Trúng tuyển NVQS - phải làm sao ?

đi NVQS về đc ưu tiên xin việc lắm. Ngoài ra các bạn còn đc học hỏi nhiều kĩ năng giúp ích trong cuộc sống sau này nữa. Bạn nào vô đó nhanh nhẹn thì có khi đc kết nạp Đảng nữa . về còn dc 1 cục tiền. Nói chung lợi thế rất nhiều. Bạn nào chưa học đại học thì khi đi NVQS về sẽ được + thêm điểm, xét duyệt vô đại học.
PS: Mình đưa ra ưu điểm khi tham gia NVQS thôi các bạn đừng chém.
đúng rồi minh sẽ có kỷ năng sống ngon lành mà vô đó tốt nhất đừng thể hiện sự khôn lanh sẽ bị hút máu

đợt này căng chứ ko đùa đc đâu mấy thím ;d e đang học ở tít hà nội cũng phải gửi giấy xác nhận về cho nhà ở phú yên để tụi nó cho hoãn đây

đi nghĩa vũ ngheo bảo ra sau 2 năm ra được 20 triệu đó , bằng tầm 10 triệu bây giờ :D

Kết thúc 1 tuần đi khám tuyển quan cho CÔNG DÂN ! Khám mệt VL ra ! Còn ngày KHÁM VÉT nữa !

Chụp được cái anh post cho anh em coi !

Kết thúc 1 tuần đi khám tuyển quan cho CÔNG DÂN ! Khám mệt VL ra ! Còn ngày KHÁM VÉT nữa !

Chụp được cái anh post cho anh em coi !
Khám thế thôi à :rolleyes:
chỗ mình nó còn lột nốt ra luôn, chổng ass, banh to lỗ ass ra để nó dòm, kéo đầu súng lên cho nó soi:confused:

tưởng vào ngành là phải thi
Đó là bạn tự vào, còn đây là được các sếp chỉ định vào, giống tuyển thẳng ấy, ban đầu qua thì sếp sắp xếp cho làm lính nhưng có chút đặc quyền là thường chỉ làm những việc mà sếp giao, sau đó đợi đến dịp ngành có tổ chức đi học thì sếp cử đi học, học xong, lấy bằng rồi thì lên cấp tùy vào văn bằng vừa đạt được. Cử đi học thì học phí cũng được giảm một chút (không nhiều lắm, nhưng cũng có giảm được 1-2tr gì ấy) và không phải lo mấy cái xét tuyển linh tinh. Cố gắng làm tốt thì cứ thế thăng chức dần một cách nhanh chóng.
Mình có ông anh cũng như vậy mà được vào ngành rồi đang thăng cấp dần, sắp lên tới thượng tá chỉ trong 5 năm từ lúc kết thúc NV nè, còn hồi đầu ổng ham chơi bỏ bê việc học làm rớt tốt nghiệp cấp 3, tưởng ổng đi NV về thì cũng chẳng có nghề ngỗng gì để làm luôn ấy chứ (đi làm cũng cần bằng TN cấp 3 rồi), rốt cuộc ổng vì rớt cái TN mà vào NV làm gì cũng rất chăm chỉ nên chắc nhờ vậy mấy sếp ở trỏng thương mà tuyển ổng vào ngành luôn. Mà hồi đó đi NV xong là không có tiền như bây giờ đâu nha. Giờ sướng vậy mà còn không lo đi, cứ muốn bị vịnh đầu vì trốn NV là sao trời.

làm cái event đi :D

Trúng tuyển là 1 chuyện đi được là 1 chuyện khác :oops:. Giờ muốn đi cũng ko đi được chứ nói gì trúng tuyển. 1 xã nó chỉ lấy có 1 2 đứa cỡ 10 đứa trúng tuyển lên họp nó cho 8 đứa về o_O, nên thớt khỏi lo đâu, nó chỉ bắt đi mấy đứa nhà giàu thôi, còn mấy thằng nhà nghèo nó cho về hết o_O

Trúng tuyển là 1 chuyện đi được là 1 chuyện khác :oops:. Giờ muốn đi cũng ko đi được chứ nói gì trúng tuyển. 1 xã nó chỉ lấy có 1 2 đứa cỡ 10 đứa trúng tuyển lên họp nó cho 8 đứa về o_O, nên thớt khỏi lo đâu, nó chỉ bắt đi mấy đứa nhà giàu thôi, còn mấy thằng nhà nghèo nó cho về hết o_O
nhà em bình thường

về táng con bồ cho nó te tua rồi lên đường bác , chả trốn đâu được mãi , mình giờ già rồi mà thích đi cũng chả đc đây :D :D

Announcements

Forum statistics

Threads
420,871
172,945
Latest member
taiiwinclub88

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back