• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Topic cảnh báo những người không chịu nhờ trung gian

thamlang

Banned
Reactions
54
MR
0.000
topic lập ra để những người muốn mua hoặc bán nhưng khi nhờ đến trung gian thì ko chịu, tìm cách câu giờ, hoặc tìm kế hoãn binh. Việc đó cho thấy có nguy cơ là scammer rất lớn. Mọi người nếu gặp trường hợp đó thì dành chút ít thời gian vào đây cập nhật nha (tên tk, link topic)
Những người đó sẽ đc đưa vào danh sách ở đây.
Với những người uy tín thì để an toàn mọi người vẫn nên dùng dịch vụ trung gian miễn phí dưới 50$ đc lòng trước mất lòng sau, nếu chẳng may nick đó bị hack thì sẽ ảnh hưởng cho cả 2.
Hãy sử dụng dịch vụ trung gian để tiêu diệt scammer

1. JimmyQ (đã từng dính vào các vụ scam)
http://mmo4me.com/showthread.php?72012-50-pz-rate-187/page2

2. nguyenthihuong
http://mmo4me.com/showthread.php?70195-Can-mua-50LR-va-50-egopay-gia-21lr-20egopay/page2

Last edited by a moderator:
Cũng hài thiệt chứ. ĐÒi mua gd trc' cho nó mà đòi trung gian cái ko gd nữa =)) skill lợi hại thật.

ID 4rum:nguyenthihuong ,
mình đã từng định giao dịch bán 40LR mình nhờ trung gian nhưng ko chịu anh em cảnh giác nhé ,:(

Có nên sticky ko nhỉ :D
Thớt theo dõi và update #1 cho ae nhé :)
ok bạn, mọi người cập nhật thì cho mình nick forum và link topic đó để mình update cho chuẩn.
topic này để mọi người đề phòng thôi chứ ko có gán ghép những người đó là scammer hay gì đó ^^

Chơi đj cậu ... vote cho topic ... cứ thấy ai gd ko có đóng bảo hiểm màk ko chịu trung gjan thì cứ đưa lên diện tình nghi để ae đề phòng ... đầu tiên là đưa các pác sau lên trước nèk ... Rua_Viet_Group, BinBinQN, ducdaigia899 ... từ từ tớ cập nhật thêm cho ... :D

Chơi đj cậu ... vote cho topic ... cứ thấy ai gd ko có đóng bảo hiểm màk ko chịu trung gjan thì cứ đưa lên diện tình nghi để ae đề phòng ... đầu tiên là đưa các pác sau lên trước nèk ... Rua_Viet_Group, BinBinQN, ducdaigia899 ... từ từ tớ cập nhật thêm cho ... :D
những nick cậu nói thì dù uy tín mấy nhưng về mặt bảo hiểm vẫn là số 0 tròn chĩnh. Ai cảm thấy uy tín thì cứ gd, những người như vậy thì chắc mình ko cần up lên, nhưng khi bị dính cam (do hack, do bị mất nick...) thì các bạn cũng ko trách đc ai :D vì các bạn tự đặt mình vào sự rủi ro, còn nếu nhờ trung gian thì 100% là bạn an toàn :D

- Ơ thơt ý tưởng hay ghê :D

các bạn có lập trêm chục cái topic vầy thì cũng thế uy tín người ta khẳng định qua thời gian và cách làm việc bảo hiểm chỉ dành cho nbai yên tâm hơn phần nào thôi :|
Mình nói thật đóng fee 20tr bảo hiểm info fake scam sao ko đc hơn 20tr. Mình dám khẳng định luôn là bảo hiểm ko đủ để bồi thường nếu họ scam :|

các bạn có lập trêm chục cái topic vầy thì cũng thế uy tín người ta khẳng định qua thời gian và cách làm việc bảo hiểm chỉ dành cho nbai yên tâm hơn phần nào thôi :|
Mình nói thật đóng fee 20tr bảo hiểm info fake scam sao ko đc hơn 20tr. Mình dám khẳng định luôn là bảo hiểm ko đủ để bồi thường nếu họ scam :|
do người mua bán mà thôi, dịch vụ trung gian có ghi rõ, là chỉ giao dịch 1 gd 1 lần, tức là chỉ nhận 1 trung gian 1 lần ;)) thì cứ trung gian dưới tiền bảo hiểm là ok thôi
Còn "người uy tín" thì sau khi scam đòi ai?? rồi đổ vạ là bị hack nick, bị cài keylog, bị trojan rồi ban nick là xong à :))
Nói chung là mấy "người uy tín" thì gd với "người uy tín" thì cứ tự nhiên
Còn ai cảm thấy muốn an toàn 100% thì cứ nhờ trung gian (free dưới 50$ và 1% với các gd> 50$)

Thôi ko tranh cãi nữa ;)) cứ có cái kiểu suy nghĩ "uy tín ảo" thì scammer ko bao giờ thất nghiệp :))

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,993
171,046
Latest member
thesobernight
Back
Top Bottom