Tâm sự cuối năm

svalmta

Hero
Verified
Reactions
2,445
MR
0.000
Thân chào các bác, anh chị em trong giới MMO. Mình thì văn vẻ hơi dốt nên viết lủng củng mong các bác thông cảm.
Cuối năm bao giờ cũng là thời gian để bản thân mỗi người nhìn nhận lại chính mình trong suốt một năm vừa qua. Chắc chắn ai cũng có tâm sự riêng của mình. Có người vui kẻ buồn, có người thành công, kẻ thất bại.

Hôm nay là 30 Tết rồi, nhiều bác đang quây quần với gia đình bên nồi bánh chưng, cũng có nhiều bác đang tất bật với những công việc ngày cuối năm.​
Năm nay mình không có Tết.
Chẳng phải là kêu ca gì, chỉ vào tâm sự một chút ngày cuối năm, cũng mong mọi người vào chia sẻ hoàn cảnh của mình hay có lời động viên nhau qua năm mới thêm động lực mới để thành công hơn.

2017 có lẽ là 1 năm đáng nhớ nhất trong đời. Khởi nghiệp lần 2 và lại sắp thất bại thêm lần nữa, nhưng lần này đau đớn hơn rất nhiều, thất bại do bản thân quá chủ quan, luôn nghĩ mình tài giỏi. 30 Tết phải cầm cố xe, điện thoại... để trả lương cho nhân viên về ăn Tết, xong bản thân ko còn 1 xu dính túi. Vợ 1 tháng nữa là sinh em bé. Nợ nần thì đang chồng chất, sổ đỏ của bố mẹ thì đang nằm trong ngân hàng. Chưa một năm nào khủng hoảng đối với bản thân như thế này.​
Nhưng thôi, sau những thất bại, học được rất nhiều bài học đắt giá. everything will be ok !
Năm Mậu Tuất sắp đến, chúc các bác và gia đình luôn luôn mạnh khỏe, hạnh phúc. Làm ăn thắng lợi để năm sau ăn Tết to hơn.

Bác nào có tâm sự gì chia sẻ luôn cho nhẹ lòng, đón năm mới ! Cảm ơn anh em !

Năm nay hình như thất bại nhiều hơn thành công, hi vọng sang năm khởi sắc.

em thì đi làm công ăn lương, cuối năm cũng chẳng dư đồng nào. Năm nay may mắn ăn được thằng LBRY được 15 củ nhưng cũng chia người này người kia ít. Mọi năm em thường bỏ 1 củ mua 5 thùng bia uống tết, năm nay còn có 300k nên thôi. Năm nay em tìm được con đường sáng là reg free coin, chứ betting 10 năm nay toàn sml.
P/s: tâm sự của 1 thanh niên còn sống với ba mẹ.

em thì đi làm công ăn lương, cuối năm cũng chẳng dư đồng nào. Năm nay may mắn ăn được thằng LBRY được 15 củ nhưng cũng chia người này người kia ít. Mọi năm em thường bỏ 1 củ mua 5 thùng bia uống tết, năm nay còn có 300k nên thôi. Năm nay em tìm được con đường sáng là reg free coin, chứ betting 10 năm nay toàn sml.
P/s: tâm sự của 1 thanh niên còn sống với ba mẹ.
reg coin free chỉ ngon khi ít người biết chứ nhiều người biết, cheat ẩu, ip vietnam.... dự năm nay nát bác ơi

mình thì chơi với nguyên tắc "Mỡ cá rán cá" nên ăn ít, không bị lỗ vốn. Cái gì cũng có 2 mặt, liều ăn nhiều. Nhưng chơi free không phải là không có cơ hội làm giàu, ví dụ nếu Mrai để lại chắc giờ cũng có 5 tỷ, lúc cao điểm Mrai lên 37$ thì tầm 10 tỷ, và một số cơ hội khác cũng bị bỏ phí, mấy ngày cuối năm cũng mất nhiều.
Cuối năm bỏ qua chuyện cũ. Chúc các ae MMO một năm mới nhiều thành công, cuối năm 2018 sắm được xe, nhà và đưa vợ con đi du lịch châu Âu.

Last edited:
Cố gắng lên anh ạ. Ai cũng nếm mùi đời mới đứng vững được, một bước lên mây thì còn gì là khởi nghiệp. Em cũng đang bắt đầu khởi nghiệp với lĩnh vực F&B đây. Chúc bác năm mới vui vẻ. Nên nhớ "Gia đình là thứ tồn tại duy nhất, còn mọi thứ khác có hay không cũng rất quan trọng" :))

Cố gắng lên anh ạ. Ai cũng nếm mùi đời mới đứng vững được, một bước lên mây thì còn gì là khởi nghiệp. Em cũng đang bắt đầu khởi nghiệp với lĩnh vực F&B đây. Chúc bác năm mới vui vẻ. Nên nhớ "Gia đình là thứ tồn tại duy nhất, còn mọi thứ khác có hay không cũng rất quan trọng" :))
Cảm ơn bạn rất nhiều, khởi nghiệp chưa bao giờ là đơn giản mà. Chúc bạn thành công nha !
Gia đình chính là động lực để mình còn cố gắng đến hôm nay !
Bạn kinh doanh ở thành phố nào ?

một năm cũng trung bình,, cái được lớn nhất là ĐÃ có vk và sắp có baby :D

Chỉ biết cố gắng thôi. T mới xuất ngũ đợt cuối tháng 1 đây, muốn quay lại con đường cũ mà sao thấy mờ mịt quá, năm mới dự là nai cái lưng ra cày rồi :((
Chúc a e năm mới vui vẻ, gặt hái được nhiều thành công ;)

Cảm ơn bạn rất nhiều, khởi nghiệp chưa bao giờ là đơn giản mà. Chúc bạn thành công nha !
Gia đình chính là động lực để mình còn cố gắng đến hôm nay !
Vừng tay chèo anh nhé em năm nay mới qua 22 thôi nên chắc vẫn thua a nhiều. Qua những con sóng dữ gần bờ ngoài kia biển lặng hơn, cá to hơn đôi khi bão bùng nhưng cũng chẳng làm khó được những người đã qua mài dũa như anh. Tết nay nhà em cũng chả đầy đủ gì, cũng thiếu hụt đủ cái thôi. Tết nay không ấm thì tết sau lại càng đầy đủ hơn. Chúc gia đình mạnh khỏe vợ tròn con vuông nhé !

2017 cũng là 1 năm đầy thăng trầm với mình ... Chúc toàn thể anh em MMO năm mới vui vẻ & hạnh phúc ... Chúc bác chủ topic sang 2018 khởi sắc hơn

một năm cũng trung bình,, cái được lớn nhất là ĐÃ có vk và sắp có baby :D
Cảm ơn bác !

Vừng tay chèo anh nhé em năm nay mới qua 22 thôi nên chắc vẫn thua a nhiều. Qua những con sóng dữ gần bờ ngoài kia biển lặng hơn, cá to hơn đôi khi bão bùng nhưng cũng chẳng làm khó được những người đã qua mài dũa như anh. Tết nay nhà em cũng chả đầy đủ gì, cũng thiếu hụt đủ cái thôi. Tết nay không ấm thì tết sau lại càng đầy đủ hơn. Chúc gia đình mạnh khỏe vợ tròn con vuông nhé !
Rất cảm ơn em !

Mình chúc bạn chủ thớt sức khỏe và niềm tin để qua tết mình làm lại....thất bại là ngoại thành công,gặp ngoại trước rồi sẽ gặp cháu sau...đó là lẽ thường mà :)

Mình chúc bạn chủ thớt sức khỏe và niềm tin để qua tết mình làm lại....thất bại là ngoại thành công,gặp ngoại trước rồi sẽ gặp cháu sau...đó là lẽ thường mà :)
Cảm ơn bác nhé ! gặp ngoại hoài mà chưa thấy cháu đâu :D

Năm nay mình kiếm cũng đủ Tết no đủ - Cố gắng lên bác , con đường thành công luôn luôn dành cho người kiên trì + chăm chỉ . Năm 2018 chúc bác gặt hái được nhiều thành công . :)

Năm nay mình kiếm cũng đủ Tết no đủ - Cố gắng lên bác , con đường thành công luôn luôn dành cho người kiên trì + chăm chỉ . Năm 2018 chúc bác gặt hái được nhiều thành công . :)
Cảm ơn bác, như bác vậy là ấm rồi !

Năm nay em xin cty đi thị trường làm => xa nhà nhưng lương bổng ấm bác ạ, tết nhất nhớ ba má nhưng thưởng tết đã quá, sẽ cố năm nữa rùi về. Cũng bắt đầu tập tành hold coin các kiểu :D tập bán hàng Ebay, dropship blabla ... :D
Thui năm mới chúc bác xốc lại tinh thần => việc gì làm cẩn trọng cũng thành công bác à, quá tam 3 bận, năm qua mưa rùi năm nay nắng thui bác :D

Nói về năm 2017 của mình thì 10 tháng đầu cũng không có gì đặc biệt, làm kiếm cơm qua ngày. Đúng vào ngày cuối cùng của tháng 10 thì bị tai nạn, nằm tại chổ gần 1 tháng. Nhưng trong thời gian đó mình lại gặp DUYÊN nên qua đầu năm 2018 lại thu hoạch được rất nhiều thứ từ tình cảm bạn bè anh em, sự giúp đỡ và phát tài nữa. Mọi thứ từ khó khăn cho đến thuận lợi đều xảy ra vào thời điểm cuối năm Đinh Dậu. Chữ DUYÊN của mình đã đến đúng vào thời điểm khó khăn nhất. Hy vọng DUYÊN vẫn còn với mình trong thời gian đến và DUYÊN cũng sẽ đến được với nhiều người trong đó có chủ thớt. Cuối cùng, chúc chủ thớt sang năm mới Mậu Tuất sẽ thành công trong cuộc sống, gặp nhiều may mắn và gia đình hạnh phúc.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,482
169,810
Latest member
hognguyen99013

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom