Tâm sự cuối năm

Năm nay em xin cty đi thị trường làm => xa nhà nhưng lương bổng ấm bác ạ, tết nhất nhớ ba má nhưng thưởng tết đã quá, sẽ cố năm nữa rùi về. Cũng bắt đầu tập tành hold coin các kiểu :D tập bán hàng Ebay, dropship blabla ... :D
Thui năm mới chúc bác xốc lại tinh thần => việc gì làm cẩn trọng cũng thành công bác à, quá tam 3 bận, năm qua mưa rùi năm nay nắng thui bác :D
Quá tam 3 bận, mình mới 2 bận thôi. haiz, chắc sang năm thêm 1 bận nữa :D
Chúc bác sang năm thắng lợi hơn nữa, được về nhà ăn Tết.
Nói về năm 2017 của mình thì 10 tháng đầu cũng không có gì đặc biệt, làm kiếm cơm qua ngày. Đúng vào ngày cuối cùng của tháng 10 thì bị tai nạn, nằm tại chổ gần 1 tháng. Nhưng trong thời gian đó mình lại gặp DUYÊN nên qua đầu năm 2018 lại thu hoạch được rất nhiều thứ từ tình cảm bạn bè anh em, sự giúp đỡ và phát tài nữa. Mọi thứ từ khó khăn cho đến thuận lợi đều xảy ra vào thời điểm cuối năm Đinh Dậu. Chữ DUYÊN của mình đã đến đúng vào thời điểm khó khăn nhất. Hy vọng DUYÊN vẫn còn với mình trong thời gian đến và DUYÊN cũng sẽ đến được với nhiều người trong đó có chủ thớt. Cuối cùng, chúc chủ thớt sang năm mới Mậu Tuất sẽ thành công trong cuộc sống, gặp nhiều may mắn và gia đình hạnh phúc.
Cảm ơn bác rất nhiều. Chúc bác và gia đình nhiều sức khỏe, có nhiều DUYÊN hơn trong năm nay !

Em thì hk có mất gì nhiều, chỉ mất ngưoi yêu, mất dt mua lại góp dc vài tháng thì tiếp tục mất cái xe đến nay đã hơn 1 tháng chưa nghe tung tích ở đau.
số bạn năm nay cũng xui quá vậy. Qua năm phát tài nha !

Một năm với quá nhiều mất mát . Tết này mình dành thời gian để nghỉ ngơi , ko bạn bè , thăm thú họ hàng gì hết . Mong mọi việc tốt đẹp hơn cho năm mới . Chúc tất cả mọi người sang năm mới có thật nhiều sức khỏe , và phát tài .

nói đến tết từ ngày vào MMO thì không biết tết là gì , đêm 30 năm ngoái 10h phải đi ngủ vì 3h 4h sáng phải thức làm việc . Nhờ thành quả làm không ngừng nghỉ nên năm nay mình đã có nhà riêng ( tự mua ) và cuộc sống an nhàn, có lẽ tết năm nay sẽ nghĩ để chơi cùng vợ con .

Quá tam 3 bận, mình mới 2 bận thôi. haiz, chắc sang năm thêm 1 bận nữa :D
Chúc bác sang năm thắng lợi hơn nữa, được về nhà ăn Tết.

Cảm ơn bác rất nhiều. Chúc bác và gia đình nhiều sức khỏe, có nhiều DUYÊN hơn trong năm nay !
:D phi thương bất phú mà bác, lo gì 3 bận mình mấy chục cái bận. Mình lập nghiệp 6 năm :rolleyes: còn nhớ những năm người ta lo vui vẻ ấm no thì mình phải đi chạy vạy:(:D tới năm ngoái 2017 mới bắt đầu có đồng lãi đầu. :rolleyes: Nói chung năm rồi cũng ổn. Có cái cho gia đình bớt lo toan. Mình chưa có em bé nên có lẽ giai đoạn tới bác phải căng não mà nói chư chúc bác năm mới phát đạt và quan trọng là sức khỏe nha. Năm mới vui vẻ

Thân chào các bác, anh chị em trong giới MMO. Mình thì văn vẻ hơi dốt nên viết lủng củng mong các bác thông cảm.
Bác nào có tâm sự gì chia sẻ luôn cho nhẹ lòng, đón năm mới ! Cảm ơn anh em !

Mình từng có 1 cái Tết 2017 cảm giác bế tắc vô cùng nhưng chỉ cần còn sống khỏe mạnh, còn ý chí thì mọi thứ sẽ chuyển biến tốt lên bạn ah.
Những lúc tưởng như cùng đường nhất lại là lúc cho mình trân trọng những điều mà bình thường mình cho là nhỏ nhoi ko đáng giá, thời điểm đấy mình đã nghĩ nếu mình có thể vượt qua những chuyện này, nhất định mình sẽ trân trọng mọi thứ hơn.
Mình vẫn nhớ bạn là du học sinh bên Nga hồi xưa tuyển ref web-ip và seo... gì đó cùng thời với mình nè. Lạc quan và cố gắng nhé.
(nick này của bạn mình, nick cũ mình mất email nên ko vào dc)

Cố lên bác chủ topic.
CS mà, có người thành công ttì ắt sẽ fai có kẻ thất bại. Chỉ buồn là mình lại ko may là kẻ thất bại thôi.
Đành cố gắng cho những lần sau bác ạ.
Như em đây, từ lúc sinh ra đã có những cái thiệt thòi hơn mọi người, không được như mọi người bình thường.
Nhưng mà cứ cố gắng rồi cũng qua đc đại học. Dù rằng công việc hiện tại chẳng liên quan mấy đến cái mình học nhưng thời gian đi học ĐH đã cho em quá nhiều thứ trong đó có cơ duyên đến với mmo,
Nói về năm 2017 thì là một năm buồn nhiều hơn vui. Gia đình ny chê mình ko bằng, ko được như người bình thường nên phản đối. Để rồi thời gian sau bị ny cắm sừng và cuối năm ny đã đi lấy ck.
Vậy nên đối với em thì các bác được sinh ra là người lành lặn bình thường đã là một đặc ân và lợi thế vô cùng lớn rồi đó.
Khi mà cú sốc tâm lý về chuyện tình cảm chưa qua thì bố em đang khoẻ mạnh đột nhiên bị tai biến và bây giờ bị liệt nửa người. Vậy là 1 thằng con trai mới 27 tuổi là em trở thành trụ cột lo toan cho gia đình với bố mẹ già và một cháu nhỏ của chị gái.
Dường như mọi người càng khinh thường em thì lại càng là nguồn động lực để e cố gắng.
Còn về công việc thì trong năm nay cũng gặt hái đc chút thành quả khi cũng tích đc ít vốn.
Bây giờ ngồi đây gõ mấy dòng này thực sự thấy mình có chút cô đơn các bác à. Xung quanh bạn bè anh em cũng dần có gia đình riêng rồi. Nên nhiều khi thấy mình buồn và cô đơn quá. Cứ tự hỏi ko biết với hoàn cảnh như mình vậy liệu có ai đủ dũng cảm và sẵn sàng đi cùng mình ko.
Thôi lại luyên thuyên quá.
Năm mới sắp qua rồi. Chúc anh em thật nhiều sức khoẻ để kiếm tiền và lo cho gia đình vợ con ạ

Cố lên bác chủ topic.
CS mà, có người thành công ttì ắt sẽ fai có kẻ thất bại. Chỉ buồn là mình lại ko may là kẻ thất bại thôi.
Như em đây, từ lúc sinh ra đã có những cái thiệt thòi hơn mọi người, không được như mọi người bình thường.
Nhưng mà cứ cố gắng rồi cũng qua đc đại học. Dù rằng công việc hiện tại chẳng liên quan mấy đến cái mình học nhưng thời gian đi học ĐH đã cho em quá nhiều thứ trong đó có cơ duyên đến với mmo,
Nói về năm 2017 thì là một năm buồn nhiều hơn vui. Gia đình ny chê mình ko bằng, ko được như người bình thường nên phản đối. Để rồi thời gian sau bị ny cắm sừng và cuối năm ny đã đi lấy ck.
Vậy nên đối với em thì các bác được sinh ra là người lành lặn bình thường đã là một đặc ân và lợi thế vô cùng lớn rồi đó.
Khi mà cú sốc tâm lý về chuyện tình cảm chưa qua thì bố em đang khoẻ mạnh đột nhiên bị tai biến và bây giờ bị liệt nửa người. Vậy là 1 thằng con trai mới 27 tuổi là em trở thành trụ cột lo toan cho gia đình với bố mẹ già và một cháu nhỏ của chị gái.
Dường như mọi người càng khinh thường em thì lại càng là nguồn động lực để e cố gắng.
Còn về công việc thì trong năm nay cũng gặt hái đc chút thành quả khi cũng tích đc ít vốn.
Bây giờ ngồi đây gõ mấy dòng này thực sự thấy mình có chút cô đơn các bác à. Xung quanh bạn bè anh em cũng dần có gia đình riêng rồi. Nên nhiều khi thấy mình buồn và cô đơn quá. Cứ tự hỏi ko biết với hoàn cảnh như mình vậy liệu có ai đủ dũng cảm và sẵn sàng đi cùng mình ko.
Năm mới sắp qua rồi. Chúc anh em thật nhiều sức khoẻ để kiếm tiền và lo cho gia đình vợ con ạ
Cũng đừng tự ti mà buồn nhé . gắng làm tích cóp . có tiền là mỹ nhân thì nhiều vô số . lạc quan lên

Cũng đừng tự ti mà buồn nhé . gắng làm tích cóp . có tiền là mỹ nhân thì nhiều vô số . lạc quan lên
Ok bác. Vẫn đang cố gắng chứ cug biết sao đc bác.
Gặp bài ở đây thì than thở tí cho nhẹ người chứ mình than thì cs mình cũng ko thay đổi được. Chỉ có cố gắng mới thay đổi được thôi à.

Chỉ cần quản tốt bản thân
Hãy làm những việc phải cần người ơi!
Con đường ta đã chọn rồi
Phải đi dù có lên đồi xuống mương
Giữ gìn Vạn Sự thiện lương
Chân thành nhớ phải luôn thường khắc ghi
Khoan dung với kẻ bất kỳ
Nhớ nghiêm khắc với sân si của mình
Mọi việc thuận với chữ Tình
Tùy Duyên ắt sẽ đời xinh vô cùng!

tác giả : HẢI ĐĂNG VỤ

----------------

LẠC NƯỚC HAI XE ĐÀNH BỎ PHÍ
GẶP THỜI MỘT TỐT CŨNG THÀNH CÔNG​

Cố lên bác chủ topic.
Hy vọng bạn sẽ gặp được chữ DUYÊN.

a Hà đóng phim mất tích @@

Announcements

Forum statistics

Threads
418,511
170,602
Latest member
NAMHAIRTT

Most viewed of week

Most viewed of week

Back