• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Help Thành viên mmo4vn thảo luận forex

euro lại lên như diều gặp bão
Cậu chơi M1 hay sao mà gặp bão thế hihi :D
hic, tối nay bị sao zị trời? đoán đâu trật đấy, đoán nó lên thì nó rớt như điên, đoán nó xuống thì nó lên như điều gặp bão :-s
Đoán trong forex ah?

---------- Post added at 10:52 PM ---------- Previous post was at 10:31 PM ----------

nhìn chart k hỉu will ơi, có thể down xuống line trắng :), từ lúc thảo luận đến g mình chưa vào 1 lệnh sell nào của EU chỉ buy khi chạm line thôi :D. Kỳ vọng phá fibo 50 ở 1.385x

---------- Post added at 10:32 AM ---------- Previous post was at 10:21 AM ----------

mạn phép k show tiền lên nhé :D
Có thể nói kú này cậu hên vì bắt trúng đáy tại H4 hoặc H1 và một đợt hồi về của giá trên H4 và D1 nên mới ăn được như vậy đây !

bác niceday mở khóa dạy forex online đi. học phí 1$ 1 h hehe. để a e theo học chứ

bác niceday mở khóa dạy forex online đi. học phí 1$ 1 h hehe. để a e theo học chứ
Cậu cứ hay đùa :D. Thật mình muốn nói với các bạn thế này, Forex nó không khó mà cũng chẳng dễ mà khi các bạn tìm đến một ai đó thì cho dù người đó cố gắng hết sức thì cũng chỉ giúp các bạn rút ngắn được con đường và đi đúng mục tiêu trong Forex thôi còn mình nghĩ tuyệt đối không có ai dạy cho các bạn chơi forex để kiếm được ra nhiều tiền đâu vì cái chính ở đây là việc có kiếm tiền ra hay không là phụ thuộc ở các bạn chứ đừng nghĩ gì đến người dạy cho mình. Nếu thật sự mình mở một lớp thì chắc chắn một điều là mình chỉ có thể giúp như mình nói trên, và thật sự mình cũng có ý định muốn mở một khóa khoảng chừng 3 mem thôi không nhiều để giúp các bạn định hướng và có mục tiêu rõ ràng để nhanh hiểu hơn về Forex. Sau khi kết thúc khóa đó thì mình và các mem đó sẽ cùng nhau trao đổi thảo luận.v.v. nói chung mình có kế hoạch nhưng mà chưa đến lúc triển khai hihi ;).
P/S nếu các bạn vào cái link khi bữa Quang gửi trong threat này, mình đọc cái blog của ông Linh mà thấy đúng y chang như mình đã trải qua và sau khi xong đoạn đường đó thì mỗi người chọn cho mình một ngã vì khi kết thúc con đường đó nó rẽ ra cả ngàn nhánh nữa nên thoải mái chọn rồi đi :D. Các bạn cũng có thể tham khảo từ bài viết đó để có thể hình dung ra được con đường mà những trader tự học trải qua. Mà đọc cái topic này thì mình cũng thấy các bạn đang đi trên con đường đó thôi và nếu ai tinh mắt thì chắc chắn họ sẽ rút ngắn được rất nhiều ! GL^^

Last edited by a moderator:
Cậu cứ hay đùa :D. Thật mình muốn nói với các bạn thế này, Forex nó không khó mà cũng chẳng dễ mà khi các bạn tìm đến một ai đó thì cho dù người đó cố gắng hết sức thì cũng chỉ giúp các bạn rút ngắn được con đường và đi đúng mục tiêu trong Forex thôi còn mình nghĩ tuyệt đối không có ai dạy cho các bạn chơi forex để kiếm được ra nhiều tiền đâu vì cái chính ở đây là việc có kiếm tiền ra hay không là phụ thuộc ở các bạn chứ đừng nghĩ gì đến người dạy cho mình. Nếu thật sự mình mở một lớp thì chắc chắn một điều là mình chỉ có thể giúp như mình nói trên, và thật sự mình cũng có ý định muốn mở một khóa khoảng chừng 3 mem thôi không nhiều để giúp các bạn định hướng và có mục tiêu rõ ràng để nhanh hiểu hơn về Forex. Sau khi kết thúc khóa đó thì mình và các mem đó sẽ cùng nhau trao đổi thảo luận.v.v. nói chung mình có kế hoạch nhưng mà chưa đến lúc triển khai hihi ;).
P/S nếu các bạn vào cái link khi bữa Quang gửi trong threat này, mình đọc cái blog của ông Linh mà thấy đúng y chang như mình đã trải qua và sau khi xong đoạn đường đó thì mỗi người chọn cho mình một ngã vì khi kết thúc con đường đó nó rẽ ra cả ngàn nhánh nữa nên thoải mái chọn rồi đi :D. Các bạn cũng có thể tham khảo từ bài viết đó để có thể hình dung ra được con đường mà những trader tự học trải qua. Mà đọc cái topic này thì mình cũng thấy các bạn đang đi trên con đường đó thôi và nếu ai tinh mắt thì chắc chắn họ sẽ rút ngắn được rất nhiều ! GL^^
tớ cũng nghĩ như cậu, thật ra forex nên tự tạo cho mình 1 hệ thống, chỉ có thể hiểu điểm chung và rút ngắn bớt thời gian tìm hiểu về nó, chứ muốn thành trader pro đó là 1 quá trình lâu dài, thừong trader pro là người chịu khó tự tìm hiểu và tự sáng tạo ra con đường đi của mình tớ cũng mong các bạn nên tham khảo nhau chứ đừng lấy system của người khác mà làm system của mình, vì system của người khác chưa chắc đã là đúng nó chỉ đún trong 1 thời điểm nào đó thôi. Muốn thành trader pro thì ko nên để bị lệ thuộc vào 1 ai khác :)

---------- Post added at 12:51 AM ---------- Previous post was at 12:44 AM ----------

tớ hiểu rõ chắc chắn có 1 số người vẫn còn bị mặt tâm lý nên khi chơi rất đắn đo có nên vào lệnh hay ko ? mặt dù đã vạch ra con đường cho mình !
Nếu các bác ko bỏ qua đc rào cản tâm lý thì bạn chỉ mãi đút tiền cho broker thôi. Mình nhĩ các bạn muốn chơi lớn nên suy nghĩ về điều đó,nên biết lúc nào thì dừng, ăn đủ thì dừng ,thua quá nhiều thì dừng . Nếu ko dừng thì cậu sẽ tiếp tục thua và tâm lý sẽ rất khó giữ vững. Tớ đã nói nhiều người tập giữ vững tâm lý nhưng 1 số bạn tâm lý vẫn bất ổn hễ cứ bị thua là lại muốn vào lệnh tiếp mà ko suy đoán, có 1 bạn cũng như thế thường hỏi mình nhưng vấn đề là bạn ấy vẫn chưa giữ dc tâm lý, muốn lấy lại số vốn thật nhanh nhưng ko biết rằng tâm lý là hơn cả. Forex bạn có thẻ chơi cả đời , nhưng kinh nghiệm ko phải có ngay, nó được tích lũy dần dần. Ngay cả anh Linh cũng hơn 10 năm trên con đường forex mới trở thành trader giỏi chứ ko phải dễ dàng gì.
Mình chỉ nói vậy để các bạn hiểu nên đặt ra mục tiêu trong ngày ko nên quá tham mà ôm hận trong lòngg =.="
Thân gluck to all , đừng bao giờ lấy system của người khác mà chỉ nên tham khảo, hãy tự mình tạo ra riêng 1 system hợp lý cho riêng mình :)

Có 1 câu dễ hiểu nhất "tâm lí con người là không bao giờ thay đổi được".Cái thay đổi đc là thay đổi bản lĩnh khi trade:D.Theo em hiểu là thế

Cậu chơi M1 hay sao mà gặp bão thế hihi :D

Đoán trong forex ah?

---------- Post added at 10:52 PM ---------- Previous post was at 10:31 PM ----------

Có thể nói kú này cậu hên vì bắt trúng đáy tại H4 hoặc H1 và một đợt hồi về của giá trên H4 và D1 nên mới ăn được như vậy đây !
cú đó buy ngay fibo 76.4, hôm wa thua cú buy 1.3700 nản ghê ^.^, phá wa cả fibo retrace 38.2
Thân gluck to all , đừng bao giờ lấy system của người khác mà chỉ nên tham khảo, hãy tự mình tạo ra riêng 1 system hợp lý cho riêng mình
like câu này nhá :))
thua keo này ta bày keo khác ^.^

trong forex 95% thời gian chúng ta hóng chờ thời, 5% thời gian còn lại dùng để quyết định vào lệnh trade.. newbie thường làm ngược lại nên dẫn đến thua lỗ, forex chẳng cần phải học nhiều như các bạn nghĩ đâu.

---------- Post added at 09:59 AM ---------- Previous post was at 09:58 AM ----------

Tớ nghĩ giá sẽ đi lên theo kiểu sideways chứ ko test fibo fan r` đâm xuống đâu..

tự tạo 1 con đường riêng nhưng phải biết các thứ cơ bản đã chứ. bởi vậy các cao thủ đi trước phải truyền nghề cho a e.
câu này ăn cắp đc trên vanangsaigon thấy hay hay nhưng chưa phát huy đc:
nếu coi forex là ngành học thì có 4 môn học cần biết đó là PTCB, PTKT, Quản trị học và tâm lí học, nếu giữa PTCB và PTKT có sự lựa chọn thì 2 môn Quản trị học ( quản lý vốn ) và môn Tâm lý học là 2 môn bắt buộc, vững 2 môn này thì có thể tự tin nắm hơn 60% cơ hội thắng rồi

trong forex 95% thời gian chúng ta hóng chờ thời, 5% thời gian còn lại dùng để quyết định vào lệnh trade.. newbie thường làm ngược lại nên dẫn đến thua lỗ, forex chẳng cần phải học nhiều như các bạn nghĩ đâu.
like mạnh câu này, thanks phát ^^

Pivot: 1.372

Chiến lược giao dịch:

Bán dưới mức 1.372 mục tiêu 1.3545 & 1.351.

Phương án phụ: Giá tăng vượt mức 1.372 khả năng tiến lên vùng 1.379 & 1.3815.

Key levels

1.3815

1.379

1.372

1.36238 last

1.3545

1.351

1.348

---------- Post added at 11:40 AM ---------- Previous post was at 11:36 AM ----------

“Nguy cơ nước Mỹ rơi vào suy thoái là 50%”. 15-11

Theo một nghiên cứu tại ngân hàng Dự trữ liên bang San Francisco, xác suất kinh tế Mỹ rơi vào suy thoái trong đầu năm 2012 sẽ vượt quá 50% do những hệ lụy từ khủng hoảng nợ công Châu Âu.

Nhà kinh tế học Travis Berge, cho biết “ Có nhiều ý kiến cho rằng tình trạng kinh tế mong manh của Mỹ sẽ không chống chọi nổi với các nguy cơ xấu đến từ Đại Tây Dương, đồng thời khủng hoảng nợ công Châu Âu cũng có thể nhấn chìm kinh tế Mỹ vào suy thoái.”

Berge và Jorda dự đoán nguy cơ nước Mỹ sẽ phải đối đầu với cuộc suy thoái mới vào 6 tháng đầu năm 2012 là 50%, và xác suất này vẫn đang gia tăng kể từ năm ngoái.

Giới nghiên cứu cho biết thiên tai động đất và sóng thần tại Nhật Bản hồi tháng 3 năm nay đã làm gián đoạn cuỗi cung ứng cho ngành công nghiệp ô tô Mỹ, điều này cũng cho thấy các các nền kinh tế nước ngoài có ảnh hưởng mạnh đến kinh tế Mỹ. Hiện giờ, tình hình tài chính tồi tệ tại Châu Âu khiến giới đầu tư rất đau đầu và gợi nhớ đến cơn ác mộng thị trường tài chính gần như sụp đổ sau sự việc vỡ nợ của Lehman Brothers.

Các dự báo cho thấy rằng “ xác suất kinh tế Mỹ phải trải một cuộc suy thoái tiếp theo vào đầu năm 2012 đã vượt quá 50%. Tuy nhiên, nếu chèo chống được qua quý II năm 2012, chúng ta sẽ có thể bỏ lại phia sau nguy cơ suy thoái kinh tế này vào năm 2013.”

---------- Post added at 11:45 AM ---------- Previous post was at 11:40 AM ----------

UBS hạ dự báo đồng euro xuống còn $1.30. 15-11

Euro sẽ giảm giá so với đồng USD khi cuộc khủng hoảng nợ Châu Âu trở nên khó kiểm soát, theo nhận định của UBS AG – tổ chức tài chính dự đoán ngân hàng Quốc gia Thụy Sỹ (SNB) sẽ nâng trần tỷ giá đồng franc so với euro.

Đồng tiền chung sẽ lần lượt giảm xuống các mức giá $1.35, $1.30 và $1,25 trong 1, 3, 12 tháng tới trước lo ngại rằng có thể đã quá muộn để các lãnh đạo Châu Âu thay đổi cuộc khủng hoảng nợ, chiến lược gia ngoại hối Syed Mansoor Mohi-uddin của chi nhánh ngân hàng UBS tại Singapore viết trong bản tin gửi đến khách hàng hôm nay.

Hồi đầu tháng 11, UBS còn dự báo đồng euro sẽ có mức giao dịch $1.40 vào cuối năm nay. Nguyên nhân của sự cắt giảm dự báo này là do ngân hàng trung ương Châu Âu đứng ngoài cuộc khủng hoảng nợ khu vực và có khả năng cắt giảm lãi suất nhiều hơn.

“Các ngân hàng Châu Âu có khả năng sẽ đối mặt với sự giám sát ngày càng gia tăng trong những tuần và những tháng tới, và bất kỳ sự rung lắc nào cũng sẽ ảnh hưởng đến bảng cân đối quốc gia tại thời điểm tồi tệ nhất có thể. Mỹ và Nhật cũng đang có gánh nặng nợ nần, nhưng khu vực Châu Âu khiến nhà đầu tư mất niềm tin nhiều hơn”, Mohi-uddin cho biết.

Ông dự đoán ngân hàng Quốc gia Thụy Sỹ sẽ nâng trần tỷ giá đồng franc so với euro lên 1.25 franc/euro từ mức 1.20 hiện nay. “SNB đã xác định một cách rõ ràng rằng đồng franc vẫn còn bị định giá quá cao”.

Euro đã thể hiện sự suy yếu của mình so với đồng bạc xanh lần đầu tiên trong 3 ngày qua, giảm 0.9% xuống $1.3631 lúc 9:22 giờ Tokyo sáng nay. So với franc, euro ít biến động quanh mức giá 1.2368.

---------- Post added at 11:45 AM ---------- Previous post was at 11:45 AM ----------

Euro sẽ giảm giá so với đồng USD khi cuộc khủng hoảng nợ Châu Âu trở nên khó kiểm soát, theo nhận định của UBS AG – tổ chức tài chính dự đoán ngân hàng Quốc gia Thụy Sỹ (SNB) sẽ nâng trần tỷ giá đồng franc so với euro.

Đồng tiền chung sẽ lần lượt giảm xuống các mức giá $1.35, $1.30 và $1,25 trong 1, 3, 12 tháng tới trước lo ngại rằng có thể đã quá muộn để các lãnh đạo Châu Âu thay đổi cuộc khủng hoảng nợ, chiến lược gia ngoại hối Syed Mansoor Mohi-uddin của chi nhánh ngân hàng UBS tại Singapore viết trong bản tin gửi đến khách hàng hôm nay.

Hồi đầu tháng 11, UBS còn dự báo đồng euro sẽ có mức giao dịch $1.40 vào cuối năm nay. Nguyên nhân của sự cắt giảm dự báo này là do ngân hàng trung ương Châu Âu đứng ngoài cuộc khủng hoảng nợ khu vực và có khả năng cắt giảm lãi suất nhiều hơn.

“Các ngân hàng Châu Âu có khả năng sẽ đối mặt với sự giám sát ngày càng gia tăng trong những tuần và những tháng tới, và bất kỳ sự rung lắc nào cũng sẽ ảnh hưởng đến bảng cân đối quốc gia tại thời điểm tồi tệ nhất có thể. Mỹ và Nhật cũng đang có gánh nặng nợ nần, nhưng khu vực Châu Âu khiến nhà đầu tư mất niềm tin nhiều hơn”, Mohi-uddin cho biết.

Ông dự đoán ngân hàng Quốc gia Thụy Sỹ sẽ nâng trần tỷ giá đồng franc so với euro lên 1.25 franc/euro từ mức 1.20 hiện nay. “SNB đã xác định một cách rõ ràng rằng đồng franc vẫn còn bị định giá quá cao”.

Euro đã thể hiện sự suy yếu của mình so với đồng bạc xanh lần đầu tiên trong 3 ngày qua, giảm 0.9% xuống $1.3631 lúc 9:22 giờ Tokyo sáng nay. So với franc, euro ít biến động quanh mức giá 1.2368.

Pivot: 1.372

Chiến lược giao dịch:

Bán dưới mức 1.372 mục tiêu 1.3545 & 1.351.

Phương án phụ: Giá tăng vượt mức 1.372 khả năng tiến lên vùng 1.379 & 1.3815.

Key levels

1.3815

1.379

1.372

1.36238 last

1.3545

1.351

1.348

---------- Post added at 11:40 AM ---------- Previous post was at 11:36 AM ----------

“Nguy cơ nước Mỹ rơi vào suy thoái là 50%”. 15-11

Theo một nghiên cứu tại ngân hàng Dự trữ liên bang San Francisco, xác suất kinh tế Mỹ rơi vào suy thoái trong đầu năm 2012 sẽ vượt quá 50% do những hệ lụy từ khủng hoảng nợ công Châu Âu.

Nhà kinh tế học Travis Berge, cho biết “ Có nhiều ý kiến cho rằng tình trạng kinh tế mong manh của Mỹ sẽ không chống chọi nổi với các nguy cơ xấu đến từ Đại Tây Dương, đồng thời khủng hoảng nợ công Châu Âu cũng có thể nhấn chìm kinh tế Mỹ vào suy thoái.”

Berge và Jorda dự đoán nguy cơ nước Mỹ sẽ phải đối đầu với cuộc suy thoái mới vào 6 tháng đầu năm 2012 là 50%, và xác suất này vẫn đang gia tăng kể từ năm ngoái.

Giới nghiên cứu cho biết thiên tai động đất và sóng thần tại Nhật Bản hồi tháng 3 năm nay đã làm gián đoạn cuỗi cung ứng cho ngành công nghiệp ô tô Mỹ, điều này cũng cho thấy các các nền kinh tế nước ngoài có ảnh hưởng mạnh đến kinh tế Mỹ. Hiện giờ, tình hình tài chính tồi tệ tại Châu Âu khiến giới đầu tư rất đau đầu và gợi nhớ đến cơn ác mộng thị trường tài chính gần như sụp đổ sau sự việc vỡ nợ của Lehman Brothers.

Các dự báo cho thấy rằng “ xác suất kinh tế Mỹ phải trải một cuộc suy thoái tiếp theo vào đầu năm 2012 đã vượt quá 50%. Tuy nhiên, nếu chèo chống được qua quý II năm 2012, chúng ta sẽ có thể bỏ lại phia sau nguy cơ suy thoái kinh tế này vào năm 2013.”

---------- Post added at 11:45 AM ---------- Previous post was at 11:40 AM ----------

---------- Post added at 11:45 AM ---------- Previous post was at 11:45 AM ----------

Cái này được việc đây. Thanks.

Trong cái signal của cậu thiểu số đây sao không sửa lại nhỉ?.....Còn bây giờ cậu có vào lệnh Buy nơi không? vào thử xem nó sẽ như thế nào ? :|
tớ vào lệnh buy lúc 1.3531 :)

---------- Post added at 06:11 PM ---------- Previous post was at 06:11 PM ----------

đang SL tại 1.3495

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,955
171,026
Latest member
ngannguyennb

Most discussed of week

Most discussed of week

Back