Suggest Về vấn đề anh Ngô Quốc Quyền.

Status
Not open for further replies.

kunqs11

Newbie
Reactions
8
MR
0.000
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Úp phốt trung gian Ngô Quốc Quyền chơi bẩn.

Em nhờ bác Quyền nhận giúp một số tiền từ Bank 1 rồi chuyển lại VCB cho em, sau khi tiền về tài khoản Bank 1 của bác Quyền, em xác nhận với người gửi tiền là đã nhận được tiền (hoàn thành giao dịch).

Sau đó, Vì người gửi tiền chuyển tiền không có nội dung nên bác Quyền bảo là refund lại cho người gửi tiền. Và em cũng đồng ý refund về lại cho người gửi tiền,

Sau đó em nhờ bác Quyền ra ngân hàng bank 1 báo với ngân hàng có số tiền chuyển nhầm vào tài khoản của bác để ngân hàng tự refund (toàn bộ phí em chịu, xăng xe, công cán,…)

nhưng bác ấy bảo là khi sao kê ngân hàng tại Bank 1 và Bank 1 không biết người gửi tiền là ai, stk là gì? (dịch vụ BANK NET)

nên bác Quyền bảo là sao kê tài khoản để đối chứng và hoàn trả số tiền về stk cũ. (để biết nguồn tiền từ đâu, tên, stk, ngày giờ,..)

Em đã cố gắng liên lạc với người gửi tiền, năn nỉ lắm 2 ngày họ mới nhờ ngân hàng sao kê tài khoản và gửi cho em.

Em đã gửi sao kê cho bác ấy. Nhưng bác ấy bảo là kêu người gửi tiền ra bank báo là chuyển nhầm stk để được ngân hàng giải quyết hoặc giao cho công an.

Dù em đã nói với bác ấy là người gửi tiền đã hoàn thành giao dịch thì họ không có trách nhiệm với số tiền đó nữa, nếu giao cho công an để đợi chủ tài khoản lên tiếng thì khác nào "cúng" luôn cho nhà nước.

Cũng là tiền mồ hôi xương máu trong cộng đồng MMO

Em mong các admin, tay to lên tiếng... Để ae làm việc trong tinh thần công việc, trách nhiệm và có lý, có tình. Cám ơn tất cả!

Last edited:
minh nối rồi, sao kê lịch sử gd từ bank đã chuyển tiền vào minh refund !
k dưới 30 lần cau này

Upvote 0
có 3 điểm gd nghi vấn
1: trc khi gd ô này đòi cmnd của minh gửi bên kia
minh đã từ chối

Attachments

79.2 KB · Views: 246
    81.1 KB · Views: 214
Upvote 0
2: tôi đã bảo k có nd đừng ck phiền 2 bên
và tôi đã báo hủy đừng ck nữa lúc 2h đêm

Attachments

94 KB · Views: 170
    90.5 KB · Views: 168
    83.3 KB · Views: 180
Upvote 0
3: không chịu sao kê nhờ hết người này ngời kia bảo kê

Upvote 0
Dạ giờ bên chuyển tiền không hợp tác. Mong anh Quyền refund lại số tài khoản đã chuyển tiền vào
Mọi chi phí sao kê của anh với ngân hàng, phí đi lại và toàn bộ phí phát sinh, em chịu hết ạ! Cám ơn a

Upvote 0
cảm giác như kiểu ô này với mấy ô bạn của ô cố tình đẩy tiền vào tk tôi ấy :| bực vcd mới mùng mở mắt ra

Upvote 0
Dạ giờ bên chuyển tiền không hợp tác. Mong anh Quyền refund lại số tài khoản đã chuyển tiền vào
Mọi chi phí sao kê của anh với ngân hàng, phí đi lại và toàn bộ phí phát sinh, em chịu hết ạ! Cám ơn a
để tránh k bỏ sót những kẻ lừa đảo, ban cứ sao kê từ ngân hàng đi :)
toàn n việc đã nói trc, vẫn cố tình, có mùi

Upvote 0
Dạ bên chuyển tiền không hợp tác, mong a chuyển lại số tiền đó với ạ,,

Upvote 0
Không có giấy sao kê hay cái gì khác chứng minh , thì người ta không refund là đúng rồi mà .

Upvote 0
@quocquyen theo anh giờ em cứ refund về chính cái bank đã chuyển qua bank của em
MỌi việc hok ảnh hưởng gì cả mà đẹp cả 2 bên vì thằng chuyển nó hok nhờ dc bên kia in sao kê vì bên kia hok hợp tác nhưng nó cũng chấp nhận theo phương án này . Anh nghĩ như vậy là hợp tình hợp lý
Nhưng bên chuyển phải chịu chi phí vì bên @quocquyen mất công đi rèudn thời gian là tiền bạc mất thời gian vl

Upvote 0
Không có giấy sao kê hay cái gì khác chứng minh , thì người ta không refund là đúng rồi mà .
Dạ em có thông tin của người chuyển tiền cho bác ấy, nhưng họ không hợp tác sao kê, nên em nhờ bác quyền ra ngân hàng bảo chuyển nhầm vào tài khoản của bác ấy để ngân hàng refund về tài khoản đã chuyển tiền.
Cám ơn bác quan tâm bài viết

Upvote 0
chắc các bạn biết nguyễn hồng quân ở gr tube, tôi thấy rất mệt mỏi với ô đó
tôi đa nói rõ ghi dc nd hãy ck k ghi được đừng ck phiền cả 2 3 bên
vẫn cố ck vào rồi tới lúc tạm giư xác minh thi chửi bới này nọ

Attachments

78.5 KB · Views: 165
    86.9 KB · Views: 163
    99.7 KB · Views: 147
    106.7 KB · Views: 165
    112 KB · Views: 163
    90.7 KB · Views: 186
    90.8 KB · Views: 149
Upvote 0
Đồng thời bên yêu cầu refund phải làm giấy cam kết và trình bày sự việc để tránh phức tạp sau này

Upvote 0
Giữ lại đi cậu. Chẳng biết anh em họ hàng gì mà van vỉ k cung cấp thông tin. Chỉ có 1 hướng suy luận duy nhất: Lừa đảo ABC
Dạ em chưa lừa đảo ạ, tại bên chuyển tiền không hợp tác nên em phải nhờ bác ấy chuyển lại stk cũ.
Toàn bộ chi phí refund phát sinh em chịu ạ

Upvote 0
chửi bới tao lao !

Attachments

92.6 KB · Views: 151
    99 KB · Views: 164
    103 KB · Views: 176
    106.8 KB · Views: 159
    89.8 KB · Views: 157
    74.3 KB · Views: 192
Upvote 0
chắc các bạn biết nguyễn hồng quân ở gr tube, tôi thấy rất mệt mỏi với ô đó
tôi đa nói rõ ghi dc nd hãy ck k ghi được đừng ck phiền cả 2 3 bên
vẫn cố ck vào rồi tới lúc tạm giư xác minh thi chửi bới này nọ
Dạ em tâm sự với ảnh, nhưng không ngờ ảnh nóng quá... Mong anh lượng thứ.. Em thay mặt xin lỗi a

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,514
170,617
Latest member
handsomeMan

Most viewed of week