nói đền bù 10% thì minh lấy làm gì, câu ấy nói không đồng ý thì cho MMO baned nick, lấy 2 triệu chia nhau. Nếu chỉ đơn giản như vậy thì cần gì thương lượng, còn uy tín của cái diễn đàn MMO này nữa chứ, MOD mà làm như vậy thì ai tin MOD nữa đúng không các bạn.

Ngay tại lúc này , giờ này, Yahoo canawan chưa đổi, chữ ký vẫn chưa có status cảnh báo, topic thì sắp chìm vì mấy topic khác.

P/s: Mình nghĩ nếu canawan viết chữ ký như sau : Cảnh báo nick yahoo xxxx bị hack, các bác chú ý không giao dịch,..v...v đại loại là thế thì sẽ thể hiện được trách nhiệm của cậu + sẽ tốt hơn cho cậu với cho khách hàng. Chỉ ghi "GIAO DỊCH KO VERY PHONE KO CHỊU TRÁCH NHIỆM" thì cậu đẩy trách nhiệm về phía khách hàng rồi.

Vô hạn like cho bác!

@canawan nói đền bù 10% thì minh lấy làm gì, câu ấy nói không đồng ý thì cho MMO baned nick, lấy 2 triệu chia nhau. Nếu chỉ đơn giản như vậy thì cần gì thương lượng, còn uy tín của cái diễn đàn MMO này nữa chứ, MOD mà làm như vậy thì ai tin MOD nữa đúng không các bạn.

chắc chắn phải đền bu 100% rồi bác nhé! nếu không thì cứ việc report bọn tôi ủng hộ...

Tất cả chỉ là ngụy biện,

Con quạ nào chả đen, thằng éo nào chả tham, quan trọng là nó có tham, có scam dc hay ko,

Thôi, em di ra đây, về với ních chính,
phải RS modem, kẻo lại ăn ban với Mod

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,643
172,700
Latest member
dangcau