Journey Vậy là đã 10 năm gắn bó với mmo4me

thành tích của bạn thật đáng nể, mình giờ tập làm web chỉ hy vọng kiếm tiền tiều vặt thôi, cụ thể làm gì vậy chia sẻ cho anh em theo với
Mình viết bài, thiết kế web thôi bạn. Site lên có view thì bán texlink.

Ban gia lau nam cung kho, mua nhieu ban it cung vui. Ko mua hang cung thanh ban gia dc ma.
Au cai kho lo cai khon ^^ cac cu day tu xua chua bao gio sai ^^

Mình viết bài, thiết kế web thôi bạn. Site lên có view thì bán texlink.
bạn chia sẻ thêm chỗ này đi mình học với, mình đang tập làm site, viết bài thấy yoast seo chấm xanh nhưng view ko có, index cũng kém, chẳng biết làm thế nào, định mua tool content ko biết ok không nhỉ

bạn chia sẻ thêm chỗ này đi mình học với, mình đang tập làm site, viết bài thấy yoast seo chấm xanh nhưng view ko có, index cũng kém, chẳng biết làm thế nào, định mua tool content ko biết ok không nhỉ
Để mà làm seo "thuần" viết content thì bạn phải bỏ tiền ra đi link, kéo từ khoá lên top. Giờ làm Seo nó khốc liệt, không như chục năm trước nữa rồi, muốn từ khoá lên top thì phải bỏ tiền ra đi link nữa. Hoặc bạn phải tìm được ngách, cái này thì phải làm lâu, viết nhiều thể loại, tự khắc sẽ tìm dc 1 ngách riêng. Còn để làm như mình thì bạn phải biết thiết kế web. Bạn có thể tham khảo website ở chữ ký của mình :)

Last edited:
Nhanh quá, Chào các anh em nhá. Up cho các pro vào giúp

Xin chào tất cả các bạn
Mình tham gia mmo4me vào tháng 8/2013 vậy đến nay đúng 10 năm. Nhìn lại quãng đường thấy nhiều kỷ niệm. Giờ đây vào diễn đàn chủ yếu cho vui, xem anh em làm ăn thế nào. Mọi thứ giờ đây tạm ổn, làm offline đủ sống nên làm online thế nào cũng được. Dĩ nhiên là vẫn muốn kiếm được dù ít.
Diễn đàn thời đó rất sôi nổi. Mình học được nhiều của các bạn. Vì kỹ năng kém nên thường làm PTC. Nhiều thằng uy tín như Gptplanet, Scarletclick, Neobux vẫn còn. Đầu tư nâng cấp mua ref kiếm được tháng tầm vài củ. Sau nó không cho ăn, ref chết dần, không hiệu quả nên bỏ. Rồi làm survey, dropship...cũng bỏ. Thời tiền crypto sôi nổi cũng được một ít may không mất. Rồi làm website trước sau khoảng chục cái, duy trì cái lâu được hai năm, chẳng có traffic cũng bỏ.
Tiếp tục bán hàng shopee, lazada, sendo cũng chẳng được bao nhiêu nay chỉ giữ thằng shopee.
Làm tiếp thị liên kết rất nhiều nhưng hiệu quả chẳng bao nhiêu vì làm không giỏi.
Cách đây đã lâu, thời đầu tiên của chứng khoán đã tham gia. Đầu tư một ít rồi bỏ quên mãi lâu sau vào được khá vì giá lên mừng quá. Nhảy vào đầu tư thêm thì rủi quá. Năm vừa rồi tài khoản mất 50% quá đau. May mà trận địa mặt đất của mình vẫn ổn không thì chết.
Như vậy tổng kết là cả quá trình mmo thu nhập chẳng đáng là bao, lại tốn nhiều tiền bạc, thời gian và công sức. Vậy nhưng mình không bỏ đâu vì đã có nhiều kinh nghiệm rồi.
Cuộc sống vẫn cứ phải tiến lên. Vẫn còn nhiều cơ hội hoặc chí ít là thỏa mãn đam mê của mình. Hiện online mình vẫn tiếp tục bán hàng, làm website mới, làm tiếp thị liên kết, tham gia vài trang viết lách kiếm tiền và vẫn tiếp tục duy trì vài trang PTC(vì gắn bó với chúng lâu quá, giờ nó như là bạn).
Vậy đấy, nhiều cách làm cao siêu của các bạn pro mình không theo được, chỉ làm vài cái đơn giản thôi.
Cuối cùng chúc các bạn kiếm được nhiều tiền. Chúc cho mmo4me phát triển. Diễn đàn có admin, các mod đầy tâm huyết. Thành viên người đi người ở. Một số ở lại quen tên đã chục năm rồi. Ở lâu mình thành bạn già nhé!
Mình cũng tầm ấy nhưng ko phát triển được nhiều, do giành thời gian làm kinh tế bên ngoài nhiều hơn

Năm 2012 gõ captcha.

Năm 2013 tạo nick mmo để gõ captcha ăn mì tôm (khổ vãi). Nhớ lại cái thời gõ captcha thì chán chả muốn nghĩ đến.

Năm 2014 làm đủ mọi nghề, từ gõ captcha, nghiên cứu mảng offer, youtube

Năm 2015-2016: chuyển hẳn qua ytb và kiếm dc 1 ít, lên voi xuống chó khá nhiều lần :D. Hồi đấy rộ lên cái Net YTB điển hình là Net Qiz thì phải, nhiều người họ mua tài khoản YTB đã vào nét, mỗi tài khoản bán dc 500k-1 triệu, kiếm ăn ngon phết.

Năm 2017: Giữa năm 2017 đang thất nghiệp thì rộ lên cái trò coin củng gì đấy. Nhận free coin LBC. đi claim thuê cho người ta cũng kiếm dc chắc phải 3-40 củ, nhưng ko bán, sau nó giảm giá thì bán rẻ còn 20 củ, đem trade, theo kèo còn 12$ :)

Hồi này cũng đang làm web, viết bài. Hồi đó có 1 bài viết về sơn tùng với tựa đề Tha Thu Là Gì lên top 1, view mỗi ngày 100k, nhưng gắn adsense không được mấy đồng nên vứt web luôn.

Đến cuối năm 2017: thì coin lên cao mà nhìn tài khoản khóc ròng :D xong từ nhiên thằng Stellar nó cho những ví cũ mỗi người 500 coin hay 300 coin gì đó. Thế là vào claim, lấy xong thì chuyển về ví polo thì quên không ghi chú nên tiền không về ví, coi như mất. DM thằng polo nó mất dậy đến giờ vẫn còn cay.
Nhưng ông trời vẫn còn thương, hôm sau vào check lại chính cái ví đó thì bọn Dev Stellar nó cho thêm 3000 hay 5000 coin ko nhớ rõ. Đem bán dc hơn 20 triệu (tuyệt vời luôn :popo_big_smile: )Ăn cái tết vui.

Đầu năm 2018: Dùng hơn 10$ thằng kucoin cho free, trade lên hơn 500$. Thằng UTN giả coin, cầm 1 ít đem lên sàn COB ăn dc 1 lệnh x10, vậy là được 50 củ. Và tiếp theo là chuỗi ngày huy hoàng, đi trade coin rác, buôn lậu coin qua các sàn, kiếm chắc cũng phải được 3 tỉ. Nhưng lãi mua ETH giá từ 700$-400$.

Cũng cùng năm 2018 bị sàn Coinsuper scam 40ETH. giá ETH lúc đó tầm 180$ thì phải, ko nhớ rõ. Đây là số ETH mà mình đã mua giá 700$-400$ xác định Hold đến chết, nhưng bị scam mất, đúng là đen.
Về sau còn khá nhiều ETH mình chia ra ở các sàn cũng phải bán rẻ vì nó đi ngang 2-3 năm không thể trụ nổi.

Năm 2019: Vẫn Trade và làm thêm mảng facebook, hồi đấy 1 tháng kiếm dc 1k$ từ facebook, nhưng ăn dc có 2-3 tháng nó update gì đấy nên bỏ, quay lại trade, tiếp đó là mua cái fanpage 15 củ, bị nó lấy lại (dcm nó, nghĩ mà cay đến giờ luôn)

Đến năm 2020: Đúng đêm Noel bị sàn Livecoin scam gần 100 củ nhưng là BTC. (ko nhớ rõ bao nhiêu, chỉ nhớ số btc đấy là 5k$) Lúc đấy giá btc tầm 20k. Sau khi bị scam tầm 2-3 tháng thì BTC lên 68k.

Năm 2021: Bỏ tiền ra mua mấy con axie, lúc đầu lãi, sau mua thêm thì lỗ, đúng chán.
Sống lay lắt đến tháng 8 năm 2022 (thất nghiệp): Mình đã chán với việc trade liên tục bị scam, quay lại làm đúng ngành mình đã học, làm web, viết content, tháng tầm 30 triệu thôi nhưng cuộc sống bớt áp lực hơn.
qúa khứ của một dân chơi :D

Để mà làm seo "thuần" viết content thì bạn phải bỏ tiền ra đi link, kéo từ khoá lên top. Giờ làm Seo nó khốc liệt, không như chục năm trước nữa rồi, muốn từ khoá lên top thì phải bỏ tiền ra đi link nữa. Hoặc bạn phải tìm được ngách, cái này thì phải làm lâu, viết nhiều thể loại, tự khắc sẽ tìm dc 1 ngách riêng. Còn để làm như mình thì bạn phải biết thiết kế web. Bạn có thể tham khảo website ở chữ ký của mình :)
cảm ơn bạn

Xin chào tất cả các bạn
Mình tham gia mmo4me vào tháng 8/2013 vậy đến nay đúng 10 năm. Nhìn lại quãng đường thấy nhiều kỷ niệm. Giờ đây vào diễn đàn chủ yếu cho vui, xem anh em làm ăn thế nào. Mọi thứ giờ đây tạm ổn, làm offline đủ sống nên làm online thế nào cũng được. Dĩ nhiên là vẫn muốn kiếm được dù ít.
Diễn đàn thời đó rất sôi nổi. Mình học được nhiều của các bạn. Vì kỹ năng kém nên thường làm PTC. Nhiều thằng uy tín như Gptplanet, Scarletclick, Neobux vẫn còn. Đầu tư nâng cấp mua ref kiếm được tháng tầm vài củ. Sau nó không cho ăn, ref chết dần, không hiệu quả nên bỏ. Rồi làm survey, dropship...cũng bỏ. Thời tiền crypto sôi nổi cũng được một ít may không mất. Rồi làm website trước sau khoảng chục cái, duy trì cái lâu được hai năm, chẳng có traffic cũng bỏ.
Tiếp tục bán hàng shopee, lazada, sendo cũng chẳng được bao nhiêu nay chỉ giữ thằng shopee.
Làm tiếp thị liên kết rất nhiều nhưng hiệu quả chẳng bao nhiêu vì làm không giỏi.
Cách đây đã lâu, thời đầu tiên của chứng khoán đã tham gia. Đầu tư một ít rồi bỏ quên mãi lâu sau vào được khá vì giá lên mừng quá. Nhảy vào đầu tư thêm thì rủi quá. Năm vừa rồi tài khoản mất 50% quá đau. May mà trận địa mặt đất của mình vẫn ổn không thì chết.
Như vậy tổng kết là cả quá trình mmo thu nhập chẳng đáng là bao, lại tốn nhiều tiền bạc, thời gian và công sức. Vậy nhưng mình không bỏ đâu vì đã có nhiều kinh nghiệm rồi.
Cuộc sống vẫn cứ phải tiến lên. Vẫn còn nhiều cơ hội hoặc chí ít là thỏa mãn đam mê của mình. Hiện online mình vẫn tiếp tục bán hàng, làm website mới, làm tiếp thị liên kết, tham gia vài trang viết lách kiếm tiền và vẫn tiếp tục duy trì vài trang PTC(vì gắn bó với chúng lâu quá, giờ nó như là bạn).
Vậy đấy, nhiều cách làm cao siêu của các bạn pro mình không theo được, chỉ làm vài cái đơn giản thôi.
Cuối cùng chúc các bạn kiếm được nhiều tiền. Chúc cho mmo4me phát triển. Diễn đàn có admin, các mod đầy tâm huyết. Thành viên người đi người ở. Một số ở lại quen tên đã chục năm rồi. Ở lâu mình thành bạn già nhé!
ptc h bác còn chơi site nào thế bác

Đã từng làm PTC,captcha, offer rồi thời coinbase, stellar, btc-e... Đến bây giờ chỉ vào forum đọc tin thôi chứ chả làm gì ra $ cả

Announcements

Forum statistics

Threads
418,690
170,789
Latest member
gamedoithuong123

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back