• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Warning Scam Fake nick QuynhHa 0161001675353 Vo Thi Thanh Thao

Status
Not open for further replies.
chính những cf và giao dịch kiểu như thế này mà đến giờ scammer nó vẫn sống đc :D

có vẻ như trên mmo kiếm tiền rất dễ nên send tiền cũng rất nhanh

Mình không nói ông ex đúng mà, ông ex có lỗi không check lại note. Còn như thớt nói lúc trước là xác định được skype đang chat cùng là skype fake rồi mà không có động thái gì để bảo vệ mình là tự mang rủi ro vào cho mình thôi.
mình mới bk fake lúc trưa nay thôi bác, mình mới cập nhật topic bác đọc hộ mình phần cập nhật ngày mới nhé, tks bác

mình mới cập nhật thêm 2 tấm ảnh như lời bác QH nói, và bây giờ mình mới bk là mình đã từng giao dịch với bác ấy, các bạn vui lòng đọc thêm phần cập nhật trên đầu topic giùm mình nha

Mình đền ttền vì lý do gì?

vô trách nhiệm với khách hàng.

truớc mình cũng từng giao dịch AMZ gc vs 1 bạn nhỏ hơn mình 1 tuổi . gd dù nhỏ từ 50 -200 $ Gc tuy khối lượng công việc của bạn ấy nhiều , nhưng khi đã gd vs mình 2 lần đã lưu lại bank ...các thứ .Nhận thấy sự thay đổi ít thì bạn ấy cũng ráng check xem có đúng là mình hay không , đây bạn lại gd vs nick fake + thay đổi bank cũng ko bỏ chút thời gian ra kiểm tra lại xem , như vậy là VÔ TRÁCH NHIỆM chứ còn gì nữa.

vẫn còn 1 nghi vấn là có thể còn nhiều nguyên nhân khác không đơn giản đâu
mình chỉ giả thiết thôi nha :
thứ 1: ex tự fake .....và các bạn hiểu ( đời không ai biết được chữ ngờ nhiều vụ còn tinh vi hơn nữa , những gì ta thấy ta nghe ta nhận định + 90 % ý kiến đồng nhưng sự thật lại về số ít )
thứ 2 : đang có các mem đang cố hạ bớt uy tín ôn QH này , đồng thanh QH Scam ....( cũng kiểu tinh vi nhận đc tiền rồi bằng ních fake rồi đổi bank rồi lên kiu scam các kiểu )
à đơn giản hơn thì thằng Scam đứng giữa 2 bên này không vãi đ***
thứ 3 : Ý kiến khác...
nói tới đây mình xin phát biểu ý kiến thôi chứ không dám lên mặt dậy ai cả .
mình xin lỗi các anh trước nếu có lời không đúng
thân,

bác QH là người có kinh nghiệm ex mà con thua bác lâu lâu mới giao dịch 1 lần

Kết thúc được rồi :D

truớc mình cũng từng giao dịch AMZ gc vs 1 bạn nhỏ hơn mình 1 tuổi . gd dù nhỏ từ 50 -200 $ Gc tuy khối lượng công việc của bạn ấy nhiều , nhưng khi đã gd vs mình 2 lần đã lưu lại bank ...các thứ .Nhận thấy sự thay đổi ít thì bạn ấy cũng ráng check xem có đúng là mình hay không , đây bạn lại gd vs nick fake + thay đổi bank cũng ko bỏ chút thời gian ra kiểm tra lại xem , như vậy là VÔ TRÁCH NHIỆM chứ còn gì nữa.

thứ 1: ex tự fake .....và các bạn hiểu ( đời không ai biết được chữ ngờ nhiều vụ còn tinh vi hơn nữa , những gì ta thấy ta nghe ta nhận định + 90 % ý kiến đồng nhưng sự thật lại về số ít )
thứ 2 : đang có các mem đang cố hạ bớt uy tín ôn QH này , đồng thanh QH Scam ....( cũng kiểu tinh vi nhận đc tiền rồi bằng ních fake rồi đổi bank rồi lên kiu scam các kiểu )
thân,
Clone ai đây :eek:

thì nó fake skype của e tiếpp cận bác ấy, và e cũng bị nz
nhưng vấn đề là e còn vào 4rum xác nhận, còn bác ấy là người có kinh nghiệm sao giao phó cho các thôg tin giao dịch bên ngoài?
e đã cập nhật topic ở trang đầu, bác xem lại hộ e cái

Vì gì :
+ B còn biết là bạn từng GD với chủ thớt, mà khi GD b cũng không biết là chat với chủ thớt hay fake
+ Làm EX cẩu thả
Còn b đền bao nhiêu % thì 2 bên thương lượng thôi
1 - Bạn có xem hết mấy cái hình chat ko? Nếu thằng chủ thớt nó pm thì sẽ hiện lên tiếp trong cái đoạn chat của những ngày trước.
2 - Trong đoạn chat của chủ thớt thằng kia nó đưa cái email nhận pp : [email protected] khác hoàn toàn email nhận pp của mình. Vậy tại sao chủ thớt vẫn cố tình vào ib cho mình. Đã vậy lúc ib không đưa thông tin số tk cho mình biết để tránh bị scam. Như vậy có phải là chủ thớt cố tình không.
Mình chỉ nói tới đó thôi. Tiền thì mình cũng chuyển rồi. Mình nghĩ mọi người đọc thì cũng biết ai là người cố tình hại và ai là người bị hại. Nếu cần thì nói Shin banned nick của mình luôn cũng được. Chỉ mong các bác đừng sử dụng luật cứng nhắc tạo điều kiện cho scam nó hoành hành.

1 - Bạn có xem hết mấy cái hình chat ko? Nếu thằng chủ thớt nó pm thì sẽ hiện lên tiếp trong cái đoạn chat của những ngày trước.
2 - Trong đoạn chat của chủ thớt thằng kia nó đưa cái email nhận pp : [email protected] khác hoàn toàn email nhận pp của mình. Vậy tại sao chủ thớt vẫn cố tình vào ib cho mình. Đã vậy lúc ib không đưa thông tin số tk cho mình biết để tránh bị scam. Như vậy có phải là chủ thớt cố tình không.
Mình chỉ nói tới đó thôi. Tiền thì mình cũng chuyển rồi. Mình nghĩ mọi người đọc thì cũng biết ai là người cố tình hại và ai là người bị hại. Nếu cần thì nói Shin banned nick của mình luôn cũng được. Chỉ mong các bác đừng sử dụng luật cứng nhắc tạo điều kiện cho scam nó hoành hành.
như mình đã nói ở trên các thông tin bên ngoài mình đều k quan trọng và mình đã và sẽ k giao dịch vs info bên ngoài 4rum, nên mình mới xác nhận trong 4rum và mình chỉ copy đúng 1 mail mà bác xác nhận để mình chuyển $
tại sao bác k đọc note tron khi các lần trc e đều có, nó đâu phải là chữ ký trong 4rum lúc nào cũng có, cần phải gõ vào mới có chứ

Nếu giả sử chủ thớt thông đồng với scammer thì diễn đạt quá rồi, không có kẽ hở nào cả.

1 - Scammer chủ động pm chủ thớt trước, đồng nghĩa với chủ thớt cũng chẳng nhớ đó là ai vì "hay lên 4rum tìm ai rate cao để bán", nghĩa là đã giao dịch với rất nhiều người rồi.

2 - Email [email protected] được scammer cung cấp lúc 3:38, trong khi 5:39 thớt nhận được confirm inbox của bạn. Có thể trong nhiều trường hợp lúc đó tắt skype đi rồi thì cũng ko mở lại so sánh làm gì, vì chỉ cần nhìn đúng nick mmo có bảo hiểm thì cứ theo cái email trên inbox thôi. Hơn nữa email paypal thì mỗi người có thể dùng nhiều cái khác nhau, nên nếu có thay đổi thì cứ theo cái trên inbox hoặc topic là chuẩn nhất.

3 - Bình thường xác nhận inbox hoặc topic xong thì sẽ chuyển PP vào đúng email đó luôn vì đã chắc chắn giao dịch được với đúng người. Còn thanh toán thì mình nghĩ nhiều trường hợp sẽ ra ngoài skype nói chuyện tiếp chứ ko phải ai cũng viết luôn vào inbox (như mình cũng thế). Còn trường hợp của thớt là viết luôn vào note. Cái này do thói quen giao dịch của mỗi người thôi.

Như thớt đã nói sau này mới biết là chat với scammer chứ ko phải biết luôn lúc đó, nên cũng ko biết mà vào báo với bạn.

Mình cũng ko đưa ra kết luận gì, nhưng ý mình là giả sử trong trường hợp này thì cũng ko đủ chứng cứ để đi đến kết luận có lợi cho bạn được. Có thể là "có cảm giác" như thế nhưng mods sẽ chỉ phán xử trên chứng cứ và hợp tính hợp lý được thôi.

Trong trường hợp không thể đưa ra kết luận scammer liên quan đến ai, tiền bị mất cho scammer thật thì mình nghĩ 2 bên nên thương lượng cho hợp lý xem :)

Last edited:

clone ai đâu pác , trước mình làm Mod diễn đàn Pro186.com diễn đàn phát triển bóng đá nhưng do vấn đề Pháp Luật VN nên không phát triển được, lúc đó ních mình là Abramovich , pác Admin room thì bị tóm nhưng lo chi chẹt h thấy pác ấy vẫn sống khỏe re với vk con trên Facebook ( đôi lời tâm sự chút kỉ niệm xưa vs 4r trước cũng cách đây 5 năm rồi hihi ) , vụ bắt lúc đó mình cũng rung chân vì đăng ký Mod up thông tin đầy đủ (http://cand.com.vn/ANTT/Viet-kieu-Canada-viet-phan-mem-ca-do-bong-da-Pro186com-da-sa-luoi-269687/) . lúc đó hâm mộ Smod Root nên giờ lấy tên đó đky mmo4me mà có rồi thôi , hihi
tâm sự với người lạ - Tiên cookie

thân,
sao dùng nick mới reg vậy thím :D

Chứng cứ của bạn Quỳnh Hà :) cười nhẹ 1 phát
gd1-png.95180

gd2-png.95181

Nhìn ảnh như vậy rồi mọi người nghĩ gì về Ex, mình không bên ai nhưg nghĩ scam bên nào cũng được, bên chủ thớt hay bên Ex thì người giao dịch đã làm đúng 100% - ra tòa thì xử thắng 85% 15% còn lại tòa hút lá đu đủ :v

Nếu giả sử chủ thớt thông đồng với scammer thì diễn đạt quá rồi, không có kẽ hở nào cả.

1 - Scammer chủ động pm chủ thớt trước, đồng nghĩa với chủ thớt cũng chẳng nhớ đó là ai vì "hay lên 4rum tìm ai rate cao để bán", nghĩa là đã giao dịch với rất nhiều người rồi.

2 - Email [email protected] được scammer cung cấp lúc 3:38, trong khi 5:39 thớt nhận được confirm inbox của bạn. Có thể trong nhiều trường hợp lúc đó tắt skype đi rồi thì cũng ko mở lại so sánh làm gì, vì chỉ cần nhìn đúng nick mmo có bảo hiểm thì cứ theo cái email trên inbox thôi. Hơn nữa email paypal thì mỗi người có thể dùng nhiều cái khác nhau, nên nếu có thay đổi thì cứ theo cái trên inbox hoặc topic là chuẩn nhất.

3 - Bình thường xác nhận inbox hoặc topic xong thì sẽ chuyển PP vào đúng email đó luôn vì đã chắc chắn giao dịch được với đúng người. Còn thanh toán thì mình nghĩ nhiều trường hợp sẽ ra ngoài skype nói chuyện tiếp chứ ko phải ai cũng viết luôn vào inbox (như mình cũng thế). Còn trường hợp của thớt là viết luôn vào note. Cái này do thói quen giao dịch của mỗi người thôi.

Như thớt đã nói sau này mới biết là chat với scammer chứ ko phải biết luôn lúc đó, nên cũng ko biết mà vào báo với bạn.

Mình cũng ko đưa ra kết luận gì, nhưng ý mình là giả sử trong trường hợp này thì cũng ko đủ chứng cứ để đi đến kết luận có lợi cho bạn được. Có thể là "có cảm giác" như thế nhưng mods sẽ chỉ phán xử trên chứng cứ và hợp tính hợp lý được thôi.

Trong trường hợp không thể đưa ra kết luận scammer liên quan đến ai, tiền bị mất cho scammer thật thì mình nghĩ 2 bên nên thương lượng cho hợp lý xem :)
e cũng chả rảnh scam làm j bác ah, e tham gia 4rum cũng đã lâu, chủ yếu là hóng nên cũng chẳng màn tới việc veri acc như bác thấy.
e mới kiếm đc tiền gần 1 năm, lời có lỗ có cũng đắp đỗi cơ sở vật chất để mà cố chiến mmo
chỉ từ đầu năm tới giờ mới có lãi để mà ex ra dùng, tính ra e cũng là newbie trong khoảng ex này nhưng lúc trc cũng có đc góp ý của 1 số cao nhân là có mua tut mua tool hay giao dịch j thì phải xem nó có bảo hiểm k sau đó xác nhận trong 4rum có j còn làm bằng chứng và e đã làm nz nhưng cũng gặp cảnh này
e nghĩ trên đây chắc còn nhiều newbie trong mmo và càng non trong việc giao dịch (newbie chưa kiếm đc $ lấy j mà ex) sẽ dễ bị lừa,
thiết nghĩ e chỉ mới bắt đầu có lãi và ex tiền đc vài lần mà e đã xác nhận kỹ thì bác QH là người chuyên ex acc cũng đóng bảo hiểm thì tại sao bác lại để xảy ra chuyện này

Chứng cứ của bạn Quỳnh Hà :) cười nhẹ 1 phát
gd1-png.95180

gd2-png.95181

Nhìn ảnh như vậy rồi mọi người nghĩ gì về Ex, mình không bên ai nhưg nghĩ scam bên nào cũng được, bên chủ thớt hay bên Ex thì người giao dịch đã làm đúng 100% - ra tòa thì xử thắng 85% 15% còn lại tòa hút lá đu đủ :v

pác không nghĩ đến trường hợp khác nữa cơ à
vd như pác Loc này vs pác gì gì mất 750$ ấy ấy đang cố hạ uy tín pác QH này sao ,
đã cố thì thủ đoạn để nghĩ ra cũng ko khó lắm , tiền mình cũng đã nhận bằng nick fake rồi bank khác rồi giả vờ vào cf thực hiện các quy định đúng các kiểu , ko chừng ngồi rung đùi rồi m chết vs t nha con m lãnh Bảo Hiểm hạ Uy tín
Trên đây chỉ là ý kiến riêng của mình có gì không đúng mình xin lỗi các anh trước
thân,

clone ai đâu pác , trước mình làm Mod diễn đàn Pro186.com diễn đàn phát triển bóng đá nhưng do vấn đề Pháp Luật VN nên không phát triển được, lúc đó ních mình là Abramovich , pác Admin room thì bị tóm nhưng lo chi chẹt h thấy pác ấy vẫn sống khỏe re với vk con trên Facebook ( đôi lời tâm sự chút kỉ niệm xưa vs 4r trước cũng cách đây 5 năm rồi hihi ) , vụ bắt lúc đó mình cũng rung chân vì đăng ký Mod up thông tin đầy đủ (http://cand.com.vn/ANTT/Viet-kieu-Canada-viet-phan-mem-ca-do-bong-da-Pro186com-da-sa-luoi-269687/) . lúc đó hâm mộ Smod Root nên giờ lấy tên đó đky mmo4me mà có rồi thôi , hihi
tâm sự với người lạ - Tiên cookie
Shin á :eek: Lịch sử hào hùng v~ :confused:

Đợi phán quyết từ BQT thôi

còn về luật thì bạn phải đền cho chủ thớt do cẩu thả trong giao dịch

quan trọng là anh/em giao thông với nhau để mức đền bù hợp lý, vẹn tình vì tiền scammer đã tiêu hộ rồi

pác không nghĩ đến trường hợp khác nữa cơ à
vd như pác Loc này vs pác gì gì mất 750$ ấy ấy đang cố hạ uy tín pác QH này sao ,
đã cố thì thủ đoạn để nghĩ ra cũng ko khó lắm , tiền mình cũng đã nhận bằng nick fake rồi bank khác rồi giả vờ vào cf thực hiện các quy định đúng các kiểu , ko chừng ngồi rung đùi rồi m chết vs t nha con m lãnh Bảo Hiểm hạ Uy tín
Trên đây chỉ là ý kiến riêng của mình có gì không đúng mình xin lỗi các anh trước
thân,
bác ơi, acc e 2014 đó, có nhiều người quen bk hay bàn bề cpm trong này, e dại j làm thế, lạ mặt ai mà share
đâu như bác acc mới

:confused: e là thích cái câu đi ăn đã bác chuyển để e đi ăn về 8 h về chuyển
chả thằng nào scam lại đưa tiền cho người ta hold rồi đợi đối phương sai lầm để scam cả, trông khi 3 lần gd note vẫn như thế => theo phe bác :))
bác QH lôi log chat xưa lắc bảo đồng minh với scam vậy có giao dịch 2 lần trước trong đó k nếu có thì :p theo phe QH :)):):D:D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,990
171,042
Latest member
teddi
Back
Top Bottom