Event Top chat-chit MMO4ME! Chat mà cũng được $$$ - Thêm giải The Summarizer

BQT vừa mới thêm tính năng mới: Chat-Chit. Với mong muốn được cùng các bạn trải nghiệm tính năng mới, BQT quyết định tạo event Top chat-chit MMO4ME.

Event Top chat-chit MMO4ME.

Nội quy :​

1. Mọi thành viên thuộc nhóm Newbie trở lên mới được tham gia >>>Click vào đây nếu ai chưa biết<<<
  2. Không gian lận, cheat, clone.
    • Nếu phát hiện gian lận, bạn sẽ bị loại khỏi event Top chat-chit vĩnh viễn.
  3. Trường hợp bị banned vì bất kỳ lý do gì thì sẽ không được nhận giải. Và sẽ trao giải đó cho người xếp hạng tiếp theo.
  4. Không chat liên tục 4 lần cùng 1 lúc.
    • Nếu bạn chat 4 lần liên tục mà không có 1 ai tham gia thảo luận cùng thì bạn sẽ bị mất cơ hội nhận giải của tuần đó. Và sẽ trao giải đó cho người xếp hạng tiếp theo.
    • Nếu phát hiện người chat 4 lần cùng 1 lúc. Bạn hãy chụp hình lại và post vào topic này để làm bằng chứng.
  5. Khi trúng giải, phải báo danh tại topic này trong vòng 3 ngày sau khi có kết quả của tuần đó.
    • Sau 3 ngày ( hết ngày thứ 4 ) , nếu bạn không báo danh tại topic, bạn sẽ không được nhận thưởng tuần đó.
  6. Nếu tuần thứ 1 bạn đã nhận bất kỳ giải nào rồi ( kể cả giải The Last Shot The Summarizer), thì tuần thứ 2 bạn sẽ không được tính. Bạn sẽ tiếp tục được nhận giải ở tuần thứ 3.
    • Nói 1 cách dễ hiểu: Nếu bạn đã xuất hiện trong danh sách giải thưởng của tuần trước thì tuần này bạn không được xuất hiện. Và trong danh sách trúng thưởng, bạn chỉ được xuất hiện 1 lần ( 1 người 1 giải, ưu tiên trao giải lớn hơn )
    • Dù bạn báo danh hay không báo danh thì cũng tính là đã có giải và sẽ không được nhận giải ở tuần tiếp theo.
  7. Nếu thứ 7 không có ai chụp The Last Shot thì tuần đó sẽ không trao giải Top Chat-Chit
  8. Nếu chủ nhật không có ai làm Summarizer thì tuần đó sẽ không trao giải Top Chat-Chit
  9. Nội dung event có thể được update liên tục để đảm bảo tính công bằng cho tất cả người chơi.
  10. Chỉ xét 5 người đầu tiên trong hình The Last Shot. Không tính từ người thứ 6 trở đi.

The Last Shot, bức ảnh cuối cùng.

Mỗi thứ 7 hàng tuần, bạn sẽ có cơ hội nhận được 1 MR nếu bạn là người chụp và post tấm hình dưới đây cuối cùng trong ngày thứ 7.
  • Mỗi thứ 7 bạn chỉ được phép post hình 2 lần.
    • Từ post thứ 3 trong ngày sẽ không được tính.
    • Không tính các comment đã edit và xóa.
  • Link get hình: https://mmo4me.com/chat/top-chatters?from=thisWeek
  • Trong hình phải thể hiện ít nhất 5 người đang đứng top của tuần. Và mình sẽ dựa vào bức hình cuối cùng hợp lệ để trao giải Top chat-chit.
    • Trường hợp bạn đạt giải có giá trị cao hơn The Last Shot thì mình vẫn lấy hình của bạn để trao giải Top chat-chit. Và tuần đó sẽ không có giải The Last Shot
  • Mẫu hình chụp:

The Summarizer, người tổng hợp sớm nhất.​

Mỗi chủ nhật hàng tuần, bạn sẽ có cơ hội nhận được 1 MR nếu bạn là người tổng hợp kết quả sớm nhất vào ngày chủ nhật.
  • Mỗi chủ nhật bạn chỉ được phép post tổng hợp 1 lần.
    • Từ post thứ 2 trong ngày sẽ không được tính.
    • Không tính các comment đã edit và xóa.
  • Phải tổng hợp chính xác, kiểm tra trùng lập giải tuần trước. Mình sẽ chọn bài tổng hợp chính xác và sớm nhất để trao giải.
    • Trường hợp bạn đạt giải có giá trị cao hơn The Summarizer thì mình vẫn lấy phần tổng hợp kết quả của bạn để trao giải Top chat-chit. Và tuần đó sẽ không có giải The Summarizer
  • Phải tổng hợp đúng với mẫu tổng hợp kết quả Chat Chit.
  • Mẫu tổng hợp kết quả Chat Chit
Kết quả tuần này dựa theo hình The Last Shot của @ducnguyenbc:
  1. @hophudat: 3 MR
  2. @sockscheap : 2 MR
  3. @shadowdemon2 : 1 MR
  4. @ducnguyenbc: 1 MR - The Last Shot.
  5. @pipidn: 1 MR - The Summarizer.
Mời các bạn báo danh để nhận giải.

Cách thức chọn người trúng giải:​

Hằng tuần, vào ngày thứ 7, mình sẽ
  1. Dựa vào The Last Shot để tìm ra các Top chat-chit.
  2. Mỗi tuần sẽ có 5 giải:
    1. Top 1 chat-chit: 3 MR ( MR là gì?)
    2. Top 2 chat-chit: 2 MR
    3. Top 3 chat-chit: : 1 MR
    4. The Last Shot: 1 MR
    5. The Summarizer: 1 MR

Thời gian tham gia :

• Bắt đầu từ lúc topic được lập xong cho tới khi có thông báo mới!

Chúc các bạn may mắn ;)
BQT MMO4ME

Attachments

123.2 KB · Views: 231
Last edited:
Nên tiễn dông thằng @pipidn này luôn đi chứ để nó lại chỉ bẩn forum, mỗi lần vô mục chat thấy nó ngồi spam bất chấp để lên top là muốn out forum ngay

Nên trao giải cho thánh spam @pipidn , chứ dồn kiểu này, thánh spam @pipidn đang không ngừng " rải bã " trong mục chat
View attachment 230689

Or thêm luật mới ai bị banned thì cấm tham gia event chat 1 tháng :popo_bye: chứ như thế này thì không có tính răn đe :popo_too_sad:
mình nói vậy có j sai hả bạn toàn là tán gẫu vui vẻ thôi mà

@Shin @animax1991 AD xem xét ra thêm quy định onl 7 ngày liên tiếp, không bị repot thì ms đủ điều kiện nhận giải

Kết quả tuần này dựa theo hình The Last Shot của @creatlovex:
  1. @pipidn: 3 MR ( không đủ điều kiện nhận giải => gộp cho giải tuần tiếp theo )
  2. @Caplockit : 2 MR
  3. @PBB : 1 MR
  4. @creatlovex: 1 MR - The last shot
Đã trao giải hết rùi nhen :ami_fat_cat_038:

Kết quả tuần này dựa theo hình The Last Shot của @dulieumatok:
  1. @pipidn: 6 MR
  2. @sockscheap : 2 MR
  3. @onuspro : 1 MR
  4. @dulieumatok: 1 MR - The last shot
Mời các bạn báo danh nhận giải nhen :ami_fat_cat_102:
Rõ ràng ràng Ngài Tận Thế @pipidn đã phạm rule tìm kiếm lịch sử chat, và tất cả những câu reply của ngài ấy đa phần chẳng có ý nghĩa gì, vậy mà vẫn được nhận giải, lạ và rất lạ, trong khi ai cũng thấy, nhưng không hiểu tại sao BQT lại không thấy, và em từng report nhiều lần nhưng hầu như bị làm ngơ
Screenshot_2023-09-09-10-11-26-88_40deb401b9ffe8e1df2f1cc5ba480b12.jpg

Thỉnh thoảng có lên hóng coi có gì mới. Nhìn thanh niên đi spam nát cái boxchat như này có muốn cũng chả hóng được gì. @animax1991 anh xem xét cho cái luật nào đỡ bọn spam như này đi a.

View attachment 231084
Thỉnh thoảng có lên hóng coi có gì mới. Nhìn thanh niên đi spam nát cái boxchat như này có muốn cũng chả hóng được gì. @animax1991 anh xem xét cho cái luật nào đỡ bọn spam như này đi a.
cái này còn đỡ chưa sao đâu bạn , spam 1-2 chữ enter mới khiếp , ko chia sẻ tin tức hay giúp đỡ các bạn mới mà cứ nói chuyện kiểu gây war ấy

View attachment 231084
Ối giời ơi, lúc Ngài Tận Thế @pipidn spam nát cái box chat gần 700 post không thấy bác report, em có mấy dòng mà bác lại report, bác là bạn thân của Ngài Tận Thế @pipidn à, chơi bẩn quá, chơi hội đồng luôn

cái này còn đỡ chưa sao đâu bạn , spam 1-2 chữ enter mới khiếp , ko chia sẻ tin tức hay giúp đỡ các bạn mới mà cứ nói chuyện kiểu gây war ấy
View attachment 231085
Ngài Tận Thế tiêu rồi🤣, report kiểu này thì tuần sau, sao ngài spam để lên top được, em đã chụp lại hình report của Ngài, để tuần sao còn có phim hay để xem

đơn giản mà, muốn chống spam thì tăng delay time chat lên 1p or 5p lâu hơn thì 60p.
thanh niên nào bị report nhiều sẽ k đc tính top chat,
Vấn đề là Admin có muốn làm hay không thôi chứ tình trạng spam này mk thấy diễn ra thường xuyên rồi

Rõ ràng ràng Ngài Tận Thế @pipidn đã phạm rule tìm kiếm lịch sử chat, và tất cả những câu reply của ngài ấy đa phần chẳng có ý nghĩa gì, vậy mà vẫn được nhận giải, lạ và rất lạ, trong khi ai cũng thấy, nhưng không hiểu tại sao BQT lại không thấy, và em từng report nhiều lần nhưng hầu như bị làm ngơ View attachment 231058
Nếu report hoài mà bị làm ngơ thì phải hiểu chuyện chứ. Theo em thấy thì @pipidn@animax1991 là bạn thân thì phải

Cuộc sống này không có cái gì là công bằng đâu chỉ có bất công và dối trá

Có mem bảo tui với Idol là bạn thân kìa. Giờ phải giải thích sao đây Idol :ami_fat_cat_062:

@pipidn

Có mem bảo tui với Idol là bạn thân kìa. Giờ phải giải thích sao đây Idol :ami_fat_cat_062:

@pipidn
Thì ít ra smod cũng phải có cách nào để cái event của 4r nó có ý nghĩa, chứ làm ra event để 4r nhộn nhịp mà thấy giống cái bãi rác cho 2 thằng đó tranh nhau xả thì đúng hơn, rồi vậy có gọi là nhộn nhịp không hay họ cứ phản ánh hết lần này đến lần khác cũng vẫn vậy, đâu phải 1 2 người phản ánh, cứ vậy hóa ra lời phản ánh của họ không có tác dụng gì hết, không giá trị bằng mấy bịch rác kia à ?

Thì ít ra smod cũng phải có cách nào để cái event của 4r nó có ý nghĩa, chứ làm ra event để 4r nhộn nhịp mà thấy giống cái bãi rác cho 2 thằng đó tranh nhau xả thì đúng hơn, rồi vậy có gọi là nhộn nhịp không hay họ cứ phản ánh hết lần này đến lần khác cũng vẫn vậy, đâu phải 1 2 người phản ánh, cứ vậy hóa ra lời phản ánh của họ không có tác dụng gì hết, không giá trị bằng mấy bịch rác kia à ?
Con nít con nôi không biết gì thì đi chỗ khác chơi nha, đề nghị BAN cái nick clone này nha, nó vô đây mục đích chống phá sự phát triển vượt bậc forum chúng ta, để cái forum cùi bắp của nó phát triển á.
Cái nick clone mới tạo chưa có đóng góp gì cho forum, mà bày đặt lên tiếng ý kiến chống đối forum

Last edited:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,774
170,866
Latest member
cosmovn58
Back
Top Bottom