thanhphu1996 phá sản...

Status
Not open for further replies.

thanhphu1996

Banned
Reactions
78
MR
0.000
Để viết lên những dòng này em suy nghĩ rất nhiều, và bây h cũng chẳng có tâm trạng để viết tiếp nữa...
Sự việc là 1/3, ngày hôm nay em sẽ ghi nhớ mãi trong cuộc đời mình, và nó cũng có thể là bước ngoặt trong cuộc đời của em.
6h25': 1 messege xuất hiện, nội dung:
"Anh à, chúng ta đã tạm chia tay một thời gian rồi, trong thời gian qua, em suy nghĩ rất nhiều, em đã rất đau khổ, em đã khóc...Nói thật, em ko muốn nói ra câu này chút nào, nhưng sự thật vẫn là sự thật anh à, em và anh ko hợp nhau, về mọi mặt. Em sẽ quên anh, quên hết mọi thứ về anh, và anh cũng sẽ quên em đi anh nhé, chúc anh sẽ có một người yêu anh thật lòng hơn em...."
Nguyên văn tin nhắn là như thế, ngồi phone liên tục nhưng tắt máy...Đau lần 1....

7h30: Bước vào phòng thi, đề đã phát, cái đề nó muốn bóp chết em, ngồi nhìn cái đề và trước mặt là màn hình máy tính, ko biết làm gì hơn là gục xuống bàn...Đau lần 2...

11h: Ko làm bài và cũng làm ko dc, để bài trống, nộp bài...Đau lần 3...

12h: Về tới nhà, báo cho bố mẹ tin buồn, bố mẹ la một hồi sau đó nói sẽ cắt Internet, thu bàn phím + chuột máy tính...Đau lần 4...

14h: Bật máy, gõ SF, đăng nhập, nhưng account has been baned...Đau lần 4...

Trên đây là một ngày "họa vô đơn chí" của em, vừa muốn cười, vừa muốn khóc, nhưng khóc ko dc...

@QuáchPhú: Cảm ơn anh đã tin tưởng em và cho em mượn $, em cũng đã cố gắng thu xếp nhưng cuộc đời nó muốn trêu em anh à, thật sự bây h em chẳng muốn MMO nữa, nhìn vào máy là em chẳng muốn làm gì cả, ko biết từ h đến tối cuộc đời nó còn ban tặng em thứ gì nữa ko...
$ anh thì em nhất định phải trả, sắp thu xếp được 15$, nếu có gì chậm trễ, anh thông cảm giùm em, và chân thành cảm ơn anh đã cho em mượn $ lúc em khó khăn nhất.

@ Vantien252: Có lẽ bạn là newvie nên cũng ko biết nhiều cho lắm, đợi mình trả nợ cho anh Quách Phú sẽ trả lại bạn 5$, coi như ko ai nợ ai nữa.

Và sau khi trả hết nợ, trong MMO sẽ ko còn hoạt động của nick thanhphu1996 nữa, sẽ tập trung vào việc học.

Cảm ơn tất cả mọi người đã ủng hộ và động viên, giúp đỡ khi em bước vào con đường MMO này.

ôi thật thảm hại , nếu khó khăn quá PM inbox tớ , tớ send cho 20$ đủ để trả nợ .

hình như cái này quen quen =)),có chuyện không làm được đề thi,cũng bị cắt nét rồi lên đây kể,phải chăng là 1 phương án mượn tiền khác ????

oài phá sản thì thôi lên đây kêu mà làm gì có ko ai cho $ đâu .giờ người ta có chết thì cũng chả ai bố thí đâu thói đời mà bùn

=)) có cần thiết phải làm thế này ko nhóc, anh thấy chú pro lắm cơ mà, 25$ vay 1 tháng trời mà ko trả đc ak

cái bài này ta đọc thấy quen quen =))

sau bài này ko biết còn trò gì nữa đây :-"

sinh năm 1996?? anh em ngon nhỉ! ước gì mình được như thế.
mới có chút thế mà đã bỏ MMO à ??? :)

ôi thật thảm hại , nếu khó khăn quá PM inbox tớ , tớ send cho 20$ đủ để trả nợ .
Thank vì ý tốt, nhưng em ko muốn đã nợ tiền h còn nợ tình nữa anh à!
hình như cái này quen quen =)),có chuyện không làm được đề thi,cũng bị cắt nét rồi lên đây kể,phải chăng là 1 phương án mượn tiền khác ????
Kiếp trước em có gây thù oán gì với anh sao? Đừng tưởng lên được chức mod thì ngon lắm, ra đời mà so sánh mình như thế nào vs người ta. Quote 1 câu của anh Pi:
"Làm người thì khó, làm chó thì dễ"
oài phá sản thì thôi lên đây kêu mà làm gì có ko ai cho $ đâu .giờ người ta có chết thì cũng chả ai bố thí đâu thói đời mà bùn
Đây ko cần bố thí hay cái gì cả, chỉ là chút lời chia tay MMO và mọi người thôi, cũng là chút vãi bày tâm sự cùng mọi người, nhưng có một số người lại cứ cho là xyz, thôi, cũng ko nên nói làm gì.
=)) khổ đề gì mà kô làm đc
Mai sẽ sent cho anh đề huyện + tỉnh.
Dân UG chắc làm dc bài này! Thank anh!
=)) có cần thiết phải làm thế này ko nhóc, anh thấy chú pro lắm cơ mà, 25$ vay 1 tháng trời mà ko trả đc ak

cái bài này ta đọc thấy quen quen =))

sau bài này ko biết còn trò gì nữa đây :-"
Như trên
sinh năm 1996?? anh em ngon nhỉ! ước gì mình được như thế.
mới có chút thế mà đã bỏ MMO à ??? :)
Thank, học quan trọng hơn anh à.
15 tuổi đã đau khổ vì yêu rồi sao ? --->>> không còn gì để nói ! phá sản ? đau ? --->>> còn trẻ mà lắm mưu mẹo --->>> đây là thành phần đáng trách hơn là đáng thương hại ! --->>> rời mmo cũng là 1 sự lựa chọn đúng đắn !
Em biết mình cũng đáng trách lắm chứ, nhưng mưu mẹo ở đây là gì? Suy nghĩ trước khi reply.

@all: Đây cũng là lần cuối em reply trên 4rum, ai có thù oán hay xích mích gì với em thì cứ xả hết vào topic này, coi như từ đây ko còn nick thanhphu1996 nữa.

Và mọi người biết vì sao ekt cũ die ko? Xin quote 1 câu của anh P2: Đời lắm giẻ rách lắm em à!

Mọi người sống sao cho đừng để người ta gọi là giẻ rách là dc rồi, hãy sống sao cho có ích cho đời, vì mở mắt ra mà nhìn bên ngoài xã hội đi, nhiều người còn khổ hơn gấp trăm lần hiện tại của mọi người bây h.

Và chúc mọi người kiếm dc thật nhiều $ từ MMO và đừng bị scam.

Thank for All!

Mod thì sao,tôi chả cần phải lấy danh Mod ra để nói,đơn giản vì bạn quá nổ nên tôi ghét =)) nào là 1'=10$ các kiểu nên tôi ghét bạn thôi,+bạn ăn nói quá hổn láo đi
"Làm người thì khó, làm chó thì dễ" cho tôi hay cho bạn,nên suy nghĩ trước khi phát biểu

bạn này ăn nói rất chi là tuổi trẻ, 96 thì năm nay lớp 9 à, yêu học trò chia tay như cơm bữa, tình cảm tuổi mới lớn ko gắn bó bền chặt, chỉ yêu bằng mắt, học hành kiểu gì làm bài ko đc, ko cần biết bài tỉnh hay huyện, đã nằm trong phần đi thi là có kiến thức rồi, lười hoặc dốt thì rớt, than gì, ngoài ra mấy chuyện khác chỉ là khó khăn nhất thời, gặp tý khó khăn đã nản , ko biết đứng lên thì ko khá đc, rút khỏi MMO có lẽ là tốt nhất cho bạn.
P/S: giờ bạn ko làm MMO thì lấy tiền đâu ra chả ?
Ngoài ra ở đời ko tin ai đc cả, ngay cả Onbux 2 năm uy tín thế mà giờ sắp die, chuyện bạn mình đọc qua cũng nghĩ ngay đến đây là 1 chiêu....... bạn trách ai đc, nên đặt bạn vào trường hợp người cho vay bị con nợ kêu than bạn sẽ hiểu thôi ;)

Úi trời,bác giống tên em,cùng sinh năm 1996.Vậy cho cái nick ym để tâm sự với nhau chút nhỉ:binhsua95:
P/S:Kệ nó,cái lũ girl bây giờ là vậy đấy .Để ý làm gì,nếu thik thật lòng thì chia buồn,còn ko thì...
À,hôm vừa rồi có phải thi toán không. =))

Last edited by a moderator:
k có ý kiến, quả thật là nếu rời vào tình cảnh đó thì khó mà tiếp tục MMO, nhưng k hẳn là mất tất:| còn bác scam hay k tôi k quan tâm. Có lẽ nếu tôi nghĩ bác chân chính thì k ít người sẽ bảo tôi ngu dốt, nếu bảo bác scam thì k ít người sẽ bảo k có lương tâm. Trung lập

"lắm chó, lắm giẻ rách" --->>> 1 thằng nhóc 96 mà dám nói chuyện hỗn hào trên 1 forum lớn như thế này, mày có biết bao nhiêu người là bậc tiền tiền bối của mày không ? hãy đi khỏi nơi không giành cho trí thức rởm của thế hệ trẻ Việt Nam ! hơi tức thằng này nên nói chuyện không đẹp lắm ! anh em 4rum bỏ qua nhé !

Mọi người sống sao cho đừng để người ta gọi là giẻ rách là dc rồi,

Trước khi khuyên người khác hãy xem lại mình đã làm đc những gì. anh chỉ nói vậy thôi
chú sinh năm 96, công bằng mà nói thì suy nghĩ cũng chưa chín chắn, a chẳng chấp làm gì
còn cái chuyện tình yêu tình ót thì ko cần thiết phải "report" lên đây đâu. học sinh yêu nhau chia tay như cơm bữa, hay ho gì mà đem ra khoe
nợ nần ai thì tìm người đấy mà nói chuyện
nếu muốn ra đi thì hãy ra đi như 1 con gió, ko cần phải lập cả 1 topic thế này :|

Bác đừng có nặng lời thế.Quả thật nó hỗn thật,nhưng mà bác nên nghĩ cái thế hệ trẻ bây giờ tốt hơn chắc.Chỉ có suốt ngày game giếc.Được 1 người sờ đến cái máy tính tìm tòi học hỏi
chắc hơi bị khó đấy.
Trước khi khuyên người khác hãy xem lại mình đã làm đc những gì. anh chỉ nói vậy thôi
chú sinh năm 96, công bằng mà nói thì suy nghĩ cũng chưa chín chắn, a chẳng chấp làm gì
còn cái chuyện tình yêu tình ót thì ko cần thiết phải "report" lên đây đâu. học sinh yêu nhau chia tay như cơm bữa, hay ho gì mà đem ra khoe
nợ nần ai thì tìm người đấy mà nói chuyện
nếu muốn ra đi thì hãy ra đi như 1 con gió, ko cần phải lập cả 1 topic thế này :|

Box chat chit thì nói gì chả được bác ơi.

Last edited by a moderator:
khó gì tùy nới bác ở thôi, xung quanh em mấy mem cấp 3 cũng tốt chán, gái xinh nữa

sẳn đây cũng nói luôn,bạn có đi thì cũng không ai tiếc,bạn là gì trong MMO ?,tui còn nhớ là bạn nói bên EKT.vn nếu ai cho mượn tiền sẽ share rất nhiều TUT BY (THANHPHU1996)>và cuối cùng là sao bạn,những soft trên mạng lấy về rồi post lên,vậy gọi là BY THANHPHU1996 ?,mình tuy gà nhưng 1 ngày cũng kiếm dc 4$ chỉ với 4 tiếng thôi,chứ không có ham hố gì như bạn 10$=1' ^^ còn nói chứ,ra lệnh captcha=giọng nói Kinh quá Ha,cần tui mở topic cho xem luôn nè,không ai nổ làm gì,vậy mà 1 ngày không kiếm nổi 1$ lại còn đi nổ này nổ nọ>>bạn out MMO đi là vừa rồi đó,không ai tiếc đâu,nợ có 20$ mà mấy tháng không trả :-ss đòi 1'=10$ thôi Out dùm đi bạn,không ai tiếc

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,774
170,866
Latest member
cosmovn58

Most viewed of week

Most viewed of week