Spotlight 700% trong 1.5 năm. tin ko?

quaza

Hero
Reactions
313
MR
0.101
Vốn 100$
Lot gd: 0.01 lot
Các loại tiền tệ, kể cả vàng
Với kinh nghiệm của mình qua thời gian. Rồi banh mất 3tk demo để áp dụng system này. Lấy kinh nghiệm bên demo để áp dụng vào tk live. Test nó từ 1/2011 đến bây giờ. Hiện tại thì đã dc 800$
Mình quan niệm trade theo ngày ko bao h có lợi nhuận, vì có rất nhiều fake signal. 1 trade position có thể để 1 tuần hoặc nửa tháng nếu ko bị SL. Nhưng khi thị trường ko xu hướng thì system của mình sẽ fail, nhưng mình tin market luôn luôn có xu hướng của nó. Mình test thì market ko xu hướng lâu nhất là nửa tháng
Mình post lên để kiếm ng có system hiệu quả để trade khi thị trường ko xu hướng. Để bù đắp khuyết điểm system của mình
Cám ơn

Up cho pro vào giúp thui, ngồi nhìn

Dễ gì ăn được forex .

đúng là pro. nói tiếng việt rùi nhảy tiếng anh rùi lại tiếng việt , đọc 1 hồi chả hỉu gì hết

Trời ơi , tìm thấy cao nhân đây rồi , share system đi anh gì ấy ơi :D

P/s : vì các bạn chưa đọc căn bản forex nên k hiểu a ấy nói gì phải rồi . Mà k biết mấy bạn đang spam cho đủ post lên Master hay là hỏi thật nữa ;)) Hỏi thật thì xem như Max nói sai :D

Max

đã chơi nên hiểu ít ít nhưng chưa chơi theo sys bao h mà toàn cảm giác :(. Có j xin bác share với

Sr, vì mấy thuật ngữ forex mà nói TV thì rất khó nói và chuyển tải.
Mình ko share system, vì sao, vì mỗi con ng có những suy nghĩ và tư duy khác nhau. Tư duy của mình là tìm ra system này, nhưng tư duy ng khác thì có thể tìm ra system hiệu quả hơn. Nếu share thì sẽ tạo lối mòn, khó tìm ra cái mới.
Mình tuyệt nhiên ko bao giờ thích các indicator, và cực kì ghét. Thứ 1, độ trễ(lag), thứ 2, mất cơ hội rất nhanh, nên mình thường để pending order. Nhưng mình cực kì thích indi MA, vì nó đánh giá xác thực market.
Nếu ai thật sự muốn nghiên cứu system của mình, thì mình gợi ý, 90% mình sử dụng MA cho system này, thường thì 3 đường MA cho signal vào và ra thị trường với period khác nhau, fast, medium và slow. Vào thị trường khi Fast cắt Slow, out khi Fast cắt medium, còn period thì mỗi ng` mỗi cách khác nhau, cái đó là tư duy mỗi người, mong rằng sẽ có ng có system 10000% 1 năm :D.Mong rằng VN mình sẽ đứng trong 5% ng` thành công trong Forex

P/s : vì các bạn chưa đọc căn bản forex nên k hiểu a ấy nói gì phải rồi . Mà k biết mấy bạn đang spam cho đủ post lên Master hay là hỏi thật nữa ;)) Hỏi thật thì xem như Max nói sai :D

Max
thật tình là không hiểu gì hết.. bác hiều thì share cho ae đi

Max
Đừng vội tin nhá!
đã chơi nên hiểu ít ít nhưng chưa chơi theo sys bao h mà toàn cảm giác :(. Có j xin bác share với
Biết đâu chừng!

Vốn 100$
Lot gd: 0.01 lot
Các loại tiền tệ, kể cả vàng
Với kinh nghiệm của mình qua thời gian. Rồi banh mất 3tk demo để áp dụng system này. Lấy kinh nghiệm bên demo để áp dụng vào tk live. Test nó từ 1/2011 đến bây giờ. Hiện tại thì đã dc 800$
Mình quan niệm trade theo ngày ko bao h có lợi nhuận, vì có rất nhiều fake signal. 1 trade position có thể để 1 tuần hoặc nửa tháng nếu ko bị SL. Nhưng khi thị trường ko xu hướng thì system của mình sẽ fail, nhưng mình tin market luôn luôn có xu hướng của nó. Mình test thì market ko xu hướng lâu nhất là nửa tháng
Mình post lên để kiếm ng có system hiệu quả để trade khi thị trường ko xu hướng. Để bù đắp khuyết điểm system của mình
Cám ơn
Chỉ đơn giản thế này thôi . Thị trường sideways thì đứng ngoài nhìn . Khi nó nó breakout thì nhảy vào . Mà có mấy chục cặp tiền tệ như vậy không lẽ cặp nào cũng sideways . Cặp này sideways thì ta chơi cặp khác với xu hướng rõ ràng hơn . Đã có pp kiếm được lợi nhuận là tốt rồi không nên cầu toàn quá . Nếu thị trường sideways mà bác cũng thắng nữa thì xem như bác trade forex không bao giờ thua rồi ấy nhỉ .

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,615
170,724
Latest member
Kingoffuck
Back
Top Bottom