Ask Video tự quay up lên Youtube vẫn bị chấm than Monetization !

sharkno1

Junior
Reactions
25
MR
0.000
Như tiêu đề - Em xin các BRO chỉ giáo. Cụ thể như sau ạ :
Kênh youtube của em đang liên kết adsense nhưng ko thấy $ lên mấy. Hôm trước em có join với fullscreen nhưng bị reject (Nghĩa là chưa liên kết thành công, mới ở bước đánh giá nhưng bị từ chối). Nhưng từ sau hôm đó. Em upload video nào lên cũng bị chấm than như thế này không hiểu nguyên nhân (Em đã report chứng nhận bản quyền video gốc và ko vi phạm bản quyền âm nhạc hình ảnh nhưng không được Youtube trả lời). Trong khi đó cùng video đó em up lên kênh khác lại OK :(

Bạn cung cấp bằng chứng bản quyền cho nó. Nhưng mà đợi nó xét thì lâu lắm. Tạo kênh mới cho nhanh:D

Bạn cung cấp bằng chứng bản quyền cho nó. Nhưng mà đợi nó xét thì lâu lắm. Tạo kênh mới cho nhanh:D
Ý em là ko hiểu nguyên nhân nó nằm ở chỗ nào. Chanel của em đang hoạt động ngon lành mà sao tự nhiên bị vậy. Làm gì để thoát khỏi tình trạng này ( Không tính bước rút lui như bác nhé :D )

:D làm youtube ai đăng mấy cái video như vậy lên làm gì . kể cả có 1m view cũng ko nổi 1$
lên tìm hướng khác.

Như mình đã nói rồi đó. Cung cấp bằng chứng cho nó và đợi nó duyệt. :D

mấy cái video 11s với 6s kia thì mần ăn được gì bác :(

Cái này là bác ấy đang check việc bật kiếm tiền nên mới up thử video 11s với 6s đó thôi. Vấn đề ở đây là bác ấy đã từng up ít nhất 3 video cũ, bật kiếm tiền và bị ? hoặc "!". Chính điều này làm cho tài khoản của bạn ấy bị ăn phốt và từ giờ bất cứ video nào up lên đều bị ăn "!".

Cách chữa: Chả có cách nào để chữa cả. Tạm thời ngưng up tất cả video clip. Theo kinh nghiệm của mình là sau 3 tuần (Tức 21 ngày nhé) án binh bất động, tài khoản của bạn lại trở lại như xưa.

Cái này là bác ấy đang check việc bật kiếm tiền nên mới up thử video 11s với 6s đó thôi. Vấn đề ở đây là bác ấy đã từng up ít nhất 3 video cũ, bật kiếm tiền và bị ? hoặc "!". Chính điều này làm cho tài khoản của bạn ấy bị ăn phốt và từ giờ bất cứ video nào up lên đều bị ăn "!".

Cách chữa: Chả có cách nào để chữa cả. Tạm thời ngưng up tất cả video clip. Theo kinh nghiệm của mình là sau 3 tuần (Tức 21 ngày nhé) án binh bất động, tài khoản của bạn lại trở lại như xưa.
Đúng rồi đó bác. Ở dưới còn 3-4 cái video (?) nữa. Liệu bây giờ em xóa hết những video ? với ! đi và đợi 21 ngày có ảnh hưởng gì ko bác ?

Đúng rồi đó bác. Ở dưới còn 3-4 cái video (?) nữa. Liệu bây giờ em xóa hết những video ? với ! đi và đợi 21 ngày có ảnh hưởng gì ko bác ?

Những video đó tốt nhất bạn nên tắt kiếm tiền đi. Vì 100% là bị ko chấp nhận rồi. Không cần phải xóa đi đâu nhé bạn.

P/s: Tiện thể nếu bạn muốn tham gia group kiếm tiền thì mình có lập 1 group kiếm tiền trên youtube, tham gia network zoom. Nếu bạn có nhã hứng thì add skype mình nhé:

Mình sẽ hướng dẫn cho các bạn tận tình để giúp các bạn kiếm thu nhập từ youtube. ĐƯơng nhiên với điều kiện các bạn là reffer của mình tại zoom. Khi giúp các bạn tăng thu nhập thì đương nhiên mình cũng ăn % hoa hồng từ phía zoom cho mình. % này ko phải lấy từ tiền của bạn nên các bạn cứ việc an tâm nhé.

Sao tìm không thấy skyper của cậu thế
Những video đó tốt nhất bạn nên tắt kiếm tiền đi. Vì 100% là bị ko chấp nhận rồi. Không cần phải xóa đi đâu nhé bạn.

P/s: Tiện thể nếu bạn muốn tham gia group kiếm tiền thì mình có lập 1 group kiếm tiền trên youtube, tham gia network zoom. Nếu bạn có nhã hứng thì add skype mình nhé:

Mình sẽ hướng dẫn cho các bạn tận tình để giúp các bạn kiếm thu nhập từ youtube. ĐƯơng nhiên với điều kiện các bạn là reffer của mình tại zoom. Khi giúp các bạn tăng thu nhập thì đương nhiên mình cũng ăn % hoa hồng từ phía zoom cho mình. % này ko phải lấy từ tiền của bạn nên các bạn cứ việc an tâm nhé.
ấy

Có dấu gạch _ nhé. Add vào sẽ thấy người tên Daniel Henry, ở Miramar, FLorida :D. Đó chính là mềnh đó các bạn.

:D làm youtube ai đăng mấy cái video như vậy lên làm gì . kể cả có 1m view cũng ko nổi 1$
lên tìm hướng khác.
bác nói sao đây chứ :d video trên 11s mình nghĩ là kiếm đc $ rồi nhé chỉ có điều là ko kiếm đc $ từ click vì 11s quá ít để ng khác thấy QC, còn 6s thì chịu vì QC xh sau 10s, video bên mình toàn video tính bằng s ko đây vẫn kiếm đc $ nhé ai bảo bạn 1m ko kiếm đc 1$ :D nhầm rồi nhé bạn nên xem xét lại đi

dù móa hôm nay úp 2 video thì bị hiện tượng như thread cmnr 1 cái chấm ! 1 cái ? =))

Theo mình đoán nguyê nhân là do bạn join vào network mà bị từ chối -> youtube nó đánh dấu kênh bạn rồi. lập kênh khác chơi cho nhah chứ report lâu lắm nha bạn.

Theo mình đoán nguyê nhân là do bạn join vào network mà bị từ chối -> youtube nó đánh dấu kênh bạn rồi. lập kênh khác chơi cho nhah chứ report lâu lắm nha bạn.
ko phải đâu nhé :D channel mình ko chơi net vẫn dính nhé bạn, ko tin bạn kêu thread đưa cái video đó cho bạn xem ban post lên vẫn dính như thường, mình nghĩ có điều gì đấy, channel mình 20 video chỉ 3 Video bật đc KT thôi nè @@, khi nảy ko biết làm sao nó cho thêm 1 video nữa bật, mình nghĩ có điều gì đấy

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,659
170,751
Latest member
LuDiTu

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom