Anh em làm MMO Full Time có bị thiếu thốn social k ?

edmonleung

Junior
Reactions
84
MR
0.011
Insuree Balance
0
Mình thì làm MMO Full time chăc cũng hơn 3 năm rồi, Thu nhập giờ cũng gọi là khá khá, nhưng bị cái thiếu thốn mối quan hệ social quá. Thật sự h bạn bè, mún rủ rê đi du lịch, phượt gì đó, rủ chả dc ai, phải đi tìm xui tìm dọc các hội nhóm phượt bên ngoài rồi tham gia vào. Nghĩ lại bạn bè chỉ đếm trên đầu ngón tay. K biết là do mình k biết duy trì mối quan hệ bạn bè, hoặc là do công việc k có tương tác nhiều nên ít có mối quan hệ.

Cũng muốn bỏ MMO luôn cho rồi, mà đi làm bên ngoài lương ít quá bèo. K đủ trang trải cuộc sống. Anh em nào làm full time có giống mình chia sẻ lên topic đi.

Nếu có điều kiện tổ chức hội họp đi du lịch, phượt gì đó thường xuyên cho khuây khoả

Thuê người làm đi , nhận e này bác :D

Thuê người làm đi , nhận e này bác :D

K thuê được bạn ơi, thuê được mình thuê ng rồi đi làm thêm bên ngoài lâu rồi =.=

Có kha khá thì đầu tư gấu mẹ gấu con, gấu dưới 16 gấu tteen 16, vân vân các gấu. E nghĩ cần quan hệ thế là nhiều rồi:D:D:D

Mình cũng từng có mối quan hệ, mà sau sau thấy chán, với thấy cảm giác như tuổi trẻ còn, còn nhiều thứ phải học thêm trải nghiệm thêm, nên k mún có thêm mối quan hệ nào cả.

H muốn đi nhiều nơi, và gặp nhiều ng

Sẵn đây lập topic, có ai thích đi du lịch hoặc phượt gì đó, mà mún tìm bạn đồng hành, khu vực phía Nam ( mình ở Tp HCM ) có gì set kèo đích đến, rồi lên plan chi tiết gì đó bàn sau.

Ai có hứng thú inbox mình nghen

mình cũng làm gần 3 năm rồi thấy cũng bình thường :D ..mỗi tội vẫn nghèo nên chả ai chơi haha

mình cũng làm gần 3 năm rồi thấy cũng bình thường :D ..mỗi tội vẫn nghèo nên chả ai chơi haha

Nhiều khi cũng k phải do mình nghèo, do tính chất cv của mình là indoor, khả năng mềm, kĩ năng giao tiếp mình kém, đâm ra mình k hấp dẫn với đối phương, thành ra ít ng chơi, chứ mình nghĩ, nghèo k hẳn là cái tội, mỗi 1 tầng lớp chơi với tầng lớp phù hợp với họ, đâu phải ai cũng giàu cả đâu

Sẵn đây lập topic, có ai thích đi du lịch gì đó, mà mún tìm bạn đồng hành, khu vực phía Nam ( mình ở Tp HCM ) có gì set kèo đích đến, rồi lên plan chi tiết gì đó bàn sau.

Ai có hứng thú inbox mình nghen
em cũng ở HCM đây bác ....có gì ae mình đi chung ;)

Nhiều khi cũng k phải do mình nghèo, do tính chất cv của mình là indoor, khả năng mềm, kĩ năng giao tiếp mình kém, đâm ra mình k hấp dẫn với đối phương, thành ra ít ng chơi, chứ mình nghĩ, nghèo k hẳn là cái tội, mỗi 1 tầng lớp chơi với tầng lớp phù hợp với họ, đâu phải ai cũng giàu cả đâu
Kĩ năng giao tiếp e bt :))) :v mà vẫn thấy thế :v

bạn bè thì quan trọng là chất lượng chứ ko cần số lượng đâu thớt, chơi với vài người tri kỷ là ok rồi. Còn bạn bè ở ngoài xã hội thì làm quen nhanh :D

bạn bè thì quan trọng là chất lượng chứ ko cần số lượng đâu thớt, chơi với vài người tri kỷ là ok rồi. Còn bạn bè ở ngoài xã hội thì làm quen nhanh :D

Cái đó đúng, mà thường thì cuóc sống của mình là thế này, các mối quan hệ bạn bè chỉ kéo dài khi còn cơ hội tiếp xúc. đang học thì vẫn còn bạn bè gặp, hết học là từ từ mất tiu, hiếm lắm 1 năm 1 lần. hoặc có thời gian đi làm thêm chỗ này chỗ này. hết làm làm là từ từ cũng hết mối quan hệ. Cái này cũng k biết là do mình k biết cách duy trì mối quan hệ hay là do hoàn cảnh =.=. Và đến h bạn thân thật sự vẫn còn liên lạc, gặp gỡ thì mình cũng chẳng có. lâu lâu hào sảng có dịp thì gặp rồi cũng xong

Cái đó đúng, mà thường thì cuóc sống của mình là thế này, các mối quan hệ bạn bè chỉ kéo dài khi còn cơ hội tiếp xúc. đang học thì vẫn còn bạn bè gặp, hết học là từ từ mất tiu, hiếm lắm 1 năm 1 lần. hoặc có thời gian đi làm thêm chỗ này chỗ này. hết làm làm là từ từ cũng hết mối quan hệ. Cái này cũng k biết là do mình k biết cách duy trì mối quan hệ hay là do hoàn cảnh =.=. Và đến h bạn thân thật sự vẫn còn liên lạc, gặp gỡ thì mình cũng chẳng có. lâu lâu hào sảng có dịp thì gặp rồi cũng xong
Bác chỉ cần chăm mời hoj đi nhậu là OK

Bác chỉ cần chăm mời hoj đi nhậu là OK

Lười nhậu quá bác ơi ^^, thiệt k ham nhậu. mới chết. Mê đi du lịch hay phượt thôi. Chắc tháng sau tìm k dc, kiếm đại tour hoặc đi 1 mình cho đỡ ghiền

Lười nhậu quá bác ơi ^^, thiệt k ham nhậu. mới chết. Mê đi du lịch hay phượt thôi. Chắc tháng sau tìm k dc, kiếm đại tour hoặc đi 1 mình cho đỡ ghiền
đi du lịch mà ko nhậu buồn lắm bác ơi :D chăm nhậu lên haha

lâu quá quay lại forum, ngay cái bài mình muốn tâm sự. Nói thật với chủ thớt và ae ở đây, mình ko những thiếu thốn social mà tình cảm gia đình rạn nứt, vợ chồng thì ly hôn. Mà ngặt nỗi phải chi vợ e nó là người hiểu chuyện và đừng có stupid thì đâu đến nỗi. Các bác nghĩ xem: e ko rượu chè, cờ bạc, đỉ điếm duy chỉ có hút thuốc lá là nhiều. Ngoài ra e đã làm Jobs thì cứ như người Nhật, sống chết là ở Jobs luôn, nói thật e làm MMO cũng hơn 2 năm, và năm 2 này là tiền vượt khủng. E mê với cái nghề này lắm, vợ e thì bảo về SG đi làm:
E 30 tuổi rồi về SG chỉ có 1 vài cách : 1 là đi dạy học giống thời e còn làm ở SG 2 (e dạy T.A, part time thì đi làm HDV du lịch cho Tây). Là HR mà giờ ai đâu tuyển HR làm cái quái gì nữa 3. Về làm NN ( tại có người thân làm 9 quyền) cũng ở SG, trước làm trong trường ĐH làm muốn sụt cân mà lương cơ bản 4tr, chưa kể ù lì ngồi lướt net.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,643
170,744
Latest member
hiroot

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom