Ask [STELLAR] - Hỏi đáp hỗ trợ các bạn chơi Stellar

Status
Not open for further replies.
VIEL tối hôm qua trên đà tăng. Nó từ 1 coin sắp chết tự dưng mạnh mẽ. Mình cũng ko dám quyết định về nó nên ko có ý kiến gì.

vâng hôm qua e cũng chỉ lướt sóng nhỏ trong 3-4p 1 đợt thôi chứ chả dám giữ quá lâu thằng này.

đã có thông báo bơm xst vào tối chủ nhật của giờ nc ngoài (mình chả bít mấy giờ), là máy bơm của các nhà đầu tư chứ ko phải pump thông thường, giá sẽ lên 5 chứ số, hãy mua vào và ngừng bán ra :)

Đã nói là mạng lag, bạn bỏ qua đi mà còn hỏi làm gì nữa.

P/s ngoài cách kiếm STR như bình thường ra thì song song với chương trình 1 (chương trình tạo str) thì ngày mùng 3 tháng 8. Dev của STR đã tung ra 1 chương trình thưởng nữa. Nghe đâu giải thưởng lên đến vài trăm k STR.

Cơ cấu giải thưởng và cách rinh thưởng đại loại như ri này.

Mỗi account nó cho phép có tạo ra nhiều phiếu bầu chọn cho acc đó. Sau 1 tuần ai đứng top 50 sẽ được giải thưởng (tức là 50 người được nhận thưởng).

Thông tin này không mới, nhưng không phổ biến. Tụi Tây đã làm rồi và hầu hết là lừa đảo. Mấy bạn nào đã vô tình biết đến thì đừng có quăng link lên đây mà các bạn nghịch dại mất coin hết.

Mình sẽ cố viết tool để các bạn có thể thực hiện nhanh chóng việc này. Hiện tại thì có thể chạy script
bác cho em cái crip đi
thánk

Các bác để ý thằng XST nhé. Nếu tầm 6h chiều mà nó có chiều hướng biến động tăng, màn hình nháy liên tục thì nó sẽ tăng nhiều lắm. Còn không thì cứ án binh bất động, trade kiếm 5-10% thôi nhé. Ai đó nhỡ mua tầm giá 6k thì cũng đừng nao núng xả vội, nếu xả thì chấp nhận lỗ 10% thì hãy xả còn lỗ 1 ít dưới 10% thì đừng xả. Bởi vì lổ 10% mà mua lại ở mức thấp hơn nữa thì tính ra vẫn lời XST sau đó chờ cơ hội mới.

Các bác để ý thằng XST nhé. Nếu tầm 6h chiều mà nó có chiều hướng biến động tăng, màn hình nháy liên tục thì nó sẽ tăng nhiều lắm. Còn không thì cứ án binh bất động, trade kiếm 5-10% thôi nhé. Ai đó nhỡ mua tầm giá 6k thì cũng đừng nao núng xả vội, nếu xả thì chấp nhận lỗ 10% thì hãy xả còn lỗ 1 ít dưới 10% thì đừng xả. Bởi vì lổ 10% mà mua lại ở mức thấp hơn nữa thì tính ra vẫn lời XST sau đó chờ cơ hội mới.
bác thấy cặp này được không, nó xuống đáy rồi https://bittrex.com/Market/?MarketName=BTC-URO

bác thấy cặp này được không, nó xuống đáy rồi https://bittrex.com/Market/?MarketName=BTC-URO
URO là 1 coin tốt, bản thân nó là 1 coin mạnh. Nó đã được pump nhiều lần rồi, do đó cơ hội kiếm từ nó ko cao bạn ạ.

Thực đơn hôm nay có:

1. Món NAV đang có hiện tượng pump nhẹ, người ta đã kéo kéo giá lên nhè nhẹ. Hãy mua tầm 320-350 sat và giữ
2. FIBRE trade tốt, giữ cũng tốt. Đại gia như thuhanguyen nên đầu cơ coin này nè. Nếu trade thì mua 2k4 và bán ra 2k7 trở lên lúc nào cũng có cơ hội kiếm hết. Càng giữ càng có lời. Theo mình dự đoán thì giá có thể lên đến 16k. Nó đang có 1 cộng đồng mạnh, pr trong sáng, whitepager tốt, coin tốt, chính sách minh bạch. Quan trọng nhất là Profit từ minner đang ở mức âm 600% và còn 5 ngày nữa thì sẽ hết POW
3. VEIL các bác muốn chơi an toàn thì hãy rình giá xuống 250 thì mua rồi bán trên 300 kiếm 20%, ai có thì giờ thì ngồi canh hễ xuống 350-400 cũng được, mua vào bán ra kiếm 7-10% nhưng nhiều chuyến. Còn ai có gan thì ôm lên tới 1k5 thì bán. Vẫn cứ có lời.
4.Món NLG nó cứ dùng dằng nữa ở nữa về nên lâu lâu các bác ghé thăm em ấy 1 tí, nếu thấy xuống dưới 1k1 thì mua để dành. Treo rải rác giá 1k3xx 1k4xx thì kiếm tiền đi nhảy đầm vô tư.
5. Món 5 là món XST. Món này có lẽ là điểm nhấn của tuần này, nó chực chờ bùng nổ. Các bác rãnh thì canh giờ ở mốc 6h chiều nhé, nếu có tin thì báo cho nhau.
6. Món 6 là HAL món nay ngon như cá nóc vậy. Mạo hiểm thì ăn nhiều, nó trên đà đi xuống và sẽ bùng nổ mỗi khi có tin đồn. Hãy ghé thăm em nó thường xuyên. Mua vào giá 2k8 đến 3k thì ko lo lỗ nếu ngon thì mua thấp hơn thì tuyệt hơn rồi khỏi nó. Bán ra tầm 3k7.

Chúc các bạn ngon miệng

URO là 1 coin tốt, bản thân nó là 1 coin mạnh. Nó đã được pump nhiều lần rồi, do đó cơ hội kiếm từ nó ko cao bạn ạ.

Thực đơn hôm nay có:

1. Món NAV đang có hiện tượng pump nhẹ, người ta đã kéo kéo giá lên nhè nhẹ. Hãy mua tầm 320-350 sat và giữ
2. FIBRE trade tốt, giữ cũng tốt. Đại gia như thuhanguyen nên đầu cơ coin này nè. Nếu trade thì mua 2k4 và bán ra 2k7 trở lên lúc nào cũng có cơ hội kiếm hết. Càng giữ càng có lời. Theo mình dự đoán thì giá có thể lên đến 16k. Nó đang có 1 cộng đồng mạnh, pr trong sáng, whitepager tốt, coin tốt, chính sách minh bạch. Quan trọng nhất là Profit từ minner đang ở mức âm 600% và còn 5 ngày nữa thì sẽ hết POW
3. VEIL các bác muốn chơi an toàn thì hãy rình giá xuống 250 thì mua rồi bán trên 300 kiếm 20%, ai có thì giờ thì ngồi canh hễ xuống 300-310 cũng được, mua vào bán ra kiếm 7-10% nhưng nhiều chuyến. Vẫn cứ có lời.
4.Món NLG nó cứ dùng dằng nữa ở nữa về nên lâu lâu các bác ghé thăm em ấy 1 tí, nếu thấy xuống dưới 1k1 thì mua để dành. Treo rải rác giá 1k3xx 1k4xx thì kiếm tiền đi nhảy đầm vô tư.
5. Món 5 là món XST. Món này có lẽ là điểm nhấn của tuần này, nó chực chờ bùng nổ. Các bác rãnh thì canh giờ ở mốc 6h chiều nhé, nếu có tin thì báo cho nhau.
6. Món 6 là HAL món nay ngon như cá nóc vậy. Mạo hiểm thì ăn nhiều, nó trên đà đi xuống và sẽ bùng nổ mỗi khi có tin đồn. Hãy ghé thăm em nó thường xuyên. Mua vào giá 2k8 đến 3k thì ko lo lỗ nếu ngon thì mua thấp hơn thì tuyệt hơn rồi khỏi nó. Bán ra tầm 3k7.

Chúc các bạn ngon miệng

bác @candylop có kiến thức thật sâu rộng về coin và cả tài chính nói chung. Rất phục bác

Thực đơn hôm nay có:

3. VEIL các bác muốn chơi an toàn thì hãy rình giá xuống 250 thì mua rồi bán trên 300 kiếm 20%, ai có thì giờ thì ngồi canh hễ xuống 350-400 cũng được, mua vào bán ra kiếm 7-10% nhưng nhiều chuyến. Còn ai có gan thì ôm lên tới 1k5 thì bán. Vẫn cứ có lời.

Chúc các bạn ngon miệng
em ma an ngon em se hau ta bac :)

Đính chính 1 tí:

VEIL nếu may mắn mua được giá 350k thì hãy giữ. Giá này là quá thấp quá rồi.
DEV đã premine 1%. Nếu ví dụ dev scam đi thì cũng cầu trời cho dev scam, càng scam càng thích. Vì 1% của 2,4 mil thì chỉ có 24000 VEIL với giá 350 là quá thấp. Nếu dev scam thì họ phải đưa giá lên 50 lần trở lên mới có lời. tức là giá phải 17k5 thì dev mới có lời.
Nếu DEV ko scam thì hiện nay giá đó cũng chấp nhận dduwwocj. Sau 1 cuộc pump dài hơn 24h thì giá 350 bạn có giữ thì ko lo lỗ.

Vậy nhé. Chúc các bác may mắn mua giá tốt

tất tay toàn lực mua ở mức giá 51xx thành công trong đêm qua :) hãy mua khi bạn còn có thể :) công việc của mình bây giờ là nghỉ ngơi 1 ngày và nhìn giá lên vào ngày mai :)

bản chất là nó đã biến động và ai mua vào đêm qua cũng lãi r anh ạ :D

bản chất là nó đã biến động và ai mua vào đêm qua cũng lãi r anh ạ :D
Người ta chờ XST bùng nổ đêm qua nhưng nó lại ko diễn ra. Do đó những người đang nắm giữ XST nhiều họ lại chia ra 2 mặt trận để thu tiếp. Một mặt họ dùng tin đồn("chính trị"), mặt khác họ dùng XST ("kinh tế") để tung ra 1 lượng XST cỡ 5 BTC để dìm giá xuống mua tiếp. Do đó nó gây ra cảnh hỗn loạn ngày hôm qua.

Người ta chờ XST bùng nổ đêm qua nhưng nó lại ko diễn ra. Do đó những người đang nắm giữ XST nhiều họ lại chia ra 2 mặt trận để thu tiếp. Một mặt họ dùng tin đồn("chính trị"), mặt khác họ dùng XST ("kinh tế") để tung ra 1 lượng XST cỡ 5 BTC để dìm giá xuống mua tiếp. Do đó nó gây ra cảnh hỗn loạn ngày hôm qua.
1 phần em cũng đẩy giá xuống để em mua vào nữa :D bỏ ra 2btc chung tay với họ đẩy xuống và mua vào đc 17 18btc :D

1 phần em cũng đẩy giá xuống để em mua vào nữa :D bỏ ra 2btc chung tay với họ đẩy xuống và mua vào đc 17 18btc :D
Hehe mình thích điều đó. Nếu mình có nhiều BTC mình cũng sẽ làm như vậy.

Hehe mình thích điều đó. Nếu mình có nhiều BTC mình cũng sẽ làm như vậy.
mấy anh tây luôn miệng nói "XST sẽ lên mặt trăng" :) điều đó e nghĩ là hoàn toàn có thể và đang rất hi vọng vào nó :p

mấy anh tây luôn miệng nói "XST sẽ lên mặt trăng" :) điều đó e nghĩ là hoàn toàn có thể và đang rất hi vọng vào nó :p
XYZ coin to da moon. Hay XYZcoin up damoon, XYZ coin to the moon là câu slogan thường ám chỉ mong muốn coin XYZ giá sẽ 1 bước lên mây. Cụm từ này xuất hiện từ tháng 12 năm 2013 khi dogecoin có hình con chó nhà đội cái mũ phi hành gia và đi trên mặt trăng. Cụm từ này xuất hiện từ đó. Hi vọng vài năm nữa họ sẽ đưa vào tự điển.

Thực đơn hôm nay có:

Chúc các bạn ngon miệng

Em thích mỗi cái món 2. Trong topic nó bảo 6/9 là hôm nay sẽ có cái update gì đó quan trọng. Chắc tầm 4 5 tiếng nữa chúng nó ngủ dậy sẽ có tin.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,764
172,831
Latest member
fabetbio

Most viewed of week

Most discussed of week