Ask Youtu không đăng ký GA mà vẫn hiện QC GA là sao ?

axyz

Junior
Reactions
18
MR
0.000
Tình hình là mình mới tạo một kênh trên youtu không bật chế độ kiếm $ vì mục đích mình chơi Net và cũng mới up khoảng 4 video thôi, nhưng có 1 điều lạ là trong mấy cái video đó có 2 cái mỗi lần mở lên điều xuất hiện quảng cáo của GA, vậy là sao các bạn. có ai biết như vậy là sao không

Nội dung bên thứ 3 trùng khớp nó hiển thị quảng cáo bên thứ 3 nhận không phải do bạn nhận.

Nội dung bên thứ 3 trùng khớp nó hiển thị quảng cáo bên thứ 3 nhận không phải do bạn nhận.
vậy mình tự lấy video do mình làm về rồi up lên channel khác cũng vẫn dc tiền à :confused:

Nếu bạn có 1 video được xác định là quyền sở hữu của bạn, ví dụ nhạc hoặc hình ảnh có trong video đó, người khác đăng lại mà bạn đã đăng ký nhận tiền từ hình ảnh hoặc nhạc đó. Youtube nó xác định đó là của bạn và bạn vẫn kiếm tiền từ nó. Mình reupload nên mình gặp nhiều trường hợp như vậy rồi. Một kênh mới hoàn toàn vừa up lên nhưng có một nội dung trùng khớp bên thứ 3 và bên đấy đang kiếm tiền thì nó cứ hiện kiếm tiền mà tiền về bên họ chẳng liên quan gì đến mình, mình không được một đồng cắc nào hết.

Nếu bạn chắc chắn video do bạn làm ra phần hình ảnh và phần âm thanh do bạn tự tạo không có bản quyền của bên khác thì không bao giờ có chuyện tự động hiện quảng cáo ở video của bạn mà bạn chưa bật kiếm tiền. Cái đó chỉ là video của bạn có chứa bản quyền của bên khác mà họ đang kiếm tiền từ nội dung bản quyền đó mà thôi. Bạn tìm hiểu về Content ID sẽ hiểu. Còn bạn nói up video của bạn tạo ra lên kênh khác là kiếm được tiền xin thưa là được vì nó trong điều khoản của Youtube về nội dụng Content ID nhưng việc đó chỉ làm được khi bạn đăng ký được bản quyền cho video , nội dung của bạn nhé. Theo mình biết thì để đăng ký cái này hơi phức tạp với cá nhân đó, thường thường tham gia Net thì đăng ký được.

Announcements

Forum statistics

Threads
418,693
170,791
Latest member
thntoday

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back