• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Help Thành viên mmo4vn thảo luận forex

"Mội post không liên quan đến share kèo sẽ bị xóa (tính từ sau post này)"
Cái này thì k đc thie ơi , vì cái này là thảo luận mà

"4. Có lẽ nên thêm rule : Không bình luận kèo của người khác, bạn đánh theo kèo nào mà ăn thì nên thanks cho người share, thua thì theo ng khác hay đánh sao là tùy bạn"
Cái này thì đc ủng hộ :D , vì thank mới có tinh thần share kèo chứ

Thảo luận mà cứ như từ đàu đến h, anh nghĩ coi mấy post share kèo. Share kèo +ghi ý kiến của mình cũng là thảo luận rồi, em ghi vậy để tránh trường hợp vô mà cứ kèo thơm, thúi này nọ....

Cũng chưa biết sao nữa , chắc đợi thêm ý kiến mọi người nên làm 1 topic share kèo riêng hay share kèo + thảo luận chung :D

1. Yêu cầu quang, phongtran , twill không tranh cãi nữa.
2. Về bạn phongtran :topic này là share kèo, bạn có thể share kèo của bạn hẳn lên đây (bạn thích ghi nguồn hay không tùy bạn), nhưng đừng có ghi theo kiểu: kèo này thơm hơn... vào site này nọ xem....
3. Quang: em nói tránh làm loãng topic nhưng em đang làm nó loãng đó.
4. Có lẽ nên thêm rule : Không bình luận kèo của người khác, bạn đánh theo kèo nào mà ăn thì nên thanks cho người share, thua thì theo ng khác hay đánh sao là tùy bạn :)
5. Mội post không liên quan đến share kèo sẽ bị xóa (tính từ sau post này).
6. Nhưng post không liên quan đến share kèo nhưng trước post này sẽ bị xóa bởi 1 ngày không xa.
Mong rằng các bạn(anh,em) đồng ý với cách xử lí của mình.
Thân!
thật ra cái topic này để thảo luận chứ ko phải đá đểu nhau, ai đá trước tự hiểu lấy, đã ghi rõ topic thảo luận và share kèo , mọi người có thể bình luận nhưng nói với ẩn ý như phongtran thì ko tức mới là lạ!
Có khi phontran còn chưa đọc hêt cái #1 và hiểu ý nghĩa của nó nữa là !!!

16/09/2011 Buy EU , TP1 1.3940 Tp2 1.3980 , SL tại 1.3750, nên mua trong đoạn 1.3830 - 1.3860 , dự đoán xu hướng tăng trong phiên Âu tăng nhẹ, phiên mỹ tăng mạnh
Nếu theo kèo này thua toe tua thật.
kèo là phán đoán của mỗi người, nhưng không nên post lên thế này, chơi forex nó phản ảnh tâm lý bầy đàn ghê lắm. chỉ cần lưỡng lự giữa buy và sell mà khi đọc kèo này dễ khiên người chơi buy ngay vì quang là người chơi forex khá lâu trên MMO, vậy mà kèo này nếu tài khoản FBS là cháy luôn.
Bác twill và quangnguyen chơi thân với nhau thì phải,
Chơi forex chuyên nghiệp phải biết đặt cắt lỗ và chốt lời với tỷ lệ khác nhau nếu buy 1.3830-1.3860 thì phải cắt lỗ tại 1.3800 chốt lời 1.3940, tỷ lệ giữa chốt lời và cắt lỗ nếu đặt sai lệnh phải khác nhau chỉ cần giảm 30pot phải cắt lỗ và chốt lời là 80 pot, như thế nếu ta đặt lệnh tỷ lệ sai lệnh và đúng như nhau ta vẫn có lời.

Last edited by a moderator:
Nếu theo kèo này thua toe tua thật.
kèo là phán đoán của mỗi người, nhưng không nên post lên thế này, chơi forex nó phản ảnh tâm lý bầy đàn ghê lắm. chỉ cần lưỡng lự giữa buy và sell mà khi đọc kèo này dễ khiên người chơi buy ngay vì quang là người chơi forex khá lâu trên MMO, vậy mà kèo này nếu tài khoản FBS là cháy luôn.
Bác twill và quangnguyen chơi thân với nhau thì phải,
tôi chỉ share kèo và đặt SL rõ ràng cái đó tùy bạn đặt sao lại bảo cháy tài khoản, bạn chơi sàn nào thì phải phụ thuộc vào đòn bẫy của sàn đó, nếu chơi sàn nào thì bạn phải tính kỹ trước khi chơi !
Mình phân tích theo cách của mình thì mình post để thảo luận nếu bạn nói như theo kiểu của bạn thì bạn cứ theo người ta ko đưa ra nhận định của mình ko biết sai thì cả đời bạn sẽ ko tự vật dậy nổi, bạn phải hiểu về cái vấn đề là khi chơi phải biết dừng lúc nào ko nên đặt quá nhiều , nếu bạn nhìn vào thấy SL rõ ràng thì phải hiểu là kèo này có thể ko đúng chứ ?
Có phải ai cũng ra kèo đúng đâu nói như bạn thì 100 người chơi forex cả 100 người đều ăn forex sao ?

tôi chỉ share kèo và đặt SL rõ ràng cái đó tùy bạn đặt sao lại bảo cháy tài khoản, bạn chơi sàn nào thì phải phụ thuộc vào đòn bẫy của sàn đó, nếu chơi sàn nào thì bạn phải tính kỹ trước khi chơi !
Mình phân tích theo cách của mình thì mình post để thảo luận nếu bạn nói như theo kiểu của bạn thì bạn cứ theo người ta ko đưa ra nhận định của mình ko biết sai thì cả đời bạn sẽ ko tự vật dậy nổi, bạn phải hiểu về cái vấn đề là khi chơi phải biết dừng lúc nào ko nên đặt quá nhiều , nếu bạn nhìn vào thấy SL rõ ràng thì phải hiểu là kèo này có thể ko đúng chứ ?
Có phải ai cũng ra kèo đúng đâu nói như bạn thì 100 người chơi forex cả 100 người đều ăn forex sao ?
Chơi forex chuyên nghiệp phải biết đặt cắt lỗ và chốt lời với tỷ lệ khác nhau nếu buy 1.3830-1.3860 thì phải cắt lỗ tại 1.3800 chốt lời 1.3940, tỷ lệ giữa chốt lời và cắt lỗ nếu đặt sai lệnh phải khác nhau chỉ cần giảm 30pot phải cắt lỗ và chốt lời là 80 pot, như thế nếu ta đặt lệnh tỷ lệ sai lệnh và đúng như nhau ta vẫn có lời.

nói thật mình ra chục kèo mà 80% kèo của mình đúng , còn lại 20% đó kèo tính toán sai thôi, bạn đừng nói theo kiểu như thế hãy xem lại đi, nếu bạn là một trader chuyên nghiệp bạn sẽ hiểu !!!
Mình ghét nhất cại loại mà chỉ thích ăn 1 mình , mình chỉ share theo kinh nghiệm của mình ăn thì tốt ko ăn thì cũng là 1 kinh nghiệm để chơi thôi. Nếu bạn muốn forex ăn 100% thì ko nên tham gia vào thị trường này bởi nó sẽ chẳng bao giờ cho bạn ăn 100% đâu!

---------- Post added at 10:19 AM ---------- Previous post was at 10:17 AM ----------

xin lỗi mỗi người có một cách cắt lỗ khác nhau , mình chỉ nói nên buy vào đoạn đó mình ko bắt buộc các bạn phải buy , hiểu chứ ? Hay bạn thích bị lệ thuộc người khác ? mình đưa ra nhận định là để mọi người bàn luận, nên đọc rõ topic trước khi nói nhé!

nói thật mình ra chục kèo mà 80% kèo của mình đúng , còn lại 20% đó kèo tính toán sai thôi, bạn đừng nói theo kiểu như thế hãy xem lại đi, nếu bạn là một trader chuyên nghiệp bạn sẽ hiểu !!!
Mình ghét nhất cại loại mà chỉ thích ăn 1 mình , mình chỉ share theo kinh nghiệm của mình ăn thì tốt ko ăn thì cũng là 1 kinh nghiệm để chơi thôi. Nếu bạn muốn forex ăn 100% thì ko nên tham gia vào thị trường này bởi nó sẽ chẳng bao giờ cho bạn ăn 100% đâu!
Bác phongtran quả không sai khi nhận xét về bạn, bạn là người quá háo thắng ko bao giờ nhận sai về mình. mình đã xem kỹ topic vì sao EU dow quá vậy, bạn sai hoàn toàn mà cứ bào chữa. kèo này bạn lỗ hoàn toàn nếu cắt lỗ tại 1.380 đã khác, mình góp ý vậy đã này nọ,phải noí thật bác chơi forex tệ lắm chỉ có cái là bác nhiều tiền nên không cháy tài khoản. Anh em cho ý kiến về bác quang đi
Originally Posted by nhatquangnguyen
16/09/2011 Buy EU , TP1 1.3940 Tp2 1.3980 , SL tại 1.3750, nên mua trong đoạn 1.3830 - 1.3860 , dự đoán xu hướng tăng trong phiên Âu tăng nhẹ, phiên mỹ tăng mạnh

Bác phongtran quả không sai khi nhận xét về bạn, bạn là người quá háo thắng ko bao giờ nhận sai về mình. mình đã xem kỹ topic vì sao EU dow quá vậy, bạn sai hoàn toàn mà cứ bào chữa. kèo này bạn lỗ hoàn toàn nếu cắt lỗ tại 1.380 đã khác, mình góp ý vậy đã này nọ,phải noí thật bác chơi forex tệ lắm chỉ có cái là bác nhiều tiền nên không cháy tài khoản. Anh em cho ý kiến về bác quang đi
Originally Posted by nhatquangnguyen
xin lỗi nhé mình ko có háo thắng nhé, ai chơi với mình đều hiểu mình :))
Mình đã nói rõ là đọc ở #1 , còn lại các bạn muốn bình luận vì sao có cái đó thì post vào đây, còn bạn muốn vì sao mình nói lại câu phongtran ko? bạn xem lại câu đó đi " kèo thơm, theo cháy tài khoản" câu đầu khen câu sau đá đểu ko thấy sao , bạn phải hiểu chứ ?
Còn topic Eu kia mình nói theo phân tích của mình còn bạn nghĩ gì thì nghĩ . Và bạn nên biết rằng mình share theo system của mình ko ăn cắp của 1 ai nhé, còn bạn thích theo kèo nhận định của các web bạn ko cần phải vào topic này có thể lập topic khác , nếu như bạn theo kèo của website khác đồng nghĩa topic này sẽ chẳng có lợi gì cho anh em tham khảo nữa , và bạn sẽ bị phụ thuộc vào người khác!

---------- Post added at 10:30 AM ---------- Previous post was at 10:26 AM ----------

Bạn nghĩ các website đều chiến thắng 100% sao ? nếu bạn nghĩ như vậy thì 1 ý nghĩ mù quán, mình phân còn đang học phân tích kỹ thuật nên tỷ thắng kèo của mình chỉ mới nằm trong 60 - 80%
Bạn ko phân tích có lẽ bạn chỉ nghe tin tức , tin tức mình chẳng quan tâm, mình chơi chủ yếu nhìn các con số và các biểu đồ để phân tích thôi!
Bạn bảo mình háo thắng, nhưng nếu bạn ko khẳng định được kỹ năng của mình bạn sẽ luôn phụ thuộc vào người khác, bạn phải biết tin tưởng vào bản thân. Nếu bạn ko tin tưởng vào chính mình thì bạn luôn lệ thuộc người khác!

Mình ko biết bạn hiểu theo nghĩa nào, nhưng mình nói cho cùng là bạn nên đọc #1 trước khi tham gia phát biểu . Cảm ơn những lời góp ý của bạn
Thân

xin lỗi nhé mình ko có háo thắng nhé, ai chơi với mình đều hiểu mình :))
Mình đã nói rõ là đọc ở #1 , còn lại các bạn muốn bình luận vì sao có cái đó thì post vào đây, còn bạn muốn vì sao mình nói lại câu phongtran ko? bạn xem lại câu đó đi " kèo thơm, theo cháy tài khoản" câu đầu khen câu sau đá đểu ko thấy sao , bạn phải hiểu chứ ?
Còn topic Eu kia mình nói theo phân tích của mình còn bạn nghĩ gì thì nghĩ . Và bạn nên biết rằng mình share theo system của mình ko ăn cắp của 1 ai nhé, còn bạn thích theo kèo nhận định của các web bạn ko cần phải vào topic này có thể lập topic khác , nếu như bạn theo kèo của website khác đồng nghĩa topic này sẽ chẳng có lợi gì cho anh em tham khảo nữa , và bạn sẽ bị phụ thuộc vào người khác!
Bạn là người háo thăng hay ko tự xem sẽ rõ
tại topic Vì sao EU dow nhanh , khi anh em hỏi thì bạn tự tin trả lời : đơn giản là do tin từ mỹ , kinh tế mỹ đang phục hồi cùng với các chỉ số tăng trưởng , thông tin từ hôm thứ 6 bạn xem câu nói đó có háo thắng không. nếu bạn là người bình thường sẽ tìm thông tin mới trả lời
Ban phongtran nói kèo thơm, theo cháy tài khoản" để cảnh giác anh em không buy theo kèo trên và ngụ ý rằng kèo bác sẽ sai.nhưng không muốn nói trực tiếp là sai,
câu này bạn nói đầu tiên nhé : Mong các bạn post kèo có trách nhiệm với kèo mình đưa ra, chọn lọc cho kĩ dể anh em ta cùng win.
Thân

Bnaj có trách nhiệm ở đâu?, hay có trách nhiệu là có đặt cắt lỗ khi anh em đã gần cháy tài khoản.

Bạn là người háo thăng hay ko tự xem sẽ rõ
tại topic Vì sao EU dow nhanh , khi anh em hỏi thì bạn tự tin trả lời : đơn giản là do tin từ mỹ , kinh tế mỹ đang phục hồi cùng với các chỉ số tăng trưởng , thông tin từ hôm thứ 6 bạn xem câu nói đó có háo thắng không. nếu bạn là người bình thường sẽ tìm thông tin mới trả lời
Ban phongtran nói kèo thơm, theo cháy tài khoản" để cảnh giác anh em không buy theo kèo trên và ngụ ý rằng kèo bác sẽ sai.nhưng không muốn nói trực tiếp là sai,
có thể nói sai thì cứ nói mình đâu có nói sao, vì đây là topic thảo luận cứ đưa ra ý kiến vì sao sai.
Bạn thử hỏi xem 100 người vào đây xem
xem thử xem câu nói " kèo thơm., cháy tài khoản" xem thử mọi người sẽ nghĩ theo ý bạn hay là theo ý nào ?
Mình đã ghi rõ " dự đoán" nên bạn phải hiểu là kèo co thể sai ? Ai bảo bạn chấp nhận chạy vào lửa khi bạn biết trước mặt có lửa ?
Mình đã nói rõ là bạn có thể thảo luận nhưng nếu bạn đá đểu tôi , tôi sẽ trả lại những gì bạn đã làm đối với tôi.
Còn topic Eu mình đã nói rồi mình nói theo phân tích đơn giản của mình còn bạn ko biết system của mình thế nào thì xin lỗi bạn chỉ là 1 loại bù nhìn
Bạn tưởng dễ hình thành 1 system cho riêng mình à , mình phải cố gắng gần 1 năm mới dc 1 hệ thống system bây giờ tuy chưa hoàn hảo nhưng vẫn win khá nhiều . Ko phải vốn mình nhiều nhưng chơi nên biết lựa chọn nơi mà chơi. Giả sử bạn chơi sàn marketiva ko phải FBS bạn có vốn 100$ bạn chỉ chơi 1$ thì bạn nghĩ bạn sẽ lỗ bao nhiêu khi chơi theo kèo đó ?
có khi bạn còn ko biết sàn marketiva ra sao nữa chứ :))

---------- Post added at 10:46 AM ---------- Previous post was at 10:40 AM ----------

"Mong các bạn post kèo có trách nhiệm với kèo mình đưa ra, chọn lọc cho kĩ dể anh em ta cùng win." câu này là mod thiensuvoly edit nhé. ko tin hỏi lão ấy , lão ấy ko biết nên ghi vào thôi :)) ko thì đợi lão ấy vào confirm thì biết :))

Check IP đi ;)) đùa thôi
Theo như thiensu ấy thì nó bảo là topic không được bình luận kèo người # ăn hay thua . Mà từ đó chúng ta có nhiều kèo hơn để tham khảo . Ai thấy kèo ngon thì thank nhiệt tình vào để người khác biết kèo của mình tốt .

Nếu cứ đà này Will cũng chả tốn công share cho các bạn nữa im lặng mà ăn tốt hơn. Ăn cũng k đc 1 cái thank khen ngợi toàn gạch đá

có thể nói sai thì cứ nói mình đâu có nói sao, vì đây là topic thảo luận cứ đưa ra ý kiến vì sao sai.
Bạn thử hỏi xem 100 người vào đây xem
xem thử xem câu nói " kèo thơm., cháy tài khoản" xem thử mọi người sẽ nghĩ theo ý bạn hay là theo ý nào ?
Mình đã ghi rõ " dự đoán" nên bạn phải hiểu là kèo co thể sai ? Ai bảo bạn chấp nhận chạy vào lửa khi bạn biết trước mặt có lửa ?
Mình đã nói rõ là bạn có thể thảo luận nhưng nếu bạn đá đểu tôi , tôi sẽ trả lại những gì bạn đã làm đối với tôi.
Còn topic Eu mình đã nói rồi mình nói theo phân tích đơn giản của mình còn bạn ko biết system của mình thế nào thì xin lỗi bạn chỉ là 1 loại bù nhìn
Bạn tưởng dễ hình thành 1 system cho riêng mình à , mình phải cố gắng gần 1 năm mới dc 1 hệ thống system bây giờ tuy chưa hoàn hảo nhưng vẫn win khá nhiều . Ko phải vốn mình nhiều nhưng chơi nên biết lựa chọn nơi mà chơi. Giả sử bạn chơi sàn marketiva ko phải FBS bạn có vốn 100$ bạn chỉ chơi 1$ thì bạn nghĩ bạn sẽ lỗ bao nhiêu khi chơi theo kèo đó ?
có khi bạn còn ko biết sàn marketiva ra sao nữa chứ :))

---------- Post added at 10:46 AM ---------- Previous post was at 10:40 AM ----------

"Mong các bạn post kèo có trách nhiệm với kèo mình đưa ra, chọn lọc cho kĩ dể anh em ta cùng win." câu này là mod thiensuvoly edit nhé. ko tin hỏi lão ấy , lão ấy ko biết nên ghi vào thôi :)) ko thì đợi lão ấy vào confirm thì biết :))
Bạn vừa kém sàn lọc thông tin lại vừa hiếu thắng

Bạn vừa kém sàn lọc thông tin lạ vừa hiếu thắng
xin lỗi mình nói ngay từ đầu mình ko phân tích theo tin tức , bạn hãy hiểu điều đó !
Vâng cứ cho là mình hiếu thắng đi, nhưng có lúc vì cái tính đó mà mình lại nhận được thứ mình mong muốn còn hơn sợ hãi mà ko làm dc gì

Thôi cãi nhau đi ;)) 2 người ra ym mà nói chuyện bình luận kèo thắng hay thua

Kể từ post này ai bàn luận thắng thua thiensu vào banned 1 day cảnh cáo nhé ^^!

---------- Post added at 11:01 AM ---------- Previous post was at 11:00 AM ----------

Kèo 11h - 15h
Sell EG open - s - t
0.8703 0.87277 0.86783

Win +$1.17

---------- Post added at 11:03 AM ---------- Previous post was at 11:01 AM ----------

"thằng twillno1 là trùm scam đó anh em mấy site minh ref ko thấy trả tiền, mỗi lần qua yahoo thì nó nói này nọ.
Nó bán thẻ cào thì đắt thấy mồ. thẻ 100K nó đòi bán 7.2$ paypal chưa verify " << À thì ra là mày đây hả , tí thiensu lên ta bảo banned cảnh cáo cái tội vu khống , khi đưa qua topic hỏi đáp http://mmo4vn.com/showthread.php?9690-Hoi-T-Will-No1-Gop-y-giai-dap-thac-mac thì k dám đưa ra bằng chứng

Mấy bác bám càng thì nhỏ miệng xuống tí, đừng có đi bám càng người khác đến lúc thua thì la làng lên.

Mk , đọc topic này y hệt topic hôm bữa lên cá độ bóng đá. bet thắng thì cảm ơn , ca ngợi, đến lúc thua đôi đá nơi mặt, dân tình ... :binhsua135:

Còn về ku nhatuqnanguyen, dẹp mẹ cái share tip đi, để giấu 1 mình vậy cũng đc, đừng share nữa kẻo bị đôi đá quăng bom. Họ sống sao với mình thì mình sống lại với họ như vậy thôi, cứ âm thầm ăn rồi show proof cho bỏ ghét

haiz.ý kiến cá nhân răng:
share kèo chỉ là share kèo. Đã theo thì phải chấp nhận rủi ro.
Nếu kèo nào cũng ăn đc, thì chẳng có ai lỗ chắc.
Vớ vẩn.
forex ko phải cái gì cũng chắc chắn 100% đc. Ai chả có lúc sai.
Nói chuyện đừng đá đểu nữa đi. phiền lắm

Bác share đc thì bác share, không thì thôi.

haiz.ý kiến cá nhân răng:
share kèo chỉ là share kèo. Đã theo thì phải chấp nhận rủi ro.
Nếu kèo nào cũng ăn đc, thì chẳng có ai lỗ chắc.
Vớ vẩn.
forex ko phải cái gì cũng chắc chắn 100% đc. Ai chả có lúc sai.
Nói chuyện đừng đá đểu nữa đi. phiền lắm

Bác share đc thì bác share, không thì thôi.[/QUOTE
Share làm gì tự chiến mình đi đừng khoe mình giỏi lên đây

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,962
171,035
Latest member
luuvan02duy
Back