Trúng tuyển NVQS - phải làm sao ?

Trúng tuyển là 1 chuyện đi được là 1 chuyện khác :oops:. Giờ muốn đi cũng ko đi được chứ nói gì trúng tuyển. 1 xã nó chỉ lấy có 1 2 đứa cỡ 10 đứa trúng tuyển lên họp nó cho 8 đứa về o_O, nên thớt khỏi lo đâu, nó chỉ bắt đi mấy đứa nhà giàu thôi, còn mấy thằng nhà nghèo nó cho về hết o_O
Chỗ của bạn chắc có chỉ tiêu ít chứ chỗ mình trúng tuyển 10 người là cả 10 người đều phải đi hết đó.
đeo kính giả cận đi bác :rolleyes: nói em vừa cận vừa quáng gà :p
Thời bình có phải thời chiến đâu mà lo mấy cái bệnh tật, nó mà thiếu quân số hoặc tời thời nó muốn ai đi thì bệnh hen suyễn bẩm sinh nó cũng chẳng chừa luôn. Thằng bạn mình đang trong quá trình học liên thông, mắt nó cận đeo kiếng dầy cộp mà vẫn phải đi kìa.^^. => Nó muốn tuyển ai là tuyển thôi.

giờ chỉ cần cậu đi bụi 2 tuần thôi sau 2 tuần về cậu sơ xác ngay . xem nó còn cho đi ko

giờ chỉ cần cậu đi bụi 2 tuần thôi sau 2 tuần về cậu sơ xác ngay . xem nó còn cho đi ko
Còn đi lại nổi thì cũng đi tuốt thôi. :)
Nhưng mấy cái vụ tuyển quân này thì có vài chỗ họ không bắt ép người ta nhất định phải đi, như hồi Mẹ mình làm công tác này thì những đứa nào không muốn đi là cho ở nhà luôn, vì sợ ép một hồi nó bỏ trốn, mắc công bị phụ huynh làm phiền mà nó bỏ nhà đi thì cũng không nên nên cho qua luôn, còn nhiều chỗ thì nhất định đã trúng tuyển rồi là phải đi, không đi mà dám trốn là tốt nhất đi biệt xứ tới khi hết hạn NV và mãn hạn phạt luôn, chưa mãn hạn mà ló mặt về là nó túm đầu bắt vô tù. Gần nhà ngoại mình có một ông nè, ổng trước đây cũng trốn đi như vậy, sau chục năm quay về tưởng là thoát rồi ai dè còn 2 ngày nữa mới hết hạn phạt ổng nên ổng vừa về tới chưa được nửa ngày là bị bắt luôn. Trong khi một ông khác ở chỗ mình cũng trốn đi nhưng vẫn lén về thăm gia đình, nhưng chính quyền chỗ mình hình như cho qua dù vẫn biết ổng về, có điều là không muốn bắt hay sao đó.

tình hình là em trúng nghĩa vụ rồi, ai có cách gì để không phải đi không :(
trúng nghĩa vụ thì phải đi thôi , 1 là tìm cách quen biết ai đó chạy chọt ,2 là chạy xe tai nạn
chứ đã dính mà khi giấy gọi mà ko đi thì toàn án quân sự đưa ra cái giá chua chát lắm ,
1 là bị đi tù nếu trốn thì truy nã
2 là bị đi đầy lao công đấy

Còn đi lại nổi thì cũng đi tuốt thôi. :)
Nhưng mấy cái vụ tuyển quân này thì có vài chỗ họ không bắt ép người ta nhất định phải đi, như hồi Mẹ mình làm công tác này thì những đứa nào không muốn đi là cho ở nhà luôn, vì sợ ép một hồi nó bỏ trốn, mắc công bị phụ huynh làm phiền mà nó bỏ nhà đi thì cũng không nên nên cho qua luôn, còn nhiều chỗ thì nhất định đã trúng tuyển rồi là phải đi, không đi mà dám trốn là tốt nhất đi biệt xứ tới khi hết hạn NV và mãn hạn phạt luôn, chưa mãn hạn mà ló mặt về là nó túm đầu bắt vô tù. Gần nhà ngoại mình có một ông nè, ổng trước đây cũng trốn đi như vậy, sau chục năm quay về tưởng là thoát rồi ai dè còn 2 ngày nữa mới hết hạn phạt ổng nên ổng vừa về tới chưa được nửa ngày là bị bắt luôn. Trong khi một ông khác ở chỗ mình cũng trốn đi nhưng vẫn lén về thăm gia đình, nhưng chính quyền chỗ mình hình như cho qua dù vẫn biết ổng về, có điều là không muốn bắt hay sao đó.
trốn chục năm về vẫn bị tóm ( cảm thấy sợ hãi )

có lệnh gọi thì phải đi thôi. ko muốn đi thì phải lo từ trước chứ

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,822
170,896
Latest member
duycutekg97

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week