Tâm sự của mình :(

Theo quy định tại Điều 29 Nghị định số 38/2007/NĐ-CP Luật nghĩa vụ quân sự thì những người sau đây được tạm hoãn gọi nhập ngũ trong thời bình:

a) Người chưa đủ sức khỏe phục vụ tại ngũ theo kết luận của Hội đồng khám sức khỏe;

b) Người là lao động duy nhất phải trực tiếp nuôi người khác trong gia đình không còn sức lao động hoặc chưa đến tuổi lao động;

c) Người có anh, chị hoặc em ruột trong cùng một hộ gia đình là hạ sĩ quan, binh sĩ đang phục vụ tại ngũ;

d) Giáo viên, nhân viên y tế, thanh niên xung phong đang làm việc ở vùng cao có nhiều khó khăn, vùng sâu, biên giới, hải đảo xa xôi do Chính phủ quy định; cán bộ, công nhân, viên chức Nhà nước thuộc các ngành khác và cán bộ các tổ chức chính trị, xã hội được điều động đến làm việc ở những vùng nói trên;

đ) Người đang nghiên cứu công trình khoa học cấp Nhà nước được Bộ trưởng, Thủ trưởng cơ quan ngang Bộ hoặc người có chức vụ tương đương chứng nhận;

e) Người đang học ở các trường phổ thông, trường dạy nghề, trường trung học chuyên nghiệp, trường cao đẳng, trường đại học do Chính phủ quy định;

Chỉ là gọi đi khám sức khỏe thôi. Chứ nó gọi đi nhập ngũ mới là đi nhập ngũ. Đa số trên 18t là gọi đi khám hết mà. chỉ là khám thôi

Chỉ là gọi đi khám sức khỏe thôi. Chứ nó gọi đi nhập ngũ mới là đi nhập ngũ. Đa số trên 18t là gọi đi khám hết mà. chỉ là khám thôi
uhm chỉ là đi khám sức khoẻ thôi hihi, trong lúc khám xong nó mà bắt đi thử máu liền ngay lúc đó là xác định chờ ngày lên đường luôn :p

Vậy hoy đi nha

chỗ mình tụi tình nguyện đi rất đông, không đến lượt mình. vui nhất là lúc khám, từ a-z :cool: kể cả tờ rym và lỗ ass :oops:

Mới chỉ là khảo sát thôi mà. Xin giấy xác nhận của nhà trường sau này học xong đi sau

Bỏ tắm 1 tuần cho bị ghẻ, lở, ucf ngày 5 ly cho mặt mụn, huyết áp cao...Mấy chú xét tuyển sợ xanh mặt cho chú ở nhà toại nguyện giấc mơ người yêu giang dở trên Đà Lạt...:D

Muốn không đi bộ đội thì trước khi đi khám nghĩa vụ hãy uống 1 cốc nước chanh nhé. Bạn chịu khó 1 chút. Sang ra không ăn sáng :D và uống nước của 20 quả trang. Làm như vậy sẽ tụt huyết áp cấp tốc trong 1 thời gian nhất định :D đã thử và ở nhà với vợ :v

Muốn không đi bộ đội thì trước khi đi khám nghĩa vụ hãy uống 1 cốc nước chanh nhé. Bạn chịu khó 1 chút. Sang ra không ăn sáng :D và uống nước của 20 quả trang. Làm như vậy sẽ tụt huyết áp cấp tốc trong 1 thời gian nhất định :D đã thử và ở nhà với vợ :v
hixx, tiếc cái là hết tuổi đi bộ đội để test thử tut hay :D

Buồn thiệt nhỉ.
....
Vậy Hoy đi nha

mắt có bị cận thị ko, cận bao nhiêu độ bo đì có chuẩn men ko, có bị bệnh tim hay cao huyết áp ko, nhà con 1 hay có anh chị em gì ko,
Có đồng ý sài netun không hay dầu đậu nành nữa bạn

chia sẻ ít kinh nghiệm của mình, cũng chả cố tình đâu. Mà tốt nghiệp đại học xong cái đi làm xa mấy năm, nó gửi giấy với đến nhà hỏi, bố mẹ toàn bảo, chả biết nó ở đâu :D :D :D

thế là giờ qua tuổi rồi :p:p lại quay về :rolleyes:

Mình là mình rất muốn lên Đà Lạt một chuyến vì có một chuyện rất quan trọng trên đó, cơ mà hôm nay nhận ngay tin báo khảo sát thanh niên chuẩn bị nhập ngũ :( . Tại sao còn đang đi học mà cứ bắt nhập ngũ là thế nào? :(( . Mình buồn lắm cả nhà à, đang có việc cần làm trên Đà Lạt ý, nhưng mà chắc không kịp rồi chăng? Không lẽ số mình đen thế sao? :(( . Có ai hiểu cho tui hơm? :((

Chỉ cần chưa đi khám sức khoẻ thì còn cơ hội thoát .và cứ đăng kí đại trường trung cấp nào đó học may ra giải thoát tạm thời

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,634
170,735
Latest member
tinhtrong

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom