Suggest Về vấn đề anh Ngô Quốc Quyền.

Status
Not open for further replies.

kunqs11

Newbie
Reactions
8
MR
0.000
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Úp phốt trung gian Ngô Quốc Quyền chơi bẩn.

Em nhờ bác Quyền nhận giúp một số tiền từ Bank 1 rồi chuyển lại VCB cho em, sau khi tiền về tài khoản Bank 1 của bác Quyền, em xác nhận với người gửi tiền là đã nhận được tiền (hoàn thành giao dịch).

Sau đó, Vì người gửi tiền chuyển tiền không có nội dung nên bác Quyền bảo là refund lại cho người gửi tiền. Và em cũng đồng ý refund về lại cho người gửi tiền,

Sau đó em nhờ bác Quyền ra ngân hàng bank 1 báo với ngân hàng có số tiền chuyển nhầm vào tài khoản của bác để ngân hàng tự refund (toàn bộ phí em chịu, xăng xe, công cán,…)

nhưng bác ấy bảo là khi sao kê ngân hàng tại Bank 1 và Bank 1 không biết người gửi tiền là ai, stk là gì? (dịch vụ BANK NET)

nên bác Quyền bảo là sao kê tài khoản để đối chứng và hoàn trả số tiền về stk cũ. (để biết nguồn tiền từ đâu, tên, stk, ngày giờ,..)

Em đã cố gắng liên lạc với người gửi tiền, năn nỉ lắm 2 ngày họ mới nhờ ngân hàng sao kê tài khoản và gửi cho em.

Em đã gửi sao kê cho bác ấy. Nhưng bác ấy bảo là kêu người gửi tiền ra bank báo là chuyển nhầm stk để được ngân hàng giải quyết hoặc giao cho công an.

Dù em đã nói với bác ấy là người gửi tiền đã hoàn thành giao dịch thì họ không có trách nhiệm với số tiền đó nữa, nếu giao cho công an để đợi chủ tài khoản lên tiếng thì khác nào "cúng" luôn cho nhà nước.

Cũng là tiền mồ hôi xương máu trong cộng đồng MMO

Em mong các admin, tay to lên tiếng... Để ae làm việc trong tinh thần công việc, trách nhiệm và có lý, có tình. Cám ơn tất cả!

Last edited:
Nếu vậy thì em mừng, 2 3 tuần nữa, phí refund em cũng chịu...
mmo nhờ tài khoản ngân hàng nhận tiền là chuyện bình thường. Bên nhận tiền chẳng có quyền giữ tiền của bên gửi tiền khi họ không chịu ra ngân hàng in sao kê .v.v.
Cùng lắm giữ 2-3 tuần rồi ra mà trả lại cho họ. Bên nhận tiền có quyền lầy lội không chịu ra ngân hàng vì bận thì bên gửi tiền nó cũng có quyền lầy lội ko ra in sao kê. Nhưng bên nhận tiền thì phải trả lại, làm gì có cái chuyện ko in sao kê thì không giả :).

Upvote 0
Vậy tóm lại nguồn gốc số tiền đó là từ BET rồi... Thớt lầy và lội quá chơi đẩy trách nhiệm cho những người vô can để bản thân hưởng lợi (nếu đạt mục đích).
P/s: Dính tới BET thì khi bị truy ra @quocquyen cũng sẽ bị mời giải trình nguồn gốc số tiền, việc tiếp theo cần làm gì thì bạn nên suy nghĩ cho kỹ trước khi quyêt định nhé (nếu có luật sư thì nhờ họ tư vấn hộ), còn nếu muốn chơi thớt lại thì ra CA báo họ cái bank mà thớt muốn Ex về.
Không BET gì đâu bác, chỉ là công ty ma, không phải pháp nhân cá nhân mà cả một công ty =(

Upvote 0
mmo nhờ tài khoản ngân hàng nhận tiền là chuyện bình thường. Bên nhận tiền chẳng có quyền giữ tiền của bên gửi tiền khi họ không chịu ra ngân hàng in sao kê .v.v.
Cùng lắm giữ 2-3 tuần rồi ra mà trả lại cho họ. Bên nhận tiền có quyền lầy lội không chịu ra ngân hàng vì bận thì bên gửi tiền nó cũng có quyền lầy lội ko ra in sao kê. Nhưng bên nhận tiền thì phải trả lại, làm gì có cái chuyện ko in sao kê thì không giả :).
Nhưng bác ấy vẫn không chịu giải quyết và trả lời "nếu không thể in sao kê thì bác ấy có trả lại không?" :O

Upvote 0
Vậy tóm lại nguồn gốc số tiền đó là từ BET rồi... Thớt lầy và lội quá chơi đẩy trách nhiệm cho những người vô can để bản thân hưởng lợi (nếu đạt mục đích).
P/s: Dính tới BET thì khi bị truy ra @quocquyen cũng sẽ bị mời giải trình nguồn gốc số tiền, việc tiếp theo cần làm gì thì bạn nên suy nghĩ cho kỹ trước khi quyêt định nhé (nếu có luật sư thì nhờ họ tư vấn hộ), còn nếu muốn chơi thớt lại thì ra CA báo họ cái bank mà thớt muốn Ex về.
Sau vụ này nếu refund được, thì em chỉ bác chơi.. rồi bác sẽ hiểu! Cảm ơn bác

Upvote 0
Đọc hết page thấy bác Q xui thật, mùng 1,2 ..
Em bây giờ không cần rút tiền, em chỉ cần bên bác ấy refund, (vì lý do nào đó mà bên thứ 3 nó không sao kê cho em) nên em nhờ bác ấy ra ngân hàng sao kê để chuyển ngược tiền về , phí bao nhiêu em cũng chịu :3
Bác ấy bảo lý do bác ấy ở thái bình, nhưng mở thẻ ở hà giang, nhưng giờ bác ở hà giang thì bác chịu khó chút. Đồng tiền với bác có lẽ không lớn nhưng biếu bác 1m tiền công ra sao kê ngân hàng và chuyển tiền về lại stk cũ

Upvote 0
thì cỡ 2 tuần nếu ko có ai khiếu nại tranh chấp , thì ông ex cứ ra báo ngân hàng chuyển nhầm trả lại số tài khoản đó là được, dù tiền có là tiền đen cũng ko liên can đến ông, chứ ông cũng giam giữ tiền người ta không thời hạn cũng ko đúng, còn tiền có sạch ko tự ngân hàng với pháp luật họ tự giải quyết số tiền đó ! chứ ex mà lấy tiền hoặc cố tình giam tiền ko thời hạn thì cũng đồng nghĩa với scam rùi !

Upvote 0
Sau vụ này nếu refund được, thì em chỉ bác chơi.. rồi bác sẽ hiểu! Cảm ơn bác
Lạy thớt mấy cái vụ giao dịch với cty MA ntn chắc chắn phạm pháp rùi (toàn giao dịch mờ ám bằng tài khoản NH bất hợp pháp, đừng rủ rê tui vô trại chứ... sợ lém luôn :D:D:D
BET thì chuyển về vcb của thớt lun rồi, cần gì đến trung gian nữa.:D
Giờ mấy tay chơi BET gà mờ mới dám giao dịch qua bank chính chủ...:p:p:p

Upvote 0
thì cỡ 2 tuần nếu ko có ai khiếu nại tranh chấp , thì ông ex cứ ra báo ngân hàng chuyển nhầm trả lại số tài khoản đó là được, dù tiền có là tiền đen cũng ko liên can đến ông, chứ ông cũng giam giữ tiền người ta thì cũng ko đúng, còn tiền có sạch ko tự ngân hàng với pháp luật họ tự giải quyết số tiền đó ! chứ ex mà lấy tiền đó thì cũng đồng nghĩa với scam rùi !
Dạ em chỉ trông chờ bác Quyền xác nhận điều này

Upvote 0
Lạy thớt mấy cái vụ giao dịch với cty MA ntn chắc chắn phạm pháp rùi (toàn giao dịch mờ ám bằng tài khoản NH bất hợp pháp, đừng rủ rê tui vô trại chứ... sợ lém luôn :D:D:D
Giờ mấy tay chơi BET gà mờ mới dám giao dịch qua bank chính chủ...:p:p:p
Uống cf để nói hết về vấn đề thì bác xem nó có phạm pháp hay không?

Upvote 0
tiền không sạch hay sao mà k giám sao kê
Không biết sao em yêu cầu sao kê thì bên chuyển tiền nó bảo "***" cho nên mới làm khó anh Quyền sao kê ở ngân hàng mở thẻ của anh để refund, toàn bộ chi phí em chịu

Upvote 0
tôi sẽ nhờ mod kiểm tra số tiền đó từ đâu tới
sau đó nếu nguồn tiền nguy hiểm cho tôi và dịch vụ của tôi, tôi sẽ nộp nó cho công an và ngân hàng tự làm việc, ai là chủ tk liên hên bên công an giải và ngân hàng quyết, hoặc ngân hàng họ sẽ làm cách nào tùy họ, sẽ có giấy tờ đầy đủ cho anh em!
về thời hạn : nhỏ hơn 30 ngày

Upvote 0
tôi sẽ nhờ mod kiểm tra số tiền đó từ đâu tới
sau đó nếu nguồn tiền nguy hiểm cho tôi và dịch vụ của tôi, tôi sẽ nộp nó cho công an và ngân hàng tự làm việc, ai là chủ tk liên hên bên công an giải và ngân hàng quyết, hoặc ngân hàng họ sẽ làm cách nào tùy họ, sẽ có giấy tờ đầy đủ cho anh em!
về thời hạn : nhỏ hơn 30 ngày
Ok nếu em không xin được sao kê thì phiền anh nhé! Cám ơn a.

Upvote 0
còn phí thì chắc chắn bác phải chịu rùi , bác chuyển một ex nào đó giữ , sao khi hết 2 hoặc 3 tuần ko ai tranh chấp, thì ông kia ra ngân hàng làm thủ tục xong thì nhờ ex khác chuyển số tiền qua vì tốn công sức người ta đi lại giài quyết rất mất thời gian và công chuyện làm ăn của người ta !

Upvote 0
còn phí thì chắc chắn bác phải chịu rùi , bác chuyển một ex nào đó giữ , sao khi hết 2 hoặc 3 tuần ko ai tranh chấp, thì ông kia ra ngân hàng làm thủ tục xong thì nhờ ex khác chuyển số tiền qua vì tốn công sức người ta đi lại giài quyết rất mất thời gian và công chuyện làm ăn của người ta !
Chắc chắn là vậy, em có nói với bác ấy mà.

Upvote 0
@cuipap1984 a rảnh check bên bạn kia nguồn tiền hộ em nhé :p

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,421
169,768
Latest member