Waiting for Answer Topic chứng minh Ex Brian k1984brian là scammer

Status
Not open for further replies.
Bạn Ex cũng ko nhận được Z, đây chưa phải là scam A B C. Bạn Ex không đưa số Z của mình lên topic để tạo điều kiện cho scammer lợi dụng, cũng ko hiểu Ex làm gì mà ko chịu đưa số Z nhận tiền lên topic để mọi người cứ thế gửi vào số Z đấy
Vl sao hôm qua k vào đối chấp vậy nhỉ mà ngồi phần trần tùm lum bó tay, chỉ cần v cmt tui k nhận đc z phải xong k v mà lại cmt lạc đề thật sự mình thấy ex này k đáng tin

Tui hỏi bạn 1 câu tại sao số bank trong log bạn chụp ng bị scam và thằng scam cùng 1 số bank mà số bank đó vẫn chưa nhận đc tiền bạn giải thích xem

Có giải thích rồi đó :D lục lai mấy page là thấy à :D

Vừa nãy đã có 1 người teamview. Ai muốn teamview nữa ?

Teamview có tác dụng gì, log chat bạn post lên rồi, chỉ có comment confirm bạn Edit thì người thường nhìn vào sao biết là bạn Edit, và đã edit thì sao không xóa hết còn để "Thanh Nguyen is typing..." để làm gì để gây ra hiểu lầm.

Chờ Admin và Mod phân xử việc confirm vô trách nhiệm thì xử thế nào thôi

Vl sao hôm qua k vào đối chấp vậy nhỉ mà ngồi phần trần tùm lum bó tay, chỉ cần v cmt tui k nhận đc z phải xong k v mà lại cmt lạc đề thật sự mình thấy ex này k đáng tin

Chính là nó, hôm qua ko chịu nói luôn cứ ngồi lảm nhảm cù nhây mới ra cơ sự như vậy, giờ ngồi chờ Admin và Mod phân xử confirm vô trách nhiệm thì xử thế nào thôi

Mỗi người có cách làm việc riêng. Luật không cắm không đưa Z của mình lên topic.

Uh, bạn đúng rồi, giờ ngồi chờ Admin và Mod phân xử confirm vô trách nhiệm thì xử lý thế nào

vào win ảo xp cài yahoo để xem dc log chat. Win ao đang chuyển timezone sang canada.

Muốn thì mình chup lại win thật cho xem
Bạn bảo đang sử dụng timezone canada. Thì mình có chút nghi vấn
Ơ câu : "để vào toppic xác nhận" ở log trình duyệt là 1h35' sáng ngày 22/11/2014
đem đổi qua giờ canada ( múi giờ -5) thì là 21/11/2014 13:35
mà trong history yahoo của bạn lại là 11h35'
Sao lại lệch nhau nhửng 2 tiếng nhỉ. Hay là canada còn múi giờ khác mà mình không biết o_O

Chính là nó, hôm qua ko chịu nói luôn cứ ngồi lảm nhảm cù nhây mới ra cơ sự như vậy, giờ ngồi chờ Admin và Mod phân xử confirm vô trách nhiệm thì xử thế nào thôi
Sau vụ này mình nói thật khuyên ae đừng làm ăn với ex này ông ta quá mờ ám nếu như ng khác ông ta k nhận đc z ông ta sẽ vào nói ngay đêm qua, chứ cứ v nói tùm lum mà k nhắc đến việc k nhận đc z , sau 1 đêm thì v nói k nhận đc thật sự có quá nhiều tg để ông ta sn và tìm đường nếu ông ta là scam... Rỏ chán ex này cung hỹ bạn bị scam ăn quả cam 10tr
Shin nên thêm rule nếu ex vote ẩu thì phải thường 100% mẹ chat ngoài yahoo ng ta cmt nói đang ở sky mà vẫn xác nhận thì phải thường 100% mới đúng

Con

đây mấy bác thì log chat yahoo thì nó đây. xem lại cái số Z đi chủ topic
Con 1 doan duoi nua chua het.. ban keo xuong het chup 1 hinh nua di

Bạn bảo đang sử dụng timezone canada. Thì mình có chút nghi vấn
Ơ câu : "để vào toppic xác nhận" ở log trình duyệt là 1h35' sáng ngày 22/11/2014
đem đổi qua giờ canada ( múi giờ -5) thì là 21/11/2014 13:35
mà trong history yahoo của bạn lại là 11h35'
Sao lại lệch nhau nhửng 2 tiếng nhỉ. Hay là canada còn múi giờ khác mà mình không biết o_O
Dễ thôi bạn giờ log trên ip Việt Nam! Là đc

Mỗi người có cách làm việc riêng. Luật không cắm không đưa Z của mình lên topic.
Đồng ý với bạn. Tuy nhiên bạn giải thích thế nào khi trên yahoo nói chuyện giao dịch 500z, trên topic người ta ghi 300z gd trên skype bạn cũng confirm. Bạn đã confirm như thế thì phải có trách nhiệm.

Cho dù có quote nhầm đi nữa nhưng nếu nội dung rõ ràng thì mình đã nhận ra, đây lại còn nội dung ko có gì ngoài - Mua , - Bán . Rõ ràng là quote như vậy để mình ko thể nhận ra, chính xác luôn là hắn cố tình dàn dựng scam ko thì cũng tiếp tay cho scam thôi ko có chuyện trùng hợp vô ý nhiều như vậy đâu.

Dễ thôi bạn giờ log trên ip Việt Nam! Là đc
Thì cái log trên trình duyệt mà chính ex và người bị hại post đều ở timezone việt nam và vào lúc 1h35' sáng ngày 22/11/2014
Còn ex post log history yahoo thì là 21/11/2014 13:35 (ex có nói là theo timezone canada). Nhưng lại lệch 2h so với canada => hình và lời nói mâu thuẫn

xóa xóa xóa

Mọi người bình tĩnh, kỹ thuật cỡ nào cũng có sai xót.

Ngồi xem thêm tí đã, test vài trường hợp trên máy ảo đã :D

Máy mình cũng có máy ảo :D

Đồng ý với bạn. Tuy nhiên bạn giải thích thế nào khi trên yahoo nói chuyện giao dịch 500z, trên topic người ta ghi 300z gd trên skype bạn cũng confirm. Bạn đã confirm như thế thì phải có trách nhiệm.
Mình cũng thắc mắc v tại s là ex khi vote lại k nhận ra điều này, số lượng gd sai và cả cái chữ yahoo và skype khác nhau thế nào cũng k phân biệt đc mà vote là sao vụ này admin k giải quyết rỏ ràng thì mem mmo khổ dài...
Ex cmt mem xác nhận mà mem vô tình k để ý xem đúng yahoo hay k thì mem chịu mất 100%. Trường hợp này cũng thế lỗi này là do ex vote xác nhận sai thì ex phải chịu 100% . Chứ đừng nói 50% lở sau này nhiều ng chơi trò này thì sao, k lẻ mem chịu chết cứ mất 50%

Mình cũng thắc mắc v tại s là ex khi vote lại k nhận ra điều này, số lượng gd sai và cả cái chữ yahoo và skype khác nhau thế nào cũng k phân biệt đc mà vote là sao vụ này admin k giải quyết rỏ ràng thì mem mmo khổ dài...
Ex cmt mem xác nhận mà mem vô tình k để ý xem đúng yahoo hay k thì mem chịu mất 100%. Trường hợp này cũng thế lỗi này là do ex vote xác nhận sai thì ex phải chịu 100% . Chứ đừng nói 50% lở sau này nhiều ng chơi trò này thì sao, k lẻ mem chịu chết cứ mất 50%

Confirm topic không những không có tác dụng hạn chế scam, mà confirm kiểu như bạn Ex này thì là đang tạo điều kiện thuận lợi cho scammer

Các vụ khác là người sell có lỗi khi không nhận ra yahoo fake. Riêng vụ này thì người sell không hề có lỗi gì vì rõ ràng chat trên skype và có xác nhận của ex là giao dịch trên skype.

Nội chỉ cái quote của ex cũng có rất nhiều điều mờ ám khó giải thích.
Thứ 1 : Mình ghi rõ ràng " đang gd 300z trên skype", quá ngắn để lấy lí do là lười đọc,nhìn vào là đã rõ nội dung câu comment của mình luôn rồi.
Thứ 2 : Nội dung quote ko rõ ràng,phải nói là chả có nội dung gì liên quan đến chuyện mình gd với bạn ex luôn,rất khác với phong cách quote bình thường của ex này. Chắc chắn có điều ko bt ở đây ( lí giải khách ko cho public yahoo là ko hợp lí vì ngoài nick yahoo thì còn nội dung chat nữa )
Thứ 3: Theo đoạn log chat của ex là gd 500z,nhưng mình ghi ở comment là đang gd 300z. 2 số khác nhau hoàn toàn chả nhẽ ex lại ko phân biệt được mà vẫn quote ???
Chả lẽ lại trùng hợp vô ý nhiều đến vậy sao ex ?????

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,870
170,927
Latest member
kntrieu

Most viewed of week

Most discussed of week