Ask Soft giả lập Android, IOS trên PC

viết tut câu thank :p

mình đã có tut hướng dẫn cụ thể về xóa tất cả dữ liệu blue stacks kể cả app có dữ liệu online dành cho những bạn chơi một số app đăng nhập nick. nói chung là xóa tất tần tật không xót một tí gì :D. giải thích đơn giản: mấy cái app như feature point mà xóa dữ liệu một phát thì mất cái acc luôn nhé :D change id các bạn có thể làm như bác fgthhhh nhưng nếu làm cách của mình (lâu hơn chút) change được id blue stacks + xóa xạch dữ liệu luôn :D sáng đi làm đã, trưa về sẽ post. viết post xem mấy bợn có cần không ấy mào_O

TUT rất đơn giản thôi nhé. có 2 cách các bạn tự thấy cách nào ngon thì chọn.
2 cách đều cần unistall (nhớ chọn NO lúc nó hỏi có dữ lại 4GB dữ liệu không) và cài bản blue lại nhé

cách 1: bạn để ý xem bản bluestakc bạn đang dùng là bản nào, sau khi unistall xong thì bạn cài đặt bàn blue khác. vd. bạn đang xài bane blue 0.7.12.896, unistall bản đó xong bạn cài lại bản blue khác 0.7.xx.xxx chẳng hạn.

cách 2: các bạn vào đường dẫn sau (ai không biết cách vào thì copy và paste vào thanh address nhé: C:\ProgramData và xóa nguyên cái thư mục bluestack trong đó đi. xong rồi cài lại.

ai làm theo k được thì comment mình team qua làm cho phát một nhé :D

do buổi trưa mình bị rớt mạng :( nên giờ mới làm cái tut được, mọi người thông cảm nhé :)

post của mình đã phát huy tác dụng, ít nhất là vs 1 người :)
like bác này phát. trước làm off cho bác này mà không lead được :(

change id ma cung fai dau diem
Changing GUID

Retrieve a new GUID
Generate a new GUID. You may use Online GUID Generator to create a random GUID (http://www.guidgenerator.com/)
Locate the current GUID
Shut Down Bluestacks following the instructions given above.
Launch Regedit
Locate the following two keys
HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\BlueStacks\USER_GUID
HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\BlueStacks\Guests\Android\BootParameters
ONLY REPLACE THE STRING OF CHARACTERS THAT FOLLOWS "guid=", NOTHING ELSE.
Replace the existing GUID with the one you generated online.
Launch Bluestacks
mình cũng chưa biết cái này, để mình dịch thử xem có đúng không nhé (tiếng anh mình cùi bắp lắm :p)

dịch đơn giản là:
1. vào http://www.guidgenerator.com tạo một cái GUID( google user ID thì phải )
2. tắt bluestacks đi
3. vào regedit
vào theo đường dẫn
chỉ cần thay đổi dòng lệnh có chữ "guid=", thay đổi bằng cái guid cậu mới tạo ở trên
4. mở lại blue :D

PS: pro nào coi dùm coi có đúng không nhé. dù gì cũng đã share rồi share một thể luôn cho tiện. quang trọng bây giờ đâu phải là mấy cái app đã nát như feature point, appnana... mấy cái đó chỉ có mấy pro biết làm ăn thì mới còn ăn được, newbie có biết mấy cái này cũng chả ăn được nhiều đâu. nói chung là kiếm được app mới mới là ngon, cái đó thì không cần share vì đó là nồi cơm mỗi người tự tìm được mà :)

mình cũng chưa biết cái này, để mình dịch thử xem có đúng không nhé (tiếng anh mình cùi bắp lắm :p)

dịch đơn giản là:
1. vào http://www.guidgenerator.com tạo một cái GUID( google user ID thì phải )
2. tắt bluestacks đi
3. vào regedit
vào theo đường dẫn
chỉ cần thay đổi dòng lệnh có chữ "guid=", thay đổi bằng cái guid cậu mới tạo ở trên
4. mở lại blue :D

PS: pro nào coi dùm coi có đúng không nhé. dù gì cũng đã share rồi share một thể luôn cho tiện. quang trọng bây giờ đâu phải là mấy cái app đã nát như feature point, appnana... mấy cái đó chỉ có mấy pro biết làm ăn thì mới còn ăn được, newbie có biết mấy cái này cũng chả ăn được nhiều đâu. nói chung là kiếm được app mới mới là ngon, cái đó thì không cần share vì đó là nồi cơm mỗi người tự tìm được mà :)
sao em ko làm được nhỉ, đổi guid rồi mà vào lại blue nó vẫn thế, bác nào tốt bụng chụp lại màn hình hướng dẫn newbie đi :D

chịu rồi, mình không có dùng cách này. đơn giản là vì những app đã có sẵn trên máy rồi mình có xóa đi cài lại dữ liệu vẫn còn, một số app sẽ không lead được.

chịu rồi, mình không có dùng cách này. đơn giản là vì những app đã có sẵn trên máy rồi mình có xóa đi cài lại dữ liệu vẫn còn, một số app sẽ không lead được.
chắc phải làm theo bác mới được, chứ cách change kia ko được =,= mà cũng ngại xóa đi cài lại lắm :)

xóa đi cài lại mất tầm 5 10p thôi, mạng nhanh máy sinh lý tốt thì còn nhanh hơn nữa. coi như làm một chút rồi tới time xóa đi cài lại mình nghỉ ngơi thư giãn thôi mà :D

o_O cái gui kia đổi ID à , sao chả thấy key trong regedit ta @@

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,412
172,502
Latest member
trafficweb

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week