Waiting for Answer Topic chứng minh Ex Brian k1984brian là scammer

Status
Not open for further replies.

pokervn2012

Hero
Verified
Reactions
1,941
MR
0.584
Insuree Balance
0
Facebook
Follow me on Facebook
Mình xin phép tạo topic mới để Mod và mọi người dễ nhận định nhé. Đây hoàn toàn là ý kiến khách quan dựa vào các bằng chứng của 2 bên cung cấp, không có lời nói cá nhân nào của mình trong đây cả. Nếu trong quá trình chứng minh mà mình có lỗi gì thì cho mình xin lỗi vì nhiều chuyện

Đầu tiên là topic report scam của bạn @brian @samurai2536 http://mmo4me.com/threads/brian-k1984brian-vao-day-doi-chung-nghi-ngo-scam-500wmz.212819/

Các bằng chứng của bạn @samurai2536 mình không cần đưa ra tại đây mình chỉ đưa ra log chat của bạn ex đã gửi lên nhé

Đây là ảnh log chat bạn Ex gửi lên

Còn đây là ảnh bạn Ex confirm

Mọi người xem đoạn chat này nhé

Rõ ràng là sau khi bạn Ex nói giá mua vào 20.5, bán ra 21.1 thì bạn scammer đang chat với bạn Ex còn nói thêm là " ok. để vào topic xác nhận", lúc này thì bị hại mới bắt đầu comment trên topic của bạn Ex để bạn Ex xác nhận.

Vậy mà trên forum, đoạn confirm xác nhận của bạn Ex lại không hề có đoạn chat "ok. để vào topic xác nhận" của bạn scammer mà lại hiện là bạn Scammer đang typing ...

Vậy rõ ràng là đoạn confirm topic được làm có sắp đặt từ trước, bạn Ex đã để lộ sơ hở ở đây

Thêm một bằng chứng nữa về sự sơ hở của bạn Ex

Dưới đây là log chat của bạn bị hại ở skype, là Mr Q. Bạn bị hại có đưa stk nhận tiền là 0481000726762

Còn dưới đây là log chat của bạn Ex. Scammer đưa cho bạn Ex cũng stk nhận tiền là 0481000726762. Như vậy không hiểu thằng scam này định làm trò gì, định làm trung gian hộ cho bạn Ex và bạn bị hại thì phải :d, mà với stk như thế lại không thấy bạn bị hại nhận được tiền. Vậy thì có thể kết luận Ex là scammer rõ ràng rồi nhé

Bây giờ bạn Ex cần đưa ra được bằng chứng đã chuyển tiền vào stk 0481000726762 là chứng minh được mình trong sạch, và nếu thế thì người lừa đảo ở đây sẽ là bạn mạo danh bị hại, còn nếu bạn Ex không đưa ra được thì có thể kết luận được rồi

legialoc:

@brian trong vòng 24h kể từ ngày topic được lập bởi @pokervn2012 mà cậu không clone nick vào đối chất xem như cậu SCAM và tiền bảo hiểm cậu sẽ trả lại cho người bị SCAM.

Last edited by a moderator:
thì chắc là đang chuẩn bị viết mà bác @@

thì chắc là đang chuẩn bị viết mà bác @@

Bạn không thấy câu " Để vào topic xác nhận à" . Nghĩa là người chat chat câu đó xong, rồi mới vào topic comment, rồi thì comment mới được quote lại chứ

Bạn không thấy câu " Để vào topic xác nhận à" . Nghĩa là người chat chat câu đó xong, rồi mới vào topic comment, rồi thì comment mới được quote lại chứ
hiểu rồi
yah chat chưa xong cái "ok. để vào topic xác nhận" mà ex đã copy để cf

có bảo hiểm mà, đền bù lại thôi :D

shinichi hiển linh cmnr :D

Cái này bác vô danh có nói trong toppic kia rồi mà :3, có phải công của thớt đâu :v
cơ mà cũng like vì công phổ biến cho mọi người dễ thấy :D

Cái này bác vô danh có nói trong toppic kia rồi mà :3, có phải công của thớt đâu :v
cơ mà cũng like vì công phổ biến cho mọi người dễ thấy :D

Mình đâu có nhận công, bạn sang topic bên kia xem mình viết gì nhé http://mmo4me.com/threads/brian-k19...i-ngo-scam-500wmz.212819/page-13#post-4046694

quote lại đây luôn cho bạn rõ

Dựa vào log chat của bạn Ex vừa up lên và log confirm thì rõ ràng bạn Ex là scammer rồi. Đúng như bác Vô Danh đã nói đó, mọi người xem lại không thấy gì lạ à, nếu Mod không nhận ra được thì để mình làm rõ cho mọi người biết nhé

Mình xin phép tạo topic mới để Mod và mọi người dễ nhận định nhé. Đây hoàn toàn là ý kiến khách quan dựa vào các bằng chứng của 2 bên cung cấp, không có lời nói cá nhân nào của mình trong đây cả. Nếu trong quá trình chứng minh mà mình có lỗi gì thì cho mình xin lỗi vì nhiều chuyện

Đầu tiên là topic report scam của bạn @brian @samurai2536 http://mmo4me.com/threads/brian-k1984brian-vao-day-doi-chung-nghi-ngo-scam-500wmz.212819/

Các bằng chứng của bạn @samurai2536 mình không cần đưa ra tại đây mình chỉ đưa ra log chat của bạn ex đã gửi lên nhé

Đây là ảnh log chat bạn Ex gửi lên

Còn đây là ảnh bạn Ex confirm

Mọi người xem đoạn chat này nhé

Rõ ràng là sau khi bạn Ex nói giá mua vào 20.5, bán ra 21.1 thì bạn scammer đang chat với bạn Ex còn nói thêm là " ok. để vào topic xác nhận", lúc này thì bị hại mới bắt đầu comment trên topic của bạn Ex để bạn Ex xác nhận.

Vậy mà trên forum, đoạn confirm xác nhận của bạn Ex lại không hề có đoạn chat "ok. để vào topic xác nhận" của bạn scammer mà lại hiện là bạn Scammer đang typing ...

Vậy rõ ràng là đoạn confirm topic được làm có sắp đặt từ trước, bạn Ex đã để lộ sơ hở ở đây

Đơn giản có vậy thôi. Mod và mọi người vào phán xét nhé
Nhìn kỹ nhé ! Khoảng lệch time trên yahoo và trên mmo4 khi bạn ex coffim thì thật vô lý khi bạn ấy copy đc từ Thanh Nguyen is typing ! cách nhau 2 phút mà copyc
được câu đó thì hơi bị vô lý à nhá :D:D =>> scamer ko ai khác mang tên EX . Nhận định của mình !:p:p

Nhìn kỹ nhé ! Khoảng lệch time trên yahoo và trên mmo4 khi bạn ex coment thì thật vô lý khi bạn ấy copy đc từ Thanh Nguyen is typing ! cách nhau 2 phút mà copyc
được câu đó thì hơi bị vô lý à nhá :D:D =>> scamer ko ai khác mang tên EX . Nhận định của mình !:p:p

Đúng rồi, nhưng đưa time ra thì cãi được, nên mình ko cần nói vấn đề thời gian ở đây

mà xí xí, hình như ông ex ấy chưa post hết history khúc ông ấy có hoàn thành giao dịch với scam hay không thì phải !?!? Có vài tình tiết thắc mắc tí, vì sao trong proof của ông ex, tên scammer lại post VCB nhận $ là đúng VCB của bị scam. Hơi rối, ai giải thích hộ.

sao quy đổi wmz các bác không lên mịa trang web uy tín mà làm nhỉ, mình toàn làm vậy. Tỉ lệ bán ra có thể thấp hơn forum nhưng an toàn

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
418,675
170,774
Latest member
shamsham

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week