Help Làm sao để lưu dữ liệu từ textbox ?

Reactions
19
MR
0.668
Mình ko phải dân cntt nên nói thật ko có chút kiến thức nào về mảng này cả, chỉ là học vẹt trên google các thứ. Mạn phép lên đây hỏi các bác giờ mình đang có một dự án nhỏ:
Mục đích là khi nhập một string dữ liệu vào text box và bấm nút thì dữ liệu sẽ được lưu lại ở đâu đó để xem lại (ở đâu mà triển khai lưu dữ liệu càng đơn giản càng tốt) hoặc mình có một web chạy wordpress, có thể lưu ở CSDL trên đó.
Mình hoàn toàn ko có kiến thức với mảng này nên nhờ ae giúp e với. Cảm ơn các bác rất nhiều ạ :beauty:

Mình ko phải dân cntt nên nói thật ko có chút kiến thức nào về mảng này cả, chỉ là học vẹt trên google các thứ. Mạn phép lên đây hỏi các bác giờ mình đang có một dự án nhỏ:
Mục đích là khi nhập một string dữ liệu vào text box và bấm nút thì dữ liệu sẽ được lưu lại ở đâu đó để xem lại (ở đâu mà triển khai lưu dữ liệu càng đơn giản càng tốt) hoặc mình có một web chạy wordpress, có thể lưu ở CSDL trên đó.
Mình hoàn toàn ko có kiến thức với mảng này nên nhờ ae giúp e với. Cảm ơn các bác rất nhiều ạ :beauty:
bạn cần sử dụng ngôn ngữ lập trình của mình hoặc JavaScript để truy cập giá trị của textbox và sau đó lưu nó vào một nơi lưu trữ như cơ sở dữ liệu, tệp văn bản, hoặc biến trong chương trình.

bạn có thể sử dụng một số phương pháp đơn giản như lưu vào cơ sở dữ liệu trên máy chủ hoặc lưu vào local storage của trình duyệt.

bạn có thể sử dụng một số phương pháp đơn giản như lưu vào cơ sở dữ liệu trên máy chủ hoặc lưu vào local storage của trình duyệt.
Đúng rồi, mình host file html này trên web wordpress của mình. Nhưng mình ko biết làm sao để lưu dữ liệu vào database của web mình được

Để lưu dữ liệu từ một trang web HTML vào cơ sở dữ liệu của WordPress, bạn cần thực hiện một số bước sau:
  1. Tạo một Form HTML: Tạo một form HTML trên trang web của bạn. Form này sẽ chứa các trường dữ liệu mà bạn muốn người dùng điền vào và lưu vào cơ sở dữ liệu WordPress.
  2. Xử lý Dữ liệu Form: Sử dụng JavaScript hoặc PHP để xử lý dữ liệu khi người dùng điền vào form và gửi đi. Trong trường hợp của WordPress, bạn thường sẽ sử dụng PHP để xử lý dữ liệu này.
  3. Kết nối đến Database WordPress: Sử dụng các hàm và API được cung cấp bởi WordPress để kết nối và thao tác với cơ sở dữ liệu của bạn. Điều này bao gồm việc thêm, sửa, xóa dữ liệu.
  4. Xử lý Dữ liệu Form và Thêm vào Cơ sở Dữ liệu: Khi người dùng điền vào form và gửi đi, bạn cần xử lý dữ liệu này và sau đó thêm vào cơ sở dữ liệu của WordPress bằng cách sử dụng các hàm và phương thức cung cấp bởi WordPress.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,659
170,751
Latest member
LuDiTu
Back
Top Bottom