• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

xin tư vấn mua laptop dell 3450

longmichinh

Hero
Verified
Reactions
437
MR
0.008
thời gian gấp quá, cái này đăng lên mấy diễn đàn rồi mà chưa ai hỗ trợ,nhờ anh em mmo vậy :)

Chả là tuần tới mình đi mua lap giá =<18 triệu(tất nhiên càng rẻ càng tốt :d ),nhu cầu của mình là :
làm việc(chủ yếu làm trên trình duyệt web)-giải trí nhẹ nhàng-các phần mềm đồ họa cơ bản cho lập trình và design web,như photoshop,autocad...-lướt web nhanh-kiểu dáng đẹp và cái quan trọng là pin ít nhất >= 4 tiếng,tức là thời gian hoạt động,duyệt web chứ ko phải thời gian nghỉ ạ
nói chung là phục vụ đầy đủ cho công việc mmo,ngoài ra giải trí nữa
đó và mình có thiên về dòng dell 3450,nhưng mà cái này lại có tận mấy loại khác nhau:
Dell Vostro 3450-2430/ 4G500G (16.990.000 VND)

Dell Vostro 3450-2330/2G500G (14.290.000 VND)

Vostro 3450 T562117 Silver (16.290.000 VND)

Dell Vostro 3450-2430/ 4G500G1GATI Silver (17.890.000 VND)

Đó các bạn xem dùm,các nhu cầu kia mình nghĩ là 4 con này đều ngon rồi,nhưng ý mình thì đang cần pin nó trâu cơ,mình đang thiên về con thứ 1 và con thứ 4 ở trên vì nó đều là corei5 thì mình nghĩ là mạnh hơn nhưng lại sợ nó tốn pin ,ko đảm bảo được ít nhất là 4h
cấu hình +card rời thì mình cũng ham hố lắm,nhưng mà cái ưu tiên phải là cái pin trước đã,vậy nên chọn cái nào đây??

Last edited by a moderator:
dell dùng nhanh hòng lắm. em mình mua cái dell dùng có hơn tháng đi cái màn hình @@. (nhiều ng cũng phản ánh r ). 1 lời chân thành là mua hãng khác đi ;))

Upvote 0
Với số tiền đó chả bao giờ mua những cái máy như thế đâu ..... Bạn nên qua voz để được tư vấn tốt hơn ở đây làm MMO chuyên nghiệp nên ko rành vụ này lắm đâu
Tìm con Chip i5 - 6Gb Ram là quá đủ để dùng rồi .... 1 cái Card đồ họa tốt nữa là có thể cày nát hết game hiện nay
mình qua voz tư vấn rồi mà
tầm tiền như này mua vẫn hợp lí mà,chẳng qua vì nó là hàng dell và có cái vỏ nhôm đẹp nên t mới mua chứ ko thì với cái tầm kia có khi rinh được cả corei7 ấy chứ,mà công việc tớ ko phải game mà là mmo và lướt web nên chả cần khùng làm gì.cơ mà mua thì cứ mua cho nó có cấu hình cao thôi chứ
dell dùng nhanh hòng lắm. em mình mua cái dell dùng có hơn tháng đi cái màn hình @@. (nhiều ng cũng phản ánh r ). 1 lời chân thành là mua hãng khác đi ;))
hè hè mình vẫn chọn dell

Upvote 0
nếu bạn mua để cho mmo và lướt web thì tiêu chí nên chọn card mạng mạnh + 4Gb Ram hoặc hơn + i5 new gen(do chỉ lướt web và xài phần mềm về web, i3 thì không khuyên dùng cho lắm....tại mình cũng có 1 con i3 hồi trước...nhưng từ khi đổi con i5 new gen thì thấy khác hẳn 100%) + HDD thì cỡ 160Gb thôi tại có thể mua thêm external HDD xách theo cho tiện + card màn hình onboard, nếu không thì dùng con AMD nào bèo bèo cũng đc :D

còn nếu bạn sợ về vụ pin thì có thể mua lap thường thường rồi sắm một cục pin cell thay thế ở ngoài cỡ 2-3tr (dùng rất bền và lâu :D)

đó là theo ý kiến của mình ^,...,^

Upvote 0
Dell thấy mỗi Vostro + Alienware đẹp :x. Nếu mua sẽ mua Vostro ;))

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,994
171,046
Latest member
thesobernight
Back
Top Bottom