• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Tâm sự của 1 member thất bại...

Cố lên bạn. Chuyện cũ của bạn mình ko nhắc nữa. Ai cũng có lúc vấp ngã. Quan trọng là có đứng lên đi tiếp được hay ko :)
Chúc bạn vượt qua khó khăn và gặp được thành công trong tương lai.
Cảm ơn bạn. Mình sẽ dành 1 buổi chiều để nhận những lời động viên và chia se của mọi người. Hy vọng sau buổi chiều này, lòng em sẽ nhẹ nhàng và cứng rắn hơn! Cảm ơn...

Em nói câu này ra, cũng mong ông Trời có mắt mà hiểu đc lòng em, cho em cơ hộilamf lại từ đầu.
Nhưng em định nhờ Bố vay tiếp cho 30 triệu, nói là để trả nợ vay nóng, nhưng mục đích chính là muốn tìm 1 cơ hội chắc chắn để làm lại từ đầu. Dĩ nhiên chắc chắn là không cờ bạc, không hên xui, vì vậy em sẽ đọc bài của bác gởi. E hy vọng sẽ có 1 quyết định đúng đắn.
Chúc cậu may mắn site này với mình nó cần vốn nhiều vì nếu mình đầu tư 100-200$ thì lãi ko bao nhiêu , vì mình cảm thấy số tiền đó mình đi mạo hiểm ờ những site khác thì tốt hơn . Site này mình đợi khi có 500-1k thì mình sẽ theo nó vì xem ra thì nó có tính ổn định và rũi ro thấp ^_^ . Chúc cậu may mắn và đừng quên hỏi thêm thông tin từ Anh 6 nhé .

Lại thêm 1 đồng chí pmdice nữa, hôm bữa cũng mượn 11tr của vợ chơi, ai ngờ thua sạch. Không giúp đc gì cho bạn nhưng khuyên bạn 1 câu rằng hiện tại MMO rất khó kiếm tiền ( hoặc là phải có pro dìu dắt, mà pro thì..tự hiểu), bạn nên làm tốt công việc hiện tại của bạn, MMO chỉ là nguồn thu không ổn định thêm thôi. Chúc bạn thành công!
Không lẽ nào không có gì để kiếm thêm sao bạn?
Lúc trước mình hay đi dạy thêm, có thể mình sẽ quay lại với nó. Nhưng lương cũng hơi ít nên mình chưa quyết định, vẫn mong tìm 1 cơ hội nữa...

Em nói câu này ra, cũng mong ông Trời có mắt mà hiểu đc lòng em, cho em cơ hộilamf lại từ đầu.
Nhưng em định nhờ Bố vay tiếp cho 30 triệu, nói là để trả nợ vay nóng, nhưng mục đích chính là muốn tìm 1 cơ hội chắc chắn để làm lại từ đầu. Dĩ nhiên chắc chắn là không cờ bạc, không hên xui, vì vậy em sẽ đọc bài của bác gởi. E hy vọng sẽ có 1 quyết định đúng đắn.
nghe bác nói cảm động vcc, lúc trước em giết 3 mạng người xong hối hận quá trời mà ông trời cũng có mắt cho em đi đầu thai cmn luôn =))

Em chào các bác.
Chắc tâm trạng của bất kỳ ai, đọc cái Tit trên, cảm giác nó cứ nhàm nhàm thế nào. Vâng, ở cái pox này, đầy rẵynhũng cái Tit như thế, nhưng có lẽ bài này của em nó có chút tâm trạng khác. Các bác cứ đọc, cứ cười... và cứ không quan tâm.
Em năm nay đã 25 tuổi, ở cái tuổi mà người ta đã làm được rất nhiều điều cho gia đình, bản thân, và những người mà họ yêu thương. Còn em...
Em biết đến MMO cách đây khoảng 8 tháng. Tám tháng nghe có vẻ nhiều, nhưng thật tế 8 tháng đó là em chỉ biết đến cái trang MMO này thôi, vào đọc bài, ngẫm nghĩ và hy vọng.
Có 1 điều là lần đầu tiên gõ cụm từ Kiếm tiền trên mạng, em lại tìm thấy trang MMO4ME.net, và cứ ngỡ trang đó là trang lớn nhất VietNam, rồi ngày nào cũng vào đó để đọc bài (mặc dù nhận ra ngay lúc đó là ở trang đấy, chả có ji để đọc cả - Ngoài mấy bài về Neobux nhàm chán tung hô của 1 số người).
Thật ra không phải tự nhiên mà em lại tìm đến Kiếm tiền trên mạng, cho em kể ít dòng về suy nghĩ của em. Em ra trường năm 2013, đi làm cũng đc 2 năm. Là người sống rất thiên về tình cảm, và đặc biệt, tình yêu dành cho Quê hương (nới sinh ra và lớn lớn), tình yêu dành cho Gia đình (Bố Mẹ Anh Chị) là cực kỳ lớn. Là thằng con trai cũng đc xem là mạnh mẽ, những mỗi lần có dịp về quê, rồi đến cái lúc vác Ba lô vào lại thành phố, phía sau cái khẩu trang và cặp kính đen là dòng nước mắt chảy như mưa. Thật sự, em sống rất tình cảm. Và mỗi lần vầ quê, thấy cảnh nhà, Bố Mẹ chưa có được cuộc sống sung túc, là lòng em đau đáu. Mà em nghĩ khoản này, chắc anh em ở đây ai cũng có suy nghĩ vậy thôi. Ai mà không yêu quê hương, yêu gia đình, yêu nguồn cội nhỉ? Em nhảm thật. Thật, nhiều đêm nằm trằn trọc suy nghĩ có cách nào kiếm được tiền khá khá, để có thể đem lại 1 cái sắc màu mới cho gia đình mình. Cũng nói rõ thêm là em có cô bạn gái nhỏ hơn 1 tuổi, nhưng học cùng khóa, quen từ hồi cấp 3. Và em có thể khẳng định với các bác rằng, Cô ấy là 1 trong những cô gái tốt nhất trên trái đất này. Chắc trong các bác, ai cũng đã yêu, đang yêu hoặc từng yêu. Đã, đang và từng thõa mãn với tình yêu của mình. Nhưng em tin rằng, các bác vẫn chưa tìm đc người con gái tốt thật sự như vậy. Vâng, câu khẳng định trên sẽ khiến nhiều bác không hài lòng và sẽ phản bác. Nhưng em vẫn sẽ không rút lại.
Quay lại với vấn đề vì sao em tìm đến MMO, đấy, thì động lực đấy, em muốn tìm kiếm 1 công việc làm thêm để kiếm thêm thu nhập vậy thôi. Nhưng em nói thật lòng em, chưa bao giờ em nghĩ mình kiếm tiền nhiều để hưởng thụ. Điều này rất khó chấp nhận, nhưng em thề rằng, cứ có tiền thì em sẽ dành cho gia đình và người thân em trước. Em thật sự muốn nhìn Bố Mẹ có 1 cuộc sống yêu bình, không bon chen hay chịu nắng gió ngoài đồng nữa...
Và chuyện thế này các bác à, trong 1 tuần đầu em biết về trang mmo4me.net (lúc đó em vẫn chưa biết trang mmo4me.com này), trong cái lúc em chưa biết mình nên làm gì thì em lại biết về cái trang pmdice.com. Nói đến đây, chắc mọi người đã có thể tưởng tượng ra được vấn đề. Nhưng cho em được kể từ đầu đến đuôi. Mà thôi, dù là lý do gì đi nữa, thì sự ngu ngốc và tham lam đã thật sự đưa em vào ngõ đường cùng.
Từ 1 đứa con trai mạnh mẽ, là chỗ dực của người yêu, là niềm tin, niềm tự hào của cha mẹ, giờ em trở thành 1 người trắng tay. Tiền trong túi, tiền tiết kiệm, tiền của người yêu, và cái đống nợ gần 150 triệu. Có thể, với số tiền đó, nhiều người vẫn xem là rất bé, chả bỏ bẽn gì... Nhưng với em là cả một cú sốc.
Sau 1 thời gian hoản loạn, hoản loạn vì sự thất vọng của những người đã yêu thương, tin tưởng, hoản loạn vì cảm thấy không có lối thoat, giờ em đã bắt đầu bình tĩnh và làm lại từ đâu.
Có thể, mọi người sẽ bảo, chỉ vì trang pmdice đó mà để nợ cả 200 triệu thì quá ngu, em cũng tự nhận mình thật sự rất ngu. Nhưng thật sự thì nó như 1 ma lực mà mình ko dứt ra được, vì cứ nghĩ mình đã hiểu nó và muốn lấy lại những gì đã mất.
Sau chuyện đó, sau những sự thất vọng từ gia đình, bạn bè và người yêu, thì họ-những người yêu thuong em, dĩ nhiên là không bỏ rơi em. Họ cũng động viên, và sát cánh cùng em làm lại từ đầu. Giờ em thật sự sẽ cố gắng làm lại từ đầu.
Và sau những lời kể lê thê đó, em muốn hỏi các bác ở đây, có cơ hội nào cho em tham gia kiếm tiền để em nhanh chóng kiếm ít tiền trả nợ, làm lại từ đầu. Hiện tại em vẫn làm việc vào giờ hành chính, khoảng 7h về tới nhà, em muốn làm thêm buổi tối khoảng 4,5 tiếng nữa. Bất kỳ ai, có cơ hội nào thì chia sẻ em với. Thời gian 1 tháng rưỡi vừa qua, em đã rất kiệt sức, nên giờ em muốn cày, những ko thể dốc hết toàn bộ sức lực được, vẫn cần phải nghỉ ngơi. Vì vậy, em chỉ có thể làm thêm 4,5 tiếng buổi tối, thu nhập khoảng 600 đến 900K 1 tuần (không biết đòi hỏi như vậy có quá đáng không) hoặc nếu bác nào có công việc bốc vác buổi tối, mà lương khá khá cho em làm với. Tuy em chỉ cao 1m6, hơi nhỏ con nhưng sức khỏe tốt. Quan trọng là có tiền sẽ có động lực giúp em làm việc.
Thôi em viết dài quá, bác nào đi qua, đọc và hiểu đc tâm trạng, cho dù không giúp đc gì, cũng vẫn mong các bác để lại vài lời chia sẻ. Dù chỉ là động viên hay nhắc nhở, chỉ dạy...
Bác ở đâu thế chúng hoàn cảnh :v Nhưng mình hơn bác tí là cũng kiếm được 1 mớ tầm 150 củ / 1 năm. Giờ năm này đang thất cmn nghiệp vì đầu tư ngủ vào chiếc xe để chạy nên giờ chả còn tiền :(

Cái này là cái gì thế bác :eek:
venture :D nếu bác tham gia hồi tháng 3 chung với em thì giờ hồi con mịa nó vốn rồi :D em hồi vốn 1 đợt rồi giờ mới dep thêm thêm 10 ngày nữa hồi vốn thêm 1 đợt nữa :D. Bác tham gia thì PM em :D em Rờ cê bê cho 12% luôn :))

venture :D nếu bác tham gia hồi tháng 3 chung với em thì giờ hồi con mịa nó vốn rồi :D em hồi vốn 1 đợt rồi giờ mới dep thêm thêm 10 ngày nữa hồi vốn thêm 1 đợt nữa :D. Bác tham gia thì PM em :D em Rờ cê bê cho 12% luôn :))
Vãi, Hashocean đang bị gì chưa thấy paid, nên hơi ớn mấy site đầu tư dài ngày, dạo này mình đang nghiên cứu bet:D:D

Vãi, Hashocean đang bị gì chưa thấy paid, nên hơi ớn mấy site đầu tư dài ngày, dạo này mình đang nghiên cứu bet:D:D
hashocean chưa paid à 2 hôm trước nó vẫn paid mà có vào block kiểm tra chưa ? có nhiều lúc blockchain và thèn hashocean nó đều k gửi mail vào ví kiểm tra thì thấy nhận dc BTC rồi. Bác theo em thèn venture đi :D cứ test thử vài chục $ :D dice làm gì bác ạ :d ko dễ nhai đâu

Bạn vẫn còn 2 tài sản vô giá là cha mẹ và người yêu "tốt nhất trên đời của bạn". Nếu họ không bỏ rơi bạn thì kể cả là 1,5 tỉ, bạn vẫn có thể làm và trả được. 5 năm không trả được thì 10 năm. Mọi chuyện rồi sẽ qua

bạn học gần 20 năm trời ra ngoài đời giờ lương đc bao nhiêu 1 tháng ???
Đã là MMO thì người làm MMO vừa là người làm thuê nhưng cũng là người làm chủ luôn. Chứ cái kiểu bạn muốn kiếm đc 600 hay 900 hay 20 triệu tuần thì mình nói thật là MMO nó không có cái kiểu đó, vì theo mình cái nghề duy nhất kiếm kiểu đó ở trên cái diễn đàn này là captcha, mà mình lại không cho captcha là 1 nghề MMO.
MMO này là 1 dạng thu nhập không giới hạn, nếu bạn làm vì đam mê, chắc chắn đến 1 ngày bạn sẽ kiếm đc tiền, thậm chí rất nhiều tiền, còn nếu mà bạn bảo muốn kiếm vài trăm 1 tuần thì mình nghĩ là bạn sẽ không bao giờ kiếm đc.

Thực sự mình có một lời khuyên cho bạn đó là ở mmo này những bài như bạn đa phần chỉ nhận được những cmt troll là chính chứ ít ai giúp được bạn lắm. Bởi ở đây nếu làm mmo lâu ngày đều sẽ trải qua những trường hợp mà ở đó sự tin tưởng và giúp đỡ sẽ chính là mũi tên giết chết con người của bạn khi chưa tham gia mmo. Vậy nên hiện tại đa số đều vô cảm với những câu chuyện như trên rồi bạn à.
Cuối cùng thì Có lẽ đâu đó vẫn còn những con người tốt để giúp đỡ bạn trên con đường mmo nên vẫn chúc bạn may mắn nhé.

Theo mình bạn hãy tìm công việc kiếm tiền ngoài truyền thồng. Tiền kiếm được bạn tiết kiệm trả nợ dần.
MMO thì bạn nên theo hướng mới với cách kiếm tiền không dùng vốn. Tuy nó không thu nhập cao nhưng nó ít rủi ro hơn

Bạn vẫn còn 2 tài sản vô giá là cha mẹ và người yêu "tốt nhất trên đời của bạn". Nếu họ không bỏ rơi bạn thì kể cả là 1,5 tỉ, bạn vẫn có thể làm và trả được. 5 năm không trả được thì 10 năm. Mọi chuyện rồi sẽ qua
Thật sự thì họ luôn bên mình, nhưng với lương tâm của 1 con người, nhìn Bố Mẹ và người yêu suy nghĩ, mà mình buồn và đau lắm.
Và hiện tại, động lực để mình làm lại có lẻ là nhwof họ đó bạn. Cảm ơn vì bạn đã chia sẻ...
Mọi chuyển sẻ qua mà phải không bạn...

thôi thì chỉ có thể chúc bạn sớm kiếm đc tiền trả nợ. Bạn tự nhận ngu r mình cũng k nói nữa. Đù! 150tr vào cờ bạc luôn mới máu @@

Theo mình bạn hãy tìm công việc kiếm tiền ngoài truyền thồng. Tiền kiếm được bạn tiết kiệm trả nợ dần.
MMO thì bạn nên theo hướng mới với cách kiếm tiền không dùng vốn. Tuy nó không thu nhập cao nhưng nó ít rủi ro hơn
Lúc viết rănhũng lời này, mình cũng thật sự ko nghỉ sẽ có ái đó giúp đc mình (giúp ở đây là mình đang nói đến việc tạo cơ hội cho mình 1 công việc có thể làm đc, làm kiếm thêm, chứ ko có ý nghĩ có ai đó giúp tiền). Và nói thật là mình muốn nhận 1 vài lời động viên, chia sẻ và cổ vũ... Dù cuộc sống nó ko như thế.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,013
171,070
Latest member
longdt785
Back
Top Bottom