Suggest Về vấn đề anh Ngô Quốc Quyền.

Status
Not open for further replies.

kunqs11

Newbie
Reactions
8
MR
0.000
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Úp phốt trung gian Ngô Quốc Quyền chơi bẩn.

Em nhờ bác Quyền nhận giúp một số tiền từ Bank 1 rồi chuyển lại VCB cho em, sau khi tiền về tài khoản Bank 1 của bác Quyền, em xác nhận với người gửi tiền là đã nhận được tiền (hoàn thành giao dịch).

Sau đó, Vì người gửi tiền chuyển tiền không có nội dung nên bác Quyền bảo là refund lại cho người gửi tiền. Và em cũng đồng ý refund về lại cho người gửi tiền,

Sau đó em nhờ bác Quyền ra ngân hàng bank 1 báo với ngân hàng có số tiền chuyển nhầm vào tài khoản của bác để ngân hàng tự refund (toàn bộ phí em chịu, xăng xe, công cán,…)

nhưng bác ấy bảo là khi sao kê ngân hàng tại Bank 1 và Bank 1 không biết người gửi tiền là ai, stk là gì? (dịch vụ BANK NET)

nên bác Quyền bảo là sao kê tài khoản để đối chứng và hoàn trả số tiền về stk cũ. (để biết nguồn tiền từ đâu, tên, stk, ngày giờ,..)

Em đã cố gắng liên lạc với người gửi tiền, năn nỉ lắm 2 ngày họ mới nhờ ngân hàng sao kê tài khoản và gửi cho em.

Em đã gửi sao kê cho bác ấy. Nhưng bác ấy bảo là kêu người gửi tiền ra bank báo là chuyển nhầm stk để được ngân hàng giải quyết hoặc giao cho công an.

Dù em đã nói với bác ấy là người gửi tiền đã hoàn thành giao dịch thì họ không có trách nhiệm với số tiền đó nữa, nếu giao cho công an để đợi chủ tài khoản lên tiếng thì khác nào "cúng" luôn cho nhà nước.

Cũng là tiền mồ hôi xương máu trong cộng đồng MMO

Em mong các admin, tay to lên tiếng... Để ae làm việc trong tinh thần công việc, trách nhiệm và có lý, có tình. Cám ơn tất cả!

Last edited:
@quocquyen theo anh giờ em cứ refund về chính cái bank đã chuyển qua bank của em
MỌi việc hok ảnh hưởng gì cả mà đẹp cả 2 bên vì thằng chuyển nó hok nhờ dc bên kia in sao kê vì bên kia hok hợp tác nhưng nó cũng chấp nhận theo phương án này . Anh nghĩ như vậy là hợp tình hợp lý
Nhưng bên chuyển phải chịu chi phí vì bên @quocquyen mất công đi rèudn thời gian là tiền bạc mất thời gian vl
Đây là một ex PHẢI KHÔNG Ạ?

Upvote 0
khoe thân anh này thân anh kia mà lúc đó sao k lấy bank mấy ô đấy mà đẩy đi nè, kiểu kiểu cố tình đẩy nhìn ghét vđ

Upvote 0

thấy hôm qua bạn bảo chọn 1 hoặc 2 minh chọn 2 luôn bạn cũng oke mà hnay lại HOÃN à

Upvote 0
:D Đọc thấy vô lý vl theo mình bác Quyền cứ giam vô thời hạn đi khi nào người gởi lên tiếng rồi trả

Upvote 0
Dạ em có lý do.. một ex bảo từ từ đừng làm căng.. chờ mấy ex khác và admin giải quyết. Phương pháp cuối cùng mới chọn
cứ làm căng đi bạn, minh thoải mái!

Upvote 0
Em nhờ các admin và ex cho em ý kiến vì bên thứ 3 nhất định không chịu hợp tác để sao kê.
Nó chỉ cho thông tin người chuyển và stk người chuyển thôi.

Upvote 0
Dạ em có lý do.. một ex bảo từ từ đừng làm căng.. chờ mấy ex khác và admin giải quyết. Phương pháp cuối cùng mới chọn
Mình có cảm giác bạn cứ "lầy" kiểu gì ấy nhỉ? Giờ mọi thứ chốt hết rồi, anh Quyền kêu bạn chứng minh để tránh scam trung gian, nếu bạn không chứng minh được thì bỏ đi chứ năn nỉ kiểu này cũng k có ích, thời gian đó tìm cách còn hay hơn (nếu đường dường chính chính thì sợ gì? :D )
Còn bạn lôi người khác ra bảo kê làm gì?? bạn giao dịch qua a Quyền thì a Quyền quyết, kể cả bạn có nói bạn là con ông này bà kia thì vẩn vậy thôi bởi vì người bị ảnh hưởng là anh Quyền chứ k phải người bạn dựa vô.
Chốt lại nếu bạn làm theo lời a Quyền được hay dám dùng pháp luật can thiệp thì tiền đc trả lại còn không thì a Quyền có quyền được giữ tiền vô thời hạn do nghi ngờ bạn scam. Đừng dùng mấy cái lý lẽ lặp đi lặp lại như vậy, mình không có gì trong vụ này nhưng đọc cảm thấy khó chịu cho anh Quyền luôn :D

Upvote 0
minh cung k có ý định giữ vo thời gian hay gì cả, hiện tại người gửi cố gắng lấy cái giấy kia, nó k quá khó nếu minh bạch, minh k muốn mất thời gian mấy chuyện này, phiền toái ảnh hưởng công việc mình
hiện minh đã và đang nhờ sự tư vấn tư mod, cũng k thể bắt các adm - mod - ... làm ngay ngảy ngay dc, ai cũng có công việc

Upvote 0
Có liên quan đến BET bóng nên không dám sao kê ah?

Thằng chuyển tiền chắc lấy info của @quocquyen đăng ký mấy trang BET bóng. Khi rút tiền thì nó đòi CMND nên chủ topic yêu cầu @quocquyen đưa CMND. @quocquyen không đưa, và hủy giao dịch nhưng đã lấy info của @quocquyen rồi thì buộc phải rút về tk của @quocquyen.

Suy luận cá nhân thôi =)).

Muốn refund nhanh thì sao kê hoặc ra công an nhé. Mình ủng hộ ra công an giải quyết cho nhanh.
:D

Upvote 0
minh cung k có ý định giữ vo thời gian hay gì cả, hiện tại người gửi cố gắng lấy cái giấy kia, nó k quá khó nếu minh bạch, minh k muốn mất thời gian mấy chuyện này, phiền toái ảnh hưởng công việc mình
hiện minh đã và đang nhờ sự tư vấn tư mod, cũng k thể bắt các adm - mod - ... làm ngay ngảy ngay dc, ai cũng có công việc
Dạ nhưng cái khó là người gửi không hợp tác sao kê ạ... thì phải giải quyết làm sao
Mong admin, mod... cho 1 dòng tư vấn ạ.

Upvote 0

Thằng chuyển tiền chắc lấy info của @quocquyen đăng ký mấy trang BET bóng. Khi rút tiền thì nó đòi CMND nên chủ topic yêu cầu @quocquyen đưa CMND. @quocquyen không đưa, và hủy giao dịch nhưng đã lấy info của @quocquyen rồi thì buộc phải rút về tk của @quocquyen.

Muốn refund nhanh thì sao kê hoặc ra công an nhé. Mình ủng hộ ra công an giải quyết cho nhanh.
Là sao anh nhỉ? Em cần refund lâu cũng được, nhưng phải nhờ anh Quyền dành chút thời gian ra ngân hàng để báo ngân hàng là có một số tiền chuyển nhầm số tiền của bác. Toàn bộ chi phí đi lại, phí refund, công đi lại, làm... em chịu cho bác ạ!
Chứ thằng bên kia cứ nhất định bảo là không sao kê, do lúc đầu em báo là nhận đc tiền rồi, nên nó bảo là hết trách nhiệm :3 thế mới khó cho cả 2

Upvote 0

e định nổ từ hôm qua :) n chủ topic quanh co nên em chưa nổ, hay lắm a đã nói ra cho mn biết! Đoạn lấy cmnd với kéo dài gd 5 6 tiếng em hơi hoảng nên đã chốt hủy

Upvote 0

info bị lộ luôn hay sao mà thằng kia nó lấy theo nhỉ ? ( tên - ngày tháng năm sinh - địa chỉ - sô cmnd ???? )

Upvote 0
Em chỉ xin CMND cho e và bên kia an tâm. Nhưng bác không cho. Chứ em có năn nỉ cần CMND của bác đâu. (Vì có uy tín trên MMO).
Bác nói không quan tâm giao dịch gì, chỉ quan tâm đến nội dung. Nhưng họ chuyển không có nội dung.. nhưng họ cũng không hợp tác sao kê. Nên em muốn biết là cách giải quyết của bác là làm gì với số tiền đó.
Nếu refund cho người chuyển thì vô cùng cảm ơn.

Upvote 0
Em chỉ xin CMND cho e và bên kia an tâm. Nhưng bác không cho. Chứ em có năn nỉ cần CMND của bác đâu. (Vì có uy tín trên MMO).
Bác nói không quan tâm giao dịch gì, chỉ quan tâm đến nội dung. Nhưng họ chuyển không có nội dung.. nhưng họ cũng không hợp tác sao kê. Nên em muốn biết là cách giải quyết của bác là làm gì với số tiền đó.
Nếu refund cho người chuyển thì vô cùng cảm ơn.
ô nói ro xin cmnd gửi nta

Attachments

81.1 KB · Views: 88
Upvote 0
info bị lộ luôn hay sao mà thằng kia nó lấy theo nhỉ ? ( tên - ngày tháng năm sinh - địa chỉ - sô cmnd ???? )
Nếu em mà biết địa chỉ... thì sẽ có người khác giúp em nhanh hơn rồi.
Nếu được bác quyền cho em xin cái địa chỉ hiện tại =))

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
418,690
170,784
Latest member
HoKyn

Most viewed of week

Most discussed of week