Vừa mua cam giá 360k của thằng dog rodxiphan

A B C la kiểu dì?????????????
scammer có nick giống nick uy tín pm bạn
bạn chuyển tiền cho người uy tín, tuy nhiên bạn pm scammer nên người uy tín không biết bạn
người uy tín nhận tiền của bạn và chuyển tiền cho scammer (thường là LR --> no refund)

Mình nói thật mình chẳng thông cảm gì cho chủ thớt cả, cái kiểu mạo danh yahoo như thế trong 4r ngày nào cũng có report, nếu bạn muốn bước chân vào mmo thì trước tiên bạn phải tìm hiểu rõ ai uy tín để giao dịch chứ. Bạn là newbie nếu bạn lập topic thu mua AP thì hiển nhiên ng pm bán AP cho bạn sẽ bắt bạn send trước, hắn bảo hắn là ng có uy tín 4r thế bạn ko biết check yahoo, số ĐT ng uy tín đó ak, còn nếu biết cái nick trên 4r của mình là newbie thì tốt nhất bạn nên chủ động pm exchanger uy tín để mua thôi, chẳng có gì mà phải lập topic để ăn cam cả.

uhm cám ơn cậu, ........................

mod nào vào move giùm box scam nào, lại thêm 1 yahoo scam mới

úi trời ơi,tui bán LR mà scam gi đây,xin chia buồn với bạn nha,tui k phai dân Ex đâu,có vinhkhanhpy xác thực giúp tui đó bạn.tk vb đó là của tui đó,bạn bị kiểu A B C rồi,hic
Bác send Lr chưa????????

Traunau90 đâu,, đội cảnh sát hình sự vào cuộc đi nào............:binhsua105:

trời ui , tui giwof cũng đã send LR cho thằng đó lúc nãy rồi , giờ chủ topic kêu tui giải quyết sao đây trời , lỗi đâu phải ở tui đâu.

Thông tin thằng bán cam, anh em đề phòng
nick yahoo: rodxiphan
tài khoản vcb: 0371003935131
tên chủ thẻ: NGUYEN KY TRI

Tổn thất 360k = 1 kinh nghiệm
Sống trên đời phải thật nhẫn tâm
Chia sẽ kinh nghiệm : giao dịch trên 500k, bên vietcombank sẽ truy tố pháp luật hình sự
Xin lỗi mod nếu post nhẳm box, newbie ko đủ post

Một số hình ảnh

Lần sau ý 1 là trung gian 2 là tìm hiểu kĩ cái yh trước khi giao dịch đi bó tay rồi :m020:

Hix. Lại một người nữa là nạn nhận của Cam Độc, hôm trước mình cũng là nạn nhân. Bây giừ đến lượt người này.
Chia buồn chủ thớt

lại scam hàng ngày, nạn nhân hàng ngày là...newbie

trời ui , tui giwof cũng đã send LR cho thằng đó lúc nãy rồi , giờ chủ topic kêu tui giải quyết sao đây trời , lỗi đâu phải ở tui đâu.

thế này thì chủ thớt phải chịu rồi, pm lộn yahoo, sai thì phải sửa nhanh, không nhanh thì chết !

cách giúp newbie tránh scam A,B,C tốt nhất
send tiền trong nội dung phải ghi rõ tài khoản nhận tiền, nếu kiểu A,B,C thì người uy tín nhìn nội dung sẽ thấy không đúng tài khoản nhận tiền và không send, newbie chú ý rút kinh nghiệm lần sau.
P/s : các ace uy tín làm ơn check kĩ memo trước khi send LR, thường LR dễ bị scam tay ba :m184:

Last edited by a moderator:
nói thật lúc đó mình hơi buồn ngủ , nên vừa nhận tiền mình send luôn , chứ ko xem qua memo , giờ mở ra mới thấy .

Announcements

Forum statistics

Threads
418,685
170,777
Latest member
linkiwinfun

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back