Journey Vậy là đã 10 năm gắn bó với mmo4me

bạn giỏi vậy, mình chỉ làm vài cái lẹt đẹt thôi
11 năm joined. Kiếm đc ít mà giờ đang phải gánh nợ 25tr vì 1 lệnh margin !
Những kỷ niệm đáng nhớ:
1. Năm 2012 - 2014: Captcha, quản lý Fastyper.
2. Năm 2014: Biết làm 1 ít Cleanfiles, Sharebay, Tapcash
3. Tháng 8/2014: Kiếm đc 1 BTC của Stellar, bán luôn đc 10tr bù thêm 20 triệu nữa mua con xe Vission 2014 (giờ vẫn đang đi).
4. Năm 2015 làm cái gì của Ios (không nhớ tên) mà chỉ cần restores máy Iphone 4s là làm lại đc.
5. Tháng 6/2015 - Tháng 8/2015 thằng Shoemoney tặng 1$ cho mỗi acc. Cái này 2 tháng liền xin nghỉ làm để cheat. Đc khoảng tầm 20tr. Lúc bấy giờ số tiền đấy gấp 4 lần lương tháng của mình.
6. Năm 2016 làm app Android ngày kiếm vài $.
7. Cuối 2017, dịp giáng sinh thằng LBRY cho 1 LBRY, thằng bạn chỉ cheat đc 15tr.
8. Giữa 2018, thằng bạn chỉ làm App Vigo hay gì đó (như tiktok) cheat đc cũng vài chục tr. Lúc đó tải video về edit lằng nhằng. Có khi nó lên top cũng đc mấy chục $. (đc 1$ rút về luôn lập tức)
9. Năm 2019, thằng blockchain cho tiền mỗi acc 500k. Mua data kiếm đc mớ vài chục.
10. Năm 2020, làm cái app Vova, rồi 1 cái app gì của Android Mỹ mở ra cạnh tranh với tiktok (có khi 1 acc đc 50$ luôn).

Cái đầu tiên mình chơi chắc là gõ captcha từ năm 2011, gõ được đúng 30 phút nghĩ luôn
Cái thứ 2 mình chơi là PTC, nhớ lúc đó làm được 3$ xong nản quá cũng nghĩ luôn
2012 mình chuyển sang làm ug kiếm được 4K bỏ trong LR đến 2013 thì LR tèo mất trắng nghĩ luôn
Tiếp đó mình chuyển sang chơi Bing Rewards kiếm đủ tiền mua iphone, laptop, xe máy, trả nợ, xong xui tút nát mình cũng phải nghĩ luôn
Tiếp đó mình chuyển sang làm app windows phone, windows 10 kiếm tiền quảng cáo, kiếm được tầm 2 tỉ thì tầm 2015, 2016 Microsoft khai tử WP mình cũng pháp nghĩ luôn
Tiếp sau đó mình chuyển qua làm app cho ios ngày kiếm 5$, đến 2017 2018 thì mình chuyển qua chơi coin đốt hết tầm 400tr. Sau đó mình lại quay lại làm app ios cho đến nay

2014 cheat off gpt cũng dc vài chục củ, cheat crowd flower cũng ăn chơi bét nhè
2015 cheat km bóng cũng dc trăm củ
2016 ebay cũng dc 3 tỏi
2018 ads google shopping hơn chục tỏi
2022 2023 chứng cháo dc tỏi rưỡi

Cái đầu tiên mình chơi chắc là gõ captcha từ năm 2011, gõ được đúng 30 phút nghĩ luôn
Cái thứ 2 mình chơi là PTC, nhớ lúc đó làm được 3$ xong nản quá cũng nghĩ luôn
2012 mình chuyển sang làm ug kiếm được 4K bỏ trong LR đến 2013 thì LR tèo mất trắng nghĩ luôn
Tiếp đó mình chuyển sang chơi Bing Rewards kiếm đủ tiền mua iphone, laptop, xe máy, trả nợ, xong xui tút nát mình cũng phải nghĩ luôn
Tiếp đó mình chuyển sang làm app windows phone, windows 10 kiếm tiền quảng cáo, kiếm được tầm 2 tỉ thì tầm 2015, 2016 Microsoft khai tử WP mình cũng pháp nghĩ luôn
Tiếp sau đó mình chuyển qua làm app cho ios ngày kiếm 5$, đến 2017 2018 thì mình chuyển qua chơi coin đốt hết tầm 400tr. Sau đó mình lại quay lại làm app ios cho đến nay
bạn đúng là đại anh hùng rồi, mình được mất ít thôi bạn

2014 cheat off gpt cũng dc vài chục củ, cheat crowd flower cũng ăn chơi bét nhè
2015 cheat km bóng cũng dc trăm củ
2016 ebay cũng dc 3 tỏi
2018 ads google shopping hơn chục tỏi
2022 2023 chứng cháo dc tỏi rưỡi
trời cao nhân đây rồi

bạn đúng là đại anh hùng rồi, mình được mất ít thôi bạn
Nói chung sau nhiều năm làm mmo rút ra kết luận chỉ nên xem MMO là công việc phụ làm thêm thôi. Hãy tìm 1 công việc chính ổn định trước đã rồi tính sau. Còn muốn gắng bó lâu dài trừ khi làm nhiều mảng ok, thu nhập đều có tích lũy nhiều, đầu tư nhiều mảng vì chẳng có gì là bất tử. Mình đang cảm thấy hối hận, và nhận hậu quả từng ngày đây dù vẫn kiếm dc tiền!

Nói chung sau nhiều năm làm mmo rút ra kết luận chỉ nên xem MMO là công việc phụ làm thêm thôi. Hãy tìm 1 công việc chính ổn định trước đã rồi tính sau. Còn muốn gắng bó lâu dài trừ khi làm nhiều mảng ok, thu nhập đều có tích lũy nhiều, đầu tư nhiều mảng vì chẳng có gì là bất tử. Mình đang cảm thấy hối hận, và nhận hậu quả từng ngày đây dù vẫn kiếm dc tiền!
giờ đây mình có việc offline ổn định rồi, mmo chỉ làm một ít thôi không tốn nhiều thời gian

thời gian lấy đi thật nhiều kỉ niệm

Mình thì từ 2007 nhưng hồi đó chưa có mmo4me mà là ekiemtien sau đó mới là 1 loạt diễn đàn khác

Em cũng gần 10 năm thâm niên rồi. Kiếm được tiền từ MMO cũng nhiều nhưng không bứt phá lên được vì còn trẻ kiếm nhiều lại tiêu nhiều. Cuối cùng vẫn phải kiếm lấy một chỗ trong cơ quan nhà nước. Bây giờ thi thoảng trade coin lấy niềm vui thôi

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,760
170,847
Latest member
louisdh123
Back
Top Bottom