Waiting for Answer bán tài khoản ggDrive lưu trữ cực dễ die

chuong295

Junior
Reactions
27
MR
0.311
Mình có mua 1 tài khoản Drive lưu trữ không giới hạn của một bạn ở mmo4me.
Link topic rao bán: https://mmo4me.com/threads/50-googl...0d-nap-textverified-smsredux-vcb-momo.467812/
Link Facebook: https://www.facebook.com/profile.php?id=100010072390185
Link mmo4me: https://mmo4me.com/members/minhhale.95436/

Tầm 4h mình giao dịch qua trung gian là anh Dương. Sau khi chuyển khoản trung gian, mình nhận account gồm tài khoản, mật khẩu, mail khôi phục.
Trước khi log có hỏi bạn đổi thông tin được không, bạn bảo được và gửi cho mình 1 link để đổi mail recovery. Mình tiến hành đổi, 30s sau mail die và không dùng được nữa. Sau một hồi trao đổi qua box có trung gian thì bạn và trung gian là anh Dương bảo là mình sai và mình chịu một nửa tiền. Đầu tiên, mình không đồng ý, vì nếu mail dễ die như vậy thì tài khoản bạn ấy bán cũng không ra gì, về dùng cũng rất dễ bị mất hết dữ liệu và quyền truy cập, ảnh hưởng dữ liệu mọi người. Nhưng bản thân cũng không muốn tranh cãi, trung gian là anh Dương cũng bảo là mình chịu một nửa là may, nên trong box mình chịu một nửa số tiền theo ý người bán.
Mọi người cẩn thận với loại tài khoản này, kẻo vừa mất tiền mà còn không dùng được.
Mình xin phép up bài bạn ấy rao bán, và chi tiết giao dịch của mình.
Bài bạn ấy rao bán trên mmo4me

Chi tiết giao dịch và đoạn chat:

Tất cả các tin nhắn là chính xác và không chỉnh sửa.
Mail Die:

Hình như tk Google Drive là email add vào gói dùng chung mà, bác đổi email thì có vẻ nó bị out ra khỏi gói đó rồi

Hình như tk Google Drive là email add vào gói dùng chung mà, bác đổi email thì có vẻ nó bị out ra khỏi gói đó rồi
Bác đọc chưa kĩ á, tức là mình change mật khẩu, mail khôi phục, thì tài khoản die luôn.

confirm là m cũng từng mua của bạn này và acc rất dễ die nhé. không có chính sách bảo hành cụ thể nên die là m bỏ, coi như test thử hàng vậy.

confirm là m cũng từng mua của bạn này và acc rất dễ die nhé. không có chính sách bảo hành cụ thể nên die là m bỏ, coi như test thử hàng vậy.
mà đắt nữa bác ơi, ko hề rẻ. Bán xong dễ die thế khác gì scam đâu

Hôm nay có bạn chào bán mình acc này giá 1.5M mà không dám mua, cũng sợ die giữa chừng, ai rành vụ này thông não cho ae

Bây giờ rồi mà còn nhào vô mua tk edu để lưu trữ là sao ta ? ... google đã giới hạn các tk cái cấp của họ //// như gói enterprise plus 36$/tháng + 5% thuế /// mà google chi cho lưu có 5TB , vậy mà chủ thớt lấy cái gì để tin vào lời quảng cáo như vậy, để mau dùng dc ta?

.. Chưa kể ở đây dữ liệu là VÀNG.

- Chưa kể mấy tk edu đăng ký lâu ... google hộ quét qua 1 cái là bay màu hết.

Cái này do chủ thớt thiếu kiến thức .... Goolge thực hiện hóa bỏ chính sách lưu trữ ko giới hạn các tổ chức nói chung edu nói riêng vào tháng 7/2022 rồi. Những tài dùng lậu là rất dễ chết (là tự fake thông 1 tổ chức rồi đăng ký, những tk như vậy google quét cái chết ngay)

Google đã thông bóa chính thức trên trang của họ: https://support.google.com/a/answer/10403871?hl=vi

Cũng đồng thời điểm tháng 7/2022 google đã giới hạn các tài khoản cái cấp của họ (và chính thức áp dụng vào năm 2023): Business Plus : 21$/tháng/1 tk/5TB , Enterprise Standard : 27.6$/tháng/1 tk/5TB , Enterprise Plus : 36$/tháng/1 tk/5TB . Điều này có nghĩa là ko có tk nào là lưu unlimit hết cả. Riêng đối với gói Enterprise Standard vs Enterprise Plus khi đăng ký min 5 tk người dùng cuối, thì có thể yếu cầu thêm dung lương.

P.s: Thiếu kiến thức là miếng mồi ngon cho kẻ lừa đảo /// Mua miếng bánh mà rẻ quá thì cũng nên xem xét tại sao, người ta lại bán rẻ. :ami_fat_cat_010::ami_fat_cat_010:

Cái này do chủ thớt thiếu kiến thức .... Goolge thực hiện hóa bỏ chính sách lưu trữ ko giới hạn các tổ chức nói chung edu nói riêng vào tháng 7/2022 rồi. Những tài dùng lậu là rất dễ chết (là tự fake thông 1 tổ chức rồi đăng ký, những tk như vậy google quét cái chết ngay)

Google đã thông bóa chính thức trên trang của họ: https://support.google.com/a/answer/10403871?hl=vi

Cũng đồng thời điểm tháng 7/2022 google đã giới hạn các tài khoản cái cấp của họ (và chính thức áp dụng vào năm 2023): Business Plus : 21$/tháng/1 tk/5TB , Enterprise Standard : 27.6$/tháng/1 tk/5TB , Enterprise Plus : 36$/tháng/1 tk/5TB . Điều này có nghĩa là ko có tk nào là lưu unlimit hết cả. Riêng đối với gói Enterprise Standard vs Enterprise Plus khi đăng ký min 5 tk người dùng cuối, thì có thể yếu cầu thêm dung lương.

P.s: Thiếu kiến thức là miếng mồi ngon cho kẻ lừa đảo /// Mua miếng bánh mà rẻ quá thì cũng nên xem xét tại sao, người ta lại bán rẻ. :ami_fat_cat_010::ami_fat_cat_010:
Thực ra mình vẫn đang dùng loại không giới hạn lưu lượng của google đó bác. Nhưng giá ko rẻ. Tầm 4tr/năm

Mấy ông blame tôi thiếu kiến thức, trong khi đó t đồng ý chịu mất tiền, và đăng bài cảnh báo anh em.
Từ khi nào khách hàng là người không được đòi hỏi quyền lợi vậy mấy ông.

Thực ra mình vẫn đang dùng loại không giới hạn lưu lượng của google đó bác. Nhưng giá ko rẻ. Tầm 4tr/năm
View attachment 237237
lưu trữu không giới hạn 10tr/tháng cũng là rẻ chứ đừng nói 4tr/tháng. chỉ khổ nỗi, ko có gói ko giới hạn nữa... vì đây là chính sách google nó rõ như ban ngày rồi. Còn mấy ông q.c unlimited toàn lùa gà hết thui.

Còn cái hình đó, thì ai cũng có hết nếu đang dùng dịch vụ google (vô phần admin cài là xong). đặt biệt mấy tay lùa GÀ trên face hay chụp mấy hình đó để câu khách:ami_fat_cat_007::ami_fat_cat_007: có mấy ông chụp cả mấy Petabyte mới haizz cơ

Screenshot 2023-11-10 170259.png

Last edited:
Bây giờ rồi mà còn nhào vô mua tk edu để lưu trữ là sao ta ? ... google đã giới hạn các tk cái cấp của họ //// như gói enterprise plus 36$/tháng + 5% thuế /// mà google chi cho lưu có 5TB , vậy mà chủ thớt lấy cái gì để tin vào lời quảng cáo như vậy, để mau dùng dc ta?

.. Chưa kể ở đây dữ liệu là VÀNG.

- Chưa kể mấy tk edu đăng ký lâu ... google hộ quét qua 1 cái là bay màu hết.
ủa, gói Google Workspace Enterprise Standard được ko giới hạn mà.

Attachments

134.1 KB · Views: 51
View attachment 237202

Hôm nay có bạn chào bán mình acc này giá 1.5M mà không dám mua, cũng sợ die giữa chừng, ai rành vụ này thông não cho ae
- 2 trường hợp:

TH1: Đợt vừa rồi google bug code , nhiều ông lợi dụng việc lỗi code này đăng đk cả trăm thậm chí có ngàn tài khoản đêm đi bán (đã có bài đăng trên tinhte vs và bài hướng dẫn trên youtube cách đăng ký (ko biết thằng *** nào đăng lên nữa, trông mà nó hiazz méo chịu dc cứ nghỉ là ăn dc google)) ... Và sau 1 đêm google fix ...nhiều ông "LÀM" chưa kịp dùng . còn nhiều bố ham rẻ mau về chưa kịp dùng thì bị thu hồi ... đợt vừa rồi cũng 1 trận khóc lóc trên gr face

TH2: Người fake IP qua thổ nhi kỳ đăng ký (khá rẻ)/// rồi đêm bán lại. Cũng bị google fix rồi. và google chặn hầu hết các thẻ visa việt nam. Và giá mau google ở Thổ đã tăng lên khá nhiều. Nhưng ai mau dc tk sài thì vô tư (vì đăng ký chính chủ) .. chỉ là dùng mẹo để đăng ký.

Last edited:
ủa, gói Google Workspace Enterprise Standard được ko giới hạn mà.
google nó trời ơi đất hỡi lắm .. Có vẻ bác chưa dùng, mới chỉ nhìnđọc thì phải :pepe_the_Frog_071: :pepe_the_Frog_071: :pepe_the_Frog_071: :pepe_the_Frog_071:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,662
170,759
Latest member
vutran105
Back
Top Bottom