Ask [STELLAR] - Hỏi đáp hỗ trợ các bạn chơi Stellar

Status
Not open for further replies.
Ko chết được đâu, chỉ có điều ôm hơi lâu thôi.

Câu giải thích giá BTC giảm giá sau khi nói ra rồi thì thấy nó đơn giản. Nhưng người ta ko nhận thấy điều đó từ sớm để hiểu nó nên cứ đâm đầu vào một cách đầy ngộ nhận.

Trước đây 1 câu trả lời, hay giải thích như vậy mình đã kiếm 0.5 btc rồi. bây giờ thì free rồi, sướng nhé.

Giờ chỉ còn nợ câu giải thích vì sao giá STR tăng trong tuần qua nữa thôi.
giá str tuần này có tăng nữa ko bác :D

Hì bác pro gê. Em ôm 2 btc cuxng lo .mấy hôm trưỡc 430 $ ko bán nè
Mình ko bán theo $ mà bán theo tệ. Giá trị tương đương 426$ đó, mình có bán được đỉnh đâu.

str khả năng khó tăng đấy , có tăng thì cũng là pump với dump của mấy nhóm để kiếm ăn thôi . Nếu muốn thì cứ cuốn theo chiều gió nhẹ nhàng cũng kiếm dc tí chút . Cứ đặt lênh xong rồi quên nó đi , lâu lâu vô nhìn cái cho bui thôi là dc :rolleyes::rolleyes::rolleyes: . Chặn mua và bán 2 đầu , dump thì mua dc , pump thì bán dc , cứ thế mà làm :D:D

Ai làm gì làm tối qua thấy ai cũng lên có 1 mình cô nàng rau sạch mà a kẹo nói lần trước chỉ nên ôm 180~220. Ôm đại lun phát 300 giờ lên 36x :v nó đã :p. Giờ ngó ngó mấy coin anh kẹo đưa ra lọc để mua hàng :p.

Vãi cả dump nlg, dump mà cầm 1 cục 8k nlg nhảy loi choi trên giá 550 xong rồi bị người ta mua rồi làm cho 1 lệnh 551 nữa thì tịt ngòi. =))

Giảm mới kiếm ăn được bạn ạ.
Ở phương diện kinh tế vĩ mô, người ta thích đồng nội địa yếu, giá vàng giảm để kích thích sản xuất, kích thích tiêu dùng và mua sắm. Các coin khác thanh khoản dễ dàng hơn.
Giá BTC tăng cao là điều ích kỷ. Nó làm lợi cho 1 bộ phận rất nhỏ chứ ko đóng góp gì cho xã hội cả. Nó trái với mong muốn của tổ chức bitcoin hiện tại. Bitcoin vốn đã bị nhiều "kì thị" từ những cộng đồng "thế hệ người cũ" và họ nhồi sọ vào đầu thế hệ "người gần cũ" rồi.
Đó là lý do lớn nhất giải thích cho nguyên nhân giá BTC nổ lực giảm giá trong thời gian qua. Bây giờ các thím đã hiểu rồi chứ.

Em đồng ý với bác về khía cạnh khi bitcoin giảm giá thì nó sẽ được phổ biến hơn, kích thích việc lưu thông và sử dụng bitcoin hơn. Tuy nhiên dân đào coin thì sẽ ko có lợi. Hiện tại thì tối ưu lắm lắm thì mantenance fee khi đào cũng rơi vào khoảng 80% rồi. Nếu dân đào cảm thấy ko có lợi, họ sẽ bỏ dần đi. Mà nếu mạng lưới bitcoin ko có dân đào thì sẽ phá sản hoàn toàn, chả có ai để confirm tx nữa. Bác nghĩ sao về điều này? :D

Uk. Ko biết đâu mà lần
Ôm coin bự thì phải nhìn xa, đừng nhìn 1 tuần. Cái giá giảm tăng trong 1 biên độ nào đó chỉ để lướt sóng. Còn giá trị của nó thì phải nhìn theo cách nhìn của kinh tế vĩ mô mới được bạn ơi. Không thể nhìn 1 cách hời hợt mà đánh giá được đâu.
Có thể nó sẽ trở lại mốc giá 420 như đầu tuần trước nhưng rồi nó sẽ không tăng tiếp cho đến 1 thời điểm G nào đó.

Vãi cả dump nlg, dump mà cầm 1 cục 8k nlg nhảy loi choi trên giá 550 xong rồi bị người ta mua rồi làm cho 1 lệnh 551 nữa thì tịt ngòi. =))
nlg căng vãi , dump cũng khó rồi , tối qua em treo nlg giá 666 mà đúng ngay đỉnh , vol thấp nên bán dc có 5k nlg giá đó , treo 25k , hic , bán dc hết là giờ ấm cmnr , chắc xe hết xăng , ko gắng thêm tí nữa :oops::oops::oops:

Ôm coin bự thì phải nhìn xa, đừng nhìn 1 tuần. Cái giá giảm tăng trong 1 biên độ nào đó chỉ để lướt sóng. Còn giá trị của nó thì phải nhìn theo cách nhìn của kinh tế vĩ mô mới được bạn ơi. Không thể nhìn 1 cách hời hợt mà đánh giá được đâu.
Có thể nó sẽ trở lại mốc giá 420 như đầu tuần trước nhưng rồi nó sẽ không tăng tiếp cho đến 1 thời điểm G nào đó.
Uk công nhận minh nhìn thấy btc 1 2 tuần thấy giá thế tương ổn đinh rôif

1 2 tuần vừa rồi toàn down xuống chứ ổn đâu ta =.=. Coin như hằng btc chỉ có lâu dài còn lướt thì chỉ có ai giàu :p.

Em đồng ý với bác về khía cạnh khi bitcoin giảm giá thì nó sẽ được phổ biến hơn, kích thích việc lưu thông và sử dụng bitcoin hơn. Tuy nhiên dân đào coin thì sẽ ko có lợi. Hiện tại thì tối ưu lắm lắm thì mantenance fee khi đào cũng rơi vào khoảng 80% rồi. Nếu dân đào cảm thấy ko có lợi, họ sẽ bỏ dần đi. Mà nếu mạng lưới bitcoin ko có dân đào thì sẽ phá sản hoàn toàn, chả có ai để confirm tx nữa. Bác nghĩ sao về điều này? :D
Lợi bác ạ, và rất lầ lợi. Lợi nhiều lắm.
Nói thế nào cho các bác hiểu nhỉ. Thôi thì lấy 1 ví dụ này cho khỏe.

Cách đây 15 năm trước, khi việc sắm 1 chiếc xe máy để di chuyển rất khó. Đến khi xe máy TQ xuất hiện thì tạo điều kiện cho mọi người mua, xe máy lúc này sinh sôi nãy nở đến nỗi cửa hàng bán xe nhiều hơn tiệm net bây giờ. Xe máy honda, yamaha chính hãng bị người ta ít mua dần vì khoảng cách giá 1-5.
Honda đã ra xe wave lốc đen giá 10 triệu. Đến nay thị trường xe máy trung quốc đã loại gần như hoàn toàn (nếu ko bị loại thì bán cũng ít người mua).
Qua đó rút ra điều gì?

Bây giờ người dân đang dùng hàng giá rẻ từ thiết bị tin học, nông sản, áo quần, điện thoại giá rẻ... Các cửa hàng bán hàng nhái mọc ra nhan nhản (khác gì coin rác, coin scam bây giờ). Nếu mọi người cùng nhìn về 1 phía hướng đến 1 thị trường crypto coin lành mạnh, thanh khoản và được công nhận để nó góp phần vào nên kinh tế, thương mại của thế giới thì coin rác, coin ko có chất lượng bị loại bỏ (y như hàng nhái, hàng giá rẻ...)

Vài ví dụ ví von vậy thôi. Còn nói nhiều hơn nữa thì xin phép ko nói nữa.

Nói chung là giá BTC giảm có lợi nhiều hơn có hại. Nó chí ko có lợi đối với 1 nhóm nhỏ lợi ích đầu cơ nó, nhưng lâu dài nó tự bóp dái nó vì tự nó đưa giá lên quá cao trong khi ko chứng minh được giá trị của nó. Tính thah khoản và tiệm cận với nền kinh tế, thương mại thế giới.
Ngân hàng trung ương Thụy Điển vừa đưa ra 1 báo cáo buồn rằng " Bitcoin không làm thay đổi hay ảnh hưởng đến kinh tế nước họ trong thời gian qua". Đó là tin rất buồn.

Cách đây 15 năm trước, khi việc sắm 1 chiếc xe máy để di chuyển rất khó. Đến khi xe máy TQ xuất hiện thì tạo điều kiện cho mọi người mua, xe máy lúc này sinh sôi nãy nở đến nỗi cửa hàng bán xe nhiều hơn tiệm net bây giờ. Xe máy honda, yamaha chính hãng bị người ta ít mua dần vì khoảng cách giá 1-5.
Honda đã ra xe wave lốc đen giá 10 triệu. Đến nay thị trường xe máy trung quốc đã loại gần như hoàn toàn (nếu ko bị loại thì bán cũng ít người mua).
Qua đó rút ra điều gì?

Bây giờ người dân đang dùng hàng giá rẻ từ thiết bị tin học, nông sản, áo quần, điện thoại giá rẻ... Các cửa hàng bán hàng nhái mọc ra nhan nhản (khác gì coin rác, coin scam bây giờ). Nếu mọi người cùng nhìn về 1 phía hướng đến 1 thị trường crypto coin lành mạnh, thanh khoản và được công nhận để nó góp phần vào nên kinh tế, thương mại của thế giới thì coin rác, coin ko có chất lượng bị loại bỏ (y như hàng nhái, hàng giá rẻ...)

Nói chung là giá BTC giảm có lợi nhiều hơn có hại. Nó chí ko có lợi đối với 1 nhóm nhỏ lợi ích đầu cơ nó, nhưng lâu dài nó tự bóp dái nó vì tự nó đưa giá lên quá cao trong khi ko chứng minh được giá trị của nó. Tính thah khoản và tiệm cận với nền kinh tế, thương mại thế giới.
Ngân hàng trung ương Thụy Điển vừa đưa ra 1 báo cáo buồn rằng " Bitcoin không làm thay đổi hay ảnh hưởng đến kinh tế nước họ trong thời gian qua". Đó là tin rất buồn.
phân tích tuyệt vời, em bái phục bác :oops:

Qua đó rút ra điều gì?

Và hiện tại thì xe honda vẫn đang có chỗ đứng và giá càng ngày càng tăng đúng không bác ;)

Cũng may với STR mình ôm hơn 200K nó xuống dưới 45X nếu lúc đó bán thì chỉ được hơn khoảng gần 10tr thôi. Chờ mãi, chờ mãi cuối cùng nó lên bán được giá 992 bán về BTC còn thu được hơn 17tr. Bay gio ngoi choi xoi nuoc roi

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,017
173,089
Latest member
lienhoa84

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week