Tâm sự của 1 member thất bại...

BlackRay

Senior
Reactions
380
MR
0.156
Em chào các bác.
Chắc tâm trạng của bất kỳ ai, đọc cái Tit trên, cảm giác nó cứ nhàm nhàm thế nào. Vâng, ở cái pox này, đầy rẵynhũng cái Tit như thế, nhưng có lẽ bài này của em nó có chút tâm trạng khác. Các bác cứ đọc, cứ cười... và cứ không quan tâm.
Em năm nay đã 25 tuổi, ở cái tuổi mà người ta đã làm được rất nhiều điều cho gia đình, bản thân, và những người mà họ yêu thương. Còn em...
Em biết đến MMO cách đây khoảng 8 tháng. Tám tháng nghe có vẻ nhiều, nhưng thật tế 8 tháng đó là em chỉ biết đến cái trang MMO này thôi, vào đọc bài, ngẫm nghĩ và hy vọng.
Có 1 điều là lần đầu tiên gõ cụm từ Kiếm tiền trên mạng, em lại tìm thấy trang MMO4ME.net, và cứ ngỡ trang đó là trang lớn nhất VietNam, rồi ngày nào cũng vào đó để đọc bài (mặc dù nhận ra ngay lúc đó là ở trang đấy, chả có ji để đọc cả - Ngoài mấy bài về Neobux nhàm chán tung hô của 1 số người).
Thật ra không phải tự nhiên mà em lại tìm đến Kiếm tiền trên mạng, cho em kể ít dòng về suy nghĩ của em. Em ra trường năm 2013, đi làm cũng đc 2 năm. Là người sống rất thiên về tình cảm, và đặc biệt, tình yêu dành cho Quê hương (nới sinh ra và lớn lớn), tình yêu dành cho Gia đình (Bố Mẹ Anh Chị) là cực kỳ lớn. Là thằng con trai cũng đc xem là mạnh mẽ, những mỗi lần có dịp về quê, rồi đến cái lúc vác Ba lô vào lại thành phố, phía sau cái khẩu trang và cặp kính đen là dòng nước mắt chảy như mưa. Thật sự, em sống rất tình cảm. Và mỗi lần vầ quê, thấy cảnh nhà, Bố Mẹ chưa có được cuộc sống sung túc, là lòng em đau đáu. Mà em nghĩ khoản này, chắc anh em ở đây ai cũng có suy nghĩ vậy thôi. Ai mà không yêu quê hương, yêu gia đình, yêu nguồn cội nhỉ? Em nhảm thật. Thật, nhiều đêm nằm trằn trọc suy nghĩ có cách nào kiếm được tiền khá khá, để có thể đem lại 1 cái sắc màu mới cho gia đình mình. Cũng nói rõ thêm là em có cô bạn gái nhỏ hơn 1 tuổi, nhưng học cùng khóa, quen từ hồi cấp 3. Và em có thể khẳng định với các bác rằng, Cô ấy là 1 trong những cô gái tốt nhất trên trái đất này. Chắc trong các bác, ai cũng đã yêu, đang yêu hoặc từng yêu. Đã, đang và từng thõa mãn với tình yêu của mình. Nhưng em tin rằng, các bác vẫn chưa tìm đc người con gái tốt thật sự như vậy. Vâng, câu khẳng định trên sẽ khiến nhiều bác không hài lòng và sẽ phản bác. Nhưng em vẫn sẽ không rút lại.
Quay lại với vấn đề vì sao em tìm đến MMO, đấy, thì động lực đấy, em muốn tìm kiếm 1 công việc làm thêm để kiếm thêm thu nhập vậy thôi. Nhưng em nói thật lòng em, chưa bao giờ em nghĩ mình kiếm tiền nhiều để hưởng thụ. Điều này rất khó chấp nhận, nhưng em thề rằng, cứ có tiền thì em sẽ dành cho gia đình và người thân em trước. Em thật sự muốn nhìn Bố Mẹ có 1 cuộc sống yêu bình, không bon chen hay chịu nắng gió ngoài đồng nữa...
Và chuyện thế này các bác à, trong 1 tuần đầu em biết về trang mmo4me.net (lúc đó em vẫn chưa biết trang mmo4me.com này), trong cái lúc em chưa biết mình nên làm gì thì em lại biết về cái trang pmdice.com. Nói đến đây, chắc mọi người đã có thể tưởng tượng ra được vấn đề. Nhưng cho em được kể từ đầu đến đuôi. Mà thôi, dù là lý do gì đi nữa, thì sự ngu ngốc và tham lam đã thật sự đưa em vào ngõ đường cùng.
Từ 1 đứa con trai mạnh mẽ, là chỗ dực của người yêu, là niềm tin, niềm tự hào của cha mẹ, giờ em trở thành 1 người trắng tay. Tiền trong túi, tiền tiết kiệm, tiền của người yêu, và cái đống nợ gần 150 triệu. Có thể, với số tiền đó, nhiều người vẫn xem là rất bé, chả bỏ bẽn gì... Nhưng với em là cả một cú sốc.
Sau 1 thời gian hoản loạn, hoản loạn vì sự thất vọng của những người đã yêu thương, tin tưởng, hoản loạn vì cảm thấy không có lối thoat, giờ em đã bắt đầu bình tĩnh và làm lại từ đâu.
Có thể, mọi người sẽ bảo, chỉ vì trang pmdice đó mà để nợ cả 200 triệu thì quá ngu, em cũng tự nhận mình thật sự rất ngu. Nhưng thật sự thì nó như 1 ma lực mà mình ko dứt ra được, vì cứ nghĩ mình đã hiểu nó và muốn lấy lại những gì đã mất.
Sau chuyện đó, sau những sự thất vọng từ gia đình, bạn bè và người yêu, thì họ-những người yêu thuong em, dĩ nhiên là không bỏ rơi em. Họ cũng động viên, và sát cánh cùng em làm lại từ đầu. Giờ em thật sự sẽ cố gắng làm lại từ đầu.
Và sau những lời kể lê thê đó, em muốn hỏi các bác ở đây, có cơ hội nào cho em tham gia kiếm tiền để em nhanh chóng kiếm ít tiền trả nợ, làm lại từ đầu. Hiện tại em vẫn làm việc vào giờ hành chính, khoảng 7h về tới nhà, em muốn làm thêm buổi tối khoảng 4,5 tiếng nữa. Bất kỳ ai, có cơ hội nào thì chia sẻ em với. Thời gian 1 tháng rưỡi vừa qua, em đã rất kiệt sức, nên giờ em muốn cày, những ko thể dốc hết toàn bộ sức lực được, vẫn cần phải nghỉ ngơi. Vì vậy, em chỉ có thể làm thêm 4,5 tiếng buổi tối, thu nhập khoảng 600 đến 900K 1 tuần (không biết đòi hỏi như vậy có quá đáng không) hoặc nếu bác nào có công việc bốc vác buổi tối, mà lương khá khá cho em làm với. Tuy em chỉ cao 1m6, hơi nhỏ con nhưng sức khỏe tốt. Quan trọng là có tiền sẽ có động lực giúp em làm việc.
Thôi em viết dài quá, bác nào đi qua, đọc và hiểu đc tâm trạng, cho dù không giúp đc gì, cũng vẫn mong các bác để lại vài lời chia sẻ. Dù chỉ là động viên hay nhắc nhở, chỉ dạy...

chẳng giúp dc gì, khuyên thớt hãy biết khinh bỉ cờ bạc + tất cả các cách kiểm tiền theo kiểu đó. Đừng có đọc mấy người kiếm tiền dc bằng cờ bạc này kia. dù tụi nó có kiếm cả tỉ thì hãy nhìn tụi nó với con mắt khinh thường. Như vậy thì cậu ko bao giờ bị cờ bạc bám lấy :D

200m e không tin đâu. Chia buồn cùng bác. E cũng mê cái trang pm này đấy. Cũng chơi các kiểu và mất 2tr nhưng e biết điểm dừng

chẳng giúp dc gì, khuyên thớt hãy biết khinh bỉ cờ bạc + tất cả các cách kiểm tiền theo kiểu đó. Đừng có đọc mấy người kiếm tiền dc bằng cờ bạc này kia. dù tụi nó có kiếm cả tỉ thì hãy nhìn tụi nó với con mắt khinh thường. Như vậy thì cậu ko bao giờ bị cờ bạc bám lấy :D
Mình đã chứng kiến nhiều cảnh nhà tan cửa nát, thậm chí là trốn chui trốn lũi vì cờ bạc. Giờ thì mình thật sự khinh tởm nó. Giờ chỉ biết cố gắng làm lại từ đầu.

Mà nói thật là ngay từ đầu, mình ko nghỉ pmdice là cờ bạc. Cả cái từ dice nghĩa là gì mình cũng ko bận tâm...Giờ thì hiểu nó rồi. Cũng mong sao thật sựu dứt nó mãi mãi... Chỉ sợ tâm ko vững, kiếm được ít tiền lại suy nghĩ bậy bạ.
Cảm ơn bạn,,,,

10tr mà không thấy ổn thì nên dừng lại đi chứ, chia buồn cùng bác, mặc dùng em cũng không giúp đc gì

Trả xong nợ mới bắt đầu lại được, chưa dứt nợ chưa bắt đầu được đâu ~.~

Lại thêm 1 đồng chí pmdice nữa, hôm bữa cũng mượn 11tr của vợ chơi, ai ngờ thua sạch. Không giúp đc gì cho bạn nhưng khuyên bạn 1 câu rằng hiện tại MMO rất khó kiếm tiền ( hoặc là phải có pro dìu dắt, mà pro thì..tự hiểu), bạn nên làm tốt công việc hiện tại của bạn, MMO chỉ là nguồn thu không ổn định thêm thôi. Chúc bạn thành công!

dice,bet, poker, lotery, gì thì sớm muộn cũng ra đê thôi.
nếu vẫn máu thì tầm 20tr là đủ đầu tư rồi.
hiện nay có 2 site là recycle và cecvn đang hot, rủi ro thấp, tự tham khảo đi thớt

200m e không tin đâu. Chia buồn cùng bác. E cũng mê cái trang pm này đấy. Cũng chơi các kiểu và mất 2tr nhưng e biết điểm dừng
Gần 2 tháng trời, em đã ko còn là em bác à. Em không hiểu mình đã làm những gì... Và hậu quả và hệ lụy quá lớn. Lớn tới mức mỗi lần nghĩ tới nó là cả người em rũ xuống và muốn gục ngã.
Giờ chỉ biết lấy gia đình và những người yêu thương làm động lực làm lại. Em luôn khuyên bản thân mình như thế.

Mà thật ra, cuộc sống nó vẫn cho em chút niềm tin. Trong lúc em chơi và thua, em có mượn của 2 thằng bạn thân, 1 thằng 2 triệu, 1 thằng 7 triệu, lấy lí di là làm ăn. Sau khi mọi chuyện đổ vỡ, sau khi khóc lóc và gục ngã trước mặt 2 đứa bạn thân đó, 2 thằng mỗi thằng cho em mượn thêm 10 triệu nữa để giải quyết những món nợ cần trả gấp. Vậy là riêng 2 thằng bạn đã cho em mượn 29 triệu. Em thật sự rất biết ơn tụi nó.
Và luôn nhắc nhở bản thân phải thật sự quên ngay cái trò đấy...

Xin lỗi một câu nhưng đọc cái đoạn mở bài mà thấy buồn nôn quá... Loại siêng ăn nhác làm thích hưởng thụ mà còn bày đặt
Mình không phải loại người đó đâu bạn. Mình lớn lên ở Quảng Ngãi nắng gió, từ lức 5,6 tưởi đã ra đồng giúp gia đình rồi, làm tất cả những việc mà người lớn lúc đó làm bạn à. Rồi lúc mình Sinh viên, mình làm hết nghề này đến nghề khác bạn à... Và mình vẫn luôn làm việc như thế mà bạn. Bạn nói vậy không đúng đâu bạn!

Mình đã chứng kiến nhiều cảnh nhà tan cửa nát, thậm chí là trốn chui trốn lũi vì cờ bạc. Giờ thì mình thật sự khinh tởm nó. Giờ chỉ biết cố gắng làm lại từ đầu.

Mà nói thật là ngay từ đầu, mình ko nghỉ pmdice là cờ bạc. Cả cái từ dice nghĩa là gì mình cũng ko bận tâm...Giờ thì hiểu nó rồi. Cũng mong sao thật sựu dứt nó mãi mãi... Chỉ sợ tâm ko vững, kiếm được ít tiền lại suy nghĩ bậy bạ.
Cảm ơn bạn,,,,
THớt chia sẽ bài này cảm thấy cũng giống mình vỡi ^_^. Mình năm nay cũng 26 sắp 27 rồi cũng trả làm được gì . Mỗi tháng cũng chỉ có lương đủ sống , ko đủ trang trãi nhiều cho cuộc sống hiện tại vì bây giờ vật chất nó gia tăng quá nhiều . Sau đó mình đã biết đến bTC và từ đó tìm hiểu thì biết đến tổng thể MMO và biết đến mmo4me.net và kết quả cũng giống thớt biết đến pmdice :)) và cũng chơi với nó đi tông 50$ , nhưng mình khác thớt là mình biết kiềm chế tuy là vẫn còn tiền để chơi tiếp nhưng đối với mình chơi pmdice như 1 loại cờ bạc để giải trí nên mình chỉ chơi bấy nhiêu đó là ngưng . Mình thời gian tham gia MMO cũng chỉ mới được hơn 2 tháng từ đầu tháng 3 đến giờ. Sau 1 thời gian bỏ pmdice thì mình vẫn ở mmo4me.net tìm hiểu thêm thông tin nhưng sau đó thì mình biêt đến MMo4me.com và biêt thêm các thể loại hyip matrix này nọ và mình cũng đã quyết định tham gia theo con đường Hyip vì mình cảm thấy nó tạo cho mình 1 cảm giac rất khó nói và nó cũng là cách nhanh nhất để kiếm tiền và nó cũng là 1 thằng Rũi ro cao nhất trong các thể loại mình biết . Mình tham gia hyip vì mình có thể chấp nhận được rũi ro và đầu tư theo khả năng của mình . Chúc thớt tìm được thêm 1 công việc để có thể trang trãi cho nợ nầng hiện tại .

Trả xong nợ mới bắt đầu lại được, chưa dứt nợ chưa bắt đầu được đâu ~.~
Vâng bạn, bạn nói đúng tâm can của em....
Sau khi mọi việc vỡ lỡ, gia đình em biết, Bố Mẹ buồn lắm. mẹ em cứ khóc hoài. Và Bố Mẹ em có bảo là giờ con muốn Bố mẹ giúp gì. Thật sự em rất đau đớn khi nhận câu đó từ Bố. Nhưng em đã cố gắng mạnh mẽ để nói rằng, con tự lo được, Bố Mẹ đừng lo.
Nhưng sau đó, mọi việc khá tệ, em đã làm cái điều mà em nghỉ mình sẽ không bao giờ làm được, đó là gọi điện về nói Bố Mẹ vay tạm cho 30 triệu. Coi như trả đc cái gì cần trả trước, còn những khoản nợ của bạn bè có thể kéo dài đc thì từ từ... Quan trọng là 25 triệu vay nóng em đã trả.
Cảm ơn bác đã chia se....

nếu phân tích theo khía cạnh tâm lý con người thì e chả tin nợ đến 200m đâu
offer hoặc humanatic chắc phù hợp với thớt
Em nợ gần 150 triệu, còn số tiền 200m là tính luôn cả tiền em bỏ ra bác. Đến giờ em cũng ko thể hiểu nổi tại sao lúc đó có thể làm đc điều khủng khiếp như vậy. Em chỉ có thể nói, lúc đo mình như ma quỷ ám.... Không nói được gì hơn bác à...

Cố lên bạn. Chuyện cũ của bạn mình ko nhắc nữa. Ai cũng có lúc vấp ngã. Quan trọng là có đứng lên đi tiếp được hay ko :)
Chúc bạn vượt qua khó khăn và gặp được thành công trong tương lai.

Thật sự chi buồn cùng bác. mong bác sớm thành công... THiết nghỉ giờ đó bác nên đánh capt :)

https://mmo4me.com/threads/recyclix...-rui-ro-thap-nhan-lai-suat-14-1-thang.252352/
Hãy vào đây tìm hiểu bài này của anh 6 và nếu cậu có khả năng còn vốn để theo nó thì 5 Tuần cậu có thể kiếm lại được 14% số tiền mà cậu đầu tư.
Em nói câu này ra, cũng mong ông Trời có mắt mà hiểu đc lòng em, cho em cơ hộilamf lại từ đầu.
Nhưng em định nhờ Bố vay tiếp cho 30 triệu, nói là để trả nợ vay nóng, nhưng mục đích chính là muốn tìm 1 cơ hội chắc chắn để làm lại từ đầu. Dĩ nhiên chắc chắn là không cờ bạc, không hên xui, vì vậy em sẽ đọc bài của bác gởi. E hy vọng sẽ có 1 quyết định đúng đắn.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,659
170,751
Latest member
LuDiTu
Back
Top Bottom