Tâm sự cuối năm

Cố lên bác chủ topic.
CS mà, có người thành công ttì ắt sẽ fai có kẻ thất bại. Chỉ buồn là mình lại ko may là kẻ thất bại thôi.
Đành cố gắng cho những lần sau bác ạ.
Như em đây, từ lúc sinh ra đã có những cái thiệt thòi hơn mọi người, không được như mọi người bình thường.
Nhưng mà cứ cố gắng rồi cũng qua đc đại học. Dù rằng công việc hiện tại chẳng liên quan mấy đến cái mình học nhưng thời gian đi học ĐH đã cho em quá nhiều thứ trong đó có cơ duyên đến với mmo,
Nói về năm 2017 thì là một năm buồn nhiều hơn vui. Gia đình ny chê mình ko bằng, ko được như người bình thường nên phản đối. Để rồi thời gian sau bị ny cắm sừng và cuối năm ny đã đi lấy ck.
Vậy nên đối với em thì các bác được sinh ra là người lành lặn bình thường đã là một đặc ân và lợi thế vô cùng lớn rồi đó.
Khi mà cú sốc tâm lý về chuyện tình cảm chưa qua thì bố em đang khoẻ mạnh đột nhiên bị tai biến và bây giờ bị liệt nửa người. Vậy là 1 thằng con trai mới 27 tuổi là em trở thành trụ cột lo toan cho gia đình với bố mẹ già và một cháu nhỏ của chị gái.
Dường như mọi người càng khinh thường em thì lại càng là nguồn động lực để e cố gắng.
Còn về công việc thì trong năm nay cũng gặt hái đc chút thành quả khi cũng tích đc ít vốn.
Bây giờ ngồi đây gõ mấy dòng này thực sự thấy mình có chút cô đơn các bác à. Xung quanh bạn bè anh em cũng dần có gia đình riêng rồi. Nên nhiều khi thấy mình buồn và cô đơn quá. Cứ tự hỏi ko biết với hoàn cảnh như mình vậy liệu có ai đủ dũng cảm và sẵn sàng đi cùng mình ko.
Thôi lại luyên thuyên quá.
Năm mới sắp qua rồi. Chúc anh em thật nhiều sức khoẻ để kiếm tiền và lo cho gia đình vợ con ạ
Đúng là nhìn lên không bằng ai nhưng nhìn xuống thì mình vẫn còn may mắn hơn rất nhiều người. Chính vì quan niệm này mình luôn lạc quan bước tiếp, cố gắng học nhiều bài học sau những thất bại. Năm mới chúc bác sức khỏe và nhiều niềm vui !

a Hà đóng phim mất tích @@
Anh mất tích hơn 1 tháng, giờ xuất hiện rồi nè, đang ở quán. Quán hôm nay và mai nghỉ Tết, mồng 2 bán lại bình thường. Rảnh ghé anh làm vài chai ! Chúc em và gia đình ăn Tết vui vẻ !

Mình từng có 1 cái Tết 2017 cảm giác bế tắc vô cùng nhưng chỉ cần còn sống khỏe mạnh, còn ý chí thì mọi thứ sẽ chuyển biến tốt lên bạn ah.
Những lúc tưởng như cùng đường nhất lại là lúc cho mình trân trọng những điều mà bình thường mình cho là nhỏ nhoi ko đáng giá, thời điểm đấy mình đã nghĩ nếu mình có thể vượt qua những chuyện này, nhất định mình sẽ trân trọng mọi thứ hơn.
Mình vẫn nhớ bạn là du học sinh bên Nga hồi xưa tuyển ref web-ip và seo... gì đó cùng thời với mình nè. Lạc quan và cố gắng nhé.
(nick này của bạn mình, nick cũ mình mất email nên ko vào dc)
Cảm ơn bác, đúng như bác nói luôn. Lúc đường cùng đúng là có nhiều điều quý giá mà lúc bình thường bình không nhận ra được ! Chúc bác năm mới phát tài hơn. Hồi xưa có chơi MMO mấy site Nga, sau đó vào Nha Trang lập nghiệp thì không chơi nữa. Giờ thì sống ở Đà Lạt !

nói đến tết từ ngày vào MMO thì không biết tết là gì , đêm 30 năm ngoái 10h phải đi ngủ vì 3h 4h sáng phải thức làm việc . Nhờ thành quả làm không ngừng nghỉ nên năm nay mình đã có nhà riêng ( tự mua ) và cuộc sống an nhàn, có lẽ tết năm nay sẽ nghĩ để chơi cùng vợ con .
Chúc mừng bác !

năm ngoái thì từ đầu năm đi xem bói người ta đã bói là năm nay công việc ko đc tốt, cẩn thận hao tài tốn của và ảnh hưởng sức khoẻ ...nên là mình cũng ko hi vọng gì nhiều.

Giờ sang năm mới thì hi vọng mọi thứ sẽ tốt đẹp hơn :D

Chúc anh em năm mới mạnh khoẻ, vui vẻ và công việc suôn sẻ nhé ;););)

Anh mất tích hơn 1 tháng, giờ xuất hiện rồi nè, đang ở quán. Quán hôm nay và mai nghỉ Tết, mồng 2 bán lại bình thường. Rảnh ghé anh làm vài chai ! Chúc em và gia đình ăn Tết vui vẻ !
OK e cảm ơn a . Chúc mừng năm mới - Phát tài phát lộc - Tiền vô xồng xộc - Tiền ra từ từ - Sức khỏe có dư - Công danh tấn tới - Một năm thắng lớn. vui vẻ cùng gia đình :D

Anh chủ thớt cố gắng lên nhé, tỷ phú triệu phú đều thất bại nợ nần bao nhiêu lần mới thành công được, anh đã cạn tiền nhưng vẫn nghĩ được lạc quan như vậy thì tương lai sẽ sáng lạn thôi. :)

Anh chủ thớt cố gắng lên nhé, tỷ phú triệu phú đều thất bại nợ nần bao nhiêu lần mới thành công được, anh đã cạn tiền nhưng vẫn nghĩ được lạc quan như vậy thì tương lai sẽ sáng lạn thôi. :)
Có sầu não thì cũng không giải quyết được vấn đề gì cả, nên tinh thần lúc nào cũng phải lạc quan bác ạ !

Có sầu não thì cũng không giải quyết được vấn đề gì cả, nên tinh thần lúc nào cũng phải lạc quan bác ạ !

Anh có thể chia sẻ về quá trình kinh doanh khởi nghiệp và những gì đã trải qua và các bài học rút ra một cách khá chi tiết được không ạ, em rất muốn biết được những kinh nghiệm này ạ

Đúng câu nói của anh rất hay. Em rất thích câu này !
Nếu bạn ko có con đường, bạn sẽ ko bươn. Có lẽ bạn bước quá nhanh lại gặp ngay đèn đỏ, mình cũng đang nhìn lại phía sau, rồi bước từ từ -_-

Mình cách đây mấy năm, đêm 30 tết rồi mà mình vẫn ngồi ở nhà người khác gõ captcha đến tận 10h mới về nhà đón giao thừa :oops: nhờ MMO giờ cuộc sống đã tốt hơn nhiều rồi, nghĩ lại khóe mắt vẫn còn cay :rolleyes:

Thân chào các bác, anh chị em trong giới MMO. Mình thì văn vẻ hơi dốt nên viết lủng củng mong các bác thông cảm.
Cuối năm bao giờ cũng là thời gian để bản thân mỗi người nhìn nhận lại chính mình trong suốt một năm vừa qua. Chắc chắn ai cũng có tâm sự riêng của mình. Có người vui kẻ buồn, có người thành công, kẻ thất bại.

Hôm nay là 30 Tết rồi, nhiều bác đang quây quần với gia đình bên nồi bánh chưng, cũng có nhiều bác đang tất bật với những công việc ngày cuối năm.​
Năm nay mình không có Tết.
Chẳng phải là kêu ca gì, chỉ vào tâm sự một chút ngày cuối năm, cũng mong mọi người vào chia sẻ hoàn cảnh của mình hay có lời động viên nhau qua năm mới thêm động lực mới để thành công hơn.

2017 có lẽ là 1 năm đáng nhớ nhất trong đời. Khởi nghiệp lần 2 và lại sắp thất bại thêm lần nữa, nhưng lần này đau đớn hơn rất nhiều, thất bại do bản thân quá chủ quan, luôn nghĩ mình tài giỏi. 30 Tết phải cầm cố xe, điện thoại... để trả lương cho nhân viên về ăn Tết, xong bản thân ko còn 1 xu dính túi. Vợ 1 tháng nữa là sinh em bé. Nợ nần thì đang chồng chất, sổ đỏ của bố mẹ thì đang nằm trong ngân hàng. Chưa một năm nào khủng hoảng đối với bản thân như thế này.​
Nhưng thôi, sau những thất bại, học được rất nhiều bài học đắt giá. everything will be ok !
Năm Mậu Tuất sắp đến, chúc các bác và gia đình luôn luôn mạnh khỏe, hạnh phúc. Làm ăn thắng lợi để năm sau ăn Tết to hơn.

Bác nào có tâm sự gì chia sẻ luôn cho nhẹ lòng, đón năm mới ! Cảm ơn anh em !
Chúc bác chủ thớt dồi dào sức khỏe để mau vượt qua cơn bĩ cực.

Mình cách đây mấy năm, đêm 30 tết rồi mà mình vẫn ngồi ở nhà người khác gõ captcha đến tận 10h mới về nhà đón giao thừa :oops: nhờ MMO giờ cuộc sống đã tốt hơn nhiều rồi, nghĩ lại khóe mắt vẫn còn cay :rolleyes:
mình cũng có thâm niên khi là 1 captchaer thục thụ , mà sao giờ thấy bế tắc wa' , ko có công việc ổn định , tương lai mù mịt , chả biết rầu sẽ zìa đâu
@prosperlong nhân tiện chào bác long sếch nhé :D

mình cũng có thâm niên khi là 1 captchaer thục thụ , mà sao giờ thấy bế tắc wa' , ko có công việc ổn định , tương lai mù mịt , chả biết rầu sẽ zìa đâu
@prosperlong nhân tiện chào bác long sếch nhé :D

Mình ngày xưa gõ captcha với cày game điện thoại thuê, đủ sống, nộp học phí với tiêu vặt, từ hồi Stellar phát tiền kiếm được 70 triệu, có vốn rồi học trade này nọ cũng kiếm được đôi tỷ dằn túi :D

bạn đọc nhật ký mình nè ,do 2 năm qua mình bận làm quá không có thời gian viết tiếp . Cái nghề MMO có việc làm là mừng , nên mình làm không ngừng nghỉ , 365 thì mình làm 364 , không tết không lễ không nghỉ ngơi ( thường làm ít nhất 18h )

https://mmo4me.com/threads/nhat-ky-cua-1-mem-mmo-ga-mo.280629/

Năm nay mình cũng tưởng mất tết vì đầu tư thua lỗ, nhưng may mắn lại đến vào 1 tháng cuối năm. Chúc thớt năm sau trả hết nợ. :)

năm 2017 thì em vẫn đủ sống mặc dù bỏ qua mất cơ hội lớn nhưng lại nặng về tinh thần. Mẹ bị tai nạn xong giờ di chứng lung tung vừa rồi nhận được tin là mẹ bị suy thận gd 4 nên buồn quá mấy bác. mong sang năm kỳ tích sẽ xuất hiện

Năm nay mình làm ăn cũng không thuận lợi . Chúc bạn có nhiều sức khoẻ và luôn lạc quan nha.

Thân chào các bác, anh chị em trong giới MMO. Mình thì văn vẻ hơi dốt nên viết lủng củng mong các bác thông cảm.
Cuối năm bao giờ cũng là thời gian để bản thân mỗi người nhìn nhận lại chính mình trong suốt một năm vừa qua. Chắc chắn ai cũng có tâm sự riêng của mình. Có người vui kẻ buồn, có người thành công, kẻ thất bại.

Hôm nay là 30 Tết rồi, nhiều bác đang quây quần với gia đình bên nồi bánh chưng, cũng có nhiều bác đang tất bật với những công việc ngày cuối năm.​
Năm nay mình không có Tết.
Chẳng phải là kêu ca gì, chỉ vào tâm sự một chút ngày cuối năm, cũng mong mọi người vào chia sẻ hoàn cảnh của mình hay có lời động viên nhau qua năm mới thêm động lực mới để thành công hơn.

2017 có lẽ là 1 năm đáng nhớ nhất trong đời. Khởi nghiệp lần 2 và lại sắp thất bại thêm lần nữa, nhưng lần này đau đớn hơn rất nhiều, thất bại do bản thân quá chủ quan, luôn nghĩ mình tài giỏi. 30 Tết phải cầm cố xe, điện thoại... để trả lương cho nhân viên về ăn Tết, xong bản thân ko còn 1 xu dính túi. Vợ 1 tháng nữa là sinh em bé. Nợ nần thì đang chồng chất, sổ đỏ của bố mẹ thì đang nằm trong ngân hàng. Chưa một năm nào khủng hoảng đối với bản thân như thế này.​
Nhưng thôi, sau những thất bại, học được rất nhiều bài học đắt giá. everything will be ok !
Năm Mậu Tuất sắp đến, chúc các bác và gia đình luôn luôn mạnh khỏe, hạnh phúc. Làm ăn thắng lợi để năm sau ăn Tết to hơn.

Bác nào có tâm sự gì chia sẻ luôn cho nhẹ lòng, đón năm mới ! Cảm ơn anh em !
Có ở SG ko, nếu ở SG thì qua tết giúp cho vay ít vốn làm lại cuộc đời

Last edited:
chúc thớt sang năm mới sẽ thành công nhé. Mẹ tròn con vuông nha !
Năm nay e cũng không được tốt lắm. Cũng mất kha khá

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,295
170,426
Latest member
chenkelly

Most viewed of week

Most viewed of week

Back