Ask [STELLAR] - Hỏi đáp hỗ trợ các bạn chơi Stellar

Status
Not open for further replies.
Giờ nó đang mắc 1 lỗi định danh, blockchain bị fork. Tức là nó ko thể đồng bộ được ví, và chẳng ai hiểu được cái ví đó cả. Nếu ko fix được thì có thể trong ví ko có xu nào, ngay cả STR ở trên sàn cũng vậy. Hoặc có thể bạn sẽ giàu to, vì có thể copy và paste STR ra hàng nghìn lần (lúc đó vô giá trị). Hoặc là nó sẽ rollback dữ liệu thì có khi ví hôm qua có tiền thì hôm nay lại ko và ngược lại.
Nếu việc này bị trì hoãn thì giá sẽ tụt xuống dưới 200 sat trong chiều nay.

Tụt xuống 200 sat mà nó fix xong mua vào thì ngon :))

Distributed != decentralized :)

Distributed là chia tải cho nhiều server thôi :)
Distributed nghĩa là tính toán tại nhiều location vật lý, đưa ra các kết quả logic giống hệt nhau. Chia tải chỉ là phạm vi nhỏ trong networking thôi ạ

connetting eroou thì bán thế nào đây
Cái bác nhìn thấy ko phải là do lỗi mạng VN đâu ợ. Hệ thống nó đang lỗi đó. Bây giờ tất cả các ví đều ko get được info đâu.

Cái bác nhìn thấy ko phải là do lỗi mạng VN đâu ợ. Hệ thống nó đang lỗi đó. Bây giờ tất cả các ví đều ko get được info đâu.
bảo fix xong giảm 200 sat nghĩa là sao m ko hiểu lắm

Hôm trước bán hết, giờ giữ BTC rồi :D hóng nó rớt ;)))

Lỗi này em cũng phát hiện ra từ hôm qua, lúc bác nào post cái account "mama" ấy. Còn thực ra điểm yếu của STR còn nằm ở chỗ mặc dù nó nói là decentralized và distributed nhưng tất cả giao dịch đều được xác nhận bằng 1 center. :) Chưa kể đến cái "chain" của nó. Cái đó có lẽ gọi là cái leger thì đúng hơn bởi nó chả có gì là "chain" cả.
Nói nốt 1 comment nữa.

Thật ra dân buôn thứ thiệt họ đều biết lỗi này và cả các sàn đều biết. Nhưng nghệ thuật là chổ đó cái này gọi là vấn đề "chính trị" của nghệ thuật coin. Bởi vì các nhà đầu tư đã dep lên mỗi sàn gần 100 triệu STR nhưng khối lượng trade chỉ có 20 triệu cho tổng các sàn. Họ biết lỗi nghiêm trọng, nhưng họ im đi và âm thầm bán trong lo lắng. Họ muốn đưa giá lên cao và đồng đều với lượng oder đủ lớn cho họ tống cả đống của nợ mà họ đang ngồi trên đống lửa (hoặc đảm bảo lợi nhuận cao). Bây giờ giá vẫn chưa xuống liền bởi vì volume bên buy wall trên 700 sat chưa tới 50 BTC ko đủ để họ bán ra. Do đó họ cần bơm thêm 1 tí nữa để hút 1 luongj buy lớn trên đó. Khi đã đủ vol và stellar chưa fix thì họ tống ra cái ầm. Giá down xuống 200 sat trong chớp mắt.

Một phần minh chứng cho điều này đó là sự lệch sàn khá lớn giữa sàn Polo, AXN, BTC38 và các sàn khác như Just, BX. Sự lệch sàn cục bộ không phải ngẫu nhiên mà có khi Stellar cho phép spend tức thì.

Bây giờ nhiều người đã biết cái lỗi đó rồi cho nên nguy cơ cancel lệnh mua cực kỳ cao. Chỉ cần động ở 1 buy oder nào đó sẽ gây sập wall bất cứ lúc nào.

Nói nốt 1 comment nữa.

Thật ra dân buôn thứ thiệt họ đều biết lỗi này và cả các sàn đều biết. Nhưng nghệ thuật là chổ đó cái này gọi là vấn đề "chính trị" của nghệ thuật coin. Bởi vì các nhà đầu tư đã dep lên mỗi sàn gần 100 triệu STR nhưng khối lượng trade chỉ có 20 triệu cho tổng các sàn. Họ biết lỗi nghiêm trọng, nhưng họ im đi và âm thầm bán trong lo lắng. Họ muốn đưa giá lên cao và đồng đều với lượng oder đủ lớn cho họ tống cả đống của nợ mà họ đang ngồi trên đống lửa (hoặc đảm bảo lợi nhuận cao). Bây giờ giá vẫn chưa xuống liền bởi vì volume bên buy wall trên 700 sat chưa tới 50 BTC ko đủ để họ bán ra. Do đó họ cần bơm thêm 1 tí nữa để hút 1 luongj buy lớn trên đó. Khi đã đủ vol và stellar chưa fix thì họ tống ra cái ầm. Giá down xuống 200 sat trong chớp mắt.

Một phần minh chứng cho điều này đó là sự lệch sàn khá lớn giữa sàn Polo, AXN, BTC38 và các sàn khác như Just, BX. Sự lệch sàn cục bộ không phải ngẫu nhiên mà có khi Stellar cho phép spend tức thì.

Bây giờ nhiều người đã biết cái lỗi đó rồi cho nên nguy cơ cancel lệnh mua cực kỳ cao. Chỉ cần động ở 1 buy oder nào đó sẽ gây sập wall bất cứ lúc nào.

Sập wall thì có ảnh hưởng gì đến sàn không bác.

Nói nốt 1 comment nữa.

giá STR đang lên 1004 mà,có thấy xuống đâu thớt:confused:

giá STR đang lên 1004 mà,có thấy xuống đâu thớt:confused:
Mình đang nói tới nguy cơ chứ ko phải là phải xảy ra. Bạn phải lương trước nguy cơ (mà mình thường nói trước sự việc chứ đâu có nói sau đâu nhỉ), nhìn thấy những nguy cơ tiềm ẩn đã rồi mới dốc ví để mua vào.

Giống như NAV vậy, giá nó giảm chỉ vì blockchain nó bị folk thôi. Folk trong trường hợp xấu nhất đó là tiền bỗng chốc thành mớ giấy lộn, còn xấu nhì là giá giảm.

Sập wall thì có ảnh hưởng gì đến sàn không bác.
Sập wall thì bộ trưởng bộ xây dựng bị quốc hội điều trần, chủ tịch xã bị lên mặt báo, chỉ huy công trường đứng ra chịu trách nhiệm

Mình đang nói tới nguy cơ chứ ko phải là phải xảy ra. Bạn phải lương trước nguy cơ (mà mình thường nói trước sự việc chứ đâu có nói sau đâu nhỉ), nhìn thấy những nguy cơ tiềm ẩn đã rồi mới dốc ví để mua vào.

Giống như NAV vậy, giá nó giảm chỉ vì blockchain nó bị folk thôi. Folk trong trường hợp xấu nhất đó là tiền bỗng chốc thành mớ giấy lộn, còn xấu nhì là giá giảm.
vậy giờ NAV có lên đc 38x ko vậy bác? em còn nhiều NAV lắm chưa gỡ vốn đc :(

ah thanks thớt nhé,cầu mong cho STR sập lun đi,còn coin BTC/HYP là gì vậy thớt có biết hok,mới thấy trên bà xã người mua nhiền mà k có ai bán..tính kiếm đào:p

Bạn cứ trade theo cách của bạn. Mình trade theo cách của mình, ai cũng có chính kiến cả. Các bạn ko nhất thiết phải làm theo.

Các bạn cứ nhìn các điểm rơi của giá ở bên Just là thấy thôi, người ta ko đặt 1 cục BTC ở trên cao để đẩy giá lên(thông thường họ phải đặt 1 cục BTC lớn ở bên mua) mà họ giơ tay đón ở khoảng cách rất xa ở phía dưới và họ sẵn sàng cancel 3 phát là tới 190000 thôi. Giá lên thì lâu chứ xuống thì 1 nốt nhạc chứ có lâu đâu.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,421
172,510
Latest member
hamster80

Most viewed of week

Most discussed of week