• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

xin tư vấn mua laptop dell 3450

longmichinh

Hero
Verified
Reactions
437
MR
0.008
thời gian gấp quá, cái này đăng lên mấy diễn đàn rồi mà chưa ai hỗ trợ,nhờ anh em mmo vậy :)

Chả là tuần tới mình đi mua lap giá =<18 triệu(tất nhiên càng rẻ càng tốt :d ),nhu cầu của mình là :
làm việc(chủ yếu làm trên trình duyệt web)-giải trí nhẹ nhàng-các phần mềm đồ họa cơ bản cho lập trình và design web,như photoshop,autocad...-lướt web nhanh-kiểu dáng đẹp và cái quan trọng là pin ít nhất >= 4 tiếng,tức là thời gian hoạt động,duyệt web chứ ko phải thời gian nghỉ ạ
nói chung là phục vụ đầy đủ cho công việc mmo,ngoài ra giải trí nữa
đó và mình có thiên về dòng dell 3450,nhưng mà cái này lại có tận mấy loại khác nhau:
Dell Vostro 3450-2430/ 4G500G (16.990.000 VND)

Dell Vostro 3450-2330/2G500G (14.290.000 VND)

Vostro 3450 T562117 Silver (16.290.000 VND)

Dell Vostro 3450-2430/ 4G500G1GATI Silver (17.890.000 VND)

Đó các bạn xem dùm,các nhu cầu kia mình nghĩ là 4 con này đều ngon rồi,nhưng ý mình thì đang cần pin nó trâu cơ,mình đang thiên về con thứ 1 và con thứ 4 ở trên vì nó đều là corei5 thì mình nghĩ là mạnh hơn nhưng lại sợ nó tốn pin ,ko đảm bảo được ít nhất là 4h
cấu hình +card rời thì mình cũng ham hố lắm,nhưng mà cái ưu tiên phải là cái pin trước đã,vậy nên chọn cái nào đây??

Last edited by a moderator:
Dell Vostro 3450-2430/ 4G500G1GATI Silver
Em này ngon nhất. Về tốc độ chỉ tốn thêm khoảng 1 chai nhưng công suất hoạt động trâu vãi lìm, 2 cây card 1g, ram 4g.
Mà nói chung hàng Dell là hàng thuộc top 1 còn dạng như Asus, hp,.. chỉ hàng top 2.
Đang sài con i3 dell nhưng về số má thì bằng con i5 hp ;)
cái này cũng đang tham khảo,nếu mà card nó có chế độ switch thì mua về chuyển qua onboad xài cũng được.mà bạn đã dùng cho mình biết cụ thể thời gian sử dụng là mấy tiếng với,với con máy của bạn chằng hạn.nghe mọi người nói chỉ được 2h30 thôi nản quá đi

Upvote 0
hay quá,vậy cậu hỏi dùm e cậu máy này chạy bình thường được mấy tiếng đc không?đang thắc mắc cái này quá
i5 thì tớ ko bít vì đang dùng i3 dell vostro 3550 ,card ati , chỉnh chế độ max , wifi , màn hình sáng thì pin vẫn còn 3h30
chắc để màn hình ít đi thì chắc lâu hơn tí :))

Upvote 0
để cân nhắc xem,tại vừa rồi có người tư vấn cho dòng Latitude cao cấp hơn vostro mà giá lại mềm hơn,con Dell Latitude E5420 có hơn 16 triệu,có điều nó xấu tệ,dòng E6xxx thì lại đắt quá 20 triệu rồi ko xúc được
cái của cậu t nghĩ 3h30 là đúng nhưng con corei5 chắc là chỉ hơn 2h thôi,nản thật đấy

Upvote 0
để cân nhắc xem,tại vừa rồi có người tư vấn cho dòng Latitude cao cấp hơn vostro mà giá lại mềm hơn,con Dell Latitude E5420 có hơn 16 triệu,có điều nó xấu tệ,dòng E6xxx thì lại đắt quá 20 triệu rồi ko xúc được
cái của cậu t nghĩ 3h30 là đúng nhưng con corei5 chắc là chỉ hơn 2h thôi,nản thật đấy
Dòng Latitude kiểu dáng xấu. Nếu nhu cầu thế thì xài vostro là ok rồi. A, nhớ tính thêm 10% VAT nữa nhé!

Upvote 0
dell dùng nghe nói nhanh tèo lắm..:)
chủ topic có thích HP DV7 core i5 ram 4gb , HDD 640 , card rời 1g pin 9cell. ( vỏ hợp kim nhôm thì bề mờ nhé ;) )

Upvote 0
dell dùng nghe nói nhanh tèo lắm..:)
chủ topic có thích HP DV7 core i5 ram 4gb , HDD 640 , card rời 1g pin 9cell. ( vỏ hợp kim nhôm thì bề mờ nhé ;) )
hì dell mà còn nhanh tèo thì cái nào lâu tèo :)),thôi lần đâu mua dùng hàng mới ;)

Upvote 0
cái này cũng đang tham khảo,nếu mà card nó có chế độ switch thì mua về chuyển qua onboad xài cũng được.mà bạn đã dùng cho mình biết cụ thể thời gian sử dụng là mấy tiếng với,với con máy của bạn chằng hạn.nghe mọi người nói chỉ được 2h30 thôi nản quá đi
Xem phim HD được 2h30 còn nếu gõ word được 3h30 --> 4h

Upvote 0
Dell votro mình nghe mọi người nói dùng chán lắm. Muốn pin lâu thì dùng pin 8 cell ấy, chứ pin 6cell chỉ đc 2 tiếng thôi

Upvote 0
cứ kiếm con nào pin 9 cell là chạy >4 tiếng đó cậu tớ đang xài con dell studio 1537 đây tuy vỏ cùi nhưng máy chạy ổn dc 1 năm rưỡi rồi... Vỏ thì nát còn máy chạy ngon, Win vista bản quyền :D... trc mình mua là 13.5tr giờ hok bít giá cả sao

Upvote 0
thời gian gấp quá, cái này đăng lên mấy diễn đàn rồi mà chưa ai hỗ trợ,nhờ anh em mmo vậy :)

Chả là tuần tới mình đi mua lap giá =<18 triệu(tất nhiên càng rẻ càng tốt :d ),nhu cầu của mình là :
làm việc(chủ yếu làm trên trình duyệt web)-giải trí nhẹ nhàng-các phần mềm đồ họa cơ bản cho lập trình và design web,như photoshop,autocad...-lướt web nhanh-kiểu dáng đẹp và cái quan trọng là pin ít nhất >= 4 tiếng,tức là thời gian hoạt động,duyệt web chứ ko phải thời gian nghỉ ạ
nói chung là phục vụ đầy đủ cho công việc mmo,ngoài ra giải trí nữa
đó và mình có thiên về dòng dell 3450,nhưng mà cái này lại có tận mấy loại khác nhau:
Dell Vostro 3450-2430/ 4G500G (16.990.000 VND)

Dell Vostro 3450-2330/2G500G (14.290.000 VND)

Vostro 3450 T562117 Silver (16.290.000 VND)

Dell Vostro 3450-2430/ 4G500G1GATI Silver (17.890.000 VND)

Đó các bạn xem dùm,các nhu cầu kia mình nghĩ là 4 con này đều ngon rồi,nhưng ý mình thì đang cần pin nó trâu cơ,mình đang thiên về con thứ 1 và con thứ 4 ở trên vì nó đều là corei5 thì mình nghĩ là mạnh hơn nhưng lại sợ nó tốn pin ,ko đảm bảo được ít nhất là 4h
cấu hình +card rời thì mình cũng ham hố lắm,nhưng mà cái ưu tiên phải là cái pin trước đã,vậy nên chọn cái nào đây??
SAo cậu không nhờ tư vấn viên nhỉ , cửa hàn nào cũng có mà

Upvote 0
SAo cậu không nhờ tư vấn viên nhỉ , cửa hàn nào cũng có mà
vừa hỏi xong,quyết định xúc Dell Vostro 3450-2430/ 4G500G1GATI Silver
nghe nói pin dòng vostro căng là 3h
mà ko sao vì có pin thay thế,cứ mua sau này cần mua 8cell thay là lên được 4h :)

Upvote 0
Với số tiền đó chả bao giờ mua những cái máy như thế đâu ..... Bạn nên qua voz để được tư vấn tốt hơn ở đây làm MMO chuyên nghiệp nên ko rành vụ này lắm đâu
Tìm con Chip i5 - 6Gb Ram là quá đủ để dùng rồi .... 1 cái Card đồ họa tốt nữa là có thể cày nát hết game hiện nay

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,984
171,048
Latest member
nhacai12bet16523
Back
Top Bottom